Góp Ý: Auto

Khang

Binh Nhất
hic , cái auto nhức đầu nhỉ .
nói Như Khang thấy cũng có lý , gió chắc khó xoay chiều .
Riêng Shj vẫn giữ quan điễm : tuyệt đối k auto 24/24 .
Auto sẽ có time sữ dụng dc 18h /ngày với 100% exp . 4h sau sẽ chĩ 80% exp cũng hay .
Nếu 1 ngày Online log = tay 4h , k train , thi vẫn còn 18h 100% .
Star auto thi tinh time , tắt auto thì time ngưng lại .

còn log nhieu acc thì Quy định là 2 acc mà k biet /may hay / IP .
Thật ra nếu như theo lời anh nói auto 100% trong 18h/ngày thỳ em xin giơ cả 2 tay đồng ý :) , 18/ngày sẽ ko bất công đối với những người như em , nhưng em chỉ sợ mọi người lại bảo là sẽ như là game thây ma cho coi

MrShj

Thượng Úy
Thật ra nếu như theo lời anh nói auto 100% trong 18h/ngày thỳ em xin giơ cả 2 tay đồng ý :) , 18/ngày sẽ ko bất công đối với những người như em , nhưng em chỉ sợ mọi người lại bảo là sẽ như là game thây ma cho coi

Nhưng tiếc là a k quyết định dc , vì quan điểm của a : Lever k nói lên gì cả . Cho nên a vừa train vừa Pk, vừa làm iì đó .
Nhưng sau này sẽ có đợt lấy phiếu mà , SV sẽ thuận số đông .

Natsu

Binh Nhì
Bạn Khang giải thích rất là hợp lý nhé .
Nếu ko thể auto 24/24 thì mỗi ngày phải mua 1 hộp auto và auto có thời gian giới hạn trong 12-18h . Cái này chắc chắn làm được , giống như cái vũ khí lvl 10 ( vũ khí của ác ma gì gì đó từ lúc sử dụng là đến ngược trong 2h) thế cho xong. Hết h tắt máy cho đỡ hại.
Còn cái vụ giảm exp khi quá h auto thì mình kiên quyết phản đối.

hiepmctc

Binh Nhất
Thứ nhất tôi cũng không có time..ok tôi chấp nhận lên lv chậm,nhưng một khi vào game thì party nói chuyện với nhau rôm rã..chứ không muốn tình trạng vào game như tự sướng một mình...chạy lại xin pt mà tất cả im re..chạy cả chục pt thì không ai nói chuyện.
Thậm chí đến cả G,thấy onl 30 -40 người mà chát thì có 2 người nói chuyện.
Cái nào cũng có tác hại của nó...Muốn lên lv nhanh thì phải bỏ time,còn không có time thì lên lv tàn tàn..dù gì LK cũng cho giới hạn lv.. Xã hội mà,đâu có gì là công bằng .Được này mất kia.Chủ yếu của LK là muốn các bạn có lại cảm giác của một thời ASS chứ không phải muốn lôi kéo các bạn từ sv khác qua đây r auto 24/24 ..Vì có không 24/24 hay 24/24 thì LK cũng chẳng được lợi gì từ cái này.
Nếu cứ 24/24 thì các bạn kêu fix kẹp skill làm đ*o gì,khi các bạn cứ lo đua lv.
Phải bỏ ra chút vất vả thì sau này mà có cái để kể lại với bạn bè,mới có cái để bàn về 1 thời đã từng cực khổ nhưng vui.
Cứ nghĩ đi, ra off game các bạn ngồi bàn tán về game,'' Tao lv 96 nè, train cực như trâu,chết 1 cái tụt 5% train gần 1 năm mới được như thế '' '' tao nhớ là thằng đó nó chửi tao ,rồi ks bãi tao '' thế mà vui ,còn hơn là '' tao auto 24/24 được 110 đó m,mới có 5 tháng thôi,thấy tao ghê không '' thế thì éo ai ngưỡng mộ thằng 110 = thằng 96

Khang

Binh Nhất
Bạn Khang giải thích rất là hợp lý nhé .
Nếu ko thể auto 24/24 thì mỗi ngày phải mua 1 hộp auto và auto có thời gian giới hạn trong 12-18h . Cái này chắc chắn làm được , giống như cái vũ khí lvl 10 ( vũ khí của ác ma gì gì đó từ lúc sử dụng là đến ngược trong 2h) thế cho xong. Hết h tắt máy cho đỡ hại.
Còn cái vụ giảm exp khi quá h auto thì mình kiên quyết phản đối.

xin lỗi bạn , game vừa mở ra trong tay ko có 1 gold mà auto lá 10k = số tiền thưởng thăng cấp 1 , bạn dám mua à :))
mình ủng hộ auto 24/24h hoặc là 18/24h như anh SHj nói ko thể là 10/24h hoac 12/24h quá bất công

Natsu

Binh Nhì
xin lỗi bạn , game vừa mở ra trong tay ko có 1 gold mà auto lá 10k = số tiền thưởng thăng cấp 1 , bạn dám mua à :))
mình ủng hộ auto 24/24h hoặc là 18/24h như anh SHj nói ko thể là 10/24h hoac 12/24h quá bất công
giảm giá cái auto là được mà , có sao đâu , giảm 10k thành 1k chắc ko vấn đề gì mà ban đầu đc cho miễn phí 1 cái mà , trc cái đó dùng đc 7 ngày thì Q cho hẳn 7 cái , mỗi cái có hạn là 15-18h gì đó. Như Shj nói thì cũng như ý kiến của mình là nó tính h từ lúc bắt đầu sử dụng , hết h là nó hết hạn ko dùng được nữa . Chứ ko thì hơi bị khó làm khi cái auto nó có hạn 7 ngày mà cứ 1x h nó lại ngưng hoạt động

Khang

Binh Nhất
Thứ nhất tôi cũng không có time..ok tôi chấp nhận lên lv chậm,nhưng một khi vào game thì party nói chuyện với nhau rôm rã..chứ không muốn tình trạng vào game như tự sướng một mình...chạy lại xin pt mà tất cả im re..chạy cả chục pt thì không ai nói chuyện.
Thậm chí đến cả G,thấy onl 30 -40 người mà chát thì có 2 người nói chuyện.
Cái nào cũng có tác hại của nó...Muốn lên lv nhanh thì phải bỏ time,còn không có time thì lên lv tàn tàn..dù gì LK cũng cho giới hạn lv.. Xã hội mà,đâu có gì là công bằng .Được này mất kia.Chủ yếu của LK là muốn các bạn có lại cảm giác của một thời ASS chứ không phải muốn lôi kéo các bạn từ sv khác qua đây r auto 24/24 ..Vì có không 24/24 hay 24/24 thì LK cũng chẳng được lợi gì từ cái này.
Nếu cứ 24/24 thì các bạn kêu fix kẹp skill làm đ*o gì,khi các bạn cứ lo đua lv.
Phải bỏ ra chút vất vả thì sau này mà có cái để kể lại với bạn bè,mới có cái để bàn về 1 thời đã từng cực khổ nhưng vui.
Cứ nghĩ đi, ra off game các bạn ngồi bàn tán về game,'' Tao lv 96 nè, train cực như trâu,chết 1 cái tụt 5% train gần 1 năm mới được như thế '' '' tao nhớ là thằng đó nó chửi tao ,rồi ks bãi tao '' thế mà vui ,còn hơn là '' tao auto 24/24 được 110 đó m,mới có 5 tháng thôi,thấy tao ghê không '' thế thì éo ai ngưỡng mộ thằng 110 = thằng 96
vâng vì lạm dụng auto khiến nhiều người ko thix auto 24/24h nên em đã đưa ra 1 số ý kiến về việc khiến người chơi onl nhiều hơn là auto - thây ma rùi , ko hề bất công cho người treo lẫn người onl , nếu ai thực sự có tâm huyết , có thời gian họ sẽ khiến game trỏ về như hồi As nhưng cái đó là chuyện của thời gian , xin anh xet lai cho ko thể ko auto 24/24 đc

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
mọi người chơi game thì lý do khác nhau, người thích lên lv cao, nguời thích op đồ, đừng có đặt cái ý thích cá nhân của bạn lên người khác, bạn muốn chơi game phải nói chuyện này nọ thì kiếm những người như bạn mà pt chung, còn họ thích cắm đầu vào auto thì đó là chuyện của họ
bạn vui với việc bạn thích, mình vui với việc mình thích, đừng có ắp đặt cái ý thích của bạn lên mình, OK ?

Khang

Binh Nhất
giảm giá cái auto là được mà , có sao đâu , giảm 10k thành 1k chắc ko vấn đề gì. Như Shj nói thì cũng như ý kiến của mình là nó tính h từ lúc bắt đầu sử dụng , hết h là nó hết hạn ko dùng được nữa . Chứ ko thì hơi bị khó làm khi cái auto nó có hạn 7 ngày mà cứ 1x h nó lại ngưng hoạt động .
bạn ko thể suy nghĩ như vậy đc , nếu giảm giá 1 món thỳ sẽ làm thay đổi giá cả của những món khác , như xăng tăng giá thỳ mọi thứ tăng theo , và việc thay đổi giá thế này sẽ khiến tram LK có thệm việc hại não à ? và nếu có thẻ fix giá đc thỳ sẽ khiến mọi việc phức tạp hơn xuất phát từ auto . Bạn cứ như mình giữ vững tư tưởng đi , auto 24/24h Muôn Năm

hiepmctc

Binh Nhất
mọi người chơi game thì lý do khác nhau, người thích lên lv cao, nguời thích op đồ, đừng có đặt cái ý thích cá nhân của bạn lên người khác, bạn muốn chơi game phải nói chuyện này nọ thì kiếm những người như bạn mà pt chung, còn họ thích cắm đầu vào auto thì đó là chuyện của họ
bạn vui với việc bạn thích, mình vui với việc mình thích, đừng có ắp đặt cái ý thích của bạn lên mình, OK ?
Nói chung là vì lòng yêu game thôi..không muốn như mấy sv kia...còn auto 24/24 18/24 15/24 10/24 hoặc không auto thì vẫn chơi.Nếu bạn giống tôi thì chắc khỏi cần bàn về auto nữa..

Natsu

Binh Nhì
Bị cái những người rảnh rỗi , có thể onl quá nhiều để chơi tay trong 4rum này hơi bị nhiều bạn ạ .
Bất quá đành nhượng bộ chứ chả biết sao :)))
Hài ở cái là mình cảm tưởng các bạn ý thấy bất công khi các bạn ý phải onl nhiều và chơi tay nên tìm mọi cách kìm hãm ng ít thời gian , thường phải auto suốt thì phải =))

Natsu

Binh Nhì
bạn ko thể suy nghĩ như vậy đc , nếu giảm giá 1 món thỳ sẽ làm thay đổi giá cả của những món khác , như xăng tăng giá thỳ mọi thứ tăng theo , và việc thay đổi giá thế này sẽ khiến tram LK có thệm việc hại não à ? và nếu có thẻ fix giá đc thỳ sẽ khiến mọi việc phức tạp hơn xuất phát từ auto . Bạn cứ như mình giữ vững tư tưởng đi , auto 24/24h Muôn Năm
Cái giá bán auto là cái ko ảnh hưởng đến game nhất đấy bạn vì nó chả tác động đến rúi tiền ng tiêu dùng bao nhiêu ( trc 10k/c /7 ngày thì h 1k/cái /xh / ngày thì còn rẻ hơn nhé .
Từ mấy trang đầu topic này mình đã phản đối hạn chế auto rồi mà từ mem đến GM đều muốn hạn chế , ko có cách nào đành nhượng bộ thôi.
Chỉ auto dc 18h rồi tắt máy cũng đc ,, chẳng sao . đỡ hại máy ,... hết h ai chơi tay đc thì đi mà chơi =)))

Khang

Binh Nhất
Cái giá bán auto là cái ko ảnh hưởng đến game nhất đấy bạn vì nó chả tác động đến rúi tiền ng tiêu dùng bao nhiêu ( trc 10k/c /7 ngày thì h 1k/cái /xh / ngày thì còn rẻ hơn nhé .
bạn chỉ thấy đc 1 khía cạnh của việc ổn đỉnh giá trị vật phẩm game nhỉ
Thứ 1 một bình máu 70 BTC bán là 100 lượng , nếu đem 1k lượng ra tiêu thỳ bạn có dám mua auto mỗi ngày như thế ko?
Thứ 2 Nhiều người hạn chế việc sử dụng auto mà bạn bảo là sài hết 12h rùi đem bán thỳ suy nghĩ có ai đồng ý ko?
Thứ 3 Nếu như đã giảm 10k auto xuống còn 1k thỳ nhưng vật khác bắt buộc sẽ giảm để ổn định như thế bấy lâu nay team LK làm việc để hạn chế tối đa " lạm phát " nhưng trong khi đó phải giảm giá các vật phẩm nữa thỳ có phải là rảnh ko
Mình muốn ko có thay đổi j cả và auto phải là auto 24/24h

MrShj

Thượng Úy

k phài nói là bất công . mà phải nói là k đủ time để auto .
và cậu nghĩ về mặt lợi cho mình , chứ chưa nghĩ hết dụng ý của LK như hiepmctc nói đâu

Khang

Binh Nhất
k phài nói là bất công . mà phải nói là k đủ time để auto .
và cậu nghĩ về mặt lợi cho mình , chứ chưa nghĩ hết dụng ý của LK như hiepmctc nói đâu
em ko nghỉ riêng cho bản thân , em muốn auto 24/24 nhưng đồng thời cũng nghĩ cách giúp team LK torng việc hạn chế mọi người auto-thây ma

MrShj

Thượng Úy
Từ mấy trang đầu topic này mình đã phản đối hạn chế auto rồi mà từ mem đến GM đều muốn hạn chế , ko có cách nào đành nhượng bộ thôi.
Chỉ auto dc 18h rồi tắt máy cũng đc ,, chẳng sao . đỡ hại máy ,... hết h ai chơi tay đc thì đi mà chơi =)))
thế Natsu k Pk nữa ah . train đua top hay sao mà lắm thế .

Natsu

Binh Nhì
Bạn
bạn chỉ thấy đc 1 khía cạnh của việc ổn đỉnh giá trị vật phẩm game nhỉ
Thứ 1 một bình máu 70 BTC bán là 100 lượng , nếu đem 1k lượng ra tiêu thỳ bạn có dám mua auto mỗi ngày như thế ko?
Thứ 2 Nhiều người hạn chế việc sử dụng auto mà bạn bảo là sài hết 12h rùi đem bán thỳ suy nghĩ có ai đồng ý ko?
Thứ 3 Nếu như đã giảm 10k auto xuống còn 1k thỳ nhưng vật khác bắt buộc sẽ giảm để ổn định như thế bấy lâu nay team LK làm việc để hạn chế tối đa " lạm phát " nhưng trong khi đó phải giảm giá các vật phẩm nữa thỳ có phải là rảnh ko
Mình muốn ko có thay đổi j cả và auto phải là auto 24/24h
Bạn ko hiểu ak ? trc 10k thì dùng đc 7 ngày , còn giảm xuống 1k nhưng chỉ dùng đc 18h và 1 ngày chỉ mua đc 1 hộp , tính ra thì 7 ngày bnaj hết có 7k thay vì 10k như trc , dám hay ko dám cái gì ? Mà lvl 10 trc đc cho miễn phí 1 cái auto 7 ngày thì thay dổi thành cho 7 cái auto 18h thế là ok .
Bạn hiểu cái khái niệm lạm phát và những cái liên quan đến lạm phát ko ? Mà nói thay đổi cái giá vài k / món đồ ko có giá trị trao đổi mà làm lạm phát đc game ? Lên 3x thôi thì vài k đó cũng chả đáng tí nào nhé .

Bên trên