Góp Ý: Auto

zcuibap

Gia nhập giang hồ
mình cũng chẳng hiểu ý của bạn là gì.
giờ 12h auto 100% exp. bạn auto 10h/ngày vậy là ok rồi.
còn những time kia, bạn k train thì có giảm % khi auto cũng chả ảnh hưởng tới bạn.
nói thực, chơi game vừa vừa là ok rồi, đâu nhất thiết ngày nào cũng phải 24/24 làm gì đúng k? 12h auto 100% cho time đi làm. còn time kia bạn vào những hoạt động của game, đi TLC chẳng hạn. nói thực 1 ngày chơi 15h game, các kiểu là ổn rồi. 9h còn lại thì ngủ đi. :D
nguoi ta lam zia cung phai nghi ngoi, rui len online mot ty rui di ngu mail lai cu tip tuc di lam chu ngoi toi khuye mai suc dau ma di lam lao dong

Gà Ác

Gia nhập giang hồ
vấn đề này mãi vẫn là vấn đề hot nhỉ, theo mình thiết nghĩ thì cứ đễ như bình thường, còn train tay thì mấy bạn đã có kill fatal rồi kìa, đc x2 exp luôn đấy, còn x cả gold, ki vs rate drop luôn đấy, thế thì thích quá rồi còn gì nữa

zcuibap

Gia nhập giang hồ
neu cu cam dau vao may' thi anh em di lam nghi game nhiu, chu di lam ve choi toi khuye rui thoi gian dau ngu ma co suc khoe di lam, sever nay toan anh em assia nhiu ma thoi do gio cac menber 22>>30 het rui nhung nguoi do cung lo ma lam an chu ko an ko nhu nhung nguoi kia ganh ty.

sugus012

Gia nhập giang hồ
giờ, ai cũng kêu mong về ngày xưa, giờ thử hỏi, 2 tuần up 6x. có còn như ngày xưa k? xưa, lên từ từ từng chút 1 nó mới có nhiều kỷ niệm.
tiêu chí of yulgangvn đề ra: đưa ae sống lại time của HKAS thủa mới khai sinh. 2 ~ 3 tuần up 35. giờ m hỏi thẳng 1 câu.
bao nhiêu người nghĩ or đồng tình với khả năng 2 ~ 3 tuần up 35 này có thể sảy ra? nói thực giờ auto 24/24 3 tuần k up 6x mới gọi là cực kỳ lại.
Vì tiêu chí game đặt ra rồi, biết để thực hiện là rất khó, nhưng cũng cần có những yếu tố tác động, dù k thể như chỉ tiêu thì cũng nên gần gần như vậy. (việc hạn chế time auto. chả phải kiểu ghen tí, nó auto 24/24 mình k đc nên yêu cầu hạn chế... nói thẳng luôn, dù có 24/24 hay 12/24 thì m cũng chả bh đánh hết cái time auto đấy. game nó chỉ là game thôi.)
Ai cũng kêu, mình muốn như ngày xưa, thời HKAS thấy vui lắm bla bla.... vui 1 phần vì chưa có auto (ae chém gió cả ngày), đồ hiếm(chả biết có hiếm k, có điều, thời gian chơi game ít, đồ rớt ra cũng ít theo... nhặt được 1,2 món ngon là sướng điên người luôn).
ý kiến vậy thôi. ae nghĩ sao thì nghĩ. đừng có cái kiểu, thằng này cùi k được bằng ae rồi muốn dìm ae chết cùng. xin lỗi đã thích, kể cả giảm exp, giảm gold thì vẫn chiến. chỉ có điều, 3 tuần sau thấy 6, 7x hết rồi. cũng hơi buồn và HKAS ngày xưa, thôi đừng viễn tưởng ra nữa.

Natsu

Binh Nhì
---Chả ai ảo tưởng như ngày xưa cả, ngày xưa còn nhỏ , game là niềm vui lớn nên chơi đc vài h , ngồi chém gió linh tinh một chút cũng sướng lắm rồi nên cái cảm xúc , kỉ niệm ngày xưa nó hơi bị lớn là vì thế.
---Còn về lvl up chậm , đồ đạc hiếm là do ngày xưa chơi có vài h , lại chơi tay thì lvl sao up nhanh đc ? đồ đạc sao kiếm dễ đc ?
---LK bảo ko muốn 1 cộng đồng thây ma auto suốt , muốn cũng phải có đk , fan HKGH bây h lớn cả rồi , nhỏ tuổi nhất cũng đi học ĐH , lớn hơn chút thì đi làm , vợ con cả rồi , đi làm về còn lo cho gia đình còn dư có 2-3h tham gia các event, TLC,... đâu thể ngồi chơi game suốt đc.
--- Game thì cũng chỉ là giải trí thôi , các bạn thích chơi thế nào cũng đc , thích chơi tay thì tắt auto đi chơi tay đừng bắt mng phải theo sở thích của các bạn . Hơ nữa thì cái auto là cái chức năng cơ bản của game, các bạn ko thích thì cũng đừng nên sửa đổi nó . Ko dưng đâu 1 game hàn quốc lại có auto đâu, có cái lý của nó cả.

XiaoTi

Binh Nhất
---Chả ai ảo tưởng như ngày xưa cả, ngày xưa còn nhỏ , game là niềm vui lớn nên chơi đc vài h , ngồi chém gió linh tinh một chút cũng sướng lắm rồi nên cái cảm xúc , kỉ niệm ngày xưa nó hơi bị lớn là vì thế.
---Còn về lvl up chậm , đồ đạc hiếm là do ngày xưa chơi có vài h , lại chơi tay thì lvl sao up nhanh đc ? đồ đạc sao kiếm dễ đc ?
---LK bảo ko muốn 1 cộng đồng thây ma auto suốt , muốn cũng phải có đk , fan HKGH bây h lớn cả rồi , nhỏ tuổi nhất cũng đi học ĐH , lớn hơn chút thì đi làm , vợ con cả rồi , đi làm về còn lo cho gia đình còn dư có 2-3h tham gia các event, TLC,... đâu thể ngồi chơi game suốt đc.
--- Game thì cũng chỉ là giải trí thôi , các bạn thích chơi thế nào cũng đc , thích chơi tay thì tắt auto đi chơi tay đừng bắt mng phải theo sở thích của các bạn . Hơ nữa thì cái auto là cái chức năng cơ bản của game, các bạn ko thích thì cũng đừng nên sửa đổi nó . Ko dưng đâu 1 game hàn quốc lại có auto đâu, có cái lý của nó cả.
Nói chung là phải có auto không có là không đc. lúc không có auto thi tìm phần mềm auto, lúc có rồi thì ý kiến này nọ. vãi mấy bác kia thật =))

MrShj

Thượng Úy
1 ngáy auto 12h -15h có vẻ mới hợp lý .

Time sau đó , là các bạn hoạt động = tay , chứ auto suốt thi hay ho gi .
cả ngày vào game 8 vài chữ với pt rồi lại out .

Time còn lại có thể train tay , đi chợ , op đồ , Pk , đi dạo , hay đơn giản là đi kua gái , thế game mới bớt nhạt dc .
Tôi thấy cảnh suốt ngày auto rao , findparty k ai pt , pt rã kêu mõi người vào pt lại k ai rep ... chán lắm .

Đó là tập đoàn thây ma , k có sức sống đó

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
vậy lúc ra sv test cứ ko cho auto, để xem có mấy ngừoi chơi chịu nổi cái gọi là ngày xưa
ko biết có bao nhiều chơi thời as mới ra ( thời đầu thôi về sau là có bot của quangnhat,bmt .. rồi ),mà bây h cứ nói như đúng rồi, ngày lúc mới ra train tay thì vui, nhưng vui mấy lv đầu thôi, từ lúc bắt đầu 5x,8x là bất đầu rất là cực rồi, train cực kỳ chậm, chưa kể 7x,x8, có 1 ông chủ quán nét ổng cũng chơi, 2 cậu cháu ổng cắm đầu vào cày gần như 24/24, nói thật mình thấy chả có cái gì gọi là vui hết, cực kỳ tốn sức khỏe, ko phải bổng nhiên mà bên mgame họ lại viết ra cái auto, vì nhưng lv cao cày tay thật sự là ko nổi và rất là nản
nói thật nhé, vd hôm nay tôi bận, tôi auto cả ngày, ra cái vụ cấm auto, tôi out game, thì thật sự tôi đâu có rảnh mà train tay
hôm nay tôi rảnh, tôi vào pk, op, đi phó bản, chém gió này nọ với bạn bè, cắm auto thì vẫn nói chuyện được, đâu phải ai cũng rảnh, chính mấy ngừoi thích train tay mới là con người thây ma thì đúng hơn, vật vờ chờ kick vào con quái, bơm máu , skill, suốt ngày ôm cái màn hình

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
ngày auto từ 12-15 h được 100% exp thôi rồi giảm dần xuống. nếu không bật auto thì vẫn đc 100% exp . mà quá time đó bật thì giảm xuống 80% 50% chẳng hạn thế cũng đc

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
ngày auto từ 12-15 h được 100% exp thôi rồi giảm dần xuống. nếu không bật auto thì vẫn đc 100% exp . mà quá time đó bật thì giảm xuống 80% 50% chẳng hạn thế cũng đc

Như bác này là được rồi
Cứ train cải làm gì nhẩy
AD nói ko muốn game thành 1 thành phố thây ma đó nghe ko

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Auto thì vẫn 24/24 thôi nhưng khuyến khích các bạn khi nào có thời gian rãnh thì vào game train chút cho game nó thêm sinh khí thôi ... Train tay cũng chả sướng gì đâu , không nói việc bỏ thời gian công sức vào việc ngồi click chuột, bấm phím mà còn phải chịu rủi ro cao khi máu và mana không được auto -> rất dể die đổi lại đc thêm 15-20% exp .... Người ta bỏ công sức ra cày game trong khi các bạn cắm máy auto thì chẳng lẻ lại như nhau được ...
Chơi game có 2 loại đầu tư 1 là tiền bạc 2 là thời gian và công sức , Muốn Pro được thì phải đầu tư cả 2 thôi

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
=)) giới hạn time như thời HKAS ĐÓ =)) ngày đc 5h thì phải xong rồi toàn đi đánh nhau . sau này có hack time vào chơi mà không nhặt được đồ =))

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
mình nói rồi, nếu rảnh thì chả ai muốn auto, ai chả muốn giành thời gian, công sức cho cái mình yêu thích
quan điểm khác nhau, khó nói chuyện, hãy để thời gian và ngừoi chơi game quyết định cái gì là tốt nhất cho họ và sv

sugus012

Gia nhập giang hồ
vậy lúc ra sv test cứ ko cho auto, để xem có mấy ngừoi chơi chịu nổi cái gọi là ngày xưa
ko biết có bao nhiều chơi thời as mới ra ( thời đầu thôi về sau là có bot của quangnhat,bmt .. rồi ),mà bây h cứ nói như đúng rồi, ngày lúc mới ra train tay thì vui, nhưng vui mấy lv đầu thôi, từ lúc bắt đầu 5x,8x là bất đầu rất là cực rồi, train cực kỳ chậm, chưa kể 7x,x8, có 1 ông chủ quán nét ổng cũng chơi, 2 cậu cháu ổng cắm đầu vào cày gần như 24/24, nói thật mình thấy chả có cái gì gọi là vui hết, cực kỳ tốn sức khỏe, ko phải bổng nhiên mà bên mgame họ lại viết ra cái auto, vì nhưng lv cao cày tay thật sự là ko nổi và rất là nản
nói thật nhé, vd hôm nay tôi bận, tôi auto cả ngày, ra cái vụ cấm auto, tôi out game, thì thật sự tôi đâu có rảnh mà train tay
hôm nay tôi rảnh, tôi vào pk, op, đi phó bản, chém gió này nọ với bạn bè, cắm auto thì vẫn nói chuyện được, đâu phải ai cũng rảnh, chính mấy ngừoi thích train tay mới là con người thây ma thì đúng hơn, vật vờ chờ kick vào con quái, bơm máu , skill, suốt ngày ôm cái màn hình
từ đầu tới giờ, đã ai yêu cầu k có auto chưa bạn? bạn kiếm cái bài đó rồi post lại ae coi cái? ngày 12 ~ 15h auto chưa đủ à? mà cũng chả phải chỉ có bằng ấy time auto, muốn bạn cứ auto tiếp, chỉ là nó k được 100% các loại thôi.
ngay từ ngày game mới ra mắt, chỉ có map HB là m chơi rồi, cũng có bỏ có nghỉ nhưng rồi lại quay lại, nói thực k ai bắt các bạn cả ngày ngồi đấy mà trông, mà coi máy cả ( chưa ai ra yêu cầu là train tay cả đúng chưa nào?). chỉ là hạn chế đi, lên lv từ từ 1 xíu, gold có ít 1 xíu, 600k, 5m ít 1 xíu, sẽ tạo nhiều cảm hứng để chơi game hơn.

MrShj

Thượng Úy
các bạn cứ tranh cãi : hnay tôi bận k auto dc , thì bạn vẫn cắm dc auto trong 12-15h đó còn gì . Hsau về rồi cắm tiếp .
Time còn lại có thể dùng làm việc khác , k hẳn là phải train và train .
Ý của LK là còn 1 chút time để mà PK nữa , như vậy SV mới có sinh khí .
cón time 1 ngày xài auto bao lâu , thì chờ test xong SV sẽ lấy vote .

các lý do , này nọ nghe quá nhiều rồi , chưa thấy ai đưa ra cái ý kiến : nghĩ cho người khác với .

Natsu

Binh Nhì
Thôi đừng tranh luận về cái này nữa đi . tranh luận mãi có giải quyết đc gì đâu , mệt . Bác LK quyết thế nào thì theo ....
nói chung thế nào cũng đc

Khang

Binh Nhất
Giử đến anh LK và nhóm team + những người muốn “ hạn chế ” auto
Vấn đề này hiện đang HOT và chưa thấy có kết thúc vì nó ko thỏa mãn đc cái tôi của mọi người nên em muốn phân tích rõ + đóng góp vài ý kiến .
PHÂN TÍCH trước nhé :
Cụ thể auto mà anh LK đã công bố là 100% exp trong 12h sau đó giảm đi 20% .
Game của anh LK ko hỗ trơ items + Exp vì muốn tạo cho anh em có sự công bằng .
Mọi người có thời gian biểu khác nhau , có người đi làm , có người đi học … và có những người có lượng “ time ” rãnh rổi khá lớn .
Giờ em giả dụ nhé , nếu ban ngày họ treo auto để đi làm, đi học ( hay việc j đó ) sẽ mất đi 12h auto ( cái này sẽ như anh LK nói là “ thây ma ”) Và đối với những người bận bịu đi làm , đi học đa phần sẽ rãnh rổi sau 5h chiều thỳ họ sẽ có thể cày tay đc .

Nhưng hầu hết mọi người đều bik rằng đại đa số game thủ đều sẽ để auto trian đêm , nhưng xin lưu ý 1 điều khi là khi thời gian chạy qua 0h sẽ reset toàn bộ lại ( Q event , điểm mệt mỏi nhận ở môn chủ , … và cả auto của anh Lion ) Vậy nếu như thế thỳ tầm trưa 12h họ sẽ ko còn nhận đc 100% exp và 1 khoảng time khá lớn ( 5h ) khi họ đi làm ( đi học ) về sẽ thấy thiếu hụt 1 lượng exp khá lớn .

Và cứ thế ngày càng thấy sự chênh lệch về đẳng cấp ko mong muốn ( ko tính game của anh Lion đã fix exp thấp + ko hỗ trơ items Exp nhé )

Giờ em sẽ nói đến tình trạng nhiều người lệ thuộc vào auto :
Auto như mọi thứ khác đều có mặt tốt lẫn mặt xấu , cái đó là tùy vào người sử dụng
Auto nhiều mang lại nhiều tiện ích nhé
ØDễ dàng chat chít tán gẫu chứ ko phải là treo rùi để đó như thây ma
ØĐi làm việc khác như đọc báo , nghe nhac, lướt web ,…hay là đi thay tả cho con
ØKo cần phải canh hp +mana của mình hay phải click chuột vào từng con quái ( dễ gây mệt mỏi )
ØAuto nhưng vẫn coi máy để giữ key hoặc là canh mà skill lv 25 ( x2 exp )
ØAuto buổi tối khi đi ngủ , cho nó tự động nhặt đồ sáng ra thấy full thùng thỳ sẽ có tâm trạng tốt đẻ đi làm ( đi học )
Còn nhiều tiện ích của auto mà em chưa “ rặng ” ra mong mọi người thông cảm

Còn giờ là phần ĐÓNG GÓP Ý KIẾN
1 số bạn cho rằng việc để auto 24/24 sẽ tạo điều kiện cho việc trian lẫn fam gold , nhiều người còn cho rằng sẽ log 3-4 acc nữa để tăng “ năng suất
Xin thưa game của anh LK chỉ hạn chế tối đa việc “ lạm phát ” nhưng chuyện làm giàu của mỗi người là ko thể cấm . Còn chuyện mà log 3-4 acc là đều rất khó vì em nghỉ it ai có trình độ như anh LK .
Và đây là phần quan trọng nhất dẫn đến sư xung đột trong việc sử dụng auto . Vì nhiều người cho rằng auto 24/24 sẽ tạo 1 game thây ma và như thế sẽ dấy lên sự bất mãn từ phía những người có công việc , có việc học ( em là trong số đó )
Vì em ủng hộ việc auto 24/24 100% exp nên những ý kiến sau đây là nhằm thỏa mãn sự sợ 1 game “ thây ma ” từ phía anh LK + team :
vKhuyến khích tăng3 % tỷ lê rơi đồ trong 1h ở 3 mốc thời gian 6h sáng 12h trưa và 7h chiều khi trực tiếp auto = tay . Ở đây 3% vì em nghe nếu dp nâng 20 điểm VKTS sẽ đc 6% và 3 mốc time là ví dụ nhé các anh có thể chỉnh lại .
vTặng hiệu ứng + 10% -20% exp trong 2h dành cho phe nào thắng TCL , PVDC , điều này sẽ khích lệ mọi người coi máy mà nhấn skill lv 25 để sớm up lv 35 hoặc cao hơn J.
vKhi vào các ngày cuối tuần khi mà mọi người ko còn bận biệu những việc thường ngày , ai ai cũng có thể onl trực tiếp thỳ anh LK sẽ quăng 1 số boss “ nhỏ ” để anh em cùng kill và lấy đồ hoặc anh và team LK sẽ tham gia cùng mọi người tạo nhiều show thư giản như là đố vui có thưởng trên forum , chơi trò “ trốn tìm ” như Shj đã từng tổ chức bên Dzo với các phần thưởng nho nhỏ như 300 bình mau 160 hay sam hoặc đại loại là các viên hàn ngọc thạch có def 6 -7
Hiện em chỉ nghi đc như thế vì não em “ bé ” khi nào nghĩ ra đc nữa em sẽ post lên để đóng góp phát triển
Cuối cùng em thiết tha mong LK va team suy nghi về việc này
Người treo thua người onl ở skill lv 25 ( x2 exp ) rùi đừng bắt phải chênh lệch thêm 20% exp .

HẾT​

MrShj

Thượng Úy
hic , cái auto nhức đầu nhỉ .
nói Như Khang thấy cũng có lý , gió chắc khó xoay chiều .
Riêng Shj vẫn giữ quan điễm : tuyệt đối k auto 24/24 .
Auto sẽ có time sữ dụng dc 18h /ngày với 100% exp . 4h sau sẽ chĩ 80% exp cũng hay .
Nếu 1 ngày Online log = tay 4h , k train , thi vẫn còn 18h 100% .
Star auto thi tinh time , tắt auto thì time ngưng lại .

còn log nhieu acc thì Quy định là 2 acc mà k biet /may hay / IP .

Bên trên