Góp Ý: Auto

sugus012

Gia nhập giang hồ
mình thì lại nghĩ thế này. kể cả có ngồi ở máy mà coi, cũng chả ai train tay đâu. vẫn auto hết mà. :) có điều giảm bớt time auto đi 1 xíu. thấy nó có vẻ hay hơn. ít nhất, đấy cũng là 1 yếu tố để các gamer còn ngó đến game. :D
nhưng thôi. giờ đừng tranh cãi nhiều nữa ae. cái gì nó cũng cần đi đến hồi kết. góp ý đã góp ý rồi. mỗi người nói lên quan điểm của m rồi. m k dám đảm bảo tất cả cmt này LK sẽ theo dõi hết. nhưng những ý kiến đóng góp, m nghĩ sẽ có 1 AD nào đó đọc qua. và đưa ý kiến ấy tới LK. ok?
giờ kiếm cái hoạt động hay cái trò nào đấy vui vui post lên diễn đàn để ae cũng tham gia cho nó vui đi. tranh luận hoài mấy cái này làm gì nữa.
mỗi n` 1 ý kiến, và chẳng có ai xoay chuyển ý kiến, sn của m đâu.

Khang

Binh Nhất
Bạn
Bạn ko hiểu ak ? trc 10k thì dùng đc 7 ngày , còn giảm xuống 1k nhưng chỉ dùng đc 18h và 1 ngày chỉ mua đc 1 hộp , tính ra thì 7 ngày bnaj hết có 7k thay vì 10k như trc , dám hay ko dám cái gì ? Mà lvl 10 trc đc cho miễn phí 1 cái auto 7 ngày thì thay dổi thành cho 7 cái auto 18h thế là ok .
Bạn hiểu cái khái niệm lạm phát và những cái liên quan đến lạm phát ko ? Mà nói thay đổi cái giá vài k / món đồ ko có giá trị trao đổi mà làm lạm phát đc game ? Lên 3x thôi thì vài k đó cũng chả đáng tí nào nhé .
anh xem lại mục 2 em nói thế nào? mọi người đã hạn chế viêc sử dụng auto thỳ cách anh ko ổn thỏa em mong muốn những cách , ý kiến có lợi cho mọi người . Làm sao mà auto 24/24h vẫn đc mọi người cho phép , còn anh chỉ mong muốn cho bản thân đòi hỏi hết súc vô lý ,

Khang

Binh Nhất
Bạn
Bạn ko hiểu ak ? trc 10k thì dùng đc 7 ngày , còn giảm xuống 1k nhưng chỉ dùng đc 18h và 1 ngày chỉ mua đc 1 hộp , tính ra thì 7 ngày bnaj hết có 7k thay vì 10k như trc , dám hay ko dám cái gì ? Mà lvl 10 trc đc cho miễn phí 1 cái auto 7 ngày thì thay dổi thành cho 7 cái auto 18h thế là ok .
Bạn hiểu cái khái niệm lạm phát và những cái liên quan đến lạm phát ko ? Mà nói thay đổi cái giá vài k / món đồ ko có giá trị trao đổi mà làm lạm phát đc game ? Lên 3x thôi thì vài k đó cũng chả đáng tí nào nhé .
nếu theo cách của anh , chỉ cần có thêm 1 cái máy tính log 2 acc trian đến lv 10 làm Q lấy auto rui chuyển qua còn rẻ hơn là phải mua 1k đấy . Và em chắc chừng 1 ngày làm như thế ko dưới 10 auto free đâu

anhvu1331

Binh Nhì
Hạn chế thì cứ hạn chế, cái gì vào thực tế rồi mới biết được, sau 1 - 2 tháng có khi mấy cái topic kiểu " xin mở thêm giờ auto", "không giảm exp khi auto" lại tràn lan. Giờ còn hào hứng, mơ mộng thì đương nhiên nói gì cũng đẹp.
Như thời AS ngồi cày cũng chán vật ra chứ sung sướng gì, mấy bác nào siêng cày là hiểu ngay thôi.

Natsu

Binh Nhì
Bạn buồn cười , mình mong muốn cho bản thân cái gì @@
Nói rõ nhé , đa số mọi người đều kêu hạn chế auto 24/24 , kể cả Lion King ... vì thế cái vụ để auto 24/24 h khó có cả năng thuyết phục bọn họ . Mình biểu quyết auto 24/24 nhưng chả có cách nào thì h nhượng bộ 1 chút thành auto 15-18h/ngày.
Và cách giải quyết như của Shj là auto chỉ có tác dụng trong thời gian nhất định trên 1 ngày từ lúc ấn start auto có vẻ hợp lý . Thế nên mình nghĩ ra biện pháp như trên.

P/S : Cái auto lvl 10 nó cho ko giao dịch đc bạn nhé , ko tin bạn vào dzo hoặc bất cứ sv nào thử . mà exp thấp . như hồi AS mình nhớ mình train 2h mới up đc lvl 10. Bạn nghĩ có đứa hâm hâm đến mức bỏ 2h để kiếm 10k ak ? Đi train nhặt đc mấy cái áo còn giàu honwn =))

Khang

Binh Nhất
em nói rùi , họ hạn chế do auto nó sẽ khiến game thành thây ma nên mình cần đưa ra những ý kiến , những cách khả quan như phần bài em viết bên trang 8 . Nó vẫn chưa khiến họ thay đổi đc nhưng nếu mình cố gắng sẽ đc

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
1 ngày có 24h, cứ để auto 24/24
bạn thích train tay, ok tắt auto đi mà train tay
muốn ôn lại kỷ niệm gì đó,muốn lên lv từ từ, ok tắt cái auto đi
bạn thích nói chuyện, chém gió khi train, ok tìm những ngừoi có ý thích giống bạn mà chém gió
thích pk này nọ, ok tắt cái auto đi và lên đường kiếm chuyện
bạn thích đua lv, ok cứ cắm auto vì nó chả ảnh hưởng tới ai
ngày xưa vui lắm, ngày xưa ko có auto, ngày xưa bla...bla, ok tắt cái auto đi
ngày xưa up lv chậm lắm, vui lắm, ok có ai bắt bạn lên lv nhanh đâu
bạn thích train lv chậm, bạn thích pt, bạn thích train tay, bạn ko thích auto hay bạn thích cái gì đó, thích train tay, ok tắt cái auto đi, làm những gì bạn thích
bạn thích lên lv cao, ok vậy cứ để auto, vì nó cũng ko ảnh hửong tới ai
auto 1 ngày 24h, mọi người ai cũng thế, bạn ko thích auto, kệ bạn, mình thích auto, kệ mình đâu có ảnh hưởng tới ai,sao bạn cứ muốn hạn chế mình
bạn muốn khi chơi game phải thế này, thế nọ, ok làm những gì bạn thích
mình muốn thành thay ma cắm auto, sao bạn lại cấm mình chứ

WingKnight

Gia nhập giang hồ
Chắc chắn là sẽ ko có auto 24/24.....
mấy bác thích treo auto nên nhớ sever này drop đồ rất thấp ....ngọc pt hiếm >> def nhân vật ko trâu như bên dzo >>> dễ die
khi các bác auto đi làm >>> sợ nhân vật die >>> mất tập trung vào công việc >> làm việc kém hiệu wả >>> bị sa thải >>>lỗi ai tại ai ?? ....:D

KingOFKing

Gia nhập giang hồ
Auto nên như bên dzo sẽ hay hơn ~!
thứ 1 : có thể vừa auto vừa tám chuyện
thứ 2 : Bạn Có Biết Lượng EXP Để up lever từ level cao (>60x) trỡ đi là bao nhiêu không ????
thứ 3 : Nếu Auto Trong Game Hạn Chế Thì Sẽ Phát Sinh Ra Auto Ngoài ~! Mà Auto Ngoài Luôn Liên Quan Đến H@cker ~!
Thêm 1 lí do khách quan là :
- Gamer Chơi HKGH không phải ai cũng đại gia để đầu tư dàn pc khủng hay 2-3 dàn máy tính
- Gamer Chơi HKGH chiếm phần lớn là sinh viên-học sinh => laptop chiếm đa sô!
=>> Sẽ Không Ai Dám Treo Trên 12h = laptop hoặc pc cùi ~! nên việc hạn chế auto là không cần thiết lắm

XinHatMotBai

Gia nhập giang hồ
auto hay ko ? đó ko phải vấn đề ! vấn đề là do cách chơi của mỗi người . Nói cách khác , auto cũng chỉ là 1 item giúp người chơi thôi , đừng lạm dụng đến nó quá nhiều cũng như là ko dùng auto đến mức cày tay phát ngán rồi bỏ game :)

Bên trên