Góp Ý: Auto

Nguyễn Nam

Gia nhập giang hồ
mình nghĩ không nên có sự phân biệt EXP giữa auto và train tay.
Thay vào đó thì + thêm Exp khi sử dụng skill chí mạng.Như vậy người onl nhiều cũng đủ có lợi rồi.
Chứ mà tưởng cái cảnh ngồi tự target quái thì ôi...!

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Thời gian giảm sẽ rất dài các bác à
Ví dụ như
12h = 100% exp ......... 8h = 80% exp .......... 4h = 50 >60% exp
10 tiếng là đủ cho bạn train auto rồi đúng ko nhỉ

Nguyễn Nam

Gia nhập giang hồ
cứ để như cũ. chỉ + 200% exp skill chí mạng 1-69 thay vì +100% như trước. thì ai canh máy được lợi quá nhiều rồi. cần gì phải phức tạp giảm exp auto như vậy... thoáng hơn chút đi dễ thở cho gamer giải trí chứ không phải ăn nằm với game.
train tay có nhiều lợi ích quá sẽ khiến không ít game thủ phí sức vì nó. ngoài ra character đại phu buff ko auto thì đứng đó mà F1 liên tục hay sao? làm vậy mình thấy không hay cho lắm...

furuichi

Gia nhập giang hồ
Em thì ngỹ không phải hạn chế làm gì...Cứ auto thoải mái là ôkê con gà đen mà..!!Có skill chí mạng là được rồi..!!

EmYeuAoLoi

Gia nhập giang hồ
Mục đích ở đây không phải là phức tạp bạn à , chỉ là giảm exp đi để chúng ta có thể chơi game đúng nghĩa thôi , nếu đi đâu cũng thấy toàn auto có phải chán ko :D , đây là 1 cách khích lệ chúng ta quay lại hkas như xưa đấy

Natsu

Binh Nhì
Mục đích ở đây không phải là phức tạp bạn à , chỉ là giảm exp đi để chúng ta có thể chơi game đúng nghĩa thôi , nếu đi đâu cũng thấy toàn auto có phải chán ko :D , đây là 1 cách khích lệ chúng ta quay lại hkas như xưa đấy
Khích lệ chơi HkAS như xưa có mà há mồm ra cạp đất ăn ;))
Mình thấy có skill fatal các đc nhận x2 exp ở lv < 69 các bạn train tay đã rất lợi thế rồi , còn giảm auto nữa thì chịu

zcuibap

Gia nhập giang hồ
Khích lệ chơi HkAS như xưa có mà há mồm ra cạp đất ăn ;))
Mình thấy có skill fatal các đc nhận x2 exp ở lv < 69 các bạn train tay đã rất lợi thế rồi , còn giảm auto nữa thì chịu
uh, dung do chu moi nguoi dc ngoi tren may hok sao kon nhung nguoi di lam hay di hox j do nguoi ta cung dau co thoi gian ma len do ngoi nhiu

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
Ví dụ như
đâu như thơi` trước bác thời đó bị cấm onl nhiều h hết lệnh đó rùi với lai sv private mak chơi vậy mất c ảm hứng

nguyễn toàn vũ

Gia nhập giang hồ
sao mà các bạn cú tranh cãi auto hoài thế, bây giờ lứa tuổi chơi hiệp khách hồi AS cũng lớn tuổi rồi, như mình làm từ 8h đến 17h thời gian đâu mà train tay, với 8h đi làm mình để auto, về nhà vào đi TLC , PV, VLDC,Pk nó vui hơn 10h 1 ngày auto là quá ngon với người đi làm như mình rồi, ai rảnh rổi ko có việc làm thì đừng có kêu yêu cầu ko auto . thanks

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
Ví dụ như
Tôi thấy ý kiến của bạn hay đấy.
Làm thế này có thể tránh được lạm phát auto
sẽ có nhiều ng log d.c 1 máy 4 5 acc mà Farm gold vì vậy giá gold sẽ bị lạm phát
auto cko sài trong 10h cũng là ok rồi.14h train tay+Pt là vui rồi.
Chứ để auto thì đồ đạc + GOLd sẽ mất giá thì chẳng bao lâu Sever cũng sụp

Natsu

Binh Nhì
sao mà các bạn cú tranh cãi auto hoài thế, bây giờ lứa tuổi chơi hiệp khách hồi AS cũng lớn tuổi rồi, như mình làm từ 8h đến 17h thời gian đâu mà train tay, với 8h đi làm mình để auto, về nhà vào đi TLC , PV, VLDC,Pk nó vui hơn 10h 1 ngày auto là quá ngon với người đi làm như mình rồi, ai rảnh rổi ko có việc làm thì đừng có kêu yêu cầu ko auto . thanks
mình cũng kêu ntn nhiều rồi mà các bạn rỗi hơi , rảnh rỗi quá đông bạn ạ , đành chịu =))

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
Tôi thấy ý kiến của bạn hay đấy.
Làm thế này có thể tránh được lạm phát auto
sẽ có nhiều ng log d.c 1 máy 4 5 acc mà Farm gold vì vậy giá gold sẽ bị lạm phát
auto cko sài trong 10h cũng là ok rồi.14h train tay+Pt là vui rồi.
Chứ để auto thì đồ đạc + GOLd sẽ mất giá thì chẳng bao lâu Sever cũng sụp
bạn chưa nghe kĩ GM nói ak chỉ log dc 2 acc thoy bạn ak trình đâu mak 4 5acc =.=

Nguyễn Nam

Gia nhập giang hồ
đã không có các loại item xExp, auto thì hạn chế, đồ thì ít rớt, không có ngọc ép đồ train....còn gì nữa ko?
kiểu này up level có mà hộc máu.
ko chấn chỉnh mình nghĩ Yulgangvn sẽ hút sức khỏe, thời gian (máu thực sự của người chơi) hơn cả dzo hút tiền.
thiết nghĩ anh em đi làm ngày 8h được 300k bỏ ra 50k cho game còn hơn bỏ sức ra mà hôm sau không làm nổi để kiếm 300k nữa

WingKnight

Gia nhập giang hồ
bác này lại tu luyện trên núi mơi' xuống nữa @@
Nguyên văn của Dân Bách Phong nhé ....bác mới đúng trnê núi xuống
Mọi người hay hỏi server này Private hả? Server này có nhảm shjt như Dzo hay các private các không, có hút máu ko? Mình xin trả lời lại vấn đề này 1 lần nữa cho cặn kẽ để các bạn không hỏi nhiều nữa nhé.

Thứ nhất: đây là server được Dev từ đầu, từ con số 0, mà lại lấy phiên bản 9.0 mới nhất của Hàn, không thông qua bất cứ source nào đang lai vãng trên thị trường hiện nay. Điều này nói lên điều gì? Đó là bạn đang chơi 1 server thuần Việt HK đầu tiên tại VN, nói không với cái source China hiện hành với hằng hà sa số lỗi và khả năng ko thể fix được. Với khả năng hiện tại của Team, mình nghĩ việc fix các lỗi một cách chóng vánh, thêm chức năng cho hoàn thiện và anti-hack một cách triệt để là chuyện trong tầm tay.

Thứ 2: server này được bắt nguồn từ 1 topic của anh em trên GameVN có chung 1 niềm đam mê mong muốn quay lại 1 server như ngày xưa HKAS. Dĩ nhiên quay lại cũng có chừng mực vì chúng ta đang đứng ở hiện tại. Chính vì thế, đây là 1 server được kì vọng giảm sự lạm phát 1 cách tối đa, lên cấp khó khăn, có nhiều Quest để tránh nhàm chát khi train cấp, các item hiếm hoặc khó gặp sẽ rơi ít như ko hàng loạt như Dzo mất cả sự thú vị của game (Vũ khí 5m, 17m, 31m..., ngọc xịn v.v.). Server cũng chú trọng đến việc bỏ đi các item có thể mang đến sự chênh lệch phân hóa cao giữa giàu vào nghèo. Nói cách khác, dù bạn có tiền, nhưng ko có sự may mắn, thì bạn phải dùng tiền để mua các item hiếm hoặc đập đồ. Và như thế người nghèo, sinh viên học sinh có cơ hội làm giàu như nhau dựa vào sự may mắn của mình.

Thứ 3: Team và LK đang có rất nhiều ý tưởng muốn đưa vào Server này, vì bí mật kinh doanh, LK xin tiết lộ 1 trong số đó, đó là khả năng buôn bán vật phẩm hoàn toàn an toàn , tự động mà khỏi lo việc đưa gold/tiền trước hay vật phẩm trước. Ngoài ra, server nói không với hacker và sẽ sẵn sàng hỗ trợ tất cả mọi người ko phân biệt Gay hay Les, giàu hay nghèo khi acc của người đó bị hack. Tất cả acc mua bán hoặc dính dáng đến vật phẩm ăn cắp sẽ bị tạm khóa ngay lập tức để phân trần nếu có.

Thứ 4: Đây là thông tin thêm về Game, đó là các maps được mở từ từ chứ ko mở 1 lúc ồ ạt như các server khác. Dự kiến train lên level 35 mất khoảng 2-3 tuần dựa vào team và sự may mắn của các bạn.

Thứ 5: Đây là server được viết mới, cho nên sẽ có thể có chỗ chưa hay, hoặc lỗi lặt vặt như việt hóa, hay các chức năng chưa được mở hết. Cho nên điều này xin nhờ các bạn yêu quý Hiệp Khách hãy đóng góp ý kiến của mình càng nhiều càng tốt để Team có thể hoàn thành server 1 cách nhanh nhất và có 1 sân chơi lâu dài tất cả mọi người. Dự kiến mọi đóng góp LK sẽ + thêm cash (ít hay nhiều tùy vào sự đóng góp) để mọi người có thể hăng hái hơn khi muốn góp công sức với server. Sẽ ban vĩnh viễn các account lợi dụng lỗi để trục lợ

Thứ 6: Để đầu tư server này, LK và Team đã bỏ rất nhiều thứ trong cuộc sống của mình. Hãy biết đây là 1 server có sự đầu tư kĩ lưỡng về mặt máy chủ (hệ thống nhiều máy chủ làm nhiệm vụ khác nhau) hay kĩ thuật (viết code, chức năng v.v.v). CHo nên dù bạn không ưa gì server này, xin hãy đừng nói lời cay đắng, vì đây là tâm huyết đi từ 2006 đến nay mới có thể đưa nó thành hiện thực. Sẽ có nhiều bạn vẫn nhớ kĩ niệm thời HKAS, hay đơn giản là biết khả năng hoặc sự uy tín của Lion King (diễn đàn http://thekok.net) như thế nào.

Một note h ơi dài, hy vọng sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về server và truyền bá server này cho mọi người để hoàn thành mục tiêu quan trọng nhất: Dân đông!

Bên trên