Góp Ý: Auto

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
LV là mức thang đánh giá thời gian công sức của người chơi bỏ ra trong việc cày cuốc train lv
Đồ Đạc là mức thang đánh giá mức độ đầu tư về tiền bạc vật chất của gamer
Theo tiêu chỉ của SV này là không để VND quá ảnh hưởng trong game vì vậy theo mình nghĩ có phân hóa exp theo tg auto là hợp lí ... những người ít tiền thì đầu tư về thời gian để có lv cao, những người có điều kiện thì đầu tư về đồ đạc, nhũng người vừa có tg vừa có tiền bạc thì chắc không cần phải nói => mức độ phân hóa trong game cũng không quá lớn
Các bạn có tiền nhưng cũng không thể không coi trọng những người bỏ thời gian công sức vào game ... Các bạn nói rằng những người không có tiền đòi hỏi sự công bằng nhưng tôi nghĩ các bạn mới là người tìm kiếm sự công bằng
Và mình chắc chắn một điều là cho dù có đầu tư công sức thời gian cách mấy mà không đàu tư VND vào game thì cũng không bào giờ vượt được lv của người chơi VND, các bạn có thời gian train tay nhưng đồ đạc yếu hơn thì cũng chả train nhanh hơn được
Còn về vấn đề PK thì HK chú trọng rất nhiều vào đồ đạc và pilll bạn có hơn 5 6 lv nhưng nếu có sự chênh lệnh về đồ đạc + mức độ sài pill thì cũng không có khả năng mà đánh lại họ

Khang

Binh Nhất
mình thấy bây giờ 1 lập cái topic vote cho chuyện này đi để cho công bằng , ko thể vì những suy nghĩ nhất thời của bản thân mà lên án " Auto " như vậy .Không riêng j auto , mọi thứ đều có mặt tốt lẫn xấu của nó . Riêng mình , ủng hộ viêc auto 24/24 ,

ChemToanHut

Binh Nhì
mình thấy bây giờ 1 lập cái topic vote cho chuyện này đi để cho công bằng , ko thể vì những suy nghĩ nhất thời của bản thân mà lên án " Auto " như vậy .Không riêng j auto , mọi thứ đều có mặt tốt lẫn xấu của nó . Riêng mình , ủng hộ viêc auto 24/24 ,
việc AUTO đã dc vote quyết định rồi bạn à! ko cần phải vote nữa! tình hình sẽ là auto 24/24 nhưng điểm exp sẽ giảm sau 1 thơi gian nhất định ( mà chưa biết là bao) nhé!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Thực ra Vote lấy ý kiến số đông, mà đông chưa chắc đã đúng vì ai cũng muốn lợi cho mình mà không nghĩ đến mục tiêu xa hơn và mang tâm vĩ mô. Auto thoải mái cũng đc, nhưng đổi lại là 1 cộng đồng thây ma thôi. Cái mình muốn là khuyến khích ae bớt phụ thuộc vào auto nhiều hơn tí.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
mình ko thấy cái bài vote vụ này nó nằm mục nào thế bạn ?

Đây là câu trả lời rồi còn gì
Thực ra Vote lấy ý kiến số đông, mà đông chưa chắc đã đúng vì ai cũng muốn lợi cho mình mà không nghĩ đến mục tiêu xa hơn và mang tâm vĩ mô. Auto thoải mái cũng đc, nhưng đổi lại là 1 cộng đồng thây ma thôi. Cái mình muốn là khuyến khích ae bớt phụ thuộc vào auto nhiều hơn tí.

Auto thoải mái cũng đc, nhưng đổi lại là 1 cộng đồng thây ma thôi. .

Like câu này của bác LK =))

Game Thây Ma cũng hay lắm có ai chơi chưa

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
thật ra chỉ có người bận công việc mới auto thôi, còn nếu rảnh thì vô game, vừa auto vằu chém gió, có khi auto còn tiện chém gió hơn là khác, chỉ cần game nhiều hoạt động hay thì chắc nhiều người sẽ tham gia, các hoạt động định kỳ, TLC, VLHC, PVD rồi còn bang hội chiến, phó bản các kiểu, mấy cái mới là chỗ để mọi người tham gia vui vẻ, chứ ngồi ko canh từng con quái mà đánh thì có gì vui

MrShj

Thượng Úy
Ý kiến cùa mình :
Auto chỉ dc USe 1 ngày 10-16h ( có lẽ nên bầu chọn )

Auto cần dc hạn chế 24/24 tránh wa' nhàm khi vào game là cắm mặt auto .
Time còn lại => Op đồ , đi chợ , Pk ....
Auto dc tính time khi nhấn nút Star ( có lẽ hoi khó )

Hết !

Đọc lại cmt này rồi tính chuyện 24/24 .
Nghĩ tới cái hệ lụy của việc 24/24 chưa mà cứ suốt ngày 24 hả các bác .

Natsu

Binh Nhì
thật ra chỉ có người bận công việc mới auto thôi, còn nếu rảnh thì vô game, vừa auto vằu chém gió, có khi auto còn tiện chém gió hơn là khác, chỉ cần game nhiều hoạt động hay thì chắc nhiều người sẽ tham gia, các hoạt động định kỳ, TLC, VLHC, PVD rồi còn bang hội chiến, phó bản các kiểu, mấy cái mới là chỗ để mọi người tham gia vui vẻ, chứ ngồi ko canh từng con quái mà đánh thì có gì vui
Mình cũng nghĩ như bạn.
Nhưng nếu không đc thì có lẽ thấy ý kiến của Shj cũng hay, giới hạn auto khoảng 10-16h/ ngày .Hết thời gian ,ai chơi tay đc thì chơi ko thì về chợ treo shop , đi lượn lờ linh tinh ., đi pk , TLC ,.... vừa hạn chế đc up lvl nhanh , vừa hạn chế farm gold , vừa đỡ làm game nhàm chán như mng sợ.

Khang

Binh Nhất
Đây là câu trả lời rồi còn gì

Like câu này của bác LK =))

Game Thây Ma cũng hay lắm có ai chơi chưa
Mình ko hiểu sao bạn lại nói như vậy ? Cái j mà game thây ma . Bạn nói auto = thây ma . Vậy như thế làm ra auto làm j?
Và bạn nên nhớ auto mà anh LK nói đạt 100% trong 10h vậy theo bạn trong 10h auto đó các game thủ chắc sẽ là thây ma à? Và bạn trong 1 ngày onl đc nhiêu tiếng vậy đc 10-20h nổi ko?

Đây mới là câu tra lời đúng nhất dành cho auto , đừng có ném vào auto những lí lẽ vớ vẩn , game online hiện nay có game nào chơi = tay ko? Đều là auto cả , nếu muốn người chơi thật sự hòa mình vào Hiệp Khách thỳ cần làm những điều thiết yếu chứ ko nên ép buộc , Và mình muốn dành 1 câu cho những ai đang muốn " kiềm hãm " việc sử dụng auto " GAME hay tự nó sẽ thu hút người chơi "

Lion_King

Staff member
Mình ko hiểu sao bạn lại nói như vậy ? Cái j mà game thây ma . Bạn nói auto = thây ma . Vậy như thế làm ra auto làm j?
Và bạn nên nhớ auto mà anh LK nói đạt 100% trong 10h vậy theo bạn trong 10h auto đó các game thủ chắc sẽ là thây ma à? Và bạn trong 1 ngày onl đc nhiêu tiếng vậy đc 10-20h nổi ko?

Đây mới là câu tra lời đúng nhất dành cho auto , đừng có ném vào auto những lí lẽ vớ vẩn , game online hiện nay có game nào chơi = tay ko? Đều là auto cả , nếu muốn người chơi thật sự hòa mình vào Hiệp Khách thỳ cần làm những điều thiết yếu chứ ko nên ép buộc , Và mình muốn dành 1 câu cho những ai đang muốn " kiềm hãm " việc sử dụng auto " GAME hay tự nó sẽ thu hút người chơi "
Đơn giản thế này, mình đã post đi post lại bao nhiêu lần rồi. Auto không cấm tuy nhiên sẽ hạn chế. Nếu ai từng chơi bên Dzo ngày trở lại sẽ thấy, không khí lạnh lẽo vì ai cũng Auto, auto chát,a uto party 24/24. Cái mình muốn ở đây là một cộng đồng náo nhiệt vui vẻ. Thế nên mới khuyến khích train tay nếu có thời g ian, còn không thì xài Auto. Mà nếu như ko có phương pháp giảm quyền lợi khi dùng Auto thì sao kích thích được mọi người ngồi vào game train tay?

thanhtung82

Gia nhập giang hồ
Đơn giản thế này, mình đã post đi post lại bao nhiêu lần rồi. Auto không cấm tuy nhiên sẽ hạn chế. Nếu ai từng chơi bên Dzo ngày trở lại sẽ thấy, không khí lạnh lẽo vì ai cũng Auto, auto chát,a uto party 24/24. Cái mình muốn ở đây là một cộng đồng náo nhiệt vui vẻ. Thế nên mới khuyến khích train tay nếu có thời g ian, còn không thì xài Auto. Mà nếu như ko có phương pháp giảm quyền lợi khi dùng Auto thì sao kích thích được mọi người ngồi vào game train tay?
sau 12 thì đi pk ... treo shop bán đồ và cuối cùng là tắt máy đi ngủ...vừa ko hại sức khỏe ko hại máy... :D

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
theo e nghĩ 1 cộng đồng game vui vẻ nó thể hiện qua các sự kiện trong game hơn là cái gọi train, các sự kiện trong game thì tất nhiên bạn ko thể auto được, chính a cũng nói " nếu " có thời gian mới train tay mà đúng ko, vậy ai ko có thời gian thì sao, họ cũng yêu game, yêu cái mà game đem lại cho họ, nhưng họ ko có thời gian nên họ mới auto, vậy tại sao lại giảm quyền lợi của họ
còn nếu có thời gian thì họ sẽ vào game mà chém gió với bạn bè, auto đâu có ảnh hưởng gì
việc hạn chế hoặc giống như " ép " train tay hơn là khuyến khích, muốn khuyết khích train tay thì a chỉ cần thêm 5-10% kn cho những ai train tay là ổn rồi

Lion_King

Staff member
Thêm 5-10% khi train tay cũng giống như giảm 5-10% khi Auto chứ có gì đâu em :D Chỉ là 2 định nghĩa cùng 1 vấn đề.

thanhtung82

Gia nhập giang hồ
auto 24/24 cũng có nhiều cái hay....hạn chế time thì đỡ hại máy....chứ cầy tay thì chịu time để làm việc khác.ngoài thời gian đi làm ra còn thời gian dành cho gia đình.ng yêu game chỉ tranh thủ 1 2h ngồi máy là cùng :D

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
GM cứ cho thoải mái .. Mắc mớ gì đi giới hạn rồi giảm exp ...Cái vấn đề này cứ quay đi quay lại ..

Natsu

Binh Nhì
Thêm 5-10% khi train tay cũng giống như giảm 5-10% khi Auto chứ có gì đâu em :D Chỉ là 2 định nghĩa cùng 1 vấn đề.
Train tay có skill fatal đc x 1,2-2 lần exp lận ( 1,2 : lvl > 100, 1,5 lvl >70-99, 25-69 x2 ) rồi mà
nếu như ko thể ko hạn chế auto thì chỉ cho phép auto 12-16h/ ngày là đc rồi , hết h ko auto đc nữa và mỗi ngày chỉ mua đc 1 hộp auto. => hết h auto thì đi tham gia pk, TLC , event , treo shop... hoặc tắt máy ... chơi game lành mạnh....zz
hoặc auto 12h 100% exp , trên 12h chỉ còn khoảng 90% exp. như thế còn hợp lý.

Bên trên