[ Thảo Luận ] Kẹp skill - Bug huyền thoại

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Ừm vậy cũng khá rõ rồi , có nghĩa là như vầy
- 1 bên bảo vệ quan điểm kẹp như sever pri , tức là khi kẹp vận công thì đối thủ ko uống máu đc , cứ skill rồi vận công , nếu trong giới hạn kẹp mà số dam to hơn số máu của đối phương thì đo đất luôn không uống máu đc
- 1 bên bảo vệ quan điểm kẹp như sever off . Với skill 3 hit thì kẹp đc 2 kẹp + 1 xả , skill 2 hit thì 1 kẹp + 1 xả ... Ví dụ skill 94 kiếm tà có 3 hit , giả sử 1 hit đc 300 dam thì tổng thể 3 hit táng vào đối phương sẽ đc 900 máu , max kẹp + xả thì sẽ đc 2k7 máu , và máu sẽ tụt delay mỗi lần 900 , time delay thì sẽ phụ thuộc vào giữa các hit của skill.

TheGameC3

Binh Nhì
cái dụ kẹp 3 hit 2 kẹp 1 xả gì ấy, nghe ko hỉu gì mấy, PK mà phãi như thế chán lắm, lv thấp đồ cùi coi như nghĩ PK rồi còn gì

Gladiator

Hạ Sĩ
Ừm vậy cũng khá rõ rồi , có nghĩa là như vầy
- 1 bên bảo vệ quan điểm kẹp như sever pri , tức là khi kẹp vận công thì đối thủ ko uống máu đc , cứ skill rồi vận công , nếu trong giới hạn kẹp mà số dam to hơn số máu của đối phương thì đo đất luôn không uống máu đc
- 1 bên bảo vệ quan điểm kẹp như sever off . Với skill 3 hit thì kẹp đc 2 kẹp + 1 xả , skill 2 hit thì 1 kẹp + 1 xả ... Ví dụ skill 94 kiếm tà có 3 hit , giả sử 1 hit đc 300 dam thì tổng thể 3 hit táng vào đối phương sẽ đc 900 máu , max kẹp + xả thì sẽ đc 2k7 máu , và máu sẽ tụt delay mỗi lần 900 , time delay thì sẽ phụ thuộc vào giữa các hit của skill.
Máu sẽ tuột theo delay của skill , hit nào của skill xã tác động vào đối thủ thì sẽ rút máu ở thời điểm tác động đó. Còn kiểu kẹp vận công là kiểu muốn giết người khác và không cho người khác cơ hội sống sót .

Portgas D.Ace

Con chó của LK
cái dụ kẹp 3 hit 2 kẹp 1 xả gì ấy, nghe ko hỉu gì mấy, PK mà phãi như thế chán lắm, lv thấp đồ cùi coi như nghĩ PK rồi còn gì

Nếu PK như sever pri thì ai cũng chọn kiếm vì nó quá bá đạo bạn à ^^ , nói chung vụ kẹp này cần tìm hiểu kỹ mới đưa ra quyết định đc.

TheGameC3

Binh Nhì
Nếu PK như sever pri thì ai cũng chọn kiếm vì nó quá bá đạo bạn à ^^ , nói chung vụ kẹp này cần tìm hiểu kỹ mới đưa ra quyết định đc.
xong rồi nha các bác, ko bàn cải vấn đề PK theo kiểu gì nữa mà hãy nêu bí quyết PK mà các bác tâm huyết để ae cùng tham khảo nhé ;)

baconsau

Gia nhập giang hồ
cái này tui từng 1 thời bá đạo sv pri nên cũng có tí kinh nghiệm ^^!
kẹp skill chơi rất hay và đó là lý do tại sao kẹp skill rất được game thủ hkgh ưa chuộn
vào vấn đề:
thật ra khí công chỉ loại bỏ hoặc tăng dame clvc ở nhát cuối
có nghĩa là bạn kẹp 4 skill mà kiếm né tránh dc thj vẫn bị dính 3 skill dồn trước đó
và các cái khác cũng dậy thoi
vấn đề ở đây là test ulpt và clvc sao cho chuẩn thì game sẽ rất hay
mình cũng có it kinh nghiệm về tỉ lệ ulpt và clvc
.........................................
ở sv pri lúc trc có tình trạng ép trang sức + 10 mong lionking để ý

ĐầuRồngSever

Gia nhập giang hồ
Mình thì hk rành về kẹp cho lắm nhưng mình nghỉ nên cho kẹp vận công thì nó hay hơn hoặc là kẹp f1 xong r` nhanh tay clik chuột chạy ra chổ khác chỉ cần 1 trong 2 cái này thôi là đủ hk cần những cách khác.Với lại mình nghỉ nên để chế độ kẹp 5 đến 7 cái là miss đừng để kẹp tự do.(ít học nên văn chương hk đc trôi chảy) =))

Vietdj29

Binh Nhì
Ông Gladiato nói đúng đấy,kẹp kiểu vận công bá đạo quá,dính thì khỏi ăn máu,ở Dzo chơi vậy nản vì thấy mấy bạn ko có đồ ji nhưng ra pk vkl,ai bất hạnh dính kẹp thì x3 4 lần dame là bt...mình nghĩ đưng cho kẹp vậy,nên để kepk combat thôi( mình thì kẹp gi cũng chién đc nhưng kẹp combat công bằng cho ae)

NgayKhongEm

Gia nhập giang hồ
Kẹp skill thì mọi người nên thảo luận cho thât kĩ. làm sao có thể kẹp khoang tối đa 3 kẹp + 1 xả thì chết được đối thủ ngang với mình. mục đích để không tránh nhàm chán + lâu khi kẹp, và đồng thời những người thua kém nhiều không thể giết được người pro hơn họ khi đang auto train.

Và kẹp đừng có kiểu đang kẹp mà delay không tụt máu rồi lăn đùng ra chết. 1 là delay mất máu từ từ mà không giới hạn số lần kẹp hoặc không mất máu tới khi xả skill mà giới hạn số lần kẹp khoảng 2-3 kẹp 1 xả.

mục đích của kẹp skill còn xem ai nhanh tay hơn người đó thắng. tránh kẹp dồn dame quá nhiều khiến gà cũng có thể đánh lén được pro

kẹp skill thì admin nên xem xét lại tối ta bao nhiêu kẹp +1 xả nào đó thôi.

P/S: có kẹp skill chắc ninja bá đạo :))

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
kẹp thế này nhàm + ai bị đánh ức chế lắm. kẹp quá nhiều thì 10x có thể giết được TT1 TT2.

nên giới hạn số lượng kẹp lại hoặc thì hay hơn

cái này là mình chỉ hướng dẫn cách kẹp thôi chứ nếu PK thật thì 2 cái là đủ died rồi vì mình ước lượng lv sẽ có đc bao nhiu máu nữa mà :)

MrGrim

Gia nhập giang hồ

TheGameC3

Binh Nhì
oáp sáng ra lại kẹp =.=", chưa có bác nào đưa ra cách kẹp mới àh, toàn nói về cái hay cái dở của kẹp vận khí thế

Bên trên