[ Thảo Luận ] Kẹp skill - Bug huyền thoại

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Ai đã từng chơi qua Hiệp Khách từ những version cũ trở đi chắc chẳng còn lạ gì 2 từ " kẹp skill " . Vâng , mặc dù là bug , nhưng bug này đc cả 1 cộng đồng gamer chấp nhận và là 1 bug huyền thoại của HKGH . Hiện tại những version gần đây " kẹp skill " đã bị NSX fix , dù có kẹp được thì cũng không còn được như xưa.

Hiện tại với trình độ của LK thì việc đưa bug này trở lại là việc nằm hoàn toàn trong tầm tay , vậy nên mình cần các bạn đưa ra những review chính xác nhất về " kẹp skill " , cụ thể là những clip kẹp , cách thức kẹp , hình ảnh minh họa , cảm nhận ... bla ... bla .

Chú ý : Cấm đả kích nhau , spam , post bài không liên quan tới nội dung , sử dụng ngôn từ không phù hợp ... , tất cả những hành vi trên đều bị xóa bài không lý do kèm theo phần thưởng là thẻ phạt hay đi nghỉ mát tùy theo trường hợp nặng nhẹ .

Thân!

Ninja VS Sword

neverman11

Binh Nhất
cách kẹp skill của em thì đơn giản lắm , F1 để skill F3 để luyện công , muốn kill đối thủ thì cứ nhấn F1 rồi nhấn F3 liền , làm như vậy khoảng 3 4 lần gì đấy , tùy từng đối thủ , rồi sau đó xả skill ra thôi , :D

Vietdj29

Binh Nhì
Mình là mình luyện công f2 skill f1,f1 rồi đừng để skill hoàn thành mà nhanh tay ấn f2( tập tành nhiều là c huẩn)...cơ mà kẹp skill là a ninja với cung chay hơi mệt đấy

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
theo kiến thức nông cạn của mình thì :
kẹp skill còn được nói nôm na là dồn đame kết thúc đối thủ bằng 1 hít
ví dụ : đối thủ của bạn máu ~ 3k
khi đánh nhau vs đối thủ đame chuẩn của bạn tầm 500~ x3 =1500~. không thể last hit đối thủ .
thì vs kẹp skill . bạn có thể dồn đame bằng cách.
bỏ skill vào F1, VẬN CÔNG VÀO F2 ( tùy theo mổi người )NHƯ TRONG CLIP NÀY : ( sưu tầm youtube)

khi bắt đầu skill . (như trong clip ) bạn nhanh tay bấm f2 và skill đang thực hiện sẻ dừng lại. khi bạn thấy skill chạy qua 1 dòng thì . skill của bạn không tới được đối thủ và không mất máu đối thủ.
Nhưng nó lại được + dồn vào phát đánh tiếp theo của bạn 1k5 +1k5 = die... ( bạn cứ làm nhiều lần cho đến khi đũ máu để last hit đối phương. và quan trọng hơn nửa là bạn phải tính đame thật chuẩn và nhanh hơn đối phương )
nôm na là như vậy :D
còn kẹp của char ninja thì hiện mình vẫn chưa tim hiểu ^^

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Chuẩn bị :
F1 Skill
F2 Máu
F3 Luyện Công hoặc Cây kiếm Att ( sử dụng cái này thuận tiện hơn khi cung pk số đông lợi thế là có thể được thêm 1 tên tàng hình )
F4 Mana
F5 Skill xả cũng có thể là xả luôn F1 ( tùy các bợn )
F6 Tẩu mã công =))~
Sử dụng
Nhấn skill F1 -----> F3 , [ hoặc nhấp chạy thật xa rồi nhấn F1 kẹp rồi nhấp chạy thật xa cứ như thế ta sẽ được (kẹp biến) ] -----> Chạy------>F1 tiếp ------>..........-------> Đủ kẹp cần thiết nhấn F1 xả hoặc F5 --------->Nếu không chết thì bạn chết :D P/S Ưu tiên kẹp biến ... Sv Pri mình kẹp Win 5 Lose 1( nếu không lưu dmg ) ...Lose hoàn toàn khj nó sử dụng SZS =))~

Còn về Auto PK các bạn cứ chỉnh bình thường
Cài đặt đánh Tắt ...Máu 99% nhóe =))~ nhấn Play rồi Fang nó tự động bơm máu mana đỡ mỏi tay
Kẹp Ninja : F5 hút rage ----> F1 debuff skill nó ( giảm dmg def xuất huyết blah blah .....) F1 kẹp rồi F3 xả tương tự như trên ....Còn đủ 5 rage thì xả thẳng vào nó .....Không chết thì tẩu mã công

Gladiator

Hạ Sĩ
Nói về kẹp skill thì phải nói đến ......ta hehe !!
Dzô luôn vấn đề chính :
+ Nguyên tắc hoạt động : Kẹp skill đơn giản là ép dame của skill lại ko cho nó tác động lên đối thủ mà cộng dồn với skill sau . Một lần ngắt skill tương ứng với 1 giai đoạn kẹp , kẹp được tối đa 2 giai đoạn với skill có 3 hit , 1 giai đoạn với skill 2 hit và ko kẹp được với skill 1 hit . Dame của 1 giai đoạn kẹp dc ép lại bao gồm cả nhảy dame , phá giáp .v.v.v .
+ Nguyên tắc xã dame : Sau khi ép được 2 giai đoạn ( với skill 3 hit ) mỗi hit ở skill thứ 3 sẽ mang theo dame của 1 giai đoạn kẹp được( hit thứ 3 mang theo dame của lần xã dame) . Nếu chỉ kẹp được một giai đoạn thì lần xã dame sẽ mang theo lượng dame lần lượt là :hit 1( dame 1 giai đoạn)-- hit thứ 2 ( dame lần xã - dame hit thứ 3 ) + hit thứ 3 là một hit bình thường . Tốc độ rút máu thì tùy theo delay giữa các hit của skill . Cơ hội ăn máu sống sót với cao thủ nhấp máu là 100% nếu ko bị "đấm phát chết luôn"

TheGameC3

Binh Nhì
theo mình đc biết thì kẹp skill là kẹp bao nhiu tùy ý, khi nào chắc chắn đối phương chết thì ngưng kẹp và xả cho hết skill, còn giai đoạn này nọ thì mới nghe lần đầu ấy

TheGameC3

Binh Nhì
Kẹp mà ko ăn máu dc thì kẹp làm gì ,hiện tượng người chiến thắng lăn ra chết khi đối thủ hồi sinh là điều vô lý nhất từng gặp .
ai biểu ko ăn máu cho chết chi ráng chịu chứ :D, PK ai kẹp chuẩn kết hợp ăn máu nhanh ko sợ mỏi tay thì win thoi

Gladiator

Hạ Sĩ
theo mình đc biết thì kẹp skill là kẹp bao nhiu tùy ý, khi nào chắc chắn đối phương chết thì ngưng kẹp và xả cho hết skill, còn giai đoạn này nọ thì mới nghe lần đầu ấy
Đơn giản là vì bạn ko chơi HKAS thôi , kẹp skill ở Dzo là cái đã hủy hoại đi những trận pk hấp dẫn vì chẳn thể nào phân cao thấp được . Toàn cả 2 cùng lăn ra chết dù rằng nó đã chết trước .

TheGameC3

Binh Nhì
Đơn giản là vì bạn ko chơi HKAS thôi , kẹp skill ở Dzo là cái đã hủy hoại đi những trận pk hấp dẫn vì chẳn thể nào phân cao thấp được . Toàn cả 2 cùng lăn ra chết dù rằng nó đã chết trước .
sao lại ko choi HKAS, ngày xưa vừa ra HKGH đầu tiên ở VN là tôi đả gắn bó với nó rồi nhé, dù là mới học lớp 6 thoi đấy. Còn mà kẹp skill + vận khí là của hầu hết các sv pri nhé

pebi

Gia nhập giang hồ

nếu nói như chú, thỳ VD có 2 thằng bằng cấp, đồ ngang nhau, PK không kẹp skill thỳ đánh bao h mới chết, Kẹp Skill giống như là 1 kỹ năng PK, cần phải mài dũa cho thật chuyên nghiệp, hơn thua nhau ở chổ đó mà chú bảo kẹp skill hủy hoại đi những trận PK hấp dẫn ak @@, PK đáh cái r tăng máu r đánh r tăng máu thỳ hấp dẫn chổ nào đây

TheGameC3

Binh Nhì
nếu nói như chú, thỳ VD có 2 thằng bằng cấp, đồ ngang nhau, PK không kẹp skill thỳ đánh bao h mới chết, Kẹp Skill giống như là 1 kỹ năng PK, cần phải mài dũa cho thật chuyên nghiệp, hơn thua nhau ở chổ đó mà chú bảo kẹp skill hủy hoại đi những trận PK hấp dẫn ak @@, PK đáh cái r tăng máu r đánh r tăng máu thỳ hấp dẫn chổ nào đây
hấp dẫn chổ là đứa nào mỏi tay khi bom máu hoặc hết máu để bom trước thì về thành mà bó bột :P

Bên trên