[ Thảo Luận ] Kẹp skill - Bug huyền thoại

Gladiator

Hạ Sĩ
thế mới ko chết dc bác njn đấy :D
Đây mới là kẹp skill thực sự , chẳn phải như cái kiểu vận công , dồn 2 3 chiêu lại để giết một người có trang bị mạnh hơn chỉ vì 1 lý do là ko tăng máu được . Kẹp skill mà tôi từng sử dụng pk ở HKAS ko phải dính kẹp là chết mà đối thủ vẫn có thể tăng máu và đánh trả . Chẳn có cái kiểu 2 thằng thi nhau đứng vận công rồi cùng lăn ra chết đâu .

ilikegreen

Gia nhập giang hồ

Đây là những trận PK có kẹp skill , và chẳn ai xài vận công như các bạn phán cả nhé , Cứ để ý kiếm nữ 9 sẽ thấy .
chả ai xài vận công như các bạn phán =))
qua mổi thời kì HK người ta lại tìm ra nhiều cách kẹp khác nhau.
ừ thì bên HKSEA Có kẹp như bạn nói. nhưng tôi chơi nhiều hk tôi biết kẹp vận công thế thôi.
sao cứ tự cho mình là ông trời hiểu biết nhiều thế nhỉ.

Gladiator

Hạ Sĩ
chả ai xài vận công như các bạn phán =))
qua mổi thời kì HK người ta lại tìm ra nhiều cách kẹp khác nhau.
ừ thì bên HKSEA Có kẹp như bạn nói. nhưng tôi chơi nhiều hk tôi biết kẹp vận công thế thôi.
sao cứ tự cho mình là ông trời hiểu biết nhiều thế nhỉ.
Kẹp skill bị fix thì mới lòi ra cái vận công dồn dame khiến người khác tử ẹo vì ko ăn máu được , Thiết nghỉ a LK cũng chẳn áp dụng cái điều vô lý đó vào game đâu . Không có khái niệm về kẹp skill thì thôi chẳn còn gì để nói .

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
Đây mới là kẹp skill thực sự , chẳn phải như cái kiểu vận công , dồn 2 3 chiêu lại để giết một người có trang bị mạnh hơn chỉ vì 1 lý do là ko tăng máu được . Kẹp skill mà tôi từng sử dụng pk ở HKAS ko phải dính kẹp là chết mà đối thủ vẫn có thể tăng máu và đánh trả . Chẳn có cái kiểu 2 thằng thi nhau đứng vận công rồi cùng lăn ra chết đâu .
ĐÂY MỚI LÀ KẸP SKILL THỰC SỰ. BẠN NÓI LÀM TÔI MẮC CƯỜI QUÁ.
TÔI BIẾT BẠN BẢO VỆ CHÍNH KIẾN CỦA BẠN.
nhưng lấy 1 cái nào đó ở 1 sv khác. và áp đặt cho người khác là cái mình nói là đúng luôn luôn đúng. thì thật là mắc cười

pebi

Gia nhập giang hồ
nói chung ra kẹp vận công là phải có, bỡi vì từ kẹp vận công là nền tảng, mới phát sinh ra kẹp hít and run, rồi kẹp biến hình v.v....trong tương lai có thể còn nhiều kiểu kẹp khác, cái chúng ta cần là sự mới mẻ độc đáo và sáng tạo, cái củ tốt đẹp thỳ giữ, chưa tốt j đó thỳ nên phát huy, ngoài train ra củng nên cho mọi người rèn luyên khả năng PK của họ nữa chứ

Gladiator

Hạ Sĩ
ĐÂY MỚI LÀ KẸP SKILL THỰC SỰ. BẠN NÓI LÀM TÔI MẮC CƯỜI QUÁ.
TÔI BIẾT BẠN BẢO VỆ CHÍNH KIẾN CỦA BẠN.
nhưng lấy 1 cái nào đó ở 1 sv khác. và áp đặt cho người khác là cái mình nói là đúng luôn luôn đúng. thì thật là mắc cười
Biết server đó là server nào không ? HKUS , server offical khi đó kẹp skill còn chưa bị fix đấy , Còn bạn lấy cái kẹp vận công ở cái Pri China nào ?

pebi

Gia nhập giang hồ
Kẹp skill bị fix thì mới lòi ra cái vận công dồn dame khiến người khác tử ẹo vì ko ăn máu được , Thiết nghỉ a LK cũng chẳn áp dụng cái điều vô lý đó vào game đâu . Không có khái niệm về kẹp skill thì thôi chẳn còn gì để nói .

a LK chắc chan biết điều đó, nhưng bạn nghĩ đi, nếu giã sữ ta tham gia TLC, đánh 1 thằng thoi, kẹp phát r nó ăn máu, r lại kẹp thêm phát, bao h nó chết?, chưa kể bị 3 4 ng xúm lai đập trong khi giết 1 đứa còn chua xong...

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
Biết server đó là server nào không ? HKUS , server offical khi đó kẹp skill còn chưa bị fix đấy , Còn bạn lấy cái kẹp vận công ở cái Pri China nào ?
Kẹp vận công ở fri china nào =))))))
bạn càng nói tôi càng mắc cười.
tôi khá tự tin rằng trên 50% người chơi hk bíêt kẹp đều biết đến kẹp vận công.
và cái kẹp vận công HKAS. HKSEA và cả dzo vẫn có thời sử dụng được.

Gladiator

Hạ Sĩ
a LK chắc chan biết điều đó, nhưng bạn nghĩ đi, nếu giã sữ ta tham gia TLC, đánh 1 thằng thoi, kẹp phát r nó ăn máu, r lại kẹp thêm phát, bao h nó chết?, chưa kể bị 3 4 ng xúm lai đập trong khi giết 1 đứa còn chua xong...
chứ bạn nghỉ rằng kẹp là phải chết đối thủ sao ? Kẹp chỉ làm gia tăng khả năng kết thúc được đối thủ khi giao chiến mà thôi .

pebi

Gia nhập giang hồ
chứ bạn nghỉ rằng kẹp là phải chết đối thủ sao ? Kẹp chỉ làm gia tăng khả năng kết thúc được đối thủ khi giao chiến mà thôi .

thỳ kẹp không chết đối thủ được vậy rèn luyện kẹp để làm gì?, tất nhiên kẹp gia tăng khả năng kết thúc đối thủ khi giao chiến, với 1 vs 1 thỳ chắc không cần bàn, nhưng với trường hợp hỗn chiến thỳ sẽ ra sau?

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Mình nghỉ HK cũng khá lâu rồi , hồi chơi ở sv dzo thì bị fix kẹp nên cũng chả mấy khi đi pk , kẹp skill mình chỉ xài vận công dồn dam giết đối phương , cũng xài cả nhấn máu để cắt skill ko cho xuất ra , thi thoảng cũng có kẹp chạy nhưng ở đẳng cấp thấp , kẹp thì có rất nhiều kiểu kẹp và còn tùy vào trình độ của mỗi người nữa.

Gladiator

Hạ Sĩ
Kẹp vận công ở fri china nào =))))))
bạn càng nói tôi càng mắc cười.
tôi khá tự tin rằng trên 50% người chơi hk bíêt kẹp đều biết đến kẹp vận công.
và cái kẹp vận công HKAS. HKSEA và cả dzo vẫn có thời sử dụng được.
Vâng , thằng này chơi cả 3 cái HK đó từ lúc close beta đến lúc nó đóng cửa , trừ thằng HK Dzo ra vì nó chưa đóng , Và xin thưa rằng cổng bắc hải in dấu chân thằng này hơi bị nhiều nên đừng có nói HK SEA, AS ai cũng biết vận công với thằng này . HK Dzo thì ko có kẹp skill nên nó mò ra cái bug vận công làm dồn dame lại và hạ gục người khác vì ko ăn máu được . Chính bản thân tôi cũng đã dùng nó rất nhiều lần và thấy đó là 1 điều thực sự phi lý . Đánh nó chết rồi nó hồi sinh dậy mình lăn ra chết vì nó đã vận công đủ số lần . Thử hỏi máu ko tăng được thì kẹp làm gì ?

pebi

Gia nhập giang hồ
Mình nghỉ HK cũng khá lâu rồi , hồi chơi ở sv dzo thì bị fix kẹp nên cũng chả mấy khi đi pk , kẹp skill mình chỉ xài vận công dồn dam giết đối phương , thi thoảng cũng có kẹp chạy nhưng ở đẳng cấp thấp , kẹp thì có rất nhiều kiểu kẹp và còn tùy vào trình độ của mỗi người nữa.
vậy ý của a đinh thế nào ạ. ae nãy h bất đồng quan điểm quá, a cho ý kiến chung di a

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
Vâng , thằng này chơi cả 3 cái HK đó từ lúc close beta đến lúc nó đóng cửa , trừ thằng HK Dzo ra vì nó chưa đóng , Và xin thưa rằng cổng bắc hải in dấu chân thằng này hơi bị nhiều nên đừng có nói HK SEA, AS ai cũng biết vận công với thằng này . HK Dzo thì ko có kẹp skill nên nó mò ra cái bug vận công làm dồn dame lại và hạ gục người khác vì ko ăn máu được . Chính bản thân tôi cũng đã dùng nó rất nhiều lần và thấy đó là 1 điều thực sự phi lý . Đánh nó chết rồi nó hồi sinh dậy mình lăn ra chết vì nó đã vận công đủ số lần . Thử hỏi máu ko tăng được thì kẹp làm gì ?
lại đụng đến cái tôi và tự cho mình là nguy hiểm.
vâng tôi thua bạn rồi.
kẹp vận công mà bạn nói từ pri sv thì tôi thua rồi :D
( HK Dzo thì ko có kẹp skill nên nó mò ra cái bug vận công làm dồn dame lại và hạ gục người khác vì ko ăn máu được) =))) khá là hài vs bạn này theo bạn ấy là cái bug vận công và kẹp vận công là từ hk dzo . đúng thế nhỉ :D

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
kẹp thì có nhiều cách.nhưng kẹp kiểu vận công, kẹp xong 2 thằng lăn ra chết thì khi nào mới có võ huân?
vote fix cái kẹp vận công cho lành or chỉ cho kẹp x2 thôi

Gladiator

Hạ Sĩ
lại đụng đến cái tôi và tự cho mình là nguy hiểm.
vâng tôi thua bạn rồi.
kẹp vận công mà bạn nói từ pri sv thì tôi thua rồi :D
(HK Dzo thì ko có kẹp skill nên nó mò ra cái bug vận công làm dồn dame lại và hạ gục người khác vì ko ăn máu được) =))) khá là hài vs bạn này theo bạn ấy là cái bug vận công và kẹp vận công là từ hk dzo . đúng thế nhỉ :D
Thôi chẳn thèm tranh cãi với người ko biết cái quái gì về kẹp skill , tất cả để a LK quyết định .

pebi

Gia nhập giang hồ
kẹp thì có nhiều cách.nhưng kẹp kiểu vận công, kẹp xong 2 thằng lăn ra chết thì khi nào mới có võ huân?
vote fix cái kẹp vận công cho lành or chỉ cho kẹp x2 thôi
các bạn chấp nhận đi PK, các bạn mún ng ta chết, chứ không mún mình chết ak, các bạn trước khi làm gì đó thỳ đặc lợi ích chung ra xem xét đi

Portgas D.Ace

Con chó của LK
vậy ý của a đinh thế nào ạ. ae nãy h bất đồng quan điểm quá, a cho ý kiến chung di a

Kẹp skill trong HK thì muôn vẻ , kể cả vận công hay kẹp cảm xúc ,chạy ... cũng là 1 cách kẹp , vì là bug nên nó sinh ra đủ kiểu , mình từng chứng kiến 1 pro kẹp khi xả ra hẳn 2 damage , có phải là damage ảo hay ko mình cũng ko biết đc .

Anh em thảo luận tránh mất bình tĩnh , mọi người cứ đưa ra ý kiến chung kèm dẫn chứng , mình sẽ tổng hợp lại để LK xem xét .

Gladiator

Hạ Sĩ
Kẹp skill cái kiểu vận công thì gặp cung , chưa chạy đến chổ nó nó đã tán cho 2 skill vào mặt và ko ăn máu được . Chưa kể đang solo với 1 thằng đao thì 1 thằng cung hoặc dp ks ở xa nó cứ thản nhiên vận công 1 chục lần thì thằng nào chịu nổi ?

Bên trên