[ Thảo Luận ] Kẹp skill - Bug huyền thoại

pebi

Gia nhập giang hồ
theo ý kiến riêng của Bi, thỳ Bi thấy kẹp Skill là 1 phần tất yếu trong HKGH, bỡi vì chơi game luk lúc nào củng có ng chơi trước kẻ chơi sau, nếu không phân biệt rỏ ràng màk chỉ dựa vào LV là quyết định thắng bại thỳ đó mới chính là điều ta cần xem xét..

pebi

Gia nhập giang hồ
Đã hướng dẫn cắm auto PK ở trên rồi . Không đọc rồi xuống đây spam sao :mad:

bác nói j vậy, cái đó tôi chỉ tl cho câu nói của bác
TheGameC3

là nếu 1 kẻ sài máu ST 1 ng sài máu thường 1 người tăng cái đầy máu, 1 ng tăng cái lên đc 1 it, chưa kể trường hợp sài auto tăng máu hay bị lag, vậy lúcb ị lag thỳ ntn, không cho kẹp skill thỳ cách nào đánh lại thoi mafk, cấm auto PK j ở đây

TheGameC3

Binh Nhì
theo ý kiến riêng của Bi, thỳ Bi thấy kẹp Skill là 1 phần tất yếu trong HKGH, bỡi vì chơi game luk lúc nào củng có ng chơi trước kẻ chơi sau, nếu không phân biệt rỏ ràng màk chỉ dựa vào LV là quyết định thắng bại thỳ đó mới chính là điều ta cần xem xét..
chuẫn, gặp lv cao ko biết kẹp thì dù có thua 10 cấp củng có thể win đc ==> ta phãi học kẹp cho thuần thục để hết mỏi tay :P

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
Nói về kẹp skill thì phải nói đến ......ta hehe !!
Dzô luôn vấn đề chính :
+ Nguyên tắc hoạt động : Kẹp skill đơn giản là ép dame của skill lại ko cho nó tác động lên đối thủ mà cộng dồn với skill sau . Một lần ngắt skill tương ứng với 1 giai đoạn kẹp , kẹp được tối đa 2 giai đoạn với skill có 3 hit , 1 giai đoạn với skill 2 hit và ko kẹp được với skill 1 hit . Dame của 1 giai đoạn kẹp dc ép lại bao gồm cả nhảy dame , phá giáp .v.v.v .
+ Nguyên tắc xã dame : Sau khi ép được 2 giai đoạn ( với skill 3 hit ) mỗi hit ở skill thứ 3 sẽ mang theo dame của 1 giai đoạn kẹp được( hit thứ 3 mang theo dame của lần xã dame) . Nếu chỉ kẹp được một giai đoạn thì lần xã dame sẽ mang theo lượng dame lần lượt là :hit 1( dame 1 giai đoạn)-- hit thứ 2 ( dame lần xã - dame hit thứ 3 ) + hit thứ 3 là một hit bình thường . Tốc độ rút máu thì tùy theo delay giữa các hit của skill . Cơ hội ăn máu sống sót với cao thủ nhấp máu là 100% nếu ko bị "đấm phát chết luôn"
ông này nói khá là vô lý cái gì mà kẹp skill2 giai đoạn vs skill 3 hit r cái j 1 giai đoạn 2 hit. ông bảo hkAS lâu kẹp thế ah.
kẹp theo tôi biết thì kẹp bao nhiêu thì tùy. đến lúc nào người kẹp cảm thấy thủ đame thì xả thôi.

pebi

Gia nhập giang hồ
sau đây mình xin trình bài 1 số cách PK cho các bạn tham khảo thử nhé
cách 1: dùng cho kẹp SKILL
-Nguyên lý cách kẹp thì rất đơn giản: skill f1, VC (vận công) f2 hoặc f3.
Nháy nút skill trc, khi char của mình chuẩn bị ra skill thì nháy tiếp nút VC. Bạn sẽ thấy char mình đang đánh nhau quay ra ngồi luyện công. Rồi nháy f1 ra skill lần nữa. Khi bạn kẹp thành công thì phát skill đánh nó lần thứ 2 này sẽ mang dame của cả 2 skill gộp lại. Tuy nhiên cách này chỉ kẹp đc đến 2 skill thôi. ) Mẹo vặt : cứ kẹp 1 phát chạy ra xa 1 phát vì nếu đối thủ cũng biết kẹp thì vừa pk phải vừa biết giữ khoảng cách để làm hỏng kẹp của đối thủ. (khi bị đối thủ kẹp theo cách này thì khi đối thủ đang VC bạn chạy ra xa sẽ thấy máu tụt xuống -> uống máu vào sẽ tránh đc bị đối thủ kẹp trúng)

cách 2: dùng cho đánh chay,( nói thật cách này nhìu ng choi sv khác nói là được, nhưng bên này thỳ mìnhh khong chắc là đc lắm, thích hợp cho Cung và Nin)
-Đầu tiên chạy xa ra khỏi đối thủ 1 chút , xếp đánh thường slot f1 nhé, tay trái nháy liên tục nút f1, tay phải click chuột trái liên tục vào mặt đất điều khiển cho char của mình chạy ra xa đối thủ, vừa nháy đánh thường liên tục vừa nháy chạy đi liên tục như thế sẽ tạo ra lag giống như lúc auto F6 của cung/nin dồn dame đánh thường đc khoảng 2,3 hit 1 phát. Nếu dame bạn quá bé, dồn dame 2,3 hit 1 phát vẫn ko chết đc nó , chẳng hạn máu nó 3k, bạn crit max nó đc 1k thì rất khó giết, vì tỉ lệ crit 3 phát liên tục khi pk ko nhiều, tỉ lệ dồn dame rơi vào 3 phát đó lại càng ko nhiều, và nếu đánh với nin + kiếm nó né 1 trong 3 hit đấy thì cũng ko chết đc => kinh nghiệm của mình cho thấy đánh chay muốn kẹp chết đc đối thủ máu 3k thì crit max của bạn ít nhất cũng phải 1k5~2k

mình chỉ đi tìm thông tin tài liệu r đút kết lại, nên sai sót mong ae chỉ giáo chứ đừng ném gach tội e :(

TheGameC3

Binh Nhì
sau đây mình xin trình bài 1 số cách PK cho các bạn tham khảo thử nhé
cách 1: dùng cho kẹp SKILL
-Nguyên lý cách kẹp thì rất đơn giản: skill f1, VC (vận công) f2 hoặc f3.
Nháy nút skill trc, khi char của mình chuẩn bị ra skill thì nháy tiếp nút VC. Bạn sẽ thấy char mình đang đánh nhau quay ra ngồi luyện công. Rồi nháy f1 ra skill lần nữa. Khi bạn kẹp thành công thì phát skill đánh nó lần thứ 2 này sẽ mang dame của cả 2 skill gộp lại. Tuy nhiên cách này chỉ kẹp đc đến 2 skill thôi. ) Mẹo vặt : cứ kẹp 1 phát chạy ra xa 1 phát vì nếu đối thủ cũng biết kẹp thì vừa pk phải vừa biết giữ khoảng cách để làm hỏng kẹp của đối thủ. (khi bị đối thủ kẹp theo cách này thì khi đối thủ đang VC bạn chạy ra xa sẽ thấy máu tụt xuống -> uống máu vào sẽ tránh đc bị đối thủ kẹp trúng)

cách 2: dùng cho đánh chay,( nói thật cách này nhìu ng choi sv khác nói là được, nhưng bên này thỳ mìnhh khong chắc là đc lắm, thích hợp cho Cung và Nin)
-Đầu tiên chạy xa ra khỏi đối thủ 1 chút , xếp đánh thường slot f1 nhé, tay trái nháy liên tục nút f1, tay phải click chuột trái liên tục vào mặt đất điều khiển cho char của mình chạy ra xa đối thủ, vừa nháy đánh thường liên tục vừa nháy chạy đi liên tục như thế sẽ tạo ra lag giống như lúc auto F6 của cung/nin dồn dame đánh thường đc khoảng 2,3 hit 1 phát. Nếu dame bạn quá bé, dồn dame 2,3 hit 1 phát vẫn ko chết đc nó , chẳng hạn máu nó 3k, bạn crit max nó đc 1k thì rất khó giết, vì tỉ lệ crit 3 phát liên tục khi pk ko nhiều, tỉ lệ dồn dame rơi vào 3 phát đó lại càng ko nhiều, và nếu đánh với nin + kiếm nó né 1 trong 3 hit đấy thì cũng ko chết đc => kinh nghiệm của mình cho thấy đánh chay muốn kẹp chết đc đối thủ máu 3k thì crit max của bạn ít nhất cũng phải 1k5~2k

mình chỉ đi tìm thông tin tài liệu r đút kết lại, nên sai sót mong ae chỉ giáo chứ đừng ném gach tội e :(
hix cung chay PK khó ghê, rầu nữa =.="

TheGameC3

Binh Nhì
tu mấy năm mấy cái sv rùi bác :P, kẹp skill thì cũng thuần rồi ( hết mỏi tay ), mà kẹp chay thì thua, mình toàn chết trước khi kẹp chay =.="

pebi

Gia nhập giang hồ
sv cày lâu thì xài cung skill cũng chả sao :) sau này lên cao rồi tính cái chuyện bắn chay sau cũng đc!

thực chất mà nói sv pri bt lên max đồ va VH7 thỳ kẹp chay mai ra còn có cữa, nhưng đối vs sv này, cày cuốc là chính nên chắc ko được rồi, nội Cung thoi, KC Vô Ãnh Ám Thị của nó len lv 80 mới có, nên chuyện bắn chay phải đợi tầm 10x để sài cung 133m mai ra còn có khả năng :D

Gladiator

Hạ Sĩ
Đúng là đở ko được thiệt , mấy pác nghỉ kẹp đủ dame xã , vâng bên Dzô và các Pri đó , đủ dame xả là chết và chẳn ăn máu được . Những ai chơi HKAS sẽ biết kẹp skill nó như thế nào . Còn cái kẹp vận công mà các bạn nói thì đó chỉ là cách dồn 2 hoặc nhiều hơn nhiều skill lại làm 1 . Và chẳn thể nào ăn máu được . Những lão làng như Ngaykoem2510 ....chắc sẽ rất rõ việc này.

Gladiator

Hạ Sĩ

Đây là những trận PK có kẹp skill , và chẳn ai xài vận công như các bạn phán cả nhé , Cứ để ý kiếm nữ 9 sẽ thấy .

clickemty

Gia nhập giang hồ
:) kẹp skill có nhiều kiểu. kẹp vận công , kẹp di chuyển ( tức là di chuyển thật nhanh qua chỗ khác trước khi ra skill) , kẹp biến ( cái này chỉ có cao thủ luyện tập, mài dũa mới đạt được lv này)

Bên trên