Thảo luận về một yulgang không auto ^^!

dual.shadow

Binh Nhất
Mình thấy những ng chờ đc đến bây giờ đa số là vì lk quảng cáo giống thời asia. Vì độ khó của game chính là cái hay của hk. Chứ mình thấy mấy bạn cứ bảo giờ cũng nên thay đổi chút như exp, v.v.. tôi thấy mấy bạn thích gần giống kiểu game tàu. 1 click là tự động từ a đến z. Nói thật nếu mong giống dễ dãi kiểu dzo, thì những gamer đích thực yêu độ khó như chúng tôi cũng sẽ bỏ dần thôi

hiepmctc

Binh Nhất
1.Mở kênh auto chỉ đc 100% trong khoảng 10-15h/1ngày, sau những giờ này sẽ bị giảm exp
2.Mở kênh không auto thì đc thêm khoảng 10-15% và cho train thả ga cả ngày
Có 2 luồng suy nghĩ
1.Thời buổi đi làm hết rồi, gamer dễ chán vì khó khăn trong game, không có time blah blah blah....=>Bình chọn auto
2.AD mún mở lại một sv như xưa AS đã mở, và số người chờ đến ngày này cũng vì lý do game cày cực khổ, đơn giản (nếu như ý 1 thì sao các bạn không qua dzô). Tiêu chí lúc đầu của YULGANG đặt ra là kiên trì, nhẫn nại, cày game cực khổ.
3.Nếu như nói yêu game mà không có time chơi, thôi thì mình khuyên bạn nên yêu công việc, vợ con, cha mẹ mình hơn là vừa, cạnh họ bạn còn có niềm vui. Cứ auto 24/24 1 ngày log vào chơi đc 1-2 tiếng r lại bỏ đó auto chẳng khác nào LK chơi chứ mình đâu chơi.
4. Game YULGANG này từ đầu là một game cộng đồng vì không auto, giúp nhau đánh quái làm nhiệm vụ, buôn bán nói chuyện, minh như hóa thân vào nhân vật chứ k phải gửi gắm nhân vật cho game. Bạn vẫn thấy đấy,Có ai kể kỷ niệm về DZO không, còn mỗi lần nhắc đến AS (Không auto, giới hạn 5h, không nhìu pill, công bằng, rate drop thấp) thì mỗi đứa đều có ít nhất là 5-6 kỷ niệm về nó
5. Từ tháng 5/2013 -> nay, ông LK này cũng tập cho chúng ta tính nhẫn nại đấy thôi, những người còn trụ lại chat chit trong 4rum này mình rất vui vì đây mới là những người nhiệt huyết với HIỆP KHÁCH GIANG HỒ.

XinHatMotBai

Gia nhập giang hồ
Ai cũng nói là chơi vì muốn có kỷ niệm như năm xưa , a e cùng đi train tay nói chuyện . v..v ! Năm xưa với năm nay nó khác nhau quá rồi , HKGH của năm xưa là mới mở , khi mà hầu như các party train tập trung ở ngoài hàng net với nhau , thì còn thấy vui chứ bây giờ ngồi trong xó nhà vs cái máy tính rồi chơi , chat chit mà bảo tìm cảm giác năm xưa à ? Toàn suy nghĩ sai lệch hết . Đâu phải ai muốn auto là bỏ máy đó đi làm công việc đâu ? Em auto nhưng e vẫn ngồi trên máy để nhìn nhân vật của mình tự đánh đấy thôi , nhìn con đại phu của mình nó buff và ++ cho người khác đấy thôi , thế là cảm giác của e rồi , nói train tay , để xem train tay nó ảnh hưởng đến cuộc sống thực thế nào ? Làm game ra là cho a e cùng chơi , mỗi người một khuynh hướng suy nghĩ , đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác . Năm 2015 đến nơi rồi mà anh hiepmctc còn cái khái niệm cày game cực khổ , đã cực khổ còn ko có auto hỗ trợ . Em nói thẳng luôn là game muốn duy trì người chơi ( cả ở trong hay ngoài 4rum ) thì auto là điều tất yếu , còn tùy người ta dùng thế nào thôi . Bảo mấy ông lão già làng chơi muốn tìm lại cảm giác năm xưa thì mấy ai trụ đc ? Rồi chả đông hơn , mỗi ngày thưa thớt dần , toàn các ông đi party làm chủ cái TVM hay LTP đi rồi cho sướng . Gamer Tâm Huyết hiểu cái này nhưng mấy ai ngoài kia mới biết đến game hiểu cái này? Game không auto là game đánh vào nhiệm vụ phụ bản , đồ họa ngon vs chi tiết vật lý nhân vật hay , múa võ múa kiếm , skill thi triển ... Chứ vs HKGH , bấm skill là có skill , bấm máu uống máu , bấm sâm uống sâm , click quái => click skill , căng mắt để ý thanh máu ( có đp thì chắc ko sao ) . Vui vẻ gì cái cảm giác năm xưa ấy ? Sao cứ phải lôi theo cái năm xưa ra làm 1 trường phái làm gì ? Sao ko đi theo cái mới , cái mới không phải là dzo , mà là kinh hơn dzo , Auto có chừng mực , gamer đông đảo + vui vẻ . KHông lệ thuộc vào @ , thế là được rồi . Cứ bảo ko auto thì mấy ai chơi nữa , Trò này cũng xuất hiện trên dưới 10 năm chứ có phải game mới đâu ?

dual.shadow

Binh Nhất
Đây là mong có thêm 1 sv ko auto thôi. Chứ ko phải bỏ auto hết hẳn. Nhưng mà cũng phải nói thật chứ nếu bỏ auto thì chắc chắn sẽ mất hết khách. Chỉ còn lại người tâm huyết thôi.

1. Vì nói thật game nào hay và khó du nhập vào thì trường việt nam cũng đều chết hết. Vì cách thuởng thức game của nguời việt là quá kém. Đa số thích chơi kiểu game tàu 1 click là auto từ a đến z.

2. Người được xứng đáng gọi là game thủ giờ chỉ còn chơi lol . Dota. Và game off hết. Các game online còn lại trên thị trường chỉ còn lại ng mà các bạn trẻ hay gọi là trẻ trâu đấy. Và dân lắm tiền nhiều của

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Đây là mong có thêm 1 sv ko auto thôi. Chứ ko phải bỏ auto hết hẳn. Nhưng mà cũng phải nói thật chứ nếu bỏ auto thì chắc chắn sẽ mất hết khách. Chỉ còn lại người tâm huyết thôi.

1. Vì nói thật game nào hay và khó du nhập vào thì trường việt nam cũng đều chết hết. Vì cách thuởng thức game của nguời việt là quá kém. Đa số thích chơi kiểu game tàu 1 click là auto từ a đến z.

2. Người được xứng đáng gọi là game thủ giờ chỉ còn chơi lol . Dota. Và game off hết. Các game online còn lại trên thị trường chỉ còn lại ng mà các bạn trẻ hay gọi là trẻ trâu đấy. Và dân lắm tiền nhiều của

Game thủ hard core thực ra là những người chơi ở các sever global , game nào cũng có pro cả đừng đánh đồng thế chứ bạn :D , lol , dota ... đầy bọn lóc chóc chơi hở tí là %^$%#& kìa , kể cả global vẫn có 1 số thành phần VN qua phá game , người nước ngoài cũng có những thành phần bẩn bựa nhưng thiểu số chứ ko như VN ta.

P/S : Đang làm tới đám quái , chỉnh thông số drop rate gì đó .

mumpasyn

Binh Nhất
- nói chung làm kênh ko auto cũng đc...... rảnh minh rủ team mình qua đó quậy tí rùi bay về lại....

- ai có chung G hero vs mic lợi lắm nhé..... có tinh thần ma ko cày game đc đưa nick đây nếu tin tưỡng.... mic có 8 cái máy tinh +3 laptop lam việc hết công suất thì ( thêm mặc định 1 ip 2acc thì =))))......... và thêm 1 cái nữa đó là míc có thể mua cái cục chia máy tính ... mic ko biết giải thich sao nhưng nhờ cái cục đó 1cpu có thễ phân thành 2 máy ( 2 cuc thì 3 may... mún phân nhiều mua cục nhiều quan trong cpu chính mạnh ko thôi )sử dụng bàn phím chuot tất tần tật riêng chỉ ngốn ram + cpu chung =)))))) ( mà cái cục này mic co 5 cục ) :DDDDD

mainhatminh

Binh Nhì
Game thủ hard core thực ra là những người chơi ở các sever global , game nào cũng có pro cả đừng đánh đồng thế chứ bạn :D , lol , dota ... đầy bọn lóc chóc chơi hở tí là %^$%#& kìa , kể cả global vẫn có 1 số thành phần VN qua phá game , người nước ngoài cũng có những thành phần bẩn bựa nhưng thiểu số chứ ko như VN ta.

P/S : Đang làm tới đám quái , chỉnh thông số drop rate gì đó .
Thế Kteam đang test ngầm hả ta..

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Thử nghĩ , à không , nên tưởng tượng cái kênh không auto
Bạn vào Huyền bột
Chạy ra thành sẽ hào hùng thế nào ;))
Hoặc - Bạn béng mảng lên NMH - sẽ hào hùng ntn ;) ~
Hoặc bãi rắn - hổ 6x sẽ đầy tinh thần đồng đội ra sao ;)
- Lấy 1 câu của bạn hiepmctc : YULGANG này từ đầu là một game cộng đồng vì không auto, giúp nhau đánh quái làm nhiệm vụ, buôn bán nói chuyện, minh như hóa thân vào nhân vật chứ k phải gửi gắm nhân vật cho game
Ở Kênh auto thì Phương k biết
Nhưng Phương đã suy ra được 1 kênh không auto đầy những "năm tháng Hoài bão - Nhiệt Huyết" như trước ;) ~

mainhatminh

Binh Nhì
Khi chiều ra net thấy có hk của dzo vào thử..cảm giác sướng thật đấy..:(..tính đi train..mà nghỉ lại của dzo nên thôi đi vòng vòng rồi out..

hiepmctc

Binh Nhất
Thử nghĩ , à không , nên tưởng tượng cái kênh không auto
Bạn vào Huyền bột
Chạy ra thành sẽ hào hùng thế nào ;))
Hoặc - Bạn béng mảng lên NMH - sẽ hào hùng ntn ;) ~
Hoặc bãi rắn - hổ 6x sẽ đầy tinh thần đồng đội ra sao ;)
- Lấy 1 câu của bạn hiepmctc : YULGANG này từ đầu là một game cộng đồng vì không auto, giúp nhau đánh quái làm nhiệm vụ, buôn bán nói chuyện, minh như hóa thân vào nhân vật chứ k phải gửi gắm nhân vật cho game
Ở Kênh auto thì Phương k biết
Nhưng Phương đã suy ra được 1 kênh không auto đầy những "năm tháng Hoài bão - Nhiệt Huyết" như trước ;) ~
Đúng r, khi đăng nhập vào game ở kênh k auto mình cảm giác hào hứng hơn
1. Không có auto chat, spam
2. Lúc nào cũng có thể pt
3. Đi đến đâu cũng có nhân vật sống chứ k phải thây ma ( hỏi coi mấy giờ rồi, fap nhiu 1 ngày blah blah ) và trả lời
4. Thấy gái là chạy theo chát quyết liệt
5. Vào mấy map NMH PK mà không cần lo bị chửi cắn lén auto =))

dual.shadow

Binh Nhất
Mình thấy đây đúng là vấn đề nan giải. Cá nhân thì thích kiểu ko có auto. Nhưng nếu nghĩ đến chuyện click từng con quái 1 cũng vất đấy. Đi làm cả ngày về mệt mỏi. Nhiều ng chỉ có thơi gian đêm. Lên phải thức mà click quái chắc ng ta bỏ mất.

Nói chung ko thể bắt "trần thị eo cây" làm dâu chăm họ đc. Chỉ cân tỉ lệ rate. Drop. Exp. Phù hợp là đc. Phải có độ khó.
Không quá phụ thuộc vào @ là đc

Mà nói chung là món "mì hiệp khách" đã nấu xong đâu mà. Còn chán

ImmortalSoul

Binh Nhì
1.Mở kênh auto chỉ đc 100% trong khoảng 10-15h/1ngày, sau những giờ này sẽ bị giảm exp
2.Mở kênh không auto thì đc thêm khoảng 10-15% và cho train thả ga cả ngày
Có 2 luồng suy nghĩ
1.Thời buổi đi làm hết rồi, gamer dễ chán vì khó khăn trong game, không có time blah blah blah....=>Bình chọn auto
2.AD mún mở lại một sv như xưa AS đã mở, và số người chờ đến ngày này cũng vì lý do game cày cực khổ, đơn giản (nếu như ý 1 thì sao các bạn không qua dzô). Tiêu chí lúc đầu của YULGANG đặt ra là kiên trì, nhẫn nại, cày game cực khổ.
3.Nếu như nói yêu game mà không có time chơi, thôi thì mình khuyên bạn nên yêu công việc, vợ con, cha mẹ mình hơn là vừa, cạnh họ bạn còn có niềm vui. Cứ auto 24/24 1 ngày log vào chơi đc 1-2 tiếng r lại bỏ đó auto chẳng khác nào LK chơi chứ mình đâu chơi.
4. Game YULGANG này từ đầu là một game cộng đồng vì không auto, giúp nhau đánh quái làm nhiệm vụ, buôn bán nói chuyện, minh như hóa thân vào nhân vật chứ k phải gửi gắm nhân vật cho game. Bạn vẫn thấy đấy,Có ai kể kỷ niệm về DZO không, còn mỗi lần nhắc đến AS (Không auto, giới hạn 5h, không nhìu pill, công bằng, rate drop thấp) thì mỗi đứa đều có ít nhất là 5-6 kỷ niệm về nó
5. Từ tháng 5/2013 -> nay, ông LK này cũng tập cho chúng ta tính nhẫn nại đấy thôi, những người còn trụ lại chat chit trong 4rum này mình rất vui vì đây mới là những người nhiệt huyết với HIỆP KHÁCH GIANG HỒ.
1001 likes cho bạn :D
đồng quan điểm

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Tự nhiên nhớ cái nhạc Nền
Khi mới vào đăng nhập ~ @@ ~
Với nhớ cái không gian ngồi nghĩ nên chọn char nào @@
Rồi
Tén tén tén ten ten, ten tèn tèn tèn ten ten ten tén te ... blah blah ;)) hihi
K nói gì chứ
Ngày chơi HK đầu tiên - ấn tượng cái nhạc này @@
Chưa thấy game nào nhạc hay vậy @@ Rất chất Hiệp Khách Giang Hồ