[Thảo luận] Pill và thuốc lắc khi pk !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chibi

Binh Nhất
nếu nhớ kĩ thì thời as không có prem ngoài +2 vk và 1 pn và một số lặt vặt khác chứ không có Gap và Cod
còn pill thì có những pill vh :) nhớ ko lầm là vậy :rolleyes:
anh Lk cứ như as mà bem tới đi anh
cho em 1 vé về tuổi thơ về ngày mà đêm đêm chạy lên nmh
ngày mà tới giờ tlc 1 đám đứng ngay bà môn chủ ở liểu chính quan ;)) vừa kêu còn 1' nữa là tlc là cả đám nhấp vào đừng đợi
và thằng nào chậm là đứng ngoài :)
cứ như as mà bem tới nha anh :D

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
lại là đem cái thời As, thời as đóng cửa ko biết sv được v3.0 chưa nữa, hiện tại là sv 9.0 rồi, 6 bản update thì mgame đã làm nhiều cái mới lắm rồi, làm ơn bắt kịp thời đại giùm chút đi, vậy nói LK làm sv giống hồi as cho nhanh, cái thời mà chưa update tt, chưa có các phó bản hiện tại, mặc đồ thì mỗi set 10x và cầm 133m ấy
pill nó xuất hiện theo từng bản update, mỗi bản thì lại thêm các loại khác nhau, có nhiều phó bản quái mạnh, ko nuốt pill sao đi nổi

Chibi

Binh Nhất
lại là đem cái thời As, thời as đóng cửa ko biết sv được v3.0 chưa nữa, hiện tại là sv 9.0 rồi, 6 bản update thì mgame đã làm nhiều cái mới lắm rồi, làm ơn bắt kịp thời đại giùm chút đi, vậy nói LK làm sv giống hồi as cho nhanh, cái thời mà chưa update tt, chưa có các phó bản hiện tại, mặc đồ thì mỗi set 10x và cầm 133m ấy
pill nó xuất hiện theo từng bản update, mỗi bản thì lại thêm các loại khác nhau, có nhiều phó bản quái mạnh, ko nuốt pill sao đi nổi
thì không phải mọi người đồng ý như vậy hay sao :) bên forum gamevn nhiều người cũng đồng tình những quan điểm chơi theo cách năm xưa cơ mà !
tôi thì sao cũng được
có Gap , prem , pill hay cod gì cũng được thậm chí là chí tôn
có cũng được mà ko có cũng ko sao ! tôi chơi chủ yếu là muốn tìm lại kĩ niệm tlc của năm xưa thôi chứ đâu có màn đến chuyện tt , đi phó bản , này nọ
chơi hk dzo đã trải hết rồi bạn à :)

Chibi

Binh Nhất
theo các bạn, chuẩn của 1 cái sv công bằng như lời các bạn nói là gì
không thể chuẩn được :) được lòng người này thì sẽ mất lòng người kia
người kia thích vậy mà người này thì không
như thế nó sẽ tiếp diễn và tiếp diễn nên cách hay nhất là survey
theo số đông mà quất thôi

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
thì đó, muốn pro nhưng ko muốn đầu tư, muốn người khác phải bằng mình, ng khác hơn thì bảo là không công bằng, ra đồ st ko muốn mua thì nói là giàu hiếp nghèo

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
Fix 20-30% tác dụng của pill là được. chứ men nghèo cày cuốc mãi mới lên 11x cũng chã đánh lại thằng 9x max pill
thì đó, muốn pro nhưng ko muốn đầu tư, muốn người khác phải bằng mình, ng khác hơn thì bảo là không công bằng, ra đồ st ko muốn mua thì nói là giàu hiếp nghèo
bác có giàu hay điều kiện hơn người khác !
...xin thưa với bác game này không phãi như dzogame cứ đầu tiền vào la pro đc nha ...
.... nếu nghĩ đầu tư là pro thì dzogame sẵn sàng đón tiếp bác^^ :D:D
p/s: dzogame sắp sập ...:cool:

Chibi

Binh Nhất
theo mình thì cứ ra hết tất cả đi
nhưng giá phù hợp cho mọi người
ai cũng có thể mua được :) và đó cũng cách đễ giúp sv tồn tại và duy trì

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
mình ko giàu, mình chỉ đứng trên quan điểm là muốn góp ý để sv hoàn thiện và hợp ý nhiều người nhất
ko ai ép bạn phải đầu tư, chỉ tại bạn bạn đầu đầu tư ko lại nên ko muốn người khác hơn mình, mình nói 1 câu thật lòng nhé, tiền ko làm bạn pro thì thứ gì làm bạn pro
còn chuyện 11x mà đánh ko lại 9x thì xem cách mình chơi đi
còn chuyện dzo sập hay sống thêm vài 3 năm nữa thì đó là chuyện ko ai biết, chả ai biết bao h nó sập

MrShj

Thượng Úy
hic , thiệt là dc voi đòi 2 bà trưng .

Pill là cái k thể k có .

Cho nên chúng ta chỉ bàn về : làm sao để có Pil , tac dụng của Pil ntn , và những nơi nào dc sữ dụng Pill chẳng hạn .

bulba

Gia nhập giang hồ
Cái này ý kiến bài của thớt t thấy hợp lý rồi mà????
Như thế vừa có pill mà ko sợ có trường hợp max pill bá đạo nữa.

Chibi

Binh Nhất
mình ko giàu, mình chỉ đứng trên quan điểm là muốn góp ý để sv hoàn thiện và hợp ý nhiều người nhất
ko ai ép bạn phải đầu tư, chỉ tại bạn bạn đầu đầu tư ko lại nên ko muốn người khác hơn mình, mình nói 1 câu thật lòng nhé, tiền ko làm bạn pro thì thứ gì làm bạn pro
còn chuyện 11x mà đánh ko lại 9x thì xem cách mình chơi đi
còn chuyện dzo sập hay sống thêm vài 3 năm nữa thì đó là chuyện ko ai biết, chả ai biết bao h nó sập
vậy ý của bạn là game phải có người mạnh kẻ yếu chứ không muốn ai cũng như ai
mình cũng đồng quan điểm với bạn
mình không giàu nhưng hàng tháng tiền mua pill và prem pk thì vô tư :D

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
thì giống như bên dzo thôi, đồ st là để duy trì game và lợi cho NPH, mấy bạn ấy đua theo ko nổi nên đâm ra quay lại chửu dzo là hút máu là ko công bằng, thật ra chơi bên dzo chỉ cho vui thì rất là sướng, đồ rẻ ngọc rẻ, muốn 1 set đồ full pt 7-8 hay vk full clvc 28-29 rất là dể, chỉ tại thấy mấy bác đua ghê qua, mấy bạn ấy đua ko lại nên quay sang nói sốc thôi
tại cứ muốn bằng người ta, nhưng người ta mạnh quá, định làm con buôn nhưng tiền lạm phát nhanh, trữ btkc thì bên dzo nó làm cho 1 bát rớt btkc hàng loạt, mất đất làm ăn =))
nếu là chơi game để giải trí đích thực ko muốn hơn thua thì sv bên dzo đâu có tệ

Gladiator

Hạ Sĩ
Pill lắc là thứ làm mất cân bằng và làm hạn chế khả năng pk của mọi người , Dzogame là một điển hình , thế lực của pill thống trị bắc hải . Ai ko có pill thì cơ hội pk của họ dường như là ko có , vì vậy việc loại bỏ những pill khủng và tăng quá nhiều chỉ số thiết nghỉ là hợp lý . Để lại những loại pill võ huân nhưng fix lại đúng tác dụng của nó như mình đã đề cập ở post 1 , đồng thời có thể bán những loại pill đó trong @shop vì ko phải ai cũng có thể bỏ ra 1k võ huân để mua pill :)

MrShj

Thượng Úy
màq ua Sv này Dop thấp thì tỉ lệ kiếm dc điểm Vh chưa chắc đã nhiều nên Pil này sẽ dc bán trong cash Shop là hay nhất .

ChemToanHut

Binh Nhì
mình thấy nếu ko có pill có vẻ hơi bị bất lợi cho char thương thì phải! nếu thương ko có pill thì hơi yếu hơn so với mấy char khác =.=! cảm giác vậy ko biết phải ko! ( ko đúng thì góp ý đừng gạch đá tội tớ) ^^

sugus012

Gia nhập giang hồ
1> Bồi Nguyên Đơn Tiểu : tăng 300 HP/1h ( nguồn : hộp 300 điểm Vh mua ở NPC : Huyết trung hiền , Map : Thị trường )
2> Tiên Dược Hộ Thể Hoàn : tăng 10% Def trong 2h . Không thể dùng chung với dd của Dp .
3> Tiên Dược Cần Công Hoàn : tăng 10% dame trong 2h . Không thể dùng chung với dd của Dp .
4>
5>
6> Bồi Nguyên Đơn Trung : tăng Hp len 500 trong 1h .( nguồn : hộp 300 điểm Vh mua ở NPC : Huyết trung hiền , Map : Thị trường )
7> Chí Tôn Hoàn :
8> Chí Tôn Hỏa Dương Đơn :

Hiện tại k log acc có đủ Pil nên k nhớ hết .
Chí Tôn Hoàn thì khá hiếm . trước có mấy cục mà nhai luôn , k đễ ý tác dụng kỹ .
cái Chí Tôn Hoàn k biết có phải là Chu Tước Hoàn mình nói k?
- tăng lực công kích, phòng thủ, công lực võ công và phòng thủ võ công (tất cả 15%) + tăng 800HP + thần bí thanh thảo+2 vk lục thảo +1 trang bị

đây là công dụng của nó nhé :D

MrShj

Thượng Úy
cái Chí Tôn Hoàn k biết có phải là Chu Tước Hoàn mình nói k?
-tăng lực công kích, phòng thủ, công lực võ công và phòng thủ võ công (tất cả 15%) + tăng 800HP + thần bí thanh thảo+2 vk lục thảo +1 trang bị

đây là công dụng của nó nhé :D

thx bạn , đó là Chu tước hoàn , trước kia mở Bích đàn bảo hàm thì có , nay đã tuyệt chủng .
Còn Chí tôn Hoàn , nó là 1 dạng Chí Tôn Hỏa Dương đơn mini , tác dụng chỉ =50% CTHDD .

Chu tước hoàn có tác dụng mạnh hơn " Ngũ sắc Thần Đơn " . và có thể xài chung CT HDD .

sugus012

Gia nhập giang hồ
ừa :D, mấy cái đấy toàn VIP mới dùng, m chỉ chơi bời tí. chưa sử dụng qua.
trong acc giờ con mấy cái pill linh tinh, mở Bích đàn bảo hạp, mà KTTC ùi, chả động vào :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên