[Thảo luận] Pill và thuốc lắc khi pk !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Gladiator

Hạ Sĩ
Sau rất nhiều thời gian tìm hiểu và thu thập chứng cứ , lục lại trong trí nhớ và tổng hợp nhiều ý kiến của ae bên Dzô và cả những người đã nghỉ game thì nhận được những phản hồi sau đây
1) Pill tăng HP quá nhiều làm mất đi cái hay của những trận PVP , nên hạn chế các loại pill tăng HP , chỉ giữ lại bồi nguyên đơn +300 và +500 HP mà thôi .
2)Lượng dame def + dồn của tất cả những loại pill cộng lại tính luôn cả buff hổ trợ của đại phu là quá khủng khiếp .Chỉ số công kích và phòng thủ của nhân vật dường như dc x2 khi dùng max .Như vậy 1 9x max pill cũng có thể dễ dàng đánh 1 hit 1 bạn lv 11x
3) Pill phân hóa ,làm cho những member bình thường ko dám bước chân ra nơi pk , vì khi ra là toàn bị 1 hit chết dù đã mặc set full ulpt 80 .

++ Phương án và giải pháp đưa ra +++
Kiến nghị a LK xóa bỏ các loại pill tăng HP khủng như và tăng cả dame def cùng với HP như chí tôn hỏa dương đơn , thái cực thần đơn
Các loại pill bán bằng điểm danh vọng ( Thái cực hoàn , bá vương đơn , kim cang hoàn..) nên trả về đúng với công dụng của nó :
--Loại tăng 15% chỉ số trong 2h thì sẽ ko dùng chung với buff hổ trợ của đại phu được .
--Loại tăng 3% các chỉ số trong 4h thì sẽ dùng chung được với buff hổ trợ đại phu nhưng ko dùng chung với loại 15% được .
Loại bồi nguyên đơn +300 nên được bán trong @shop để tăng thu nhập cho server , Nhưng loại tăng 500 thì nên dựa vào sự may mắn của các hiệp khách khi mở hộp võ huân random pill trong chợ ( hộp này khi mở random các loại pill +15% các chỉ số và 3% chỉ số và BND 300,500)

Cùng góp ý ! ko gạch đá nhé!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Sau rất nhiều thời gian tìm hiểu và thu thập chứng cứ , lục lại trong trí nhớ và tổng hợp nhiều ý kiến của ae bên Dzô và cả những người đã nghỉ game thì nhận được những phản hồi sau đây
1) Pill tăng HP quá nhiều làm mất đi cái hay của những trận PVP , nên hạn chế các loại pill tăng HP , chỉ giữ lại bồi nguyên đơn +300 và +500 HP mà thôi .
2)Lượng dame def + dồn của tất cả những loại pill cộng lại tính luôn cả buff hổ trợ của đại phu là quá khủng khiếp .Chỉ số công kích và phòng thủ của nhân vật dường như dc x2 khi dùng max .Như vậy 1 9x max pill cũng có thể dễ dàng đánh 1 hit 1 bạn lv 11x
3) Pill phân hóa ,làm cho những member bình thường ko dám bước chân ra nơi pk , vì khi ra là toàn bị 1 hit chết dù đã mặc set full ulpt 80 .

++ Phương án và giải pháp đưa ra +++
Kiến nghị a LK xóa bỏ các loại pill tăng HP khủng như và tăng cả dame def cùng với HP như chí tôn hỏa dương đơn , thái cực thần đơn
Các loại pill bán bằng điểm danh vọng ( Thái cực hoàn , bá vương đơn , kim cang hoàn..) nên trả về đúng với công dụng của nó :
--Loại tăng 15% chỉ số trong 2h thì sẽ ko dùng chung với buff hổ trợ của đại phu được .
--Loại tăng 3% các chỉ số trong 4h thì sẽ dùng chung được với buff hổ trợ đại phu nhưng ko dùng chung với loại 15% được .
Loại bồi nguyên đơn +300 nên được bán trong @shop để tăng thu nhập cho server , Nhưng loại tăng 500 thì nên dựa vào sự may mắn của các hiệp khách khi mở hộp võ huân random pill trong chợ ( hộp này khi mở random các loại pill +15% các chỉ số và 3% chỉ số và BND 300,500)

Cùng góp ý ! ko gạch đá nhé!
Mình sẽ đặc biệt quan tâm đến vấn đề này. Nếu bạn nào có nêu rõ chi tiết các loại pill, ảnh hưởng của nó khi sử dụng nữa thì các tốt. PK mà chênh lệch lấy ai đi PK nữa.

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
bên bản off ko có kẹp kill nên phải dùng nuốt max st mới pk nổi
vd bạn 10x mặc nguyên set 10x full ulpt 80 thì đến 5 người cùng lv mà ko nuốt đồ st cũng chả giết bạn nổi, nên ko biết hiện tại LK có nghĩ đến kẹp kill hay ko, vì nếu có kẹp kill thì nó còn ảnh hưởng đến nhiều thứ

Natsu

Binh Nhì
Kẹp skill xả x2 bằng stack combo thôi , ko kẹp như hồi AS đâu , kẹp như hồi AS thì 7x 8x cũng kẹp chết đc 10x :))

quietly

Gia nhập giang hồ
Mình thấy bỏ pill thì cũng không hợp lí lắm.

Tốt nhất là nên hạn chế nó lại thôi (nó cũng là doanh thu để nuôi sv mà)

Có thể hạn chế một số loại pill khủng bằng lv sử dụng , ở TLC, LVHC, và nhất là ở NMH.

Còn ở " Đấu Trường pk HB " và Bắc Hải , N Lâm, Hổ Sơn, thì nên cho sài tất không hạn chế, những ai mún giải tỏa thì vào Đấu trường chém giết. Ở đây cho sài thế này thì vẫn có thể mang lại doanh thu cho sv đừng quá gắt gao ở những nơi pk tự do.

Chưa kể ở các map trian nên cho sài như bên Dzo vì nó sẽ hỗ trợ người trian lv có tiền thì trian nhanh hơn người không có 1 xíu mới kích thích được doanh thu duy trì sv.

leeyounghee

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ là nên fix bớt 20% tác dụng của pill là được !
còn về kẹp skill thì chỉ cho phép kẹp 2 skill nhã 1 lần như vậy rất công bằng ! :cool: :cool:
p/s: ai ko hiễu thì đừng quang gạch ...

Vietdj29

Binh Nhì
Chả nên fix,để nguyên pill pk,các có thì dùng ko thì fang hội đồng,chứ cấm này cấm nọ,thế hoá ra cấm luôn game....pk là net đèp cũng như sự thu hút của game,mà pk ko pill ko lag thì có khi cửi set ra đấm bo cho vui bác ạ....cấm ji nó vưa phải thôi,các bácchowi cái ji cũng muốn công bằng tuyệt đối,mún ai cũng giống mình,vãi quá

HacThienLong

Gia nhập giang hồ
Chả nên fix,để nguyên pill pk,các có thì dùng ko thì fang hội đồng,chứ cấm này cấm nọ,thế hoá ra cấm luôn game....pk là net đèp cũng như sự thu hút của game,mà pk ko pill ko lag thì có khi cửi set ra đấm bo cho vui bác ạ....cấm ji nó vưa phải thôi,các bácchowi cái ji cũng muốn công bằng tuyệt đối,mún ai cũng giống mình,vãi quá

tốt nhất là fix thì có,để nguyên như vậy chênh lệch VND thấy rõ luôn,bạn có tiền nuốt max pill vs 3 người k có pill
bạn nghĩ thử xem 3 người đó kill bạn chết nổi k

sugus012

Gia nhập giang hồ
Mình thấy nên hạn chế bán các pill hỗ trợ khủng ở trong shop cois thui. còn vẫn có thể mua bằng võ huấn (giá đắt hơn 1 xíu) 1 số pill hỗ trợ bt thì bán trong shop cois phục vụ cho train + pk luôn, giờ thằng nào nó cũng tàng tàng như nhau thì còn gì hay nữa. chỉ là hạn chế những gì gây đột biến, mất cân bằng quá thôi, chứ cấm nhiều quá nhiều lúc cũng mất hay.
Giờ bạn k đầu tư thì đợi ở may mắn of bạn + chịu khó gấp đôi người ta nữa. Chứ giờ, chơi game mà ai cũng như ai thì còn gọi gì là game nữa.
Đại ka LK xem xét, với tiếp thu các ý kiến of ae coi sao nhé. chịu khó onl forum như đại ka là e thấy kết lắm :D

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
chủ yếu là phải coi sv có kẹp hay ko kẹp đã
có kẹp thì fix 1 số có pill khủng ( cái này lâu rồi ko chơi nên ko rõ lắm )
còn ko kẹp thì nên giữ nguyên hoặc fix ít thôi

Vietdj29

Binh Nhì
Bạn nói h
tốt nhất là fix thì có,để nguyên như vậy chênh lệch VND thấy rõ luôn,bạn có tiền nuốt max pill vs 3 người k có pill
bạn nghĩ thử xem 3 người đó kill bạn chết nổi k
Hay thật,mình cắn max chả nhẽ 3ng kia ko max đc,lợi ng lợi ta,bạn có bạn dùng,ai ai cũng giống nhau hết thì nói làm gi nữa,hoá ra chơi ko đầu tư tiền bac,tg cày cuốc mới là chơi hả bạn...các bạn chơi ji cũng muốn ng khác bằng mình,ng ta hơn thì nói này nói nọ,có những suy nghĩ thế thì phát triển sever thế nào?ko chạy đua vũ trang để pk thì game đâu cần phân 9 tà,cứ 1 phái òi anh em tự giao lưu theo phong cách củi trần đấm bốc đi

Gladiator

Hạ Sĩ
Bạn nói h
Hay thật,mình cắn max chả nhẽ 3ng kia ko max đc,lợi ng lợi ta,bạn có bạn dùng,ai ai cũng giống nhau hết thì nói làm gi nữa,hoá ra chơi ko đầu tư tiền bac,tg cày cuốc mới là chơi hả bạn...các bạn chơi ji cũng muốn ng khác bằng mình,ng ta hơn thì nói này nói nọ,có những suy nghĩ thế thì phát triển sever thế nào?ko chạy đua vũ trang để pk thì game đâu cần phân 9 tà,cứ 1 phái òi anh em tự giao lưu theo phong cách củi trần đấm bốc đi
Bạn đầu tư , đồ bạn mạnh , op pro thì ai kill dc bạn ? server mình có kẹp skill nên pill lắc sẽ ko cần thiết lắm khi pk . Hãy để kỹ thuật pk của bạn quyết định tất cả trên chiến trường . Trang bị của bạn có sẽ quyết định lượng dame hơn thua với đối thủ .

HacThienLong

Gia nhập giang hồ

chứ bạn nuốt max pill kill bạn k nổi do bạn có VND thì thành ra giống bên Dzo rồi
LK đã bảo sv này làm cho ae đc chơi công bằng, k để VND làm chênh lệch nhau quá
còn nếu bạn muốn chứng tỏ VND mạnh thì wa Dzo mà chơi

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
nếu sv là sv phu phí thì mình ủng hộ vụ ko bán đồ st
còn đây là sv miễn phí, để có tiền duy trì cho sv hoạt động thì việc bán đồ st là cần thiết
đã chơi game thì ko có cái gọi là công bằng, bạn ko muốn đầu tư mà bạn muốn bằng người đầu tư, sv hoạt động được là do nhưng người đầu tư cho game, việc mua đồ st cũng vậy, chính những người này mới là nguồn để sv hoạt động, ai cũng như mấy bạn, muốn công bằng, ko bán đồ st vậy sv hoạt động bằng cái gì ( trừ khi LK muốn trả phí cho sv mà ko cần tiền của người đầu tư )
đúng là đồ st quá mạnh thì gây mất cân bằng, vậy hãy bỏ những thứ đó
đồ bạn gà thì cho dù bạn có max st cũng thế thôi, chưa kể đồ st còn giúp train nữa, với nhưng người lv đã cao vd 10x, 11x thì việc tăng thêm dame hay def là thực sự khó khăn, trong khi quái ở mỗi lv khác nhau có sự cách biệt rất là lớn
đừng có đem 2 chữ " công bằng " để làm lá chắn khi bạn ko muốn đầu tư mà muốn bằng người khác, OK ?
việc bạn mạnh hay ko phụ thuộc vào đồ, trang sức, áo choằng, sư đồ, vợ chồng, vk mang là chế hay mua shop ...., bạn mạnh ko phải nhờ vào st

chickenloj

Binh Nhì
nếu sv là sv phu phí thì mình ủng hộ vụ ko bán đồ st
còn đây là sv miễn phí, để có tiền duy trì cho sv hoạt động thì việc bán đồ st là cần thiết
đã chơi game thì ko có cái gọi là công bằng, bạn ko muốn đầu tư mà bạn muốn bằng người đầu tư, sv hoạt động được là do nhưng người đầu tư cho game, việc mua đồ st cũng vậy, chính những người này mới là nguồn để sv hoạt động, ai cũng như mấy bạn, muốn công bằng, ko bán đồ st vậy sv hoạt động bằng cái gì ( trừ khi LK muốn trả phí cho sv mà ko cần tiền của người đầu tư )
đúng là đồ st quá mạnh thì gây mất cân bằng, vậy hãy bỏ những thứ đó
đồ bạn gà thì cho dù bạn có max st cũng thế thôi, chưa kể đồ st còn giúp train nữa, với nhưng người lv đã cao vd 10x, 11x thì việc tăng thêm dame hay def là thực sự khó khăn, trong khi quái ở mỗi lv khác nhau có sự cách biệt rất là lớn
đừng có đem 2 chữ " công bằng " để làm lá chắn khi bạn ko muốn đầu tư mà muốn bằng người khác, OK ?
việc bạn mạnh hay ko phụ thuộc vào đồ, trang sức, áo choằng, sư đồ, vợ chồng, vk mang là chế hay mua shop ...., bạn mạnh ko phải nhờ vào st
sv là free nha bạn k có thu phí

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên