[Thảo luận] Pill và thuốc lắc khi pk !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Vietdj29

Binh Nhì
Bạn đầu tư , đồ bạn mạnh , op pro thì ai kill dc bạn ? server mình có kẹp skill nên pill lắc sẽ ko cần thiết lắm khi pk . Hãy để kỹ thuật pk của bạn quyết định tất cả trên chiến trường . Trang bị của bạn có sẽ quyết định lượng dame hơn thua với đối thủ .
Kĩ thuật PK,vậy lại ko công bằng cho những ng mới tập chơi hoặc chơi nhưng ít đi pk rồi,bạn nói hay quá,trang bị đương nhiên cần nhưng pill cũng cần...ko fix pill là tốt nhất,mấy bạn ko đầu tư nhưng chỉ thích chơi free,thế thì chờ Lk là BillGate bán cháo free cho,vãi cả gamer,chơi nhưng ko mún tốn mà lại mún bằng ng khác,bạn nói hộ mình ở cuộc sống thực tế bạn ko đầu tư về 1 cái ji đó thì bạn có hơn ng khác ko?

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Kĩ thuật PK,vậy lại ko công bằng cho những ng mới tập chơi hoặc chơi nhưng ít đi pk rồi,bạn nói hay quá,trang bị đương nhiên cần nhưng pill cũng cần...ko fix pill là tốt nhất,mấy bạn ko đầu tư nhưng chỉ thích chơi free,thế thì chờ Lk là BillGate bán cháo free cho,vãi cả gamer,chơi nhưng ko mún tốn mà lại mún bằng ng khác,bạn nói hộ mình ở cuộc sống thực tế bạn ko đầu tư về 1 cái ji đó thì bạn có hơn ng khác ko?
nếu sv có kẹp thì chắc cũng có fix 1 số thứ đó, mà nếu có kẹp thì 2 char cung với nin bị ảnh hưởng kha khá, chắc cái này còn nghiên cứu dài dài

Vietdj29

Binh Nhì
Bạn lại hiểu nhầm tính
Hay thật,mình cắn max chả nhẽ 3ng kia ko max đc,lợi ng lợi ta,bạn có bạn dùng,ai ai cũng giống nhau hết thì nói làm gi nữa,hoá ra chơi ko đầu tư tiền bac,tg cày cuốc mới là chơi hả bạn...các bạn chơi ji cũng muốn ng khác bằng mình,ng ta hơn thì nói này nói nọ,có những suy nghĩ thế thì phát triển sever thế nào?ko chạy đua vũ trang để pk thì game đâu cần phân 9 tà,cứ 1 phái òi anh em tự giao lưu theo phong cách củi trần đấm bốc đi

chứ bạn nuốt max pill kill bạn k nổi do bạn có VND thì thành ra giống bên Dzo rồi
LK đã bảo sv này làm cho ae đc chơi công bằng, k để VND làm chênh lệch nhau quá
còn nếu bạn muốn chứng tỏ VND mạnh thì wa Dzo mà chơi
hehe,mình vẫn đang chơi bạn ạ,ko cần nhắc đâu,chơi phong cách free tất cả như bạn thì nên vào chùa chơi free đi,vãi cả công bằng,ng ta ko cần tiền để duy trì hoạt động à,sever mà tầm 80% gamer phong cách như bạn thì....LK có thể tưởng tượng ra chắc mình ko cần nói,bạn biết làm 1sever này và duy trì nang cấp nó cần nhiu ko,tiền cho mọi quản lí là nhiu ko?cái đó đc free cho LK à hay có nhà từ thiện mún jup đỡ kí ức tuổi thơ của bạn

Vietdj29

Binh Nhì
Còn mình nói cho bạn hiểu nhé,bên Dzo bị lạm phát do đồ cc và ngọc cc quá nhìu,quá dễ dàng cho dù chỉ là gamer binh thường cũng kiếm đc 1 set đủ train,tiền mất giá chứ vấn đề @ nó ko liên quan,đồ siêu thị bạn mua hay ko mua là quyền của bạn,tại sao bạn ko mún mua lại bắt những ng khác cũng ko đc mua,ích kỉ nó cũng vừa vừa thôi,game là thế giới tự do của tất cả gamer,nên để mọi thứ tự do chứ đừng cấm..

sugus012

Gia nhập giang hồ
Thôi, có lẽ nên dừng ở đây được ùi các thánh. :) đợi ý kiến của đại ka LK đi.
sẽ có fix nhưng k phải tất cả
hoặc sẽ k fix, nhưng những gì gây chênh lệch quá lớn: Chí Tôn Hỏa Dương Đơn + Chu Tước Hoàn. sẽ rất khó để có (mở rương VH chẳng hạn, tỷ lệ có thể là % or phần nghìn.)

Giờ fix hết, sẽ mất đi nhiều thứ... giờ đừng chỉ đích danh người này, người kia rồi phản đối này, phản đối kia vậy nữa. giờ chỉ cần mỗi người 1 comment, nêu lên ý kiến of m về vấn đề này:
- nên hay k nên (vì sao). LK đang cần người đưa ra các loại pill + công dụng thì chả thấy ai hỗ trợ, ở đây bla bla cãi nhau zậy làm gì k biết.

Theo m nghĩ, vì giờ còn đang trong quá trình hoàn thiện, LK cũng như các AD sẽ lắng nghe ý kiến of tất cả mọi người, tổng hợp lại những ý kiến hay và hợp lý. giờ nói thức vào thấy người này nói người kia... chả giải quyết được vấn đề gì.
kết. Thân

Vietdj29

Binh Nhì
Ý kiến của mình là:
-pill và đồ siêu thị để nguyên,nhất là các mon hỗ trợ train và pk,các loại bùa op cũng để nguyên(giá giảm)
-LK chỉ cần làm tốt các lỗi mà dzo mắc phải như các lỗi lag,change skill,....hệ thống support nhanh nhẹn fix các lỗi,tạo even thiết thực và tốt cho các học sinh nghèo vượt khó,các even pk solo hay bang hội cang nhìu càng ít(ăn đứt đc dzo)
-còn các bạn có ý tưởng cái ji cũng free thì đc xây tượng đài ở HB ...haha
P/S:các bạn đừng suy nghĩ kiểu tuổi thơ nhé,có những thứ ko mua đc bằng tiền mà chỉ mua bằng rất nhìu tiền,mình ko giàu nhưung mình nghĩ ở game khó có cái công bằng của các Thánh Free lắm,ban có đồ hiếm hoặc ngọc hiếm nó trả ban ít bạn ko bán chả nhẽ trả nhìu cũng ko? Cuối cùng thì thế nào hả bạn? Bạn ko bán ko có nghĩa ng khác ko bán,chính vì thế đừng ích kỉ kiểu free tất cả nữa

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Ý kiến của mình là:
-pill và đồ siêu thị để nguyên,nhất là các mon hỗ trợ train và pk,các loại bùa op cũng để nguyên(giá giảm)
-LK chỉ cần làm tốt các lỗi mà dzo mắc phải như các lỗi lag,change skill,....hệ thống support nhanh nhẹn fix các lỗi,tạo even thiết thực và tốt cho các học sinh nghèo vượt khó,các even pk solo hay bang hội cang nhìu càng ít(ăn đứt đc dzo)
-còn các bạn có ý tưởng cái ji cũng free thì đc xây tượng đài ở HB ...haha
P/S:các bạn đừng suy nghĩ kiểu tuổi thơ nhé,có những thứ ko mua đc bằng tiền mà chỉ mua bằng rất nhìu tiền,mình ko giàu nhưung mình nghĩ ở game khó có cái công bằng của các Thánh Free lắm,ban có đồ hiếm hoặc ngọc hiếm nó trả ban ít bạn ko bán chả nhẽ trả nhìu cũng ko? Cuối cùng thì thế nào hả bạn? Bạn ko bán ko có nghĩa ng khác ko bán,chính vì thế đừng ích kỉ kiểu free tất cả nữa
được rồi ông nội, còn chơi bên dzo thì giúp LK tìm hiểu công dụng cái loại đồ st đi

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Sau rất nhiều thời gian tìm hiểu và thu thập chứng cứ , lục lại trong trí nhớ và tổng hợp nhiều ý kiến của ae bên Dzô và cả những người đã nghỉ game thì nhận được những phản hồi sau đây
1) Pill tăng HP quá nhiều làm mất đi cái hay của những trận PVP , nên hạn chế các loại pill tăng HP , chỉ giữ lại bồi nguyên đơn +300 và +500 HP mà thôi .
2)Lượng dame def + dồn của tất cả những loại pill cộng lại tính luôn cả buff hổ trợ của đại phu là quá khủng khiếp .Chỉ số công kích và phòng thủ của nhân vật dường như dc x2 khi dùng max .Như vậy 1 9x max pill cũng có thể dễ dàng đánh 1 hit 1 bạn lv 11x
3) Pill phân hóa ,làm cho những member bình thường ko dám bước chân ra nơi pk , vì khi ra là toàn bị 1 hit chết dù đã mặc set full ulpt 80 .

++ Phương án và giải pháp đưa ra +++
Kiến nghị a LK xóa bỏ các loại pill tăng HP khủng như và tăng cả dame def cùng với HP như chí tôn hỏa dương đơn , thái cực thần đơn
Các loại pill bán bằng điểm danh vọng ( Thái cực hoàn , bá vương đơn , kim cang hoàn..) nên trả về đúng với công dụng của nó :
--Loại tăng 15% chỉ số trong 2h thì sẽ ko dùng chung với buff hổ trợ của đại phu được .
--Loại tăng 3% các chỉ số trong 4h thì sẽ dùng chung được với buff hổ trợ đại phu nhưng ko dùng chung với loại 15% được .
Loại bồi nguyên đơn +300 nên được bán trong @shop để tăng thu nhập cho server , Nhưng loại tăng 500 thì nên dựa vào sự may mắn của các hiệp khách khi mở hộp võ huân random pill trong chợ ( hộp này khi mở random các loại pill +15% các chỉ số và 3% chỉ số và BND 300,500)

Cùng góp ý ! ko gạch đá nhé!
theo mình nghĩ, THÁI CỰC THẦN ĐƠNCHÍ TÔN HỎA DƯƠNG ĐƠN nên để lại, thay vì xóa bỏ, ta có thể giảm % công dụng của nó, CHÍ TÔN HỎA DƯƠNG ĐƠN có thể được tặng trong event đặc biệt với số lần sử dụng 1/1 2/2 3/3 và mở hộp với xác suất thấp chẳng hạn. Item THÁI CỰC THẦN ĐƠN bên DZO có giá 250@, tương đương 25k VNĐ cho 1/1 lần sử dụng, cũng nên fix % công dụng của nó xuống, thay vì bán 1/1 số lần sử dụng, ta có thể bán 3/3,6/6 với giá ở mức cao, nhưng không cao quá nhé :v Tính ra thì vừa có duy trì sever, vừa không phân biệt quá về khả năng kinh tế, thật sự những người có năng lực, chịu chơi, việc họ sử dụng những item đó là bình thường. Sever đúng là phải có cái hơn,cái thua, mới hấp dẫn. nhưng được bao nhiêu người như vậy? vì thế đa phần chung người chơi vẫn ít có khả năng sử dụng những item đó :3
Ý kiến riêng của mình, mời các bạn tiếp tục góp ý!

MrShj

Thượng Úy
1> Bồi Nguyên Đơn Tiểu : tăng 300 HP/1h ( nguồn : hộp 300 điểm Vh mua ở NPC : Huyết trung hiền , Map : Thị trường )
2> Tiên Dược Hộ Thể Hoàn : tăng 10% Def trong 2h . Không thể dùng chung với dd của Dp .
3> Tiên Dược Cần Công Hoàn : tăng 10% dame trong 2h . Không thể dùng chung với dd của Dp .
4>
5>
6> Bồi Nguyên Đơn Trung : tăng Hp len 500 trong 1h .( nguồn : hộp 300 điểm Vh mua ở NPC : Huyết trung hiền , Map : Thị trường )
7> Chí Tôn Hoàn :
8> Chí Tôn Hỏa Dương Đơn :

Hiện tại k log acc có đủ Pil nên k nhớ hết .
Chí Tôn Hoàn thì khá hiếm . trước có mấy cục mà nhai luôn , k đễ ý tác dụng kỹ .

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Công
dụng loại ji,nói rõ ra tui tìm hiểu oi post lên

Bác này giống bên dzo qua đây anti quá nhỉ
Giảm pill giảm tiền thì tất cả đều được hưởng chứ có phải người được người không đâu mà bác anti ghê vậy

Giảm giá tiền thì đồng nghĩa với việc đầu tư sẽ giảm lại còn bác muốn pro thì có những món trên trời dưới biển cho những người như bác sài nếu cảm thấy nó ko quá đắt vì ít có ai có thể mua được :D

Vietdj29

Binh Nhì
Bác này giống bên dzo qua đây anti quá nhỉ
Giảm pill giảm tiền thì tất cả đều được hưởng chứ có phải người được người không đâu mà bác anti ghê vậy

Giảm giá tiền thì đồng nghĩa với việc đầu tư sẽ giảm lại còn bác muốn pro thì có những món trên trời dưới biển cho những người như bác sài nếu cảm thấy nó ko quá đắt vì ít có ai có thể mua được :D
Lại Thánh Free GATO....giảm tiền thì ok tôi cũng thích nhưng giảm pill làm gì,bạn ko mua đc thì lại hô ko cho ng khác mua à? Anti hay ko thì ko đến lượt bạn phán nhé,mình chơi các phiên bản để so sanh hơn kém và quyết đinh chơi hay ko thôi,nhưng mình chơi fien bản nào cũn đầu tư ít nhìu chứ ko mong chờ free tất cả như bạn,à mà có khi chờ máy cái sever sắp sập thì nó frre đấy,vô mà tìm lại tuổi thơ di bạn

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Lại Thánh Free GATO....giảm tiền thì ok tôi cũng thích nhưng giảm pill làm gì,bạn ko mua đc thì lại hô ko cho ng khác mua à? Anti hay ko thì ko đến lượt bạn phán nhé,mình chơi các phiên bản để so sanh hơn kém và quyết đinh chơi hay ko thôi,nhưng mình chơi fien bản nào cũn đầu tư ít nhìu chứ ko mong chờ free tất cả như bạn,à mà có khi chờ máy cái sever sắp sập thì nó frre đấy,vô mà tìm lại tuổi thơ di bạn

Giảm lại cho nhưng thánh thích đầu tư thì qua sever dzo mà đâu tư
=))
Bác đừng ở đó mà tỏ vẻ ta đây biết đâu tư người khác thì ko biết à
Tôi chỉ muôn công bằng tất cả và tất cả mọi người ở đây đều muốn cần 1 Game để giải trí và street chứ ko phải là lúc nào cũng đặt nặng vấn đề nặng tiền bạc đâu
Còn bác thích vấn đề đó thì ở đây ko ai thích bạn đâu
Tôi thấy chả có ai anti về vụ pill lâu như bác mà lí luận dai như đĩa như bác đó
Dzo thẳng tiến đi bác

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
đây là 2pic để thảo luận, hãy đưa ra ý kiến để góp phần cho sv hoàn thiện
còn ở đây có ai thích bạn ấy hay ko thì, chắc chỉ có mỗi bạn ko thích thôi =))
còn vấn đề đồ st thì phải coi SV có kẹp hay ko kẹp cái đã
chấp nhận chơi game thì phải chấp nhận cạnh tranh, ai cũng muốn công bằng, thì vô game up đại cho mỗi ngừoi lên 13x rồi, rồi cấp cho mỗi ngừoi 1 bộ set max cho nó công bằng nhỉ, vì ai cũng như ai, giống chuyện thời bao cấp quá, ai cung như ai, ngừoi đóng góp nhiều, làm nhiều, cũng bằng thằng ở không

Vietdj29

Binh Nhì
Giảm lại cho nhưng thánh thích đầu tư thì qua sever dzo mà đâu tư
=))
Bác đừng ở đó mà tỏ vẻ ta đây biết đâu tư người khác thì ko biết à
Tôi chỉ muôn công bằng tất cả và tất cả mọi người ở đây đều muốn cần 1 Game để giải trí và street chứ ko phải là lúc nào cũng đặt nặng vấn đề nặng tiền bạc đâu
Còn bác thích vấn đề đó thì ở đây ko ai thích bạn đâu
Tôi thấy chả có ai anti về vụ pill lâu như bác mà lí luận dai như đĩa như bác đó
Dzo thẳng tiến đi bác
1 câu dzo 2 dzo,bạn sợ tôi hơn bạn à,ban thích giải trí thì bạn cứ chơi theo cách bạn mún đừng ảnh hưởng ng khác bằng những ý kiến vkl của bạn,ở đây tôi thấy bạn và 1 vai thành phần free,mong chờ vào nhà chùa thì ghét tôi thôi,cỡ như bạn tôi nghĩ nên làm cái game off cùng các thánh free khác mà tìm tuổi thơ...

Vietdj29

Binh Nhì
Chuẩn,cho
chấp nhận chơi game thì phải chấp nhận cạnh tranh, ai cũng muốn công bằng, thì vô game up đại cho mỗi ngừoi lên 13x rồi, rồi cấp cho mỗi ngừoi 1 bộ set max cho nó công bằng nhỉ, vì ai cũng như ai, giống chuyện thời bao cấp quá, ai cung như ai, ngừoi đóng góp nhiều, làm nhiều, cũng bằng thằng ở không[/quot
chấp nhận chơi game thì phải chấp nhận cạnh tranh, ai cũng muốn công bằng, thì vô game up đại cho mỗi ngừoi lên 13x rồi, rồi cấp cho mỗi ngừoi 1 bộ set max cho nó công bằng nhỉ, vì ai cũng như ai, giống chuyện thời bao cấp quá, ai cung như ai, ngừoi đóng góp nhiều, làm nhiều, cũng bằng thằng ở không
Chuẩn,hay làm cái sever tên là Thời Bao Cấp cho các Thánh free trên con đường tìm về tuổi thơ,vkl với mấy bạn,ko bít chơi đc mấy phiên bản mà lên đây phán game ng ta cứ như game của riêng mình

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên