[Thảo luận] Pill và thuốc lắc khi pk !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ
Chả ai kiểm chứng và cũng chả ai biết bác có ăn hành hay ko nhưng các char pk = skill có stack =combo thì char ninja có kẹp cũng chả sao cả, ko có kẹp = auto thì ninja dựa vào damage return và DB nhiều nên bên US thấy chả mấy ninja nào nổi bật đc ở Ip cả :))).
Nói pk stack damage = auto đụt não thì stack = combo cũng thế cả thôi =))... mà ninja stack = auto còn phải thao tác nhiều hơn cả char # stack skill cơ =))))

thế sao chú ko nhớ thời pk rầm rộ bên US, chỉ có mặt cung và Ninja đáng đứng ở chiến trường. chú ko thấy người nổi bật vì chú nào đc kiểm chứng,nào đc mãn nhãn.
Kẹp là gần đây mới có,chứ trc đây fix kẹp, ai bá ai đạo.

Gladiator

Hạ Sĩ
nó canh cổng rồi còn vác cái mặt ra cho nó đánh
còn vụ TK thì sr bác kia, cái đó thì ko biết là nó đc up từ 2008
Thế no ko train nó thích làm boss TLC nó canh cổng cả ngày đấy , bạn muốn pk thì bạn làm gì ? nó log con clone đứng canh thấy ai ra nó log acc chính vào thì làm dc cái quẹo gì nó ? bạn biết nó có bao nhiêu con clone àh ?

Natsu

Binh Nhì
thế sao chú ko nhớ thời pk rầm rộ bên US, chỉ có mặt cung và Ninja đáng đứng ở chiến trường. chú ko thấy người nổi bật vì chú nào đc kiểm chứng,nào đc mãn nhãn.
Kẹp là gần đây mới có,chứ trc đây fix kẹp, ai bá ai đạo.
Cái vụ US khỏi bàn nữa vì bác chơi nửa chục năm r , em ko có khả năng biết mấy cái đấy nhiều= bác . Nếu như ko có kẹp thì nin bá đạo là ko sai đc.
Còn vụ pill :
Cái pill VH , Nam Lâm thì ko có ko đc rồi mà nó cũng chả có t/d quá lớn như các 1 số pill CTHDD ( omni pill ) và Phoenix pill thế nên nó chẳng làm ảnh hưởng quá đến pk , cái này chắc chẳng ai ý kiến.
Còn pill bán trong @shop : có cái Thái cực thần đơn (GAP ) là đc rồi .sv drop rate thì thấp , đồ đạc sẽ cùi , ko có GAP đao tank mệt bỏ mịa, mấy char khác muốn solo cũng ko nổi , đi Phục Ma động chắc chết liên tục =)) ( cái pt của bác 8x đi ngon PMĐ thì chắc toàn set [7][8] , op def 9 10 , nhưng sv này kiếm đc hơi bị khó cái set đó =))

chjpzinkute

Gia nhập giang hồ
kẹp kill thì lv thấp giết dc lv cao ! nhưng chả nhẽ mấy ông lv cao kia để lv thấp kẹp à :D
mình khá thích cái vụ kẹp kill
ý kiến cá nhân :D

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Một số quan điểm cá nhân: (lak =pill)
- lak nên bán nhưng hạn chế bán những thứ + 15% trở trên gây mất cân = char.
- bán những thứ + ít thì số lần dùng tăng thêm tý ( hàng khuyên dùng :))
Vấn đề mấy bạn trên tranh cãi thật ra cũng chả có gì nhưng có 1 ý kiến:
-Nếu mọi char bị quy tụ thành 1 ( char kiếm điển hình sv pri) vì khi cắn lak sẽ dc nhiều hơn các char còn lại. Tình trạng này chúng ta đã thấy qua các sv.
- Mọi người cứ nghĩ tên nó thì nó phải làm chuyện đó, ví dụ đp thì cave suốt đời, mặc dù 10x+ max đồ max lak đập thằng đối phương đồ cũng thường thường max lak tỷ lệ thắng ko quá 30% thì bạn có cảm tưởng gì.
- Nếu dc chọn hệ số dame. Ví dụ: khi chưa có lak đối phương có 1k8 và mình gây dc khoản 600 dame, khi có lak máu 3k dame khoản 800-900. Thì các bạn chọn thế nào.
- Chắc các bạn cũng biết chỉ số cơ bản tăng theo lv thì thế nào rồi, và những char tăng ít thì sẽ bất lợi khi dùng 1 số vật phẩm cộng cao.
Và 1 điều nữa "nếu" chúng ta ko bán các lak cao cấp,nhưng vẫn bán những thứ khác,ng` này có, ng` kia cũng có , thì ko có gì khác biệt cả, nhưng nó lại tránh đc tình trạng "đập phát chết luôn".
Như bạn Gla nói chúng ta nên để trình độ quyết định chứ đừng dùng tiền, vì HK chúng ta ko phải là nơi vung tiền để bá đạo.

MrShj

Thượng Úy
- tớ nghĩ vẫn nên bán , nhưng đúng tiêu chuẩn 5-10% ( đồng bộ )
- Khả năng tiếp cận sỡ hữu Item : 2-5k vnd / cục .
- Vì lý do : Sv giá item thấp , nhưng k thể là Pri , và nên nhiều chủng loại Item dc bán @= shop .
Doanh thu SV ổn định thì chúng ta mới có cái gọi là lâu dài dc.

1 Khi đã chơi game : tốn tiền net , tiền mạng , tiền máy tính ...thì chắc cũng k ngại tốn them . và các khoàn tốn thêmy ày Team cũng phải trả tiền mạng , tien SV , tiền nhân lực , tiền chất xám , và tiền lương cho chính bản thân họ nghỉ việc ở nhà làm game .

Cho nên : ai muốn Item này , Item nọ k bán trong @shop thì => Play game mini .

HKGHVN

Gia nhập giang hồ
Đây là sv người ta đầu tư tiền của , công sức xây dựng nên: Xu hướng sv thuần việt tốt nhất trừ trước tới nay. Kteam muốn vận hành tốt thì phải có thu nhập, lãi từ sv đẻ ra .Vì vậy $ tiền ảnh hưởng tới mức độ khủng của nhân vật là điều không thể thay đổi! Không bao giờ có công bằng tuyệt đối đâu, Người ta có tiền thì bỏ tiền vào game, thoả mãn niềm đam mê của mình. Còn ai không có tiền, hay chỉ muốn Free thì chấp nhận thực tế:mình không thuộc tầng lớp đấy. ngưu tầm ngưu mã tầm mã đi! Theo nguyên lý 20/80 thì có tới 80% là thuộc tầng lớp bình dân nên bạn cũng không phải lo lắng đâu.
Theo ý kiến mình thi Kteam nên tăng mức độ khó, giá cả của CTHDĐ ,CTH càng cao càng tốt , Cao thế nào chỉ có LK quyết định đc vì phụ thuộc chất lượng game vv....Hàng +10 .... cũng thế .Chứ như dzogame hàng +10 giờ 2m đã có thể cầm đuợc @@ . Chí ít phải bỏ ra >>10 m ( mình mong đó là tiền >>100m :rolleyes: )thì sv có khả năng lâu dài được. Tất nhiên,điều đó phụ thuộc nhiều vào chất lượng game, số lượng x chơi, khả năng PR, chăm sóc khách hàng ( vip ,Cao . binh thường).
Vì vậy , chúng ta chỉ nên đóng góp ý kiến về những gì Kteam hỏi, cần đc trợ gjúp. Đừng có kêu ca đòi hỏi này nọ. Càng kêu càng nhanh chán.Cái mình muốn là sự ổn định lâu dài của sv ( 4 năm :cool: con số trong mơ của tôi) chứ không phải để thõa mãn THÚ vui nhất thời. Vãi các THÁNH nghèo mà còn làm sang!
Chúc Kteam làm ăn phát đạt, sức khoẻ tràn trề . SV ổn định sinh lãi đều đều , Nhà nhà hk YULgangVn. người người chơi HK.:D

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Đây là sv người ta đầu tư tiền của , công sức xây dựng nên: Xu hướng sv thuần việt tốt nhất trừ trước tới nay. Kteam muốn vận hành tốt thì phải có thu nhập, lãi từ sv đẻ ra .Vì vậy $ tiền ảnh hưởng tới mức độ khủng của nhân vật là điều không thể thay đổi! Không bao giờ có công bằng tuyệt đối đâu, Người ta có tiền thì bỏ tiền vào game, thoả mãn niềm đam mê của mình. Còn ai không có tiền, hay chỉ muốn Free thì chấp nhận thực tế:mình không thuộc tầng lớp đấy. ngưu tầm ngưu mã tầm mã đi! Theo nguyên lý 20/80 thì có tới 80% là thuộc tầng lớp bình dân nên bạn cũng không phải lo lắng đâu.
Theo ý kiến mình thi Kteam nên tăng mức độ khó, giá cả của CTHDĐ ,CTH càng cao càng tốt , Cao thế nào chỉ có LK quyết định đc vì phụ thuộc chất lượng game vv....Hàng +10 .... cũng thế .Chứ như dzogame hàng +10 giờ 2m đã có thể cầm đuợc @@ . Chí ít phải bỏ ra >>10 m ( mình mong đó là tiền >>100m :rolleyes: )thì sv có khả năng lâu dài được. Tất nhiên,điều đó phụ thuộc nhiều vào chất lượng game, số lượng x chơi, khả năng PR, chăm sóc khách hàng ( vip ,Cao . binh thường).
Vì vậy , chúng ta chỉ nên đóng góp ý kiến về những gì Kteam hỏi, cần đc trợ gjúp. Đừng có kêu ca đòi hỏi này nọ. Càng kêu càng nhanh chán.Cái mình muốn là sự ổn định lâu dài của sv ( 4 năm :cool: con số trong mơ của tôi) chứ không phải để thõa mãn THÚ vui nhất thời. Vãi các THÁNH nghèo mà còn làm sang!
Chúc Kteam làm ăn phát đạt, sức khoẻ tràn trề . SV ổn định sinh lãi đều đều , Nhà nhà hk YULgangVn. người người chơi HK.:D

Chính xác là thế rồi
Mình cũng đồng ý với bạn vài điều
1 số điều mình cũng góp ý thêm
Ta nên hạn chế những pill tăng khủng đi
còn VK + 10 ở sever này mà bỏ ra trên dưới 10m thì cũng hơi cao
Nhưng muốn sv tồn tại lâu thì phải chấp nhận
Hy vọng sever phát triển bền vững

p/s: số bài viết của bạn khiến người ta rất dể hiểu nhầm

MrShj

Thượng Úy

Rất thích cmt này , 1 thằng giàu nhưng k có sự may mắn thì e là k bằng 1 thằng Dp ngheo` đì buf nhóm dc share 1 món VIP theo chế độ xoay vong` .

Còn con số 4 năm mình ao ước là hơn . k muốn đổi game hoài đâu

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Quá chuẩn bạn à. Hy vọng sv chúng ta sẽ hơn 4 năm :).

MaKiemBatTu

Gia nhập giang hồ
mình thấy Gla đâu có nói là sẽ cấm pill+lắc đâu nhỉ mà là hạn chế tác dụng của nó thôi kia ,giá cả thì mình ko bàn đến.Nhưng quan điểm mình thì khi chơi HKAS mỗi lần trong G ai kêu pk thì chỉ cần 1 bình máu st thay 1 set pk là lao ra đánh nhau được rồi,dĩ nhiên set pk cũng phải bỏ tiền ra mua thôi,bạn có VND thì bỏ VND ra mà mua,ai ko có thì bỏ sức ra train mà op.Vấn đề là khi pill có tác dụng + giá thành quá cao khiến mọi người cảm thấy lười pk,chả lẽ mỗi lần có người réo pk lại tốn thêm vài tram k cắn pill,thôi im lặng train cho phẻ :D.Đây là quan điểm của mình và cũng xin nhắc lại MÌNH KO ĐỀ XUẤT CẤM PILL MÀ MUỐN HẠN CHẾ CÁC LOẠI PILL + TÁC DỤNG CỦA NÓ (hạn chế ra sao thì mong dc mọi người cùng ý kiến thảo luận tiếp)

Gladiator

Hạ Sĩ
mình thấy Gla đâu có nói là sẽ cấm pill+lắc đâu nhỉ mà là hạn chế tác dụng của nó thôi kia ,giá cả thì mình ko bàn đến.Nhưng quan điểm mình thì khi chơi HKAS mỗi lần trong G ai kêu pk thì chỉ cần 1 bình máu st thay 1 set pk là lao ra đánh nhau được rồi,dĩ nhiên set pk cũng phải bỏ tiền ra mua thôi,bạn có VND thì bỏ VND ra mà mua,ai ko có thì bỏ sức ra train mà op.Vấn đề là khi pill có tác dụng + giá thành quá cao khiến mọi người cảm thấy lười pk,chả lẽ mỗi lần có người réo pk lại tốn thêm vài tram k cắn pill,thôi im lặng train cho phẻ :D.Đây là quan điểm của mình và cũng xin nhắc lại MÌNH KO ĐỀ XUẤT CẤM PILL MÀ MUỐN HẠN CHẾ CÁC LOẠI PILL + TÁC DỤNG CỦA NÓ (hạn chế ra sao thì mong dc mọi người cùng ý kiến thảo luận tiếp)
Có mỗi bạn này là đọc kỹ topic của mình , Hạn chế những loại pill tăng HP và chỉ số quá khủng mà thôi , 1 thằng 7x mà máu nó 5k thì lấy gì mà đập nó .

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Có mỗi bạn này là đọc kỹ topic của mình , Hạn chế những loại pill tăng HP và chỉ số quá khủng mà thôi , 1 thằng 7x mà máu nó 5k thì lấy gì mà đập nó .
Mấy bạn kia cứ tưởng ko bán, các loại luôn nên phản ứng thế, chứ mấy loại + quá cao thì nên loại ra, hay có biện pháp giảm đi tý xíu.
Những cảnh tượng đó mình từng gặp và cũng ức chế nên cắn max, nhưng quá đen vì đối mặt là char thương 77~80. rất khó khăn khi PVP vì chỉ số của thương lúc đó thuộc dạng khủng chỉ thua dp cùng cấp.
Các ấy cứ nghĩ cắn max là vip nhưng xin lỗi nếu gặp 1 char kiếm 10x or cao hơn mà cắn max và đồ đạc ngang nhau thì tôi đảm bảo ko char nào dc hưởng những con số tốt hơn kiếm, và tỷ lệ thắng luôn thấp hơn ấy ạ.

Vietdj29

Binh Nhì
Chuẩn,tôi cũng đéo mún cãi nhau thêm với mấy thánh bao cấp vì vừa rồi mới bị LK cảnh cáo,nên để cho mấy ae vào ý kiến dùm,bon kia nó hay mơ thời kì bao cấp lắm,cái gi cũng mún bằng ng ta mặc dù tiền ko mún bỏ,vãi cả đam mê

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên