[Thảo luận] Pill và thuốc lắc khi pk !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Natsu

Binh Nhì
Nói chung là thế này :
Pill và cả auto là cái cơ bản của game , các phiên bản đang sống tốt hiện nay : US, Hàn , Thái sắp tới có EU nữa đều có pill , thế quái nào các bạn cứ thích bỏ mấy chức năng của game thế ?

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
=)) mình thật bạn có suy nghĩ hài huớc quá, set pk mà bình thường, bạn đang đem chuẩn bên dzo qua áp dụng sao, thấy bên dzo set 80 nó thường quá, nên đem cái chuẩn ai cũng có, còn bên sv này hạn chế rất là nhiều, nhiều bạn nói sv ko nên rớt đồ như dzo mà lại đem chuẩn bên dzo qua áp dụng :)

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Không nên cãi nhau với những người như thế này nó làm mình tốn nước bọt
Chỉ có 2 đứa này là đang anti việc giảm số lượng pill và giảm giá thôi là vietdj và thanhkiem này
Ko nên nói nhiều với những loại người nói mãi không hiểu chuyện nữa
Không biết lấy KN từ dzo mà chỉ biết về bản thân mình
Miệng thì luôn nói giàu nghèo ta đây là ngon lắm. chỉ có kẻ ngốc mới ko hiểu và post bài 1 cách mù quáng
Xem như bạn và vietdj biết tất cả đi
Còn lại không ai biết không ai có tiền không ai bằng 2 bạn được
Gladiator không phải tốn nc bọt với những hạn người như thế này nữa
=)), nói chuyện thì phải nói cho công bằng, mình chưa từng nói là mình giàu, và thực sự mình đang còn ăn bám gia đình thôi, và mình chưa từng nói phải giảm giá pill
bạn muốn cấm, ok đưa ra lý do đi, nói ko lại thì bắt đầu giảng đạo lý, cùn quá đi bạn ơi =))

Gladiator

Hạ Sĩ
=)) mình thật bạn có suy nghĩ hài huớc quá, set pk mà bình thường, bạn đang đem chuẩn bên dzo qua áp dụng sao, thấy bên dzo set 80 nó thường quá, nên đem cái chuẩn ai cũng có, còn bên sv này hạn chế rất là nhiều, nhiều bạn nói sv ko nên rớt đồ như dzo mà lại đem chuẩn bên dzo qua áp dụng :)
Không có 80 thì xài ulpt 6x 7x thậm chỉ cả 5x nếu muốn , chẵn lẽ những cái đó ko được gọi là set pk hay sao , bạn nghỉ rằng set pk nhất thiết phải full 80 àh ?? Tóm lại bạn có tư tưởng muốn đem tiền đè người .

Gladiator

Hạ Sĩ
=)), nói chuyện thì phải nói cho công bằng, mình chưa từng nói là mình giàu, và thực sự mình đang còn ăn bám gia đình thôi, và mình chưa từng nói phải giảm giá pill
bạn muốn cấm, ok đưa ra lý do đi, nói ko lại thì bắt đầu giảng đạo lý, cùn quá đi bạn ơi =))
Muốn lý do thì nhìn cái bắc hải của Dzogame đi . Dân Việt Nam chứ chẳn phải dân bên US hay EU đâu mà đem ra so sánh với những server đó .

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
mặc set pk cùi bị nó hành cho lại la lấy tiền đè người -))
muốn đem so sánh thì phải đem mấy sv tồn lại lâu rồi ra so sánh chứ, bên Us thì sao, nó có đủ mọi loại pill mà có ai than gì đâu
mình ko có cái tư tưởng lấy tiền đè người, tư tưởng của mình là người ta nạp @ nhiều, người ta có quyền đc hưởng nhiều, mình chơi ít đầu tư, hài lòng với những gì mình có
còn tư tưởng của bạn chắc là gì, ít đầu tư mà muốn mạnh, muốn công bằng, muốn ngang hàng với người đầu tư nhiều chắc =))

Gladiator

Hạ Sĩ
Nói chung là thế này :
Pill và cả auto là cái cơ bản của game , các phiên bản đang sống tốt hiện nay : US, Hàn , Thái sắp tới có EU nữa đều có pill , thế quái nào các bạn cứ thích bỏ mấy chức năng của game thế ?
Cơ bản cái quái chứ cơ bản , ko thấy thằng Dzô nó thích bán pill gì vào @shop là nó bán đó sao . Định nghĩa được cái chữ cơ bản là như thế nào không mà phán như thánh . US Hàn Thái thì mức sống của dân nó như thế nào ? Sao cứ thích đem nước ngoài so sánh với VN vậy , Bên nước ngoài nó xài đô la vậy bạn cũng đổi VND ra đô la mà ra chợ mua đồ cho giống tụi nó . Mấy pà hàng chợ vặt vô trong mã rồi bạn hãy nói câu "Bên US nó cũng xài đô la và rất phát triển" để coi mấy pả hành động gì tiếp theo.

Gladiator

Hạ Sĩ
mặc set pk cùi bị nó hành cho lại la lấy tiền đè người -))
muốn đem so sánh thì phải đem mấy sv tồn lại lâu rồi ra so sánh chứ, bên Us thì sao, nó có đủ mọi loại pill mà có ai than gì đâu
mình ko có cái tư tưởng lấy tiền đè người, tư tưởng của mình là người ta nạp @ nhiều, người ta có quyền đc hưởng nhiều, mình chơi ít đầu tư, hài lòng với những gì mình có
còn tư tưởng của bạn chắc là gì, ít đầu tư mà muốn mạnh, muốn công bằng, muốn ngang hàng với người đầu tư nhiều chắc =))
Đồ cùi thì chấp nhận bị hành là điều đương nhiên , còn đằng này đồ ngang nó mà thua nó cái pill , nó đập 1 phát chết ngắc thì sao ? Biết bao nhiêu người bỏ Dzogame vì việc đó bạn biết không , chỉ nội bộ trong G tôi thôi đã hơn 30 người chán nản vụ pk mà bỏ game . Ra toàn bị 1 hit chết thì chẳn còn ai thiết tha chơi nữa . Mà lý do 1 hit là do đâu ? Do pill lắc hổ trợ quá khủng , chỉ số 1 thằng 7x mà = với 1 thằng 10x thì thằng ngang lv nào chịu nổi ?

Natsu

Binh Nhì
@ shop bán mỗi Thái Cực Thần Đơn (GAP) là được rồi mà.
Còn mấy pill khác thì có thể tự chế , kiếm như pill VH , Nam Lâm,...
Còn bạn nói về BH của Dzo thì mình kêu bạn sang nhìn BH của US đi . Căn bản dân VN toàn cắm đầu - đít vào farm vs train thì nó chả vắng.
Cũng chưa nói sv này thế nào nhưng mà cứ mang cái dzo ra làm tiêu chuẩn nhỉ ? Buồn cười,.

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ
Tại sao ngày xưa những trận war G , những trận pk diễn ra rất đông đảo nghe nói pk là ai ai cũng hào hứng , chứ chẳn phải như bây giờ , rủ đi pk thì ai ai cũng trả lời là "ko có pill ra cúng điểm cho nó thì được" , những trận war G cũng mất tâm .Trong G mà có 1 thằng max pill xài chí tôn phù thì cố gắng đánh die nó nó lại hồi sinh tại chổ và tiếp tục chém . Riết chẳn còn G nào muốn war , làm sao cho người người nhà nhà có thể bước chân ra pk để tạo một cộng đồng đông đảo đó mới là HK đáng để chơi .
mình đồng tình với bạn ngay từ đầu về các khoản pill. và pill nó sẽ hạn chế rất nhiều trong các cuộc PK về số lượng người tham gia.
nào là yêu cầu lên lv chậm để tìm sự sảng khoái, thế mà nào là zThanhKiemz,nào là natsu nói chuyện như Dzo. sét ful 80. pk max pill mới đc. acc 10x ,11x rồi lại còn TT, xin lỗi LK đã đưa ra cái poster cho game là sống lại những kỉ niệm AS, cần AS vì sao vì Dzo quá nhàm chám.
pk,warG người ta cần số lượng đông đảo, chứ ko cần mấy thằng max pill ST hổ báo. đừng để cảnh chính tà gạ gẫm nhau,cắn pill để đi pk. mà cắn xong thì núp hết. rồi STH lên chửi nhau hèn hạ. thằng chạy thì cười thầm trong bụng,tự nhủ mình rằng:" nó chửi chắc chừa mình ra" - ôi tiểu nhân.
Phương châm 2-3 tuần 35, mở map từ từ,ko hỗ trợ nhiều về mặt exp thì xin lỗi dù có auto 24/24 thì 1 năm cũng chưa có 11x đâu. nên nhớ lại AS gần sn lần thứ 3 thì cũng là lần báo tử của game(30/9/2009). nhưng rồi sao. top lv 113 mà lại là char cung.
thì cũng xin các bạn đừng nghĩ đến 10x,11x khi game còn chưa ra.đừng có nghĩ đến những chuyện đi phó bản này nọ. cũng đừng nghĩ sẽ có set đồ ful 80, ful 30% +9.10. Thời AS hưng thịnh 1v 30% giá 500k vnd (2007- nửa chỉ vàng) thời nay mà vậy thì :)). 1 cây vk 71m ful 29% +6 của tôi hồi đó còn bán đc gần 2m VND.
các chú cứ mong muốn pill sẽ lấy đc từ các event,từ chế NL. game mới mở mà event cho pill này nọ chơi kể cùng chán. Map Nam Lâm mở ngay đc sao? đủ khả năng di chuyển sang đó ngay từ đầu sao mà nói chuyện như Dzo thế,cái gì cũng có sẵn thế. sống và nhìn vào mặt thật cái đi, đừng sống ảo tưởng quá.
còn chú Natsu nói anh chơi TK bên ÚS bị ăn hành nhiều quá ấy, thì chú nhầm. US có mặt gần 8năm rồi chú,anh chơi TK cũng đc gần 5 năm, đừng nói gần đây bị ăn hành, sao ko nói chuyện trc kia đi.TK mà pk chỉ phụ thuộc vào kẹp,lại còn kẹp auto, xin chú pk như thế não nó đụt đi nhiều lắm =)).

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Đồ cùi thì chấp nhận bị hành là điều đương nhiên , còn đằng này đồ ngang nó mà thua nó cái pill , nó đập 1 phát chết ngắc thì sao ? Biết bao nhiêu người bỏ Dzogame vì việc đó bạn biết không , chỉ nội bộ trong G tôi thôi đã hơn 30 người chán nản vụ pk mà bỏ game . Ra toàn bị 1 hit chết thì chẳn còn ai thiết tha chơi nữa . Mà lý do 1 hit là do đâu ? Do pill lắc hổ trợ quá khủng , chỉ số 1 thằng 7x mà = với 1 thằng 10x thì thằng ngang lv nào chịu nổi ?
bạn chấp nhận bị hành bởi 1 người set pro hơn mà ko chấp nhận nổi bị hành bởi 1 người max pill sao, pill này thì các sv khác điều chấp nhận, thậm chí người việt chơi bên Us cũng chả phàn nàn gì

Gladiator

Hạ Sĩ
bạn chấp nhận bị hành bởi 1 người set pro hơn mà ko chấp nhận nổi bị hành bởi 1 người max pill sao, pill này thì các sv khác điều chấp nhận, thậm chí người việt chơi bên Us cũng chả phàn nàn gì
Bao nhiêu công sức đập đồ của bạn bị vô nghĩa trước tác dụng của pill lắc thì cảm giác của bạn ra sao ? Càng nói càng muốn thể hiện tư tưởng lấy pill đè người khác . Sao ko để kỹ năng pk và cái set đồ bạn dày công đầu tư quyết định ?

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
ok, chấp nhận, mỗi người 1 cách nghĩ, 1 cách chơi khác nhau, nói 1 chút nữa nóng máu lên thì ko hay, còn bạn gì ở trên ấy, lv 35 làm gì 2-3 tuần, mình đảm bảo với bạn 4 ngày là up rồi

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Bao nhiêu công sức đập đồ của bạn bị vô nghĩa trước tác dụng của pill lắc thì cảm giác của bạn ra sao ? Càng nói càng muốn thể hiện tư tưởng lấy pill đè người khác . Sao ko để kỹ năng pk và cái set đồ bạn dày công đầu tư quyết định ?
mình cũng ko muốn CM nữa đâu, bạn bỏ ra công sức đập đồ thì bạn hưởng cái bạn bỏ ra, bạn hành đc thằng ko có đồ, 2 người đồ ngang nhau, người ta cắn pill sao bạn ko cắn
As đóng của game từ năm 2009 mà anh chơi Tk được 5 năm, lạy hồn

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ
tôi vẫn muốn sv mới mở này về vấn đề pill. thì chỉ nên tồn tại pill VH,pill nam lâm(chế đc khi mở map), ko nên tồn tại những loại pill hỗ trợ PK (hỗ trợ train thì khi nào mở map 10x thì nên tồn tại). Phó bản Phục Ma Động 1 team của G tôi chẳng ai cần pill vẫn qua bình thường như cơm bữa (8x).
2pic lập ra là để thảo luận về vấn để pil,để tránh sự phụ thuộc và nhàm chán ở những trận pk,war G. chứ ko phải nơi các chú so nhiều tiền,so giàu nghèo. so mạnh yếu. sự mạnh yếu hãy để các char và khả năng pk quyết định.

Natsu

Binh Nhì
mình đồng tình với bạn ngay từ đầu về các khoản pill. và pill nó sẽ hạn chế rất nhiều trong các cuộc PK về số lượng người tham gia.
nào là yêu cầu lên lv chậm để tìm sự sảng khoái, thế mà nào là zThanhKiemz,nào là natsu nói chuyện như Dzo. sét ful 80. pk max pill mới đc. acc 10x ,11x rồi lại còn TT, xin lỗi LK đã đưa ra cái poster cho game là sống lại những kỉ niệm AS, cần AS vì sao vì Dzo quá nhàm chám.
pk,warG người ta cần số lượng đông đảo, chứ ko cần mấy thằng max pill ST hổ báo. đừng để cảnh chính tà gạ gẫm nhau,cắn pill để đi pk. mà cắn xong thì núp hết. rồi STH lên chửi nhau hèn hạ. thằng chạy thì cười thầm trong bụng,tự nhủ mình rằng:" nó chửi chắc chừa mình ra" - ôi tiểu nhân.
Phương châm 2-3 tuần 35, mở map từ từ,ko hỗ trợ nhiều về mặt exp thì xin lỗi dù có auto 24/24 thì 1 năm cũng chưa có 11x đâu. nên nhớ lại AS gần sn lần thứ 3 thì cũng là lần báo tử của game(30/9/2009). nhưng rồi sao. top lv 113 mà lại là char cung.
thì cũng xin các bạn đừng nghĩ đến 10x,11x khi game còn chưa ra.đừng có nghĩ đến những chuyện đi phó bản này nọ. cũng đừng nghĩ sẽ có set đồ ful 80, ful 30% +9.10. Thời AS hưng thịnh 1v 30% giá 500k vnd (2007- nửa chỉ vàng) thời nay mà vậy thì :)). 1 cây vk 71m ful 29% +6 của tôi hồi đó còn bán đc gần 2m VND.
các chú cứ mong muốn pill sẽ lấy đc từ các event,từ chế NL. game mới mở mà event cho pill này nọ chơi kể cùng chán. Map Nam Lâm mở ngay đc sao? đủ khả năng di chuyển sang đó ngay từ đầu sao mà nói chuyện như Dzo thế,cái gì cũng có sẵn thế. sống và nhìn vào mặt thật cái đi, đừng sống ảo tưởng quá.
còn chú Natsu nói anh chơi TK bên ÚS bị ăn hành nhiều quá ấy, thì chú nhầm. US có mặt gần 8năm rồi chú,anh chơi TK cũng đc gần 5 năm, đừng nói gần đây bị ăn hành, sao ko nói chuyện trc kia đi.TK mà pk chỉ phụ thuộc vào kẹp,lại còn kẹp auto, xin chú pk như thế não nó đụt đi nhiều lắm =)).
Chả ai kiểm chứng và cũng chả ai biết bác có ăn hành hay ko nhưng các char pk = skill có stack =combo thì char ninja có kẹp cũng chả sao cả, ko có kẹp = auto thì ninja dựa vào damage return và DB nhiều nên bên US thấy chả mấy ninja nào nổi bật đc ở Ip cả :))).
Nói pk stack damage = auto đụt não thì stack = combo cũng thế cả thôi =))... mà ninja stack = auto còn phải thao tác nhiều hơn cả char # stack skill cơ =))))

gyakutenno89

Gia nhập giang hồ
mình cũng ko muốn CM nữa đâu, bạn bỏ ra công sức đập đồ thì bạn hưởng cái bạn bỏ ra, bạn hành đc thằng ko có đồ, 2 người đồ ngang nhau, người ta cắn pill sao bạn ko cắn
sao chú ko nghĩ pill ko tồn tại và chả thằng nào cắn, mà vẫn bị thằng khác cho ăn hành.
mà chú gà vãi cả đái. khi AS đóng cửa, cuộc di dân sang US thì char tk đã tồn tại trc đó ở Private rồi, anh nói gần 5 năm, chú giơ bàn tay lên đếm hộ anh từ 2008-2013 là bao nhiêu =)).

MrShj

Thượng Úy
Nhắc lại 1 câu của DeMonThorn : " Chúng tôi k dám khẳng định game sẽ k bị đồng tiền chi phối , nhưng sẽ cố gắng làm giảm mức độ bị chi phối xuống mức thấp nhất " => có nghĩa anh ấy nói : sẽ k có chữ giàu nghèo : mà chỉ có khá giả và bình dân .

Cho nên : pil sẽ vẫn có , và những người có tiền thì chỉ hơn dc ng ít tiền 1-2 loại , và cũng k có cách biệt gì mấy !
VD : it tiền xài HP 300 thì có tiền mua dc HP 500 trong Sieu thi với giá gấp đôi HP 300 .

Ý kến hết , xin quý vị cho 1 tráng pháo ...
tay .

Gladiator

Hạ Sĩ
Đồ thì đập một lần xài được nhiều lần , pill thì sao ? chẳn lẽ lúc nào cũng phải có mới dám vác mặt ra PK hay sao , Những thằng tiền nhiều thì nó chơi pill 24/24 nó canh cổng đấy , Ra xem nó có tha cho bạn hay ko .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên