THẢO LUẬN Thắc mắc về khí công cknd của thương

ThienDiem

Trung Sĩ
Nghe mà mát lòng mát dạ, mình có làm ít nhất 1 topic về vấn đề này rồi, đến topic người khác làm thì mới dc fix, hic tủi thân vler
Bọn tui nói về CKND ko phải 1 lần đâu. Từ lúc cần bằng đã nói rồi. Có áo nghe đâu, toàn trả lời thương chỉ mạnh khi nộ.
Giờ vừa vui vừa xót cho con thương , đầu tư và tâm huyết lâu nay cuối cùng cái kc quan trọng thế lại lỗi, làm thương bị tù đi nhất nhiều .

DaiKa

Binh Nhì
Chắc bạn nhầm. Khi nói CLVC tăng vào Ctrl S thì nó tăng hết đâu có phân biệt PK hay là gì đâu, nó là tăng chỉ số cơ bản mà.

Còn cái 0.5% dame chiêu chí mạng liên hoàn mình confirm đang có tác dụng cho cả PK lẫn đánh quái.

GM có thể tẩy KC để test cho bạn yên tâm.
Trả lại ae thương 1,5% clvc x Số điểm khí công vào ctrl S nhé
vạy vd 20 điẻm là thêm 30 clvc hay 30% clvc đang có vậy @Huyết Ban Nick . Nếu giống kiếm thì nó chỉ là 30 điểm thui !

namnam

Gia nhập giang hồ
Trả lại ae thương 1,5% clvc x Số điểm khí công vào ctrl S nhé
Xin lỗi cmn ko liên quan. Trước đây HBN có nói CKND và dòng trên của TCKL ko tác dụng khi PK. Nay trả CKND vào ctrl S tức là có tác dụng cho PK rồi. Vậy còn dòng trên của TCKL thì sao?
Ở trang trc Ali có hỏi tại sao trc đây HBN lại nói CKND và dòng trên TCKL ko tác dụng khi PK, nay xin hỏi lại lý do vì sao như vậy?
@Huyết Ban Nick , @Lion_King mong Adm hồi đáp giúp.

SuperCover

Trung Sĩ
Xin lỗi cmn ko liên quan. Trước đây HBN có nói CKND và dòng trên của TCKL ko tác dụng khi PK. Nay trả CKND vào ctrl S tức là có tác dụng cho PK rồi. Vậy còn dòng trên của TCKL thì sao?
Ở trang trc Ali có hỏi tại sao trc đây HBN lại nói CKND và dòng trên TCKL ko tác dụng khi PK, nay xin hỏi lại lý do vì sao như vậy?
dòng trên là dòng nào ông. Minh nhớ là tckl bị lỗi ở dòng đả kích võ công tức là tác dụng giống như " chân vũ tuyệt kích" của đao, chi khác là nó auto 100% :)). Có cái đó là bị HBN bỏ và chỉ tác dụng trên quái, còn cái dòng công lực võ công là giống dòng clvc của thương hình như vẫn + bình thường mà.

ThienDiem

Trung Sĩ
dòng trên là dòng nào ông. Minh nhớ là tckl bị lỗi ở dòng đả kích võ công tức là tác dụng giống như " chân vũ tuyệt kích" của đao, chi khác là nó auto 100% :)). Có cái đó là bị HBN bỏ và chỉ tác dụng trên quái, còn cái dòng công lực võ công là giống dòng clvc của thương hình như vẫn + bình thường mà.
Đó là cái mà Tui thắc mắc lâu nay về thương . Giờ 2 GM trả lời 2 cách khác nhau. Chịu nhục từ 80 lên 102 mới được fix.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
các bạn sẽ cải thiện được khoản 200~300 dame tùy theo skill. trước đây tưởng nhầm nó là điểm đã kích võ công như đại phu. Nhưng thực ra nó cộng thẳng clvc vào ctrl S.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
TCKL của đại phu có 2 dame được cộng thêm là clvc và đã kích võ công. Hiện tại chỉ có DKVC là ko có tác dụng khi pk thôi

ThienDiem

Trung Sĩ
các bạn sẽ cải thiện được khoản 200~300 dame tùy theo skill. trước đây tưởng nhầm nó là điểm đã kích võ công như đại phu. Nhưng thực ra nó cộng thẳng clvc vào ctrl S.
Mình hy vọng sau khi fix xong các bạn có 1 câu xin lỗi đến những người tâm huyết với thương như bọn tôi. Vì cái lỗi này khiến thương bị kêu là tù nên người chơi thương giờ vắng bóng hơi nhiều

GhostxLove

Hạ Sĩ
Xem xem acc đao có lỗi gì ko fix luôn 1 lần với =)) cho bằng anh bằng em , char nào cũng bị đưa lên bàn phẫu thuật qua 1 lần rồi , mỗi con đao là hoạt động trơn tru từ đầu mở sv tới giờ =)) nghe đồn kc10x đao tăng phạm vi aoe :v sida nhề , vô dụng vl, sao ko cho max 20d thì tăng số lượng aoe thay vì 5 lên 7 8 ý ;))

namnam

Gia nhập giang hồ
TCKL của đại phu có 2 dame được cộng thêm là clvc và đã kích võ công. Hiện tại chỉ có DKVC là ko có tác dụng khi pk thôi
Ý mình hỏi vì sao DKVC ko tác dụng khi pk?
Phải chăng vì và tháng trc dp dưới 8x mạnh quá mất cân bằng game nên nó phải làm nó yếu đi. Nay 10x nó thành cave buff bằng trượng 133 120% rồi có nên cho nó trở lại như xưa ko?

DreamSx

Binh Nhất
Xem xem acc đao có lỗi gì ko fix luôn 1 lần với =)) cho bằng anh bằng em , char nào cũng bị đưa lên bàn phẫu thuật qua 1 lần rồi , mỗi con đao là hoạt động trơn tru từ đầu mở sv tới giờ =)) nghe đồn kc10x đao tăng phạm vi aoe :v sida nhề , vô dụng vl, sao ko cho max 20d thì tăng số lượng aoe thay vì 5 lên 7 8 ý ;))
Đao trâu r` còn fix gì ? hay thêm NT của kiếm + CKND của thương vào đao à :))

DaiKa

Binh Nhì
Mình hy vọng sau khi fix xong các bạn có 1 câu xin lỗi đến những người tâm huyết với thương như bọn tôi. Vì cái lỗi này khiến thương bị kêu là tù nên người chơi thương giờ vắng bóng hơi nhiều
Thui đừng bắt bẻ bqt làm gì . Bị thiệt khi pk nhưng train thì mạnh hơn đúng bản chất . Vì trước đây nó tính kiểu dạng như sát thương hay ulvc nên các ông train dame to hơn nhiều so vs fix về Clvc .

ThienDiem

Trung Sĩ
Thui đừng bắt bẻ bqt làm gì . Bị thiệt khi pk nhưng train thì mạnh hơn đúng bản chất . Vì trước đây nó tính kiểu dạng như sát thương hay ulvc nên các ông train dame to hơn nhiều so vs fix về Clvc .
Nếu train mạnh hơn đúng bản chất thì cứ đưa ra bằng chứng và GM fix lại là được ông. Miễn công bằng là được .
Cái này k phải bắt bẻ ông ạ, sai thì nhận thôi. Tại đây ko phải lần đầu bọn tôi nói về vấn đề này. Nhưng mà xin lỗi được thì tốt , ko cũng ko sao . Dù sao vẫn cám ơn Kteam đã lắng nghe và fix :)

Bên trên