THẢO LUẬN Thắc mắc về khí công cknd của thương

kebongdem2017

Hạ Sĩ
Sv Hiện tại thì kc CKND chỉ có tác dụng khi train không có tác dụng khi pk
Tất cả các char kc ngon đều có tác dụng khi pk thì tại sao thương lại fix như vậy
Tại sao lại có chuyện lạ đời như vậy ???
Vấn đề này đã ý kiến rất nhiều lần nhưng AD không ai quan tâm tới
Còn việc nói thương nộ như 1 con thú . Vâng mình xin xác nhận là con thú nhồi bông nha
Các Bác có thể đặt mình vào trường Hợp
Kiếm fix HLTP
đao fix CVTK
Khí công ngon nhất không tác dụng đi pk thì đánh đấm gì
@Huyết Ban Nick @Lion_King

ThienDiem

Trung Sĩ
Nộ thương 10x hiện tại .
Dame quái 106 3k9 nộ lên 4k4
Dam huanhuong 2k nộ lên 2k4. Mặc set pt .
Nếu là set ULPT như BVK thì dame tầm 1k3 1k4. Nộ lên dame đc khoảng 1k6 1k7.
Máu 4k => giết = niềm tin. Đừng ai nói đồ tui cùi nhé .

Từ 35- 115 được kc CKND tăng dame . Nhưng lại phế đi ko pk được . Với tình hình chờ lên thăng thiên với tốc đôi sv mình. Thì ai dám kiên nhẫn lên nổi ?

nguyenan0312

Gia nhập giang hồ
1 CÂU THÔI ĐÁNH ĐẤM CÁI GÌ . liêu thương co bij lôi khì công thế thôi. và pill hô trợ clvc qua it
Đi tlc quay buff npc dc 13-14% clvc mà bác. Đồng thời còn có cả 12-14% công lực nữa mà thế này ko thể nói là ít quá dc(trừ trường hợp là con cung, hiệện tại pill có lợi cho cung nhiều thôi). Có ít là ít buff def của npc, def 2-4%max, def võ công cũng dc 4% max và không giết dc thì do cách đánh và đánh với char nào thôi.
Bác thử test đánh lên các char khác nhau xem thông số cụ thể như nào.

Nộ thương 10x hiện tại .

Từ 35- 115 được kc CKND tăng dame . Nhưng lại phế đi ko pk được . Với tình hình chờ lên thăng thiên với tốc đôi sv mình. Thì ai dám kiên nhẫn lên nổi ?
Bác đánh kiếm thì nó né gần hết rồi sao giết dc :v
@Lion_King Nếu được A kiếm tra giúp xem kc cknd có tác dung lên người thực sự hay không, đồng thời xem kc né của kiếm.
Thực sự kiếm né chém chay, né võ công, giảm 50% sát thương nên hiền tại cũng khó giết đc kiếm.
Mình cũng chơi kiếm mà đánh với char kiếm khác ngang đồ là khó giết vô cùng, vì chỉ cần né 1 cái hoặc giảm 50% 1 skill đi là đã không đủ dame kết lieu rồi.
Mà thực tế đánh với char kiếm 9x, 2 kill + combo thì né được 2 kill hoặc né luôn combo. Dù biết thế mạnh mỗi char khác nhau, nhưng hi vọng a tiện check luôn char kiếm xem cái né của nó có bá quá không? không các char khác ko giết được lại kêu :))

kevinlai

Binh Nhì
Nộ thương 10x hiện tại .

không ai ngi ngờ về độ hót đồ của chú đâu nhé

kebongdem2017

Hạ Sĩ
_Mình lập topic chỉ thắc mắc về KC CKND của thương sao lại được đối xử đặc biệt như vậy . Nay mạo muội lập topic hỏi phát nữa .
A @Lion_King chỉ cần trả lời là tại sao lại kc CKND của thương lại không có tác dụng khi pk là e vui rồi

_Còn về việc mấy bác nói là mỗi char có mỗi thời kì thì e xin thưa đó chỉ áp dụng khi 2 người đồ max hoặc đổ lệch thằng 9 thằng 10 thôi
Chứ làm gì có thể loại thằng A đồ đều hơn thằng B mà bị thằng B kill rồi đưa lý do thời kì này là của a chú chết phải rồi ( đừng có đem thời dp 8x ra nói nha )

DaiKa

Binh Nhì
Cái này thời lúc xưa mình có chơi con Caothuvolam thì cnkd nó dc chỉnh ko phải như dạng Clvc của nhẫn hay ngọc nghĩa là + trong ctril S. Nhưng dame tăng rất khủng cả train và pk . Nhưng bây h nó chỉ tăng cho train thui. Nếu fix về clvc như kia thì dame train các bạn giảm và dame pk các bạn dc tăng lên !

Thế Quyết

Binh Nhất
Đi tlc quay buff npc dc 13-14% clvc mà bác. Đồng thời còn có cả 12-14% công lực nữa mà thế này ko thể nói là ít quá dc(trừ trường hợp là con cung, hiệện tại pill có lợi cho cung nhiều thôi). Có ít là ít buff def của npc, def 2-4%max, def võ công cũng dc 4% max và không giết dc thì do cách đánh và đánh với char nào thôi.

@Lion_King Nếu được A kiếm tra giúp xem kc cknd có tác dung lên người thực sự hay không, đồng thời xem kc né của kiếm.
Thực sự kiếm né chém chay, né võ công, giảm 50% sát thương nên hiền tại cũng khó giết đc kiếm.
Mình cũng chơi kiếm mà đánh với char kiếm khác ngang đồ là khó giết vô cùng, vì chỉ cần né 1 cái hoặc giảm 50% 1 skill đi là đã không đủ dame kết lieu rồi.
Mà thực tế đánh với char kiếm 9x, 2 kill + combo thì né được 2 kill hoặc né luôn combo. Dù biết thế mạnh mỗi char khác nhau, nhưng hi vọng a tiện check luôn char kiếm xem cái né của nó có bá quá không? không các char khác ko giết được lại kêu :))
mình đã test và chứng minh né kiếm sv mình ko có imba quá nha!

ThienDiem

Trung Sĩ

Ở đây mình k phải nói né hay gì. Mà ở đây mình nói về dame của thương. Ko chỉ kiếm mà các char khác máu 4k mà dame kiểu đó sao chết được .
Chỉ mong nhận dược 1 câu trả lời : CÓ PHẢI THẶT SỰ CKND KO CÓ TÁC DỤNG PK HAY KO? Xin hãy trả lời và lí do vì sao nó ko tác dụng, nó ko có tức dụng từ phiên bản gốc hay sao ?

ThienDiem

Trung Sĩ
ý nói ông canh damage luc nộ quánh nhau, có nhảy cao hơn lúc nộ bthuong hay ko ấy. Nếu nhớ ko nhầm thì cknd tăng damage cho skill
Khi nộ lên sẽ tăng 20% dame def toàn char + thêm 20% kc 10x của thương trong ctrl s.
Nếu ko nhầm thì ví dụ điểm tấn công 1k. Nộ lên 20% đc 1k2 rồi + 20% của 1k2 đó.
CKND tăng điểm đả kích võ công. Trước đây thì có tác dụng lên pk nhưng sau đợt cân bằng sv thì GM bảo CKND ko có tác dụng lên pk, trước đó ai cũng kêu thương bá mà ko biết bá cái gì. Nên phế luôn CKND cho pk, chỉ tính lên quái .
ĐP có TCKL cũng bỏ qua điểm đả kích võ công khi pk, vì lúc đó đp quá bá. Nhưng bỏ qua điểm đả kích võ công nhưng chỉ số % clvc vẫn được + vào ctrls công thương thì ko .

CHO NÊN điều cần hỏi là CKND có thật sự ko có tác dụng khi pk hay ko, nếu là phiên bản gốc cũng như vậy thì bọn tôi chấp nhận.
MONG GM có câu trả lời @Lion_King @Huyết Ban Nick

locmaphong01

Gia nhập giang hồ
Thương đã ko có nhảy dame dc mỗi cái KC CKND mà còn ko tác dụng khi PK thì quả thật là quá bất công

Bên trên