THẢO LUẬN Thắc mắc về khí công cknd của thương

ThienDiem

Trung Sĩ
Bác @ThienDiem cho mình hỏi là kc di công vi thủ nó ghi vậy là tác dụng gì, mình đứng tank quái nữa tiếng ko thấy nhẩy
Cái này mình cũng ko hiểu là công kích của mình hay công kích của quái. Nhưng đại loại nó chuyển công kích thành def.
Của bạn xác suất là 9.5% nên ít xuất hiện. Mình thì xuát hiện thường xuyên vì Full kc

huynhthinh

Binh Nhất
thôi bạn ơi .. ngày xưa dp được cái TCKL ở TLC 2 bắt đầu từ khi thương CKND và dp TCKL được buff lại thì thương trở thành người đỡ đòn thay cho đao trên đấu trường . còn dp trở thành cave hàng hiệu đi buff pt :3

ngocdoan

Binh Nhì
Khi nộ lên sẽ tăng 20% dame def toàn char + thêm 20% kc 10x của thương trong ctrl s.
Nếu ko nhầm thì ví dụ điểm tấn công 1k. Nộ lên 20% đc 1k2 rồi + 20% của 1k2 đó.
CKND tăng điểm đả kích võ công. Trước đây thì có tác dụng lên pk nhưng sau đợt cân bằng sv thì GM bảo CKND ko có tác dụng lên pk, trước đó ai cũng kêu thương bá mà ko biết bá cái gì. Nên phế luôn CKND cho pk, chỉ tính lên quái .
ĐP có TCKL cũng bỏ qua điểm đả kích võ công khi pk, vì lúc đó đp quá bá. Nhưng bỏ qua điểm đả kích võ công nhưng chỉ số % clvc vẫn được + vào ctrls công thương thì ko .

CHO NÊN điều cần hỏi là CKND có thật sự ko có tác dụng khi pk hay ko, nếu là phiên bản gốc cũng như vậy thì bọn tôi chấp nhận.
MONG GM có câu trả lời @Lion_King @Huyết Ban Nick
cái này dễ mà bác ThienDiem, mình chơi con thương cùi tlc3 thôi. Test bằng cách mang áo choàng cknd và ko mang, dame lên người y chang nhau===> ko có tác dụng pk. Cả kc tckl của dp cũng thế, đã test và cũng ko có tác dụng. Chắc SV yulgang thì 2 kc này chỉ có tác dụng khi đối tượng có nhiễm sắc thể khác 46 :))

ThienDiem

Trung Sĩ
cái này dễ mà bác ThienDiem, mình chơi con thương cùi tlc3 thôi. Test bằng cách mang áo choàng cknd và ko mang, dame lên người y chang nhau===> ko có tác dụng pk. Cả kc tckl của dp cũng thế, đã test và cũng ko có tác dụng. Chắc SV yulgang thì 2 kc này chỉ có tác dụng khi đối tượng có nhiễm sắc thể khác 46 :))
Cái kc CKND đã test từ lâu khi mới cân bằng . Không có tác dụng pk.
Ý tui làm muốn hỏi có phải sv gốc kc CKND ko có tác dụng khi pk hay ko ? SV US, dzo.... ko chơi nên ko biết. Nếu tất cả các sv kc CKND ko có tác dụng thì chấp nhận .
Nên cần câu trả lời của GM ?

ThienDiem

Trung Sĩ
thôi bạn ơi .. ngày xưa dp được cái TCKL ở TLC 2 bắt đầu từ khi thương CKND và dp TCKL được buff lại thì thương trở thành người đỡ đòn thay cho đao trên đấu trường . còn dp trở thành cave hàng hiệu đi buff pt :3
Hiện tại thương sv pk ko còn ai nửa . 3 thằng top 10x , 1 ông Đang bán acc, Alibaba thì giờ chỉ Farm là chủ yếu. Còn lại mình tui vác thương đi pk.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Càn Khôn Na Di tác dụng của nó là tăng 1.5% CLVC và 0,5% dame chiêu chí mạng liên hoàn. Tác dụng cả đánh quái lẫn PK nhé.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình tưởng + thêm 0.5% xuất hiện chí mạng liên hoàn chứ :D. Còn thiendiem thử chaces là xem trong ctril S.
Này không xuất hiện trong Ctrl S nhé, chỉ CLVC là hiện và hiện cố định thì PK hay quái đều như nhau. Còn xác suất 0.5 kia sẽ đc cộng khi ra chiêu và mình đã kiểm tra đều hoạt động nhé.

ThienDiem

Trung Sĩ
Có thể sai ở AC, để mình check lại chứ hiệu ứng thì ko sai đc. Sai hay ko tẩy KC cộng lại là biết à, còn AC là 1 thứ riêng.
Có 1 điều thắc mắc là khi can bang sv, HBN bảo là CKND ko có tác dung khi pk. Nhưng giờ LK lại bảo Càn Khôn Na Di tác dụng của nó là tăng 1.5% CLVC và 0,5% dame chiêu chí mạng liên hoàn. Tác dụng cả đánh quái lẫn PK nhé.
Liệu có mâu thuẩn ko ??

DaiKa

Binh Nhì
Này không xuất hiện trong Ctrl S nhé, chỉ CLVC là hiện và hiện cố định thì PK hay quái đều như nhau. Còn xác suất 0.5 kia sẽ đc cộng khi ra chiêu và mình đã kiểm tra đều hoạt động nhé.
Ùm tại mình thấy nhiều sv pri nó tăng trong ctril S hết . Nên pk vs train như nhau .

Bên trên