THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

phongtran

Gia nhập giang hồ
Tôi nói các bác nhé, IT có năm bảy loại IT, theo phần mềm, phần cứng, lấp trình thì chia ra 5,7 loại lập trình, mạng miếc các kiu, chứ ko phải nói IT là biết tất tần tật, nên đừng hỏi mấy câu hỏi khó như phục hồi email làm thế nào?

Ken Chiến

Gia nhập giang hồ
Tôi đọc từ đầu đến h, có thể thấy là mọi bằng chứng đang có chiều hướng bất lợi với a bạn Cap/ Theo tóm tắt của cá nhân tôi thì thế này?

1. Cap bán acc nghỉ game,và người mua acc là LVR.
2. LVR,một người theo tôi được biết là chuyên mua acc lại bán cho Par.
3. Par lại bán cho Đầu Ti Hồng.
4. Khoảng 6h sáng nay,Đầu Ti Hồng Báo bị hack lại acc.
5. GM check kiểm tra thì thấy items ở acc TanSat(Là người bị hại).
6. Acc chuyển item cho TanSat,lại là dùng IP mà Cap đăng nhập trước đó.

Quan điểm của tôi thế này,xin mọi người lắng nghe:

1. Cap hack acc trong game,còn nick 4rum kô có vấn đề gì? Lý do làm sao mà GM đã vội vàng khóa tài khoản 4rum,liệu khóa tài khoản 4rum có giải quyết được vấn đề gì,hay đang cố tình kô cho Cap có cơ hội trình bày khi có chuyện xảy ra. Theo lý,chỉ nên khóa acc trong game,còn nick 4rum phải để đương sự trình bày/>>Người khóa liệu có vọi vàng>>có ý đồ gì?

2. LaVangRoi là 1 tay chuyên mua acc,vậy chẳng lẽ thanh niên kô biết đến những điều căn bản nhất là phải thay đổi những gì?Liệu các bạn có dám cho Cap biết thông tin 1mail nào đó và tìm cách lấy lại được hay kô?Sẽ có câu tlời nếu các bạn lấy lại được gmail đó.

6. ACC chuyển items cho TanSat trùng với IP của Cap,nhưng tôi xin hỏi : Có ai lại dại khờ mà dùng chính IP của mình để hack acc và gd items cho TanSat như vậy kô?Vậy câu hỏi đặt ra là.....LIỆU IP ĐỘNG CÓ FAKE ĐƯỢC HAY KÔ? CÂU TLỜI LÀ ĐÂY?

Tôi kô bảo vệ ai cả,có quan điểm riêng của cá nhân chứ kô hùa theo như 1số bộ phận.

Tuy kô biết a chàng Cap này,nhưng thấy những lời biện luận,các câu nói của a bạn khiến tôi tin.Đây là một người kô bao giờ làm chuyện đó. Xin hết!

phuong

Binh Nhất
Đây chính xác rồi này vì hack rồi đi trade cho gặp mem hám của nữa vl...

Vãi lồng ở đây chỉ thấy chú e rãnh háng đi chơi trò này thôi chứ ko ai rãnh đi giải cái IP đó cả. Mà nó wuanr lí bằng ElasticSearch thì h chưa rãnh để nghiên cứu fake làm gì nữa . Đang đi du lịch điên hết cả tiền ngồi dò log bằng cái dt S7 Edge mua vừa hết bảo hành trên gói cước 3G business trả trước 12 tháng mệt chết mẹ. Nhìn tao rãnh lắm hả?
Thế theo cậu thì mình rãnh lắm ? Rãnh thì bước mẹ nó sang lộ có cái tiệm net vào xoá mẹ nó nhân vật xong out làm đéo gì ai biết mà truy nhỉ ? Mình nói thật chứ mình ngán sever của cậu đến tận cổ, ngán từ cách quản lí đến những thành phần bất hảo trong sever này rồi. Thôi bây giờ thế này nhé, nếu cậu đi du lịch xong về tấp vào công an Q.7 ấy mà khởi tố, như mình là chiếm đoạt tài sản + vu khống các kiểu đúng chưa. Mà tài sản trên 2tr truy tố thoải cmn mái. Còn nói thật trình độ về máy tính của mình đéo dc như cậu nên ko có khả năng hack cái acc thông tin từ A đến Z chỉ với cái ID gmail đâu. Sau cmt này ai nói gì nữa thoải cmn mái, trả nick forum lại cho chủ nick và thề ko bao giờ bước chân vào cái game của cậu nữa. Quá sợ, tiền mất, tật mang, rước ức chế vào người chả dc con mẹ gì

SKTGenj

Binh Nhì
Tôi đọc từ đầu đến h, có thể thấy là mọi bằng chứng đang có chiều hướng bất lợi với a bạn Cap/ Theo tóm tắt của cá nhân tôi thì thế này?

1. Cap hack acc trong game,còn nick 4rum kô có vấn đề gì? Lý do làm sao mà GM đã vội vàng khóa tài khoản 4rum,liệu khóa tài khoản 4rum có giải quyết được vấn đề gì,hay đang cố tình kô cho Cap có cơ hội trình bày khi có chuyện xảy ra. Theo lý,chỉ nên khóa acc trong game,còn nick 4rum phải để đương sự trình bày/>>Người khóa liệu có vọi vàng>>có ý đồ gì?

2. LaVangRoi là 1 tay chuyên mua acc,vậy chẳng lẽ thanh niên kô biết đến những điều căn bản nhất là phải thay đổi những gì?Liệu các bạn có dám cho Cap biết thông tin 1mail nào đó và tìm cách lấy lại được hay kô?Sẽ có câu tlời nếu các bạn lấy lại được gmail đó.

6. ACC chuyển items cho TanSat trùng với IP của Cap,nhưng tôi xin hỏi : Có ai lại dại khờ mà dùng chính IP của mình để hack acc và gd items cho TanSat như vậy kô?Vậy câu hỏi đặt ra là.....LIỆU IP ĐỘNG CÓ FAKE ĐƯỢC HAY KÔ? CÂU TLỜI LÀ ĐÂY?

Tôi kô bảo vệ ai cả,có quan điểm riêng của cá nhân chứ kô hùa theo như 1số bộ phận.

Tuy kô biết a chàng Cap này,nhưng thấy những lời biện luận,các câu nói của a bạn khiến tôi tin.Đây là một người kô bao giờ làm chuyện đó. Xin hết!
nic 4rum nó bị khóa lâu rồi cha

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member

Đọc đến khóa nick 4 rum ko đọc nữa. Khóa hồi nào thế? Đoạn sau bỏ nhé vì lập luận sai đề rồi thì thân bài làm gì nữa :))

oOoTieuVyoOo

Gia nhập giang hồ
đọc cái bài này mà nhịn cả cơm tối,dù ai là người hack thì ng thiệt hại vẫn là thằng bị hack thôi,cơ mà có 1 chi tiết nhỏ là bài viết 4rum ko thể edit đc thì sao LVR lại edit lại đc nhỉ???

Đỗ Thịnh

Hạ Sĩ
Mới test xong, chỉ cần nhớ 1 trong cá password đã đặt, xong tới đoạn tháng/năm tạo tk, chỉ cần nhớ năm thôi là lấy lại dc, thử cả 12 tháng luôn, chỉ cần nhớ năm thôi là dc, huống gì mail này mới tạo nhỉ?? :)

Avenir

Binh Nhì
Mình xin có một số thắc mắc:
- Thứ nhất GM đã thử check IP acc có tên MrTuanAnh dùng gd với TanSat hay chưa? Từ đây có dẫn tới manh mối nào không?
- Nếu đây là vụ hack acc vì tham thì tại sao lại giao dịch với một ông lạ hoắc như TanSat hay đây chỉ là để thỏa mãn niềm vui hay TanSat thực sự có liên quan?
Còn nói về luật pháp:
- Khi muốn khởi tố vụ án theo luật tố tụng hình sự cơ quan điều tra phải chứng minh được hành vi phạm tội của bị can bị cáo. Nếu bị can bị cáo bị oan thì từ chứng cứ của cơ quan điều tra bị can bị cáo phải chứng minh được chứng cứ đó không đúng hoặc thiếu cơ sở. GM đã đưa ra bằng chứng phạm tội mình có về Cap thì Cap phải từ chứng cứ đó chứng minh mình vô tội. Lúc đó thì bạn mới thực sự trong sạch.
- Thứ hai giao dịch trong game khi có vấn đề lừa đảo về việc xử lý theo pháp luật hiện hành rất khó xử lý do tài sản là tài sản ảo tự quy định và định giá với nhau trong game nên khi xử lý hết sức khó khăn.

ĐầuTiHồng

Gia nhập giang hồ
Gmail thì qua google mà hỏi? Ở đây quản lí bằng số liệu ở bên này.Ok ? Giải thích dùm cái IP đi, ở đây nó là gốc rễ vấn đề tại sao phải đi giải quyết phần ngọn?

Còn phần ngọn lội page đi, có hàng tá cách recover lại gmail mà ko cần OTP đấy thôi. Kế hoạch khá hoàn hảo, mỗi tội đến khi log nick đi giao dịch thì vẫn ngu dùng nguyên mạng mình, máy tính mình đi trade vl
nick from k đăng nhập trêb máy tình được a ơi
e về rồi giờ có thể trả lời tất cả thắc mắc của mọi người rồi

yulgang1981

Binh Nhì
Để mình kết luận nhé :
1) Mua acc thì nên chuyển nhân vật wa chính mình.
2) Theo mình trường hợp trên GM có quyền ko hổ trợ lấy lại đồ.
3) Đã có chức năng chuyển nhân vật sao ko sử dụng ( sợ tốn @ thì chấp nhận rủi ro khi bị hack )
4) GM chỉ nên hổ trợ lấy lại acc + đồ cho acc chính người đang chơi bị hack .
5) Mua bán nên lên 4r xác nhận thị mới dc GM hổ trợ khi bị hack or lừu đảo .

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Để mình kết luận nhé :
1) Mua acc thì nên chuyển nhân vật wa chính mình.
2) Theo mình trường hợp trên GM có quyền ko hổ trợ lấy lại đồ.
3) Đã có chức năng chuyển nhân vật sao ko sử dụng ( sợ tốn @ thì chấp nhận rủi ro khi bị hack )
4) GM chỉ nên hổ trợ lấy lại acc + đồ cho acc chính người đang chơi bị hack .
5) Mua bán nên lên 4r xác nhận thị mới dc GM hổ trợ khi bị hack or lừu đảo .

chỉ cần thêm chức năng đổi email là giải quyết được mọi vấn đề thôi...

night1605

Binh Nhì
Khóa ban acc hết đê rồi giảm phí chuyển nv là ok mà. :)) hồi trước cho chuyển mail có phải ko có trường hợp bị hack như này ko :(

Bên trên