THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

hieukiema6

Binh Nhì
=)). Mất nguyên gần 1h để đọc 26 trang. Chốt lại đi ăn cơm lót dép hóng tiếp. Lâu lâu có phốt ntn cũng vui và giết time vl ra ấy =))

yulgang1981

Binh Nhì
Để mình kết luận nhé :
1) Mua acc thì nên chuyển nhân vật wa chính mình.
2) Theo mình trường hợp trên GM có quyền ko hổ trợ lấy lại đồ.
3) Đã có chức năng chuyển nhân vật sao ko sử dụng ( sợ tốn @ thì chấp nhận rủi ro khi bị hack )
4) GM chỉ nên hổ trợ lấy lại acc + đồ cho acc chính người đang chơi bị hack .
5) Mua bán nên lên 4r xác nhận thị mới dc GM hổ trợ khi bị hack or lừu đảo .
Đọc đến khóa nick 4 rum ko đọc nữa. Khóa hồi nào thế? Đoạn sau bỏ nhé vì lập luận sai đề rồi thì thân bài làm gì nữa :))
Của Sếp đó theo đó mà chém đi Sếp lo nhiều mệt lắm :D

Phát Bùi

Binh Nhất
Mình xin có một số thắc mắc:
- Thứ nhất GM đã thử check IP acc có tên MrTuanAnh dùng gd với TanSat hay chưa? Từ đây có dẫn tới manh mối nào không?
- Nếu đây là vụ hack acc vì tham thì tại sao lại giao dịch với một ông lạ hoắc như TanSat hay đây chỉ là để thỏa mãn niềm vui hay TanSat thực sự có liên quan?
Còn nói về luật pháp:
- Khi muốn khởi tố vụ án theo luật tố tụng hình sự cơ quan điều tra phải chứng minh được hành vi phạm tội của bị can bị cáo. Nếu bị can bị cáo bị oan thì từ chứng cứ của cơ quan điều tra bị can bị cáo phải chứng minh được chứng cứ đó không đúng hoặc thiếu cơ sở. GM đã đưa ra bằng chứng phạm tội mình có về Cap thì Cap phải từ chứng cứ đó chứng minh mình vô tội. Lúc đó thì bạn mới thực sự trong sạch.
- Thứ hai giao dịch trong game khi có vấn đề lừa đảo về việc xử lý theo pháp luật hiện hành rất khó xử lý do tài sản là tài sản ảo tự quy định và định giá với nhau trong game nên khi xử lý hết sức khó khăn.
TanSat là người chơi với TEAM mình từ 2x và TS chả quen ai trong 4 người Park, Đầu..., LVR, Cap cả nên cái lập luận liên quan là bỏ đi nhé, xưa giờ tụi mình toàn chơi kiểu cùi cùi up từ từ thôi nên các top, pro gì đó gần như ko quen ai cả.

Sát Tinh

Banned
có 1 điều thắc mắc là
nick MrTuanAnh có liên quan sao ko đc nhắc đến điều tra ? vì dg đồ với TanSat
và 1 điều nữa muốn nói là tới thằng gì đó với thằng tên nick 4r NgoTracThien và thằng cap cap cc gì đó
Tao dyt mẹ mày k biết mày hổ báo cỡ nào mà sủa ra những câu ngu như này tao đọc đến mà tức
mày bảo bắc kỳ ngu ở điểm nào chỉ cho tao ,bắc kỳ ngu mà toàn bộ cơ quan đầu não nhà nước lại đặt ở Hà Nội, và khắp các cán bộ nhà nước mọi miền tổ quốc về đấy công tác rồi sinh sống ở đó luôn( trong đó có khá nhiều người trong nam đó) mày có hiểu cái đó k thằng ngu .Vi dụ bây giờ ở 1 làng dân tộc thiểu số họ ko được thông minh lắm và quê mùa lắm mày có chọn đó để làm 1 nơi xây 1 bộ máy hệ thống nhà nước ko , cả 1 bộ mặt của Quốc gia đó .thời đại này vẫn còn lọt háng đẻ ra cái thằng suy nghĩ lạc hậu quê mùa phân biệt nam bắc như mày hả . hay mày lại là người của bọn VN cộng hòa vậy .mày là cháu ruột thằng Thiệu ak.
đọc cmt của mày bố mày điên hết cả người, nghỉ game rồi thì cút cmm đi cho nó nhẹ đầu còn làm trò này nọ
đọc qua mấy trang tao cũng đoán ra là mày là dựng chuyện này lên rồi . ko làm thì nói 1 câu mẹ nó ra là ko làm ai tin thì tin còn ko thì tùy . rồi đi mà làm việc khác đằng này cữ liên tục chứng minh này nọ chỉ là cái game thôi mà mày khổ vậy .Tao thấy mày quá khổ suốt ngày ăn thua .sv nào cũng vậy dù sao cũng chỉ là 1 thằng ranh con 1995 mà thôi.

Kay

Gia nhập giang hồ
Bảo thằng nào đưa ra cái IP đấy giải đáp cái chuyện vì sao lấy dc toàn bộ thông tin trong khi trong tay chỉ có cái ID gmail thì hãy nói chuyện tiếp, còn IP ? tự lên GG mà tìm hiểu. View attachment 10433
douma m show cái con quặc gì vậy Cap =)) xin lỗi ae có đọc đc chứ cho mình địt mẹ thằng Cap cái =))

tính chỉ hóng thôi nhưng cái đm m nghĩ ai cũng ngu như m để thích múa gì múa ah :)) tưởng thế nào hóa ra chắc cũng đéo biết cái hình trên là cái gì đâu Cap nhỉ =)) lội cmt #419 của t rồi fake hộ bố mày cái IP coi thằng xàm lol >:)

bố m cũng thua với độ xàm lol của m, uổng công lúc mới hóng cũng đang tính bênh :(

phuong

Binh Nhất
douma m show cái con quặc gì vậy Cap =)) xin lỗi ae có đọc đc chứ cho mình địt mẹ thằng Cap cái =))

tính chỉ hóng thôi nhưng cái đm m nghĩ ai cũng ngu như m để thích múa gì múa ah :)) tưởng thế nào hóa ra chắc cũng đéo biết cái hình trên là cái gì đâu Cap nhỉ =)) lội cmt #419 của t rồi fake hộ bố mày cái IP coi thằng xàm lol >:)

bố m cũng thua với độ xàm lol của m, uổng công lúc mới hóng cũng đang tính bênh :(
Quote cmt làm gì ????

leelouis

Gia nhập giang hồ
có 1 điều thắc mắc là
nick MrTuanAnh có liên quan sao ko đc nhắc đến điều tra ? vì dg đồ với TanSat
và 1 điều nữa muốn nói là tới thằng gì đó với thằng tên nick 4r NgoTracThien và thằng cap cap cc gì đó
Tao dyt mẹ mày k biết mày hổ báo cỡ nào mà sủa ra những câu ngu như này tao đọc đến mà tức
mày bảo bắc kỳ ngu ở điểm nào chỉ cho tao ,bắc kỳ ngu mà toàn bộ cơ quan đầu não nhà nước lại đặt ở Hà Nội, và khắp các cán bộ nhà nước mọi miền tổ quốc về đấy công tác rồi sinh sống ở đó luôn( trong đó có khá nhiều người trong nam đó) mày có hiểu cái đó k thằng ngu .Vi dụ bây giờ ở 1 làng dân tộc thiểu số họ ko được thông minh lắm và quê mùa lắm mày có chọn đó để làm 1 nơi xây 1 bộ máy hệ thống nhà nước ko , cả 1 bộ mặt của Quốc gia đó .thời đại này vẫn còn lọt háng đẻ ra cái thằng suy nghĩ lạc hậu quê mùa phân biệt nam bắc như mày hả . hay mày lại là người của bọn VN cộng hòa vậy .mày là cháu ruột thằng Thiệu ak.
đọc cmt của mày bố mày điên hết cả người, nghỉ game rồi thì cút cmm đi cho nó nhẹ đầu còn làm trò này nọ
đọc qua mấy trang tao cũng đoán ra là mày là dựng chuyện này lên rồi . ko làm thì nói 1 câu mẹ nó ra là ko làm ai tin thì tin còn ko thì tùy . rồi đi mà làm việc khác đằng này cữ liên tục chứng minh này nọ chỉ là cái game thôi mà mày khổ vậy .Tao thấy mày quá khổ suốt ngày ăn thua .sv nào cũng vậy dù sao cũng chỉ là 1 thằng ranh con 1995 mà thôi.
Bác mất công cmt giải thích với những thể loại này không có tác dụng đâu. Mình chơi game ghét nhất mấy thể loại có câu Bắc Kỳ với Nam Kỳ, kiến nghị thằng nào mở mồm ra phân biệt vùng miền, đụng chạm chính trị nên BAN, diệt không cho nó đẻ trứng nữa :D:D:D

Bên trên