THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

Nidale

Binh Nhì
Tất nhiên là dc rồi. Vừa test xong bên topic bên kia đấy có cả clip vào mà xem :)) Mà email phục hồi và sdt thì Park + @ĐầuTiHồng khẳng định 10 lần đủ 10 là đã đổi xong, vẫn đang hóng cái cách lấy lại dc cái gmail để hack acc.
Cap cho mình hỏi 2 vấn đề
++ mình cũng mua 1 acc của người chơi trong game
mặc dù mình chơi game sài yahoo qua game này gặp trường hợp bán acc sài gmail,mình đã thay đổi số điện thoại khôi phục và email khôi phục ( đã xóa hết các số điện thoại và email của chủ acc cũ trong phần khôi phục giờ chỉ hiển thị sdt và email của mình + đã bật bảo mật bước 2) thì acc mình có thể bị lấy lại ko :D ?
++ vấn đề thứ 2 là cho mình hỏi GM khẳng định cái IP của bạn là IP có liên quan đến yulgangvn khi bạn đăng ký acc 4rum và acc game trước lúc bạn chơi lại, chính IP này đã log vào acc lúc 5h chiều, vậy thì GM khẳng định là bạn đã lấy lại thông tin thì mới log dc acc, cái vấn đề này để chứng minh Cap làm trò hay GM làm trò thì cần bằng chứng hình ảnh IP Cap đã log game lúc 5h chiều @Lion_King
==>nếu GM ko làm dc thì ở đây tôi lại có 1 suy nghĩ theo Cap nói là tư thù cá nhân vu cho Cap là thằng vừa bán acc vừa hack lại acc rồi làm trò trên 4rum

phuong

Binh Nhất
Cap cho mình hỏi 2 vấn đề
++ mình cũng mua 1 acc của người chơi trong game
mặc dù mình chơi game sài yahoo qua game này gặp trường hợp bán acc sài gmail,mình đã thay đổi số điện thoại khôi phục và email khôi phục ( đã xóa hết các số điện thoại và email của chủ acc cũ trong phần khôi phục giờ chỉ hiển thị sdt và email của mình + đã bật bảo mật bước 2) thì acc mình có thể bị lấy lại ko :D ?
++ vấn đề thứ 2 là cho mình hỏi GM khẳng định cái IP của bạn là IP có liên quan đến yulgangvn khi bạn đăng ký acc 4rum và acc game trước lúc bạn chơi lại, chính IP này đã log vào acc lúc 5h chiều, vậy thì GM khẳng định là bạn đã lấy lại thông tin thì mới log dc acc, cái vấn đề này để chứng minh Cap làm trò hay GM làm trò thì cần bằng chứng hình ảnh IP Cap đã log game lúc 5h chiều @Lion_King
==>nếu GM ko làm dc thì ở đây tôi lại có 1 suy nghĩ theo Cap nói là tư thù cá nhân vu cho Cap là thằng vừa bán acc vừa hack lại acc rồi làm trò trên 4rum
Nếu ông lấy gmail về, đổi pass, xác nhận sdt + bảo mật 2 bước, chèn email khôi phục vào xong thì ko có cách nào lấy lại dc nhé. Vừa test với ông Nobody có cả clip đấy

Nidale

Binh Nhì
-tiện GM thông não cho 1 phát @Lion_King
cũng chưa va chạm với GM lần nào, chỉ nghe thiên hạ đồn GM hiểu biết về công nghệ thông tin,
vậy cho mình hỏi trường hợp fake IP có thể làm dc ko???
và mod sv có thể biết dc IP của Cap ko????
+ mod sv có dc biết thông tin tài khoản của người chơi ko hay chỉ GM có quyền cao nhất nắm mọi thông tin về acc của sv???
tôi đưa ra 2 câu hỏi này vì nếu khả năng fake IP là có và mod sv dc biết thông tin acc người chơi thì trường hợp
vừa ăn cướp vừa la làng là có thể xảy ra. cụ thể ở đây là mod sv lấy acc và fake IP cap để vu cho Cap là ng lấy lại acc @phuong

tienthanhs1

Trung Sĩ
Theo dõi từ đầu đến giờ chỉ có thể xảy ra 3 trường hợp.

1. Cáp có 1 thủ thuật nào đó có thể lấy lại gmail ko cần sdt + mail khôi phục mà mọi người chưa biết ( chỉ là có thể thôi nhé )
2. Có kẻ có thể làm giả dc IP của Cáp để log game nhằm vu oan cho Cap ( cái này thì chỉ người trong cuộc mới có pass game mà làm vậy)

*Nếu 1 trong 2 trường hợp trên có thể xảy ra thì cũng đều là cao thủ ( đáng dc thưởng vì nhờ vậy mà mọi người biết dc thêm 1 cách phòng chống)

3. Nếu cả 2 giả sử trên Không thể xảy ra thì chỉ còn duy nhất 1 giả thuyết đó là dữ liệu quản lý IP của LK có vấn đề.

p/s: Mình ko phải người giỏi về máy tính và mạng nên chỉ đưa ra các giả thuyết để tóm tắt lại sự việc cho nó đi đúng chủ đề, hoàn toàn ko ám chỉ ai:)

Nidale

Binh Nhì
Nếu ông lấy gmail về, đổi pass, xác nhận sdt + bảo mật 2 bước, chèn email khôi phục vào xong thì ko có cách nào lấy lại dc nhé. Vừa test với ông Nobody có cả clip đấy
ok vậy tôi đã yên tâm về acc của tôi
tôi đã đổi mk cấp 1 gmail
thay thế số đt
thay thế gmail
bật xác minh bước 2

Vi Tiểu Bảo

Binh Nhất
Sau bao nhiêu lâu. Tao lại trôi về đây :)) Ai có bạn bè vs thg Cap hay NTT thì nhờ nhắn dùm câu '' Địt mẹ con lợn ''
Từ 2012 tới h :)) Tao sẽ không buông tha cho m. và t vẫn địt m tiếp :))

Bên trên