ý kiến về thời gian chơi game...!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mrgakon0nl

Gia nhập giang hồ
nói chung là game mình mở sau. Giới hạn nữa thì biết khi nào đuổi kịp các game khác. Giả sử up 10.0, chúng ta lẹt tẹt mới TT1 thui à, ngáo vừa thui...
Đã là 1 game hay thì ko cần phải đuổi kịp game khác để lv hoặc đồ bằng game khác đâu bạn...nếu đuổi theo đồ nhanh chóng như ý bạn thì game dẹp sớm luôn đó bạn

Junio

Gia nhập giang hồ
Đã là 1 game hay thì ko cần phải đuổi kịp game khác để lv hoặc đồ bằng game khác đâu bạn...nếu đuổi theo đồ nhanh chóng như ý bạn thì game dẹp sớm luôn đó bạn
mấy sever khác nếu up lên 9.0 thì sau 1 khoảng thời gian ngắn thì đồng loạt up theo. Thailand up 9.0...giờ tới VN mình nè, mình nghĩ ko nên hạn chế thế đâu. Xin tiếp thu ý kiến

mrgakon0nl

Gia nhập giang hồ
mấy sever khác nếu up lên 9.0 thì sau 1 khoảng thời gian ngắn thì đồng loạt up theo. Thailand up 9.0...giờ tới VN mình nè, mình nghĩ ko nên hạn chế thế đâu. Xin tiếp thu ý kiến
Ùm mình cũng ko muốn hạn chế time onl...nếu chống cày ko tốn sức thì mình mong a LK vs Kteam loại auto train tuyệt đối bạn à !!!
Các ae chơi auto train đừng gạch đá mình nhé :|

rennamon

Gia nhập giang hồ
bạn chơi 8h bạn nghĩ chả ai nói gì về bạn người ta chơi bao nhiu h bạn quan tâm làm gì nếu có bị bệnh thì bạn có lo không....... tuổi thơ kiểu đó thì bạn qu sever off mà chơi
đó chỉ là góp ý thôi!muốn giống thời HKAS thì vậy là đúng rồi.khi bn bệnh thì chắc sẽ ko ai lo cho bạn trừ gia đình và ng thân bn đâu.đây cũng như là lời nhắc nhở chung của cộng đồng đối với game thủ thôi.....không có lời khuyên thừa đâu.tại sao trên bao thuốc lại ghi 'hút thuốc lá gây ung thư phổi mà người ta vẫn bán' chỉ là lời nhắc nhở thôi thực hư do bạn quyết định.tôi đồng tình với việc giới hạn giờ chơi nhưng chắc gì sẽ như đuợc như vậy.L-)

ShjnZ

Gia nhập giang hồ
Em đồng ý với ý kiến trên. có giới hạn giờ chơi thì mọi người mới tham gia nhiều sự kiện, vậy mới vui ^^~!

July182013

Hạ Sĩ
^^! ...Tao nghĩ BQT đủ trình để có thể hiểu được ý muốn của người chơi...và tao nghĩ chắc chắn sẽ có sân chơi phù hợp với mọi lứa tuổi...tao thì thích cái giới hạn auto thì được vì cứ auto 24/24 thì đến khi gọi đệ trong nhóm hoặc pt người chơi khác đang xin pt thì chẳng có ai xử lý...trong 1 nhóm pt ít ra phải có tiếng cuời nói chuyện rôm rã chứ...train chán thì lại đi chụp hình đẹp up ảnh lên forum cho các anh em chiêm ngưỡng

rennamon

Gia nhập giang hồ
tui cũng nghĩ vậy auto 24/24 chẵn khác gì trở lại HK của dzo.vậy khác gì đâu! còn về việc giới hạn giờ chơi thì cũng có ý nghĩa để rút ngắn khoản cách giữa các ng chơi thôi chủ yếu cho mấy ng chơi ít ko thua quá xa ng chơi khác thui.tui thì vô tư ol 24/24 cũng đc 8/24 cũng đc :x

leekiller1996

Gia nhập giang hồ
theo tôi thì giới hạn auto là được rồi, không nên giới hạn cả giờ chơi. chả mấy ai đủ khả năng ngồi máy liên tục suốt 10h nên tất nhiên vẫn sẽ treo để làm việc khác (đi làm, đi học, đi ngủ, đi "thông" :)) ,.....) Lỡ như trong khi treo được 1 lúc gặp phải sự cố (chết, dis,.....) và đi toi hết 10h train đó thì liệu còn mấy ai còn muốn vào game chỉ để chém gió (lên được 35, 60 đâu mà đòi đi pk,event và nhờ ơn việc giới hạn mà việc đạt cấp độ 35, 60 khó hơn gấp 3 lần) o_O

123master

Gia nhập giang hồ
theo tôi thì giới hạn auto là được rồi, không nên giới hạn cả giờ chơi. chả mấy ai đủ khả năng ngồi máy liên tục suốt 10h nên tất nhiên vẫn sẽ treo để làm việc khác (đi làm, đi học, đi ngủ, đi "thông" :)) ,.....) Lỡ như trong khi treo được 1 lúc gặp phải sự cố (chết, dis,.....) và đi toi hết 10h train đó thì liệu còn mấy ai còn muốn vào game chỉ để chém gió (lên được 35, 60 đâu mà đòi đi pk,event và nhờ ơn việc giới hạn mà việc đạt cấp độ 35, 60 khó hơn gấp 3 lần) o_O
chuan chuan

rennamon

Gia nhập giang hồ
tui thích chú rồi đó.mà hình như ở sever này ko có auto đc=))

leongok

Gia nhập giang hồ
game thì chưa có ra mà nhiều ý kiến ghê...mình thấy chả cần phải giới hạn làm gì...ai ko có time cày cuốc thì cứ việc cắn x exp. Mình chỉ thêm ý kiến là nếu cắn exp thì sẽ giảm giờ chơi lại...ví dụ 24h chơi nếu bạn cắn x2 trong 1h thì sẽ giảm giờ chơi xuống còn 23 thôi...giống việc mình ko có thời gian on 24/24 thì mình dồn time lại để đi kịp ng ta...:D

123master

Gia nhập giang hồ
game thì chưa có ra mà nhiều ý kiến ghê...mình thấy chả cần phải giới hạn làm gì...ai ko có time cày cuốc thì cứ việc cắn x exp. Mình chỉ thêm ý kiến là nếu cắn exp thì sẽ giảm giờ chơi lại...ví dụ 24h chơi nếu bạn cắn x2 trong 1h thì sẽ giảm giờ chơi xuống còn 23 thôi...giống việc mình ko có thời gian on 24/24 thì mình dồn time lại để đi kịp ng ta...:D
cái này khó quản lý lắm.tốt nhất khỏi giới hạn gì cả.ai chơi đc chơi thôi.đi học thì ta lại afk

Chibi

Binh Nhất
topic này từ ngày nào giờ này đào lên vậy trời --' mọi chuyện đã được ổn thỏa rồi cơ mà
super digger L-)

gaubongmt2

Gia nhập giang hồ
Quan điểm: chơi game lúc nào cũng muốn 24/24, quên ăn , quên cả ngủ, không 24/24 sẽ không bắt kịp ng khác. Tuy nhiên nhìn rộng ra 1 chút thì sẽ thấy thời gian trôi qua rất nhanh mà mình thì không làm được gì cả.

hiepmctc

Binh Nhất
Cái gì cũng có 2 mặt cả.Nếu chơi được 24/24 thì hơn người khác ở cái lv và đồ đạc đổi lại là sức khỏe của người đó sẽ bị mòn từ từ ,còn ai mún chơi ít thì cứ chơi ít đổi lại sẽ không bị ảnh hưởng đến sk của mình thế thôi...lớn rồi phải tự hiểu biết...cứ 24/24 thoải mái ,tổn máy tổn người thì thằng đó chịu thôi...tui thi tui chỉ chơi đc 10/24 ..ai đua thì đua =)) chủ yếu là có chỗ để vào chơi vui đc r

Daikalop1a

Binh Nhất
cứ bảo là về thời ass. thế bác có biết thời HK ASS có hạn chế time nhưng nó cũng có hack time. 24/24 nha
còn giờ mà hạn chế thì cũng sẽ có hạn chế người chơi thôi. thời thế thế thời phải thế

Ngông

Gia nhập giang hồ
Để có thể đúng như tiêu chí của sever là đưa mọi người về với tuổi thơ mình có chút ý kiến về time chơi game mình nghĩ chỉ nên cho chơi có giới hạn giống như thơi HKGH AS để up lv chậm một chút vì dù có rate drop thấp đi nữa thì việc auto 24/24 lên lv vẫn quá nhanh so vs hồi xưa (1ngày chỉ chơi dc 5h, trong khi đó sau 3h là giảm 50% exp)... Như vậy mọi ng` mới thực sự trở về tuổi thơ dc với lại như vậy cũng tạo điều kiện cho các bạn ko có thời gian chơi thường xuyên có cơ hội đua Top, ngoài ra cũng dành time sau khi bị giới hạn để chat chit tận hưởng = cách đi pk, tán gái, bla...bla....!!!
Thay vì 5h như hồi xưa thì có thể nới khoảng giới hạn ra 1 tí tầm 8h-10h cũng dc chứ ko nên 24/24 mất cái hay của game... Như vậy mọi ng` sẽ chú trọng hơn việc đi train thay vì phụ thuộc vào "die thì gọi or message 090.........." như mấy cái xác ko hồn vào nhìn cũng nãn hỏi thì ko ai trả lời....

P/s: mong a LK để tâm vấn đề này vì đại đa số mọi ng` đều đã là thế hệ từng trãi khá nhiều...!!!
sv này của anh LK . bạn chăm onl + chăm cày thì 1 tuần sẽ up đc 3x
tầm 3~ 4 tháng bạn mới lên đc 6x
vậy bạn còn muốn giới hạn 5h chơi sao ? lại 3h đầu 100% , 2h sau 50% à ?
vậy tính ra 1 năm chắc mới lên đc 5x
vậy bạn chơi game 1 mình đi nhé
cho bạn 1 xe gạch

• Like
Reactions: DNP

DNP

Gia nhập giang hồ
Nếu giới hạn giờ chơi thì nhiều người level sẽ ngang nhau => train quái giống nhau => ks bãi => lên level đã chậm giờ càng chậm hơn nữa + thêm ức chế :mad:
Nếu bạn level cao thì bạn có thể mở shop bán lại số vũ khí + quần áo op + tùm lum mà level thấp bạn đã từng sử dụng , điều này có lợi cho những người train sau , còn ai cũng lên level tầm tầm ngang nhau thì quần áo hiếm có khó tìm @.@
Cạnh tranh là động lực của sự phát triển , phải có level cao để chúng nó cạnh tranh đua top , nạp cash......để duy trì sever . LK cũng là người ( tất nhiên roài =)) ) mà con người hành động vì lợi ích cá nhân ^^ nên nếu LK phải bỏ tiền túi ra duy trì sever thì chắc khoảng 1-2 tháng là vĩnh biệt game , vĩnh biệt cái gọi là tuổi thơ + kỷ niệm ^^

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên