ý kiến về thời gian chơi game...!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Nói chung là để mọi thứ tự nhiên là dc rồi đừng đòi hỏi nhiều quá.
Cái gì cũng có giá của nó, nhưng mà game chua chát quá ko ai chơi đâu.
1~7x skil ko đẹp mà cày lại lâu cho nên ngày xưa có dc bao nhiêu mạng chơi.
Giờ thì về thời đồ đá nhưng ruột thì = vàng, mà cho cùng thì nó vẫn khó khăn, vậy cứ hạn chế làm gì hở mấy bạn.

mrgakon0nl

Gia nhập giang hồ
Giới hạn giờ chơi game này đi bộ ra bãi quái cũng mất thời gian , 1 lần log acc vào ko kịp thời gian suy nghĩ...lật đật đi làm cho xong à...đang có giao dịch phải đợi người khác hết 5h thì đợi đến mai gd hả bạn...giới hạn auto là đủ rồi ,việc gì phải giới hạn giờ chơi ??? Ko muốn chơi thì đừng nói nha bạn , bạn muốn niềm đam mê của người ta phải bằng đẳng cấp lâu lâu log game như bạn à ???

XinHatMotBai

Gia nhập giang hồ
@shop bây giờ ko còn là vấn đề quan trọng nữa bởi vì đây là sv chơi vì tình ! nhưng cái dẫn đến việc lượng gamer có đông và ổn định hay ko thì cũng do vấn đề thời gian chơi game ! thả quá mức thì ma chơi game chứ k phải người chơi game ! gò bó hạn hẹp thì gamer chóng chán chóng nản ... anh LK xem thế nào đưa ra khung thời gian tuyệt vời nhất dưới sự đồng tình của anh em trong 4rum nhé !

KenShin

Gia nhập giang hồ
haiz, bàn đi bàn lại cũng là cái này. Quan trọng là cách chơi mỗi người chứ ko phải giới hạn thời gian chơi. Ví dụ như nếu giới hạn 10 giờ chơi, có người cũng sẽ auto đến 10h rùi nghỉ thì có khác gì ko giới hạn chứ. Bạn có thể ngồi train tay thoải mái nếu bạn thích, và ko ai cấm bạn :)) , nhưng cũng đừng bắt người khác cũng giống như bạn =]] Ngày xưa với ngày nay, có giống hay khác là do mình quyết định chứ đừng bắt ép nó để rồi mất đi cái vui.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
haiz, bàn đi bàn lại cũng là cái này. Quan trọng là cách chơi mỗi người chứ ko phải giới hạn thời gian chơi. Ví dụ như nếu giới hạn 10 giờ chơi, có người cũng sẽ auto đến 10h rùi nghỉ thì có khác gì ko giới hạn chứ. Bạn có thể ngồi train tay thoải mái nếu bạn thích, và ko ai cấm bạn :)) , nhưng cũng đừng bắt người khác cũng giống như bạn =]] Ngày xưa với ngày nay, có giống hay khác là do mình quyết định chứ đừng bắt ép nó để rồi mất đi cái vui.
Có cùng quan điểm :D.
Nhưng mà nói thật ngày xưa nếu tính ra thì game HK chúng ta cũng chả đông lắm, trong xóm có hơn 30 ng` chơi HK đến ngày event chữ nhận dc 24% mà vẫn ko chơi, lý do đơn giản đó là nó chiếm quá nhiều thời gian, công sức và tiền. Nhưng đổi lại chẳng dc gì ngoài cái chém gió cả.
Như dzo ấy, tuy nó lỗi update trễ nhưng lên nhanh đồ dễ, pk vẫn dc ầm ầm nhưng có nhiều ng` chơi đâu. Nói hỗ trợ kém đồng ý, nhưng mình ko nghĩ vậy, vì HK chúng ta ko hấp dẫn dc ng` chơi thôi.

ductjen

Gia nhập giang hồ
Nên hạn chế giờ chơi đi, nhưng nới lỏng hơn AS tí, khoảng 8h,10h vì có auto nên không như AS tiêu tốn nhiều thể lựcngồi click chuột bấm skill :) Vì có auto nên cắm xuyên đêm là nhiều, nếu tính từ 12h khuya thì đến 5h sáng cũng mất 5h rồi, tối cắm nữa thì hết time cặp kè girl đi train quá

ChemToanHut

Binh Nhì
game chưa ra , mấy anh cứ bàn mồm cho lắm vào ! em chả theo ý kiến phe nào hết , anh LK quyết định thế nào thì chơi như thế . Ai cũng bảo là giới hạn để còn vào game trò chuyện , buôn bán , kết bạn ... đủ các thể loại lý do , thế train hết 5 tiếng thì toàn bộ thời gian còn lại chỉ để vào game đi kết bạn à ? game up chậm , 1 ngày có 5 tiếng train hoàn toàn 100% exp thì bao giờ up nổi cái lv ? hơn nữa game này drop thấp , rate thấp hơn , cắm 24/24 up lv xong lấy đồ đâu ra mà train ? Người chơi cũng phải biết tự điều hòa game , biết cách chơi hợp lý , giữ gìn sức khỏe , 24/24 thì xuất hiện trâu vàng thiếu não ! giới hạn 5h chơi thì về tuổi thơ nhìn nhau mà cười !
TÔi-thik-bạn!-tôi-nói-nghiêm-túc-đây!-nhìn-avar-bạn-nhé-:))

TheGameC3

Binh Nhì
Có cùng quan điểm :D.
Nhưng mà nói thật ngày xưa nếu tính ra thì game HK chúng ta cũng chả đông lắm, trong xóm có hơn 30 ng` chơi HK đến ngày event chữ nhận dc 24% mà vẫn ko chơi, lý do đơn giản đó là nó chiếm quá nhiều thời gian, công sức và tiền. Nhưng đổi lại chẳng dc gì ngoài cái chém gió cả.
Như dzo ấy, tuy nó lỗi update trễ nhưng lên nhanh đồ dễ, pk vẫn dc ầm ầm nhưng có nhiều ng` chơi đâu. Nói hỗ trợ kém đồng ý, nhưng mình ko nghĩ vậy, vì HK chúng ta ko hấp dẫn dc ng` chơi thôi.
Ko hấp dẫn nhiều người chơi là ntn? Nhìn lại forum với theo dỗi các topic nhìu vào rồi hãy phát biểu nhé, và đừng ngu muội mà đem Dzo wa đây so sánh.

TranViet1st46

Binh Nhất
Mấy cái TOPIC này đã có quá nhiều rồi , chả muốn đọc.
Nói thật chứ auto 24/24 tôi thấy bình thường chả có sao cả. Lên nhanh hay ko thì cứ chơi rồi sẽ biết. Đến lúc lâu quá thì lại kêu này kêu lọ thì cũng rách việc .

TheGameC3

Binh Nhì
Nên hạn chế giờ chơi đi, nhưng nới lỏng hơn AS tí, khoảng 8h,10h vì có auto nên không như AS tiêu tốn nhiều thể lựcngồi click chuột bấm skill :) Vì có auto nên cắm xuyên đêm là nhiều, nếu tính từ 12h khuya thì đến 5h sáng cũng mất 5h rồi, tối cắm nữa thì hết time cặp kè girl đi train quá
Haizz nhỉ, người ta onl bao lâu cắm auto bao lâu thì kệđi chứ, tùy người mà. Còn bạn mún auto bao nhiu, cặp kè ai thì tùy đừng có nói giảm thời gian chơi vì mấy cái lý do đấy đi nhé.[/quote]

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Ko hấp dẫn nhiều người chơi là ntn? Nhìn lại forum với theo dỗi các topic nhìu vào rồi hãy phát biểu nhé, và đừng ngu muội mà đem Dzo wa đây so sánh.
Thôi bớt đi thím chả có so sánh gì ở đây cả.
Bạn ra quán net hỏi 50 ng` xem dc bao nhiêu ng` chơi HKGH. Hiểu chứ.

TheGameC3

Binh Nhì
Thôi bớt đi thím chả có so sánh gì ở đây cả.
Bạn ra quán net hỏi 50 ng` xem dc bao nhiêu ng` chơi HKGH. Hiểu chứ.
Ờ thì net, tiệm tui có 17 người chơi àh, mà đa số chơi ở nhà, cần thì thi đh xong cho địa chỉ nhà từng đứa, có giỏi thì lại nhà từng ngườo hỏi, ko biết mình là ai thì đừng có ghi cái chử " hiểu chứ " đó ở đây nhé

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Ờ thì net, tiệm tui có 17 người chơi àh, mà đa số chơi ở nhà, cần thì thi đh xong cho địa chỉ nhà từng đứa, có giỏi thì lại nhà từng ngườo hỏi, ko biết mình là ai thì đừng có ghi cái chử " hiểu chứ " đó ở đây nhé
Vãi mấy bác, rốt cuộc cũng ko hiểu.
Ý tôi là HKGH giờ ko còn phổ biến như xưa, và nó cũng ko hấp dẫn dc ng` chơi mới đấy ạ.
Khu bạn có 10 mấy ng` chứ lúc trước cả cái thị xã tui chơi võ lâm và HKGH đấy ợ. Giờ hỏi tới thì chả ai muốn chơi vì nó ko còn hấp dẫn như xưa ạ.
Lạy 2 bạn ko hiểu câu nói hấp dẫn ng` chơi luôn :eek:.

Pink

Thiếu Úy
Ý tôi là HKGH giờ ko còn phổ biến như xưa, và nó cũng ko hấp dẫn dc ng` chơi mới đấy ạ.
Khu bạn có 10 mấy ng` chứ lúc trước cả cái thị xã tui chơi võ lâm và HKGH đấy ợ. Giờ hỏi tới thì chả ai muốn chơi vì nó ko còn hấp dẫn như xưa ạ.
thật 2 bạn kia ko hỉu ý bạn này . Ý bạn này là game hk bây h` là game 3d ko còn đủ sức hấp diêm người chơi . hỏi 50 người là ví dụ thôi . Đúng ko bạn . đúng thì mình iêu nhau đi :oops:

TheGameC3

Binh Nhì
Ờ thì ko hấp dẫn =)) so tiệm net bây giờ với cả thị xã lúc trước =))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên