THẢO LUẬN Cao thủ nin vào chỉ giáo ae với

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Vâng thanh niên đấy chơi acc phụ là acc njn, mục đích là dìm hàng njn thôi. Chứ chả có thằng m* mẹ nào lại đi report theo kiểu: " các anh ơi em mạnh vãi nồi, làm ơn hãy tét vào mông em đi" cả

suy nghĩ tí chắc có lẻ vậy =))
đùa chứ nó cũng kiếm đủ bằng chứng các kiểu ấy chứ nhỉ

Tịnh Hải

Binh Nhì
Khổ quá, thì mất cân bằng chổ nào các bác cứ cho ý kiến , còn vụ liên hoàn phi tán nó là lổi thì phải fix thôi . Như bác @Tịnh Hải đưa ra chứng cứ thuyết phục rằng liên hoàn phi vũ đang bị lổi so với tiêu chuẩn chung thì KTeam tiến hành fix thôi chứ có gì đâu .Với cơ chế rút máu này thì sẽ ko còn hiện tượng ninja đánh xong liên hoàn quái mới lăn ra chết nữa. Ko những LHPT của ninja mà cả LHPV của các char khác cũng sẽ được fix theo dạng đó.
Đúng là e có report lỗi này thật cơ mà có ng report trc đó r :)). a nói vậy mấy a nin ghét e sao :)). Cơ bản nin sv này không yếu, hôm bữa mình cầm con nin lvl 62, đồ mình cũng ko phải cùi ( có cái áo y chang Grace ), xong mượn set ulpt của Grace, mình lên cân 3 4 thằng 9 phái lvl 68 trên NMH :)). Mà cơ bản nin ở sv mình vẫn bị yếu nhưng không yếu. Em xin nêu lí do :
- Nin xài công lực, nin pk bằng chém chay, Mà đa số các thanh niên toàn mang set def. Vậy thì so với CLVC, các thanh niên dùng skill hiện giờ lợi hơn là chắc, nhất là thương, chỉ số cơ bản cao còn thêm cái CKND, thì thời đại này chưa phải của nin.
- Ngọc CL chỉ cộng 1 chỉ số nhất định, còn CLVC là nuke, mạnh theo skill và tăng sức mạnh nhiều hơn nếu op max. Theo đó, SV mình lại quá ít Pill, Pill giống như là 1 món vũ khí thứ 2 của ninja, điển hình là em chỉ mới cắn pill lỏm của sv mình mà đã cân 3 4 thằng 68 như trên thì cứ tự suy ra là nin ở official nó cắn max pill thì như nào rồi đó. Đây là lí do mà nin quá yếu nếu không đầu tư. Ví dụ kích full CL 13 +4 thì chém ai thèm chết :)).
Suy ra cho cùng, em có gợi ý về cân bằng sức mạnh giữa các char với ninja là :
- tăng sức mạnh cho Pill khi cắn sẽ thêm được nhiều CL hơn bây giờ và kèm tăng giá rồi add thêm 5% CLVC nếu thấy mấy char kia mất cân bằng.
- Bán 2 loại pill, pill chỉ dành riêng cho ninja và Pill CLVC
Pill 1 : tăng 40 - 50 CL
Pill 2 : tăng 25 - 35% CLVC
Chỉ được ăn 1 trong 2 loại pill.
- Vũ khí là 1 thứ quan trọng đối với nin, SV mình bóp 17m khá chặt trong khi nó chưa phải là mấu chốt của game lắm vi sv mình chưa có chức năng chế đồ nên ko có đồ khá tốt ( 11m khá tốt cũng ngon dam đấy ), tỉ lệ cường hóa thì chưa ai cộng tay lên 8 đc, bùa 1~3 khó kiếm, nên nin thiệt hại rất nhìu. Cái này e nghĩ BQT nên tự đưa ra giải pháp, ae cũng 7x hết rồi thì nên thả bớt 17m ra để ae còn PK, ko thì up hết 8x mà sv vẫn chỉ có 1 cây kích 17m mất O_O
Chấm mút chấm hết.
Ngoài lề Thêm về report lỗi, cái em thực sự muốn fix là thiếu action của LHPT/LHPV của các char cơ. Mong Huyết check lại và add trong thời gian sớm hay rãnh rỗi :((. Ngồi ngắm nv đánh mà thiếu thiếu thì chán lăm

những người có tâm test như thằng @Tịnh Hải ( Hải dớ ) hơi khó :))
Oke Huan Be De :))

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Đúng là e có report lỗi này thật cơ mà có ng report trc đó r :)). a nói vậy mấy a nin ghét e sao :)). Cơ bản nin sv này không yếu, hôm bữa mình cầm con nin lvl 62, đồ mình cũng ko phải cùi ( có cái áo y chang Grace ), xong mượn set ulpt của Grace, mình lên cân 3 4 thằng 9 phái lvl 68 trên NMH :)). Mà cơ bản nin ở sv mình vẫn bị yếu nhưng không yếu. Em xin nêu lí do :
- Nin xài công lực, nin pk bằng chém chay, Mà đa số các thanh niên toàn mang set def. Vậy thì so với CLVC, các thanh niên dùng skill hiện giờ lợi hơn là chắc, nhất là thương, chỉ số cơ bản cao còn thêm cái CKND, thì thời đại này chưa phải của nin.
- Ngọc CL chỉ cộng 1 chỉ số nhất định, còn CLVC là nuke, mạnh theo skill và tăng sức mạnh nhiều hơn nếu op max. Theo đó, SV mình lại quá ít Pill, Pill giống như là 1 món vũ khí thứ 2 của ninja, điển hình là em chỉ mới cắn pill lỏm của sv mình mà đã cân 3 4 thằng 68 như trên thì cứ tự suy ra là nin ở official nó cắn max pill thì như nào rồi đó. Đây là lí do mà nin quá yếu nếu không đầu tư. Ví dụ kích full CL 13 +4 thì chém ai thèm chết :)).
- tăng sức mạnh cho Pill khi cắn sẽ thêm được nhiều CL hơn bây giờ và kèm tăng giá rồi add thêm 5% CLVC nếu thấy mấy char kia mất cân bằng.
- Vũ khí là 1 thứ quan trọng đối với nin, SV mình bóp 17m khá chặt trong khi nó chưa phải là mấu chốt của game lắm vi sv mình chưa có chức năng chế đồ nên ko có đồ khá tốt ( 11m khá tốt cũng ngon dam đấy ), tỉ lệ cường hóa thì chưa ai cộng tay lên 8 đc, bùa 1~3 khó kiếm, nên nin thiệt hại rất nhìu. Cái này e nghĩ BQT nên tự đưa ra giải pháp, ae cũng 7x hết rồi thì nên thả bớt 17m ra để ae còn PK, ko thì up hết 8x mà sv vẫn chỉ có 1 cây kích 17m mất O_O
Chấm mút chấm hết.
Ngoài lề Thêm về report lỗi, cái em thực sự muốn fix là thiếu action của LHPT/LHPV của các char cơ. Mong Huyết check lại và add trong thời gian sớm hay rãnh rỗi :((. Ngồi ngắm nv đánh mà thiếu thiếu thì chán lăm

thế giờ fix cho các char chém chay miss nữa nhé , chịu hok ?

Tịnh Hải

Binh Nhì
thế giờ fix cho các char chém chay miss nữa nhé , chịu hok ?
Chịu luôn :)). Fix đúng miss thì là game chạy đúng quy trình có gì mà k chịu :)). sv mình đang có miss rồi mà chưa chuẩn, e đánh 100 cái may ra miss 1 cái. Với cả né tránh của nin thấp hơn sv official a ạ. con nin 62 bên US của e né 200 mà nin e 64 bên này có 139 :((. Cái buff né cũng ko buff đúng 100%. Theo em nghĩ buff lỗi là do ko buff chỉ số né cộng thêm.

với em thấy 5 dam LHPV là 5 dam riêng biệt, nó có thể miss 2 trong 5 hoặc 3 trong 5. Mà hôm nay PK em thấy e LHPT 2 cái liên tiếp, 1 cái trúng cả 5, 1 cái miss cả 5. Có gì em sẽ test lại cái này rồi báo sớm

Daikalop1a

Binh Nhất
Không biết các bác có để ý không, 7x là thời kỳ mà toàn bộ các char dung skill lên ngôi.
Skill 60 ul Skill là 150 -180 nhưng skill 77 ul skill lên tới 400 - 450 gần gấp 3. vậy nên njn thọt hơn là điều đương nhiên.

Như đã nói, njn phụ thuộc nhiều hơn các char khác vào đồ. với tình hình hiện tại, debuff rồi chém chay chết được ai thì đúng là kỳ tích, em bỏ qua mấy thanh niên acc phụ nhé.hoặc đồ nhàm nhàm nhé.
Trước hết muốn mạnh kích phải là kích công lực + càng cao càng tốt nhỏ nhất là +6, nhẫn cl, dây chuyền cl, pill dame, dđ, de tu .... sau đó chémh chay yếu thì quay ra dùng skill, mà skill yếu thì chém chay, ưu tiên kẹp, chém chay cũng kẹp mà skill cũng kẹp, kẹp được kẹp cả chém chay lẫn combo cho nó mạnh. Còn kẹp như nào thì các bác tự tìm hiểu nhé.

Note thêm bác nào có tâm thì test cai ul của skill 5 rage đi, skill one hit của njn mà em thấy sida vãi chưởng, biết chắc lỗi mà chưa có thời gian test.

Thằng nào đem so sánh njn kick + dame Crt S 750+ với thanh niên full set bla bla def đc 400-500 chọc1 cái chết mà bảo njn bá đạo thì tự cầm dép vả vào mồm nhé.
em cũng kick CL + 7 cặp Ring CL 5 các kiểu đệ tử full B2 lâu rồi, mà chém set pt cùng lv + 6, 7 thì xác định < 100 HP (nếu dùng 5 rage + combo thì 60% kill mạng được) nhưng có 1 lỗi là hút rage khi pk rất khó (hay phải chuyển sang đối tượng khác để hút) + skill cột 2 (điển hình là skill 64) debuff mà nó không ngắt skill cho, debuff xong nó chơi tất 5 rage thì skill cột 3 gì nữa (TLC có 30p thì mất 2p 1 lần hút full rage)

Daikalop1a

Binh Nhất
còn 1 vấn đề nữa là AE hay mang ra so chuẩn với Dzo:
sv off thì không có kẹp skill + không kẹp chay
sv mình có kẹp skill và không kẹp chay

Tịnh Hải

Binh Nhì
còn 1 vấn đề nữa là AE hay mang ra so chuẩn với Dzo:
sv off thì không có kẹp skill + không kẹp chay
sv mình có kẹp skill và không kẹp chay
sv official vẫn còn kẹp skill bạn ạ. Cứ qua bắc hải xem chúng nó PK thì biết, nhưng cái kẹp đó khá là cân bằng nếu đánh nhau với 1 con nin Max pill ( set full def 15 +10, tay chan +7 +8 mà nó đâm cũng chết đấy :)) ) và 5 rage. Cộng thêm bên kia có thể up lvl khá nhanh, sv mình rất lâu mà dam ở tầm 6x 7x, kể cả 80 84 vẫn chưa quyết định dc gì cả, phai 88 90 91 tro len. ( sv mình chưa có ai 8x )

cuimit113

..:: ĐỘC CÔ CẦU BẠI ::..
cứ tụ cho mình là mạnh rồi giờ đến thằng kiếm cùi bắp pk còn eo lại. 2 vkl luôn những thanh niên test

cuimit113

sv official vẫn còn kẹp skill bạn ạ. Cứ qua bắc hải xem chúng nó PK thì biết, nhưng cái kẹp đó khá là cân bằng nếu đánh nhau với 1 con nin Max pill ( set full def 15 +10, tay chan +7 +8 mà nó đâm cũng chết đấy :)) ) và 5 rage. Cộng thêm bên kia có thể up lvl khá nhanh, sv mình rất lâu mà dam ở tầm 6x 7x, kể cả 80 84 vẫn chưa quyết định dc gì cả, phai 88 90 91 tro len. ( sv mình chưa có ai 8x )
đừng có lôi cái sv dzo cùi bắp ra đây. rồi nói. nhảm nhí vkl ra đấy

Tịnh Hải

Binh Nhì
đừng có lôi cái sv dzo cùi bắp ra đây. rồi nói. nhảm nhí vkl ra đấy
e test bên US a ơi :)). Còn nin yếu thì tình trạng chung. cây e đã 11m còn +6 chứ có phải như a đâu mà đi giết dc Caro :)). E giet may thang cui cui o ThePeace thoi. Nin vẫn kẹp chay dc bth đâu cần phải LHPV ms giết dc. cái đó lỗi thì fix thôi. Mà e k phải người report cái đó nhé. A Giận em làm gì

cuimit113

có giỏi thì test thực tế cái sv này đi rồi sẽ thấy sự cân bằng nhé @Tịnh Hải . đừng có dc xíu rồi lại giờ vào xem thử đồ em củng thuộc dạng víp đấy. giết dc aai?

Shjn

Gia nhập giang hồ
Chấm mút chấm hết.

Ủng hộ việc tăng rate drop vũ khí 5m 17m 48m 71m.... những vũ khí này là cái hay của HKGH, cái hay của mỗi mốc thăng chức là đc cầm một trong các cây vũ khí hiếm, đồng ý là drop thấp nhưng thấp quá thì cũng mất hay, game đã tạo ra vũ khí hiếm thì phải sử dụng chứ sao lại yếm hàng ? cơ chế op đồ đã khó rồi thì rate drop phải dễ một chút, chứ cái nào cũng khó đâm ra gamer chỉ op vũ khí vừa tầm rồi train, gold sẽ bị dồn ứ, dẫn đến lạm phát.. ý kiến của mình thì nên tăng rate drop vũ khí hiếm, nhưng khi op thì tăng độ khó của hợp thành (Cường hóa) hoặc tăng gold mỗi một lần hợp thành (Cường hóa) như vậy cũng sẽ giảm bớt được tình trạng lạm phát

cuimit113

Ủng hộ việc tăng rate drop vũ khí 5m 17m 48m 71m.... những vũ khí này là cái hay của HKGH, cái hay của mỗi mốc thăng chức là đc cầm một trong các cây vũ khí hiếm, đồng ý là drop thấp nhưng thấp quá thì cũng mất hay, game đã tạo ra vũ khí hiếm thì phải sử dụng chứ sao lại yếm hàng ? cơ chế op đồ đã khó rồi thì rate drop phải dễ một chút, chứ cái nào cũng khó đâm ra gamer chỉ op vũ khí vừa tầm rồi train, gold sẽ bị dồn ứ, dẫn đến lạm phát.. ý kiến của mình thì nên tăng rate drop vũ khí hiếm, nhưng khi op thì tăng độ khó của hợp thành (Cường hóa) hoặc tăng gold mỗi một lần hợp thành (Cường hóa) như vậy cũng sẽ giảm bớt được tình trạng lạm phát
nghĩ kĩ tí đi anh bạn. ^^

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Mình thấy nin sv này mạnh phết mà
vào TLC toàn thấy áo +7 còn lại chân tay toàn ulpt
nin vào chém thấy phê phết chỉ k chém đc đao thôi mà đao thì có ai giết đc đâu

Bên trên