THẢO LUẬN Cao thủ nin vào chỉ giáo ae với

Jigsaw

Gia nhập giang hồ
nói sơ sơ về lỗi liên hoàn phi tán của ninja cho mọi người hiểu :
Liên hoàn phi tán có dame = 1.3 dame bình thường mỗi hit và đánh được 5 hit. Nôm na là nếu bạn chém dc liên hoàn đối phương 1 hit dc 300 thì xác định 5 hit rút máu 1 lần là rút 1 cái ọt 1k5 máu, đối phương chỉ còn con đường chết, ko có khả năng chống trả. Đây ko phải là điều bọn mình mong muốn. Với tình hình dame def hiện tại thì dame của ninja chọc vào các set đồ full 7 full 8 trên 300 là chuyện bình thường, chưa kể còn trừ def nữa, vì vậy dẫn đến sự bá đạo quá mức của ninja. Kẹp skill hiện tại cũng cho đối thủ cơ hội sống sót chứ ko phải one hit là die . Nôm na là đợt điều chỉnh này mọi thứ sẽ cân bằng hơn , các bạn cần phải nâng cao tinh thần đoàn kết khi pk, còn nếu solo thì chỉ cần lơ là 1 xíu là die nhé. LHPT của ninja rút máu ko hề chậm.
thế này nè huyết. acc nin của mình ful đệ tử đây chuyền cl 30 2 nhẫn công lực 5. nếu đánh ngang lv nha. thi chot lien hoàn như huyết nói sét full pt 7 8 dưới 150 dame . chắc chán 100% ( đã test) con ninza lv 64 chọt bất kì char nao lv 7x full pt 7 8 thì không qua 50 máu huyết nha ( dã test) vì vậy nin muôn giết người trừ khi hơn lv hoạc bằng lv nhau nhé thấp hơn 5 lv trở đi xác định là chỉ là 1 con kiến thôi.
char thương bây giờ nếu ai chơi sẽ biết. bá quá mức so với quy định
đồng ý là game mình giờ là chơi tập thể nhưng nhiều lúc vẫn có thù hằn cá nhân riêng. với sự chênh lẹch pk giũa cac char thì khó có 1 kèo cân sức cho cả 2.
mình chỉ gop ý tình hinh hiện tại thôi. vì thật chất minh matf full set thi củng chẳng có ai 1 vs 1 giết dc mình cả. chỉ là quang ngại tình hình chênh lêch giữa các char thôi.
1 lần nữa mình tha thiết các bạn sẽ có nhiều hoạc đông khác nữa . nhỏ nhỏ thôi nhưng củng có cái cho anh em có cái gọi là chơi. chứ mình thấy lâu quá rồi game mình chưa có cái hoạt đông nào
mong anh em cùng cố gắng. mọi người củng sẽ bom doping cho các bạn thôi.
Đúng như bác này nói. Đấy là tlc 3 còn ở tlc2 nin chọc char khác set full6 7 50 máu vs kick 5mt full tc20+6. Chọc char khác maecj ulpt 150-200. Chọc đao vs thương như gãi ghẻ luôn. Char thương bá quá mức mình ko bem dc nó mà nó bem mình cả đống máu mặc dù solo thì cũng ko sợ nhưng xét các mặt thấy lệch quá

namdinh

Binh Nhì
chuyển qua char khác chơi thôi, ninja tóp 100 dc có 2 móng, nhiêu đó củng hiểu vì sao mọi người ít chơi char ninja

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Các vấn đề này mọi người cứ yên tâm là mọi class đều được theo dõi để cân bằng nhé. Ko có chuyện class này bá đạo mãi mãi dc đâu . Cơ mà nếu lổi thì sẽ fix , ví dụ vì 1 lý do nào đó dame thương to vl quá ko hợp lý thì chắc chắn chỉ số dame của thương sẽ được tính lại. Còn về Ninja thì 7x chưa phải là thời hoàng kim đâu , 8x 9x rồi sẽ hiểu cảm giác tăng máu ko kịp nó ra sao.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
lk fix lỗi liên hoàn phi tán của nin rồi. giờ nin chẳng khác gì 1 con phế vậy trai train và train . nếu set ngon thì pk nguoi ta k giết dc mình thi la ngon rồi đung mong chờ là giết dc người ta. trừ khi debuff + dame xanh va skill hét hợp may ra nó mới chết. nhung để nhưng cái nay cùng 1 lần thì đã chết trước rồi nha.
sv này giờ thương là bá nhất . 1 minh cân cả thế giới
fix xong k ngắt dc skill thi kep g gì ha anh lionking
Sao hở tí là phế vậy em ? Động não tìm cách chơi chứ đó là lỗi chứ có phải gì d dâu mà fix thì bảo phế :)

Numlock

Gia nhập giang hồ
Thấy char njn hiện nay cũng khá là bá rồi, đừng hát mãi khúc hát: njnja đứa con bị bỏ rơi nữa #:-s

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Mình sẽ cmt thật lòng ở đây nhé.
Trước đây, theo như tư duy bình thường thì njn ở sv thiệt thòi nhiều thứ, mình đã nói rõ ở các topic khác. Vì vậy mà được ưu ái một vài thứ điển hình là lỗi dame của lhpt.
Anh Hùng- Grace cách đây vài hôm, phải nói là 1-1 không ai lại. Vì đồ đạc anh ấy nhì thì chả ai nhất cả.

Nhưng game mình ít người chơi, không thể để ai bá đạo cả, rất dễ ảnh hưởng đến tinh thần chơi game của anh em khác. Vậy nên, Kteam đã lấy đi cái sự ưu ái ở trên. Điều này anh em nên thông cảm.

Song song đó, anh em đừng lo, char njn là char khó đỡ lắm, chơi theo phong cách bê đê đi sẽ thấy sự thú vị của nó.

Do mất cân bằng thế lực nên dạo này mình không tham gia vào tlc hay Pk gì nên cũng không biết sẽ kẹp ntn. Anh em thông cảm.

Daikalop1a

Binh Nhất
Mình sẽ cmt thật lòng ở đây nhé.
Trước đây, theo như tư duy bình thường thì njn ở sv thiệt thòi nhiều thứ, mình đã nói rõ ở các topic khác. Vì vậy mà được ưu ái một vài thứ điển hình là lỗi dame của lhpt.
Anh Hùng- Grace cách đây vài hôm, phải nói là 1-1 không ai lại. Vì đồ đạc anh ấy nhì thì chả ai nhất cả.

Nhưng game mình ít người chơi, không thể để ai bá đạo cả, rất dễ ảnh hưởng đến tinh thần chơi game của anh em khác. Vậy nên, Kteam đã lấy đi cái sự ưu ái ở trên. Điều này anh em nên thông cảm.

Song song đó, anh em đừng lo, char njn là char khó đỡ lắm, chơi theo phong cách bê đê đi sẽ thấy sự thú vị của nó.

Do mất cân bằng thế lực nên dạo này mình không tham gia vào tlc hay Pk gì nên cũng không biết sẽ kẹp ntn. Anh em thông cảm.
Thấy char njn hiện nay cũng khá là bá rồi, đừng hát mãi khúc hát: njnja đứa con bị bỏ rơi nữa #:-s
2 bạn này chắc chắn không chơi Nin, điển hình mình cắm acc nin MrTuanAnh đã bàn giao cho 1 bác, nhưng chán quá trả lại không thèm chơi. còn nói so với bác Grace thì mình xin lỗi nhé, Grace bỏ bao nhiêu vào acc đấy, bạn bỏ bao nhiêu vào mà so sánh, đừng so con Vios với con audi, mình nhớ có 1 câu đại loại là đừng nghe bọn nó quảng cáo, hãy nhìn vào giá tiền

cuimit113

..:: ĐỘC CÔ CẦU BẠI ::..
2 bạn này chắc chắn không chơi Nin, điển hình mình cắm acc nin MrTuanAnh đã bàn giao cho 1 bác, nhưng chán quá trả lại không thèm chơi. còn nói so với bác Grace thì mình xin lỗi nhé, Grace bỏ bao nhiêu vào acc đấy, bạn bỏ bao nhiêu vào mà so sánh, đừng so con Vios với con audi, mình nhớ có 1 câu đại loại là đừng nghe bọn nó quảng cáo, hãy nhìn vào giá tiền
đừng thế chứ bạn. tuấn anh nếu thích có thể nhờ lk check, còn mua goll ngoài bạn có thể nhờ lá vàng rơi xem minh mua bao nhiu? ở đây mình k nói tới chuyện tiền bac. vì chơi game vui. bạn thích bạn có thể đầu tư. mình thích minh củng có thể đầu tư còn cái bạn mà nói là chua choi nin bạn đấy la godhandess ấy. củng k phải dạng vừa đâu. xin lỗi 1 câu. mrtuan anh cùi vãi nồi ra.
Sao hở tí là phế vậy em ? Động não tìm cách chơi chứ đó là lỗi chứ có phải gì d dâu mà fix thì bảo phế :)
không phải là mình nói phế. vì 1 vs 1 thi cả sv hiện giờ ai giết dc mình đâu? dám bảo đảm 100% là k ai giết dc kể cả thương. nhưng đã có sự chênh lệch giữa các chả là sự thật. mình ý kiến chung cho anh em đi sau. chư với mình thì bạn nào pk mình săn sàn tiếp. kể cả huyet band nick phải ko huyết

Daikalop1a

Binh Nhất
đừng thế chứ bạn. tuấn anh nếu thích có thể nhờ lk check, còn mua goll ngoài bạn có thể nhờ lá vàng rơi xem minh mua bao nhiu? ở đây mình k nói tới chuyện tiền bac. vì chơi game vui. bạn thích bạn có thể đầu tư. mình thích minh củng có thể đầu tư còn cái bạn mà nói là chua choi nin bạn đấy la godhandess ấy. củng k phải dạng vừa đâu. xin lỗi 1 câu. mrtuan anh cùi vãi nồi ra.

Cũng nghe danh GodHades từ Dzo, nhưng bảo Nin sv này mạnh thì chắc có kiểu gì khác, bác chỉ giáo cho AE đi, ngay từ đầu em nói là gà Nin rồi, hôm nay cũng không có đi TLC cũng không biết Nin nó ntn, nhưng hôm trước vào TLC Nin em cũng không phải cùi, full 5 món ULPT 3x, 4x, kick + 7 nhưng chơi 1 bác Thương nào đó mãi chẳng thể die (mặc dù bác ý cũng không làm em die được nếu 1-1).
2pic này là mong AE chỉ giáo chứ không phải mang tính chất ca thán, vì Nin có rất nhiều cách pk, không như các char khác, đây cũng là lần đầu em chơi Nin. em đã nói là em chỉ biết debuff + chọt chọt (thi thoảng chơi cái 5 rage nhưng không giết được ai)

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member

không phải là mình nói phế. vì 1 vs 1 thi cả sv hiện giờ ai giết dc mình đâu? dám bảo đảm 100% là k ai giết dc kể cả thương. nhưng đã có sự chênh lệch giữa các chả là sự thật. mình ý kiến chung cho anh em đi sau. chư với mình thì bạn nào pk mình săn sàn tiếp. kể cả huyet band nick phải ko huyết
Khổ quá, thì mất cân bằng chổ nào các bác cứ cho ý kiến , còn vụ liên hoàn phi tán nó là lổi thì phải fix thôi . Như bác @Tịnh Hải đưa ra chứng cứ thuyết phục rằng liên hoàn phi vũ đang bị lổi so với tiêu chuẩn chung thì KTeam tiến hành fix thôi chứ có gì đâu .Với cơ chế rút máu này thì sẽ ko còn hiện tượng ninja đánh xong liên hoàn quái mới lăn ra chết nữa. Ko những LHPT của ninja mà cả LHPV của các char khác cũng sẽ được fix theo dạng đó.

ducVjp

Gia nhập giang hồ
Khổ quá, thì mất cân bằng chổ nào các bác cứ cho ý kiến , còn vụ liên hoàn phi tán nó là lổi thì phải fix thôi . Như bác @Tịnh Hải đưa ra chứng cứ thuyết phục rằng liên hoàn phi vũ đang bị lổi so với tiêu chuẩn chung thì KTeam tiến hành fix thôi chứ có gì đâu .Với cơ chế rút máu này thì sẽ ko còn hiện tượng ninja đánh xong liên hoàn quái mới lăn ra chết nữa. Ko những LHPT của ninja mà cả LHPV của các char khác cũng sẽ được fix theo dạng đó.
acc thuong bây giờ rất bá đạo phải nói là kill manh def cứng bo tay.........

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

những người có tâm test như thằng @Tịnh Hải ( Hải dớ ) hơi khó :))

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Không biết các bác có để ý không, 7x là thời kỳ mà toàn bộ các char dung skill lên ngôi.
Skill 60 ul Skill là 150 -180 nhưng skill 77 ul skill lên tới 400 - 450 gần gấp 3. vậy nên njn thọt hơn là điều đương nhiên.

Như đã nói, njn phụ thuộc nhiều hơn các char khác vào đồ. với tình hình hiện tại, debuff rồi chém chay chết được ai thì đúng là kỳ tích, em bỏ qua mấy thanh niên acc phụ nhé.hoặc đồ nhàm nhàm nhé.
Trước hết muốn mạnh kích phải là kích công lực + càng cao càng tốt nhỏ nhất là +6, nhẫn cl, dây chuyền cl, pill dame, dđ, de tu .... sau đó chémh chay yếu thì quay ra dùng skill, mà skill yếu thì chém chay, ưu tiên kẹp, chém chay cũng kẹp mà skill cũng kẹp, kẹp được kẹp cả chém chay lẫn combo cho nó mạnh. Còn kẹp như nào thì các bác tự tìm hiểu nhé.

Note thêm bác nào có tâm thì test cai ul của skill 5 rage đi, skill one hit của njn mà em thấy sida vãi chưởng, biết chắc lỗi mà chưa có thời gian test.

Thằng nào đem so sánh njn kick + dame Crt S 750+ với thanh niên full set bla bla def đc 400-500 chọc1 cái chết mà bảo njn bá đạo thì tự cầm dép vả vào mồm nhé.

Bên trên