Đôi lời từ gamer HKGH chân chính

Chibi

Binh Nhất
tiêu chí ban đầu của sv là chơi game ko nhất thiết phải nạp cash. Người nap chỉ mạnh hơn người ko nạp chút hoặc chỉ là diện đẹp hơn qua các bộ AC, trang trí nick name .v.v. mà thôi.
quote cái này nhé bác
trên lý thuyết là nói chơi sv này ko nhất thiết phải nạp cash
nhưng mà hỏi thử trên thới gian này ko có gì là free cả !! vậy thì phải nạp rồi
chơi mà ko nhất thiết nạp cash thì anh Lk ăn cám !
ko ai khờ đến nổi bỏ công sức , mồ hôi , tiền bạc của mình ra đễ làm việc free cho người khác cả hoặc đễ người khác hưởng thụ cả
người chơi chỉ thì thấy cái lợi cho mình mà quên đi cái hại của người làm ra nó
kinh doanh mà ko có doanh thu thì chắc đóng cửa sớm
còn về vấn đề nạp cash trong game bác nào trong team đã có nói ! sẽ cố gắng cân bằng khoảng cách giữa cái giàu và nghèo trong game này ko quá rộng
ko đễ trường hợp như dzo diễn ra

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
quote cái này nhé bác
trên lý thuyết là nói chơi sv này ko nhất thiết phải nạp cash
nhưng mà hỏi thử trên thới gian này ko có gì là free cả !! vậy thì phải nạp rồi
chơi mà ko nhất thiết nạp cash thì anh Lk ăn cám !
ko ai khờ đến nổi bỏ công sức , mồ hôi , tiền bạc của mình ra đễ làm việc free cho người khác cả hoặc đễ người khác hưởng thụ cả
người chơi chỉ thì thấy cái lợi cho mình mà quên đi cái hại của người làm ra nó
kinh doanh mà ko có doanh thu thì chắc đóng cửa sớm
còn về vấn đề nạp cash trong game bác nào trong team đã có nói ! sẽ cố gắng cân bằng khoảng cách giữa cái giàu và nghèo trong game này ko quá rộng
ko đễ trường hợp như dzo diễn ra
điều này ai mà ko bít. Mình ko phải con nít mà ko hiểu. Ko nhất thiết nạp đâu có nghĩa là ko nạp. Ko ai nạp cash lấy gì duy trì sv, lấy gì trả lương nhân viên. Ý mình là ko nạp thì vẫn có thể chơi tèn tèn, train này nọ. Còn mún pk, mún ko nạp cash mà hơn những người nạp thì họa may super sịp đỏ mới làm đc.

p/s: Game HK này mà lên tới 9 10x+ ko nạp cash mún = người ta cũng hơi khó

leongok

Gia nhập giang hồ
vấn đề kinh phí duy trì theo mình thấy có 2 cách thôi.
Một là tất cả mọi người cùng nạp chút ít thì sẽ không lo là ko có kinh phí cho sv, như vậy thì các loại item cashshop chỉ là phần phụ thêm và có cũng đc không có cũng không sao...nạp cash dựa theo số giờ chơi hoặc ngày chơi thì trước thấy nhiều rồi và giờ hình như gamer nào gặp hình thức này cũng không muốn chơi game đó cả...tâm lý là chưa bik nó có tốt thật hay không mà đầu tư thì uổng tiền...mình nghĩ là thay vì vậy thì trong cash shop bán 1 món đồ mà ai vừa vào game cũng bắt buộc mua để train dễ dàng (như auto, túi...) vậy thì mấy bác anti auto cũng có thể train tay ngon lành theo đúng tiêu chí không cần nạp cũng chơi đc...:D
Hai là kích thích bà con nạp cash...mà nếu muốn điều đó thì ít nhất item cash shop ít nhìu cũng phải cho người nạp đc một lợi ích rõ rệt để thấy việc nạp cash của mình đáng đồng tiền bát gạo....cách này là một con dao hai lưỡi, khéo làm thì sv ổn định còn không thì loãng game và mang tiếng sv hút máu...:D..

parkjlchan

Ra Game nhanh nhé anh! ^^
Có thể CTP vẫn sẽ bán nhưng sẽ dc sửa lại, lúc pk sẽ mất tác dụng hồi sinh tại chỗ. NTC cũng có thể có bán nhưng giá sẽ cao và ko có cái NTC 100m ( Có thể giá NTC 100m bên dzo sẽ thành giá NTC 10m bên đây :D), đồ vẫn sẽ bán dc, chênh lệch sẽ ko nhiều .Lên cấp cao 10m chả là j, có thể chỉ bằng 1 ngày treo auto nên nhà giàu lên cấp trước, nghèo mà cày trâu thì lên cấp sau đây cũng là cái lợi ích của những người nạp tiền, sẽ thu hút người có tiền nạp. Và còn nhiều ý tưởng hay nữa mà nếu áp dụng cũng giúp sever thu nhập ổn định và ko tạo ra khoảng cách quá lớn giữa người chơi

leongok

Gia nhập giang hồ
Có thể CTP vẫn sẽ bán nhưng sẽ dc sửa lại, lúc pk sẽ mất tác dụng hồi sinh tại chỗ. NTC cũng có thể có bán nhưng giá sẽ cao và ko có cái NTC 100m ( Có thể giá NTC 100m bên dzo sẽ thành giá NTC 10m bên đây :D), đồ vẫn sẽ bán dc, chênh lệch sẽ ko nhiều .Lên cấp cao 10m chả là j, có thể chỉ bằng 1 ngày treo auto nên nhà giàu lên cấp trước, nghèo mà cày trâu thì lên cấp sau đây cũng là cái lợi ích của những người nạp tiền, sẽ thu hút người có tiền nạp. Và còn nhiều ý tưởng hay nữa mà nếu áp dụng cũng giúp sever thu nhập ổn định và ko tạo ra khoảng cách quá lớn giữa người chơi
mình vẫn nghĩ không nên bán mấy loại vật phẩm tăng exp....chỉ cần bán mấy thứ giúp train dể dàng hơn hoặc chết mất ít exp đi là đc rồi...

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
mình vẫn nghĩ không nên bán mấy loại vật phẩm tăng exp....chỉ cần bán mấy thứ giúp train dể dàng hơn hoặc chết mất ít exp đi là đc rồi...
mình lại thấy nên bán nhưng giới hạn lv sử dụng những vật phẩm hỗ trợ này. Chi tiết thế nào và vì sao lại dzậy sau này game ra xem xét thêm mới biết đc.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

Đọc khẩu hiệu của sever này chưa ??
Close!!!

parkjlchan

Đọc khẩu hiệu của sever này chưa ??
Close!!!
Tất nhiên đọc rồi bạn!!! Mình còn là tester mà, Nhưng nếu bình đẳng tới mức người có tiền mà nạp tiền vào cũng chỉ ngang với người ko nạp thì chả ai thèm nạp đâu bạn ! bạn phải hiểu là chắc chắn sẽ có phân hóa giàu nghèo, và nv sever là chỉnh cho sự phân hóa đó giảm xuống mức chấp nhận dc

hiepmctc

Binh Nhất
Có thể dùng tiền mua pill, mua gold của người khác, nạp vào để có thể mua các vật phẩm VIP mà tiền không thể trao đổi chẳng hạn ,còn tùy vào độ may mắn của bạn thì bạn sẽ mạnh lên, còn không muốn vào sự may rủi thì nạp vào và mua =))

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Tất nhiên đọc rồi bạn!!! Mình còn là tester mà, Nhưng nếu bình đẳng tới mức người có tiền mà nạp tiền vào cũng chỉ ngang với người ko nạp thì chả ai thèm nạp đâu bạn ! bạn phải hiểu là chắc chắn sẽ có phân hóa giàu nghèo, và nv sever là chỉnh cho sự phân hóa đó giảm xuống mức chấp nhận dc

Lion_King:
Mình không dám nói sever sẽ không bị ảnh hưởng bởi đồng tiền nhưng những món đồ làm chênh lệch thì có giá trên trời

Thế bác đã đọc câu này chưa

p/s: nhớ là vậy nên viết lại thế đó!!!

parkjlchan

Lion_King:
Mình không dám nói sever sẽ không bị ảnh hưởng bởi đồng tiền nhưng những món đồ làm chênh lệch thì có giá trên trời

Thế bác đã đọc câu này chưa

p/s: nhớ là vậy nên viết lại thế đó!!!
uh` đọc rồi bạn, chứ bài đăng của mình đang nói vụ này nè, viên NTC mà mình nói bên dzo nó bán 250k VND đó bạn, cái đó dc gọi là mắc chưa, hay cần tăng thêm. Mình nêu ý kiến những vật phẩm có thể mang lại lợi nhuận cho sever mà vẫn ko gây quá mức cân bằng, bạn có đọc kỹ bài mình không mà close với ko close

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
uh` đọc rồi bạn, chứ bài đăng của mình đang nói vụ này nè, viên NTC mà mình nói bên dzo nó bán 250k VND đó bạn, cái đó dc gọi là mắc chưa, hay cần tăng thêm. Mình nêu ý kiến những vật phẩm có thể mang lại lợi nhuận cho sever mà vẫn ko gây quá mức cân bằng, bạn có đọc kỹ bài mình không mà close với ko close

Thế bạn đã nghe Sever sẽ không có bất cứ thứ gì liên quan đến tăng exp trừ x2 even của sever
Kể cả CTP

parkjlchan

Thế bạn đã nghe Sever sẽ không có bất cứ thứ gì liên quan đến tăng exp trừ x2 even của sever
Kể cả CTP
Đúng mình đã có nghe rồi! Nên mình mới đề xuất vẫn bán những vật phẩm đó nhưng theo giảm tác dụng hoặc tăng giá.
Và cậu đừng nói chuyện kiểu lên mặt ấy dc hok, hỏi kiểu đó là ý j`, mình nói chuyện nãy giờ rất nghiêm túc đàng hoàng mà cậu trả lời kiểu đó

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Đúng mình đã có nghe rồi! Nên mình mới đề xuất vẫn bán những vật phẩm đó nhưng theo giảm tác dụng hoặc tăng giá.
Và cậu đừng nói chuyện kiểu lên mặt ấy dc hok, hỏi kiểu đó là ý j`, mình nói chuyện nãy giờ rất nghiêm túc đàng hoàng mà cậu trả lời kiểu đó

Srr mới chia tay con zk quen nhau 4 năm :))

nên hơi ức chế, bạn đừng nóng

Cái này đã dức điểm rùi mà bác cứ đào mộ lên làm gì nữa

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Kể cả CTP
CTP chỉ cần bỏ option tăng exp, và hs tại chỗ khi PK là đc cần gì phải bỏ
mà bạn có phải MOD hay SMOD đâu mà cứ vào đòi close , có phải việc của bạn đâu !!

Bên trên