Đôi lời từ gamer HKGH chân chính

Fantasy

Binh Nhì
Tình hình là mình nghỉ HKGH dzo từ lúc biết về sever này, tình cờ mình dạo forum của dzogame, thấy trên hộp thư thấy MrShj ghi cái gì gì đó, lục ra thì thấy " Giúp Shj", mình tưởng shj gặp chuyện gì chứ, hic, ai dè cậu ta quảng cáo sever này, sau đó mình đã pm với tên "bựa nhân" TruongTuLong và cũng đc biết hắn đang rục rich gói gem hành lý sang "nhà mới" này;)),lúc đó mình cũng đang chán nản Dzogame vì nhiều lý do:
- Đội ngũ nhân viên hỗ trợ quá yếu kém, làm việc quan liêu và phân biệt giàu nghèo
- Vấn nạn hack đồ tràn lan + diễn ra thường xuyên => bị hack thì coi như bạn đã mất gần hết tài sản mà không làm được gì
- Ab3 mất giá( cái này từ lâu rồi)
- Áo choàng hiệu ứng 1 tháng thay đổi 1 lần => hút máu + phân biệt giàu nghèo
- Event rất bèo bọt và mang đậm tính hút máu, gold lạm phát nghiêm trọng nhưng không ra event thêm % khi nạp cash để kích thích người chơi nạp card
- Bản thân tôi là một gian thương hạng nhỏ=> gold mất giá => lạm phát trầm trọng => khó làm ăn vô cùng
- Ra mắt chức năng nạp @ qua thẻ ATM từ ngân hàng đồng thời giảm giảm %@ khi nạp trực tiếp bằng thẻ cào điện thoại (chiết khấu)=> đây có lẽ là hành động gây "khó chịu" bậc nhất vì nó gây ra khá nhiều rắc rối cũng như phiền phức ( ra ngân hàng viết tờ giấy, chuẩn bị cục tiền ra gửi vào tài khoản đương nhiên là lâu hơn ngồi 1 chỗ mà "cào thẻ" rồi, chưa kể riêng chỗ tôi ở chỉ có NH Agiribank - 1 loại ngân hàng không có mặt trong "chức năng" mới này của dzogame vì tôi ở huyện, tôi nghĩ cũng khá nhiều người như thế vì không ở thành phố)
- Đi chiến trường thì hack-cheat-xuyên tường... tràn lan, đây cũng là 1 vấn đề mà ko biết Dzogame hay Mgame mà quá "lì lợm", nói đi nói lại mà ko ai thèm giải quyết...
- Máy chủ đặt ở nước ngoài nên rất lag, thường xuyên bị những lỗi như kẹt acc, lag pt, dis mạng...thêm cái vụ ngốn RAM, tôi dùng bypass của LionKing để cầy con đao farm gold => máy delay và luôn trong tình trạng CPU 100%
- Sau bảo trì máy chủ thường xuất hiện nhiều lỗi bug => roll back liên tục => gây ức chế rất lớn
Cũng hên là kịp thanh lý acc, hic, đã nghỉ hẳn bên dzo và sang đây ngóng, nghe nói đầu tháng 8 closed beta mà h này còn chưa có trang chủ nữa, hic, hy vọng các bác bên này sẽ làm việc thật tốt để tạo ra 1 HKGH cân bằng và tránh những vết xe đổ như trên:-B
Thân!

Luciƒer

Binh Nhì
vậy mà vẫn còn nhiều kẻ ngu muội tung hô dzo đó bạn, thôi qua đây chơi cho đỡ hút máu với ức chế, bên dzo tiền thì cống đều đều mà tụi nó làm ăn như CC, tui cũng nghỉ bên dzo qua đây nè, đang ngóng closed beta dài cổ nèk, sốt ruột quá đi đó mà 8-}

SờMông

Gia nhập giang hồ
Bạn đã từ giã được con đường đen tối xin chúc mừng , Khi bạn qua đây sẽ biết cảm giác chơi 1 HKHG chân chính và gian khó + đội ngũ nhân viên cực bá đạo cùng các Ad biến cmn thái sẵn sáng thông ass bất cứ kẻ nào có hành động phá game :D . 1 lần nữa khoanh nghênh bạn đã qua đây và hãy thông báo , quảng cáo quảng bá SV của chúng ta nhé càng thêm lớn mạnh cho bọn Dzogame thành Dọn game luôn>:D<

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Bạn ráng đợi ngày CB nhé ngày đó sẽ không còn xa nữa đâu

Hiện tại thì các tester đang test đến nhân vật Đao và skill + khí công
Xong nhân vật này thì sẽ tiếp tục các nhân vật còn lại
dự kiến là cuối tháng 8 mới CB đó các bác a`
Theo suy nghĩ của mình thì Nhận vật Đao test trong 3 > 4 ngày là hoàn chỉnh tất cả các Khí Công + skill

Tuỳ vào tiến độ của các tester nữa (nhưng mình vào toàn thấy chơi với dạo quanh Huyền Bột hơi bị nhiều đó :)))

Ý trên chỉ là dự đoán của mình vì mình cũng là tester nên đoán thế
Xin đừng ném đá :D

SieuNhanVang

Thượng Sĩ
- Đội ngũ nhân viên hỗ trợ quá yếu kém, làm việc quan liêu và phân biệt giàu nghèo
- Vấn nạn hack đồ tràn lan + diễn ra thường xuyên => bị hack thì coi như bạn đã mất gần hết tài sản mà không làm được gì
-Đi chiến trường thì hack cheat xuyên tường tràn lan, đây cũng là 1 vấn đề mà ko biết Dzogame hay Mgame mà quá "lì lợm", nói đi nói lại mà ko ai thèm giải quyết...
- Máy chủ đặt ở nước ngoài nên rất lag, thường xuyên bị những lỗi như kẹt acc, lag pt, dis mạng...thêm cái bụ ngốn RAM, tôi dùng bypass của LionKing để cầy con đao farm gold => máy delay và luôn trong tình trạng CPU 100%
- Sau bảo trì máy chủ thường xuất hiện nhiều lỗi bug => roll back liên tục => gây ức chế rất lớn
Đồng tình 5 ý này:
Riêng cái thứ 3 thì mình nghĩ Dzogame và Mgame không có khả năng fix cái change skill chạy nhanh
Còn cái thứ 5 thì vấn đề Roll Back thì mình không buồn, nhưng chỉ buồn cái vụ đền bù sau Roll Back mà thui. 4 lần Roll Back đền bù toàn exp thui. Chắc tụi nó nghĩ khi Roll Back thì gamer chỉ mất exp. Cái này lần nào Roll Back cũng góp ý liên tục, mà kết quả vẫn như thế

Fantasy

Binh Nhì
Đồng tình 5 ý này:
Riêng cái thứ 3 thì mình nghĩ Dzogame và Mgame không có khả năng fix cái change skill chạy nhanh
Còn cái thứ 5 thì vấn đề Roll Back thì mình không buồn, nhưng chỉ buồn cái vụ đền bù sau Roll Back mà thui. 4 lần Roll Back đền bù toàn exp thui. Chắc tụi nó nghĩ khi Roll Back thì gamer chỉ mất exp. Cái này lần nào Roll Back cũng góp ý liên tục, mà kết quả vẫn như thế
mình có chơi con đao TLC 5 thời gian đầu thì còn đỡ đỡ, thời gian sau toàn ĐP núp tường buff ra, "phi thân 2 lần" đc áp dụng hết tất cả các char^:)^, các siêu nhân thì dzí chạy ko kịp( thà lên thăng thiên đứng im cho chúng nó vả vì có phản đam;)))... hic, mình ít train, chủ yếu là farm gold + đi chiến trường mà còn bị như thế nữa, đang tính đầu tư set VH 11x thì có sever này, dốc hết tình này sang đây hóng chắc cũng cả tháng rồi:-B

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Câu nói khi bị hack acc Kapuchino 112 : Bạn hãy tạo lại tài khoản mới :mad:
P/S : Ai biết có event nào dễ kiếm code 1 chút không cho xin link đi kiếm code . Chứ đi đặt banner nhiều nơi toàn bị block hoặc chả ai quan tâm click . Với lại ở nhà còn 1 con PC cùi sắp phải tiễn em nó ra đi để tậu em khác về . Nên cũng muốn xin 1 acc test . Ai có lòng thành thì rep lại !!!

DNP

Gia nhập giang hồ
Câu nói khi bị hack acc Kapuchino 112 : Bạn hãy tạo lại tài khoản mới :mad:
P/S : Ai biết có event nào dễ kiếm code 1 chút không cho xin link đi kiếm code . Chứ đi đặt banner nhiều nơi toàn bị block hoặc chả ai quan tâm click . Với lại ở nhà còn 1 con PC cùi sắp phải tiễn em nó ra đi để tậu em khác về . Nên cũng muốn xin 1 acc test . Ai có lòng thành thì rep lại !!!
400 acc closebeta đoá , sắp roài , 1 tuần nữa :)

LovinU

Binh Nhì
đồng cảm vs chủ topic , cũng từng là nạn nhân ( giờ ko muốn nhắc về họ nữa ^^!) . cố gắng qua đây làm lại cộng đồng mới nào ^^!

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Mọi người chơi game thì đừng nói đến từ hút máu . Nếu bạn không nạp thì ai hút bạn . Ở đâu cũng vậy chỉ có người muốn mạnh lên hơn người khác thì mới nạp. Mà nạp thẻ cũng là 1 phần góp sức duy trì sever ổn định . NPH mở game ra để bạn chơi không mà không có doanh thu thì mở làm gì để " cạp đất mà ăn " . Ngay cả sever YGVN này cũng vậy muốn duy trì tốt thì cũng phải có tiền . Mọi người hãy nghĩ thoáng ra đừng bao giờ rập khuông rằng NPH hút máu .

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Mọi người chơi game thì đừng nói đến từ hút máu . Nếu bạn không nạp thì ai hút bạn . Ở đâu cũng vậy chỉ có người muốn mạnh lên hơn người khác thì mới nạp. Mà nạp thẻ cũng là 1 phần góp sức duy trì sever ổn định . NPH mở game ra để bạn chơi không mà không có doanh thu thì mở làm gì để " cạp đất mà ăn " . Ngay cả sever YGVN này cũng vậy muốn duy trì tốt thì cũng phải có tiền . Mọi người hãy nghĩ thoáng ra đừng bao giờ rập khuông rằng NPH hút máu .
Hút máu là nó đánh mạnh vào lợi nhuận. Nó ra những event, item buộc người khác phải nạp @, ko nạp thì ko = ai. Ví dụ như AC hiệu ứng. Ai cũng biết công dụng của nó. Nhưng đối với người đi làm ổn định việc nạp 180k mua cái AC ko là vấn đề gì. Còn đối với HSSV tiền ăn uống còn thiếu hụt, tiền net, .v.v. 180k nói lớn ko lớn nhưng mún có số tiền đó để nạp cũng phải đắn đó toan tính lắm. Nhưng ko nạp đổ có cái AC thì xác định là thua kém người ta hẳn. Và nhìu thứ khác tương tự dzậy, dzậy gọi là hút máu chứ là gì, phân hóa giàu nghèo quá rõ.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Theo mình thì bạn chỉ nói đúng 1 phần.Tất nhiên sever nào, game nào cũng cần phải có tiền để duy trì.
Bản chất nó vì lợi nhuận, doanh thu để dùng những chiêu trò khiến gamer nạp @ nhiều hơn thôi
Ví dụ cho 1 hành động chứng tỏ Dzo hút máu : 1 tháng ra 1 áo choàng mới 1 lần kèm hiệu ứng có thời gian
Hết 1 tháng , AC hết hạn, lại có 1 áo mới ra .Vậy nó đánh vào tâm lý của Gamer cho nên bắt buộc phải mua để duy trì Acc... Có rất nhiều ví dụ chứng tỏ Dzo hút máu , phân biệt đẳng cấp giàu và nghèo.
Mình vẫn coi là 1 hành động hút máu, không hơn không kém .

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Mn đếu có ý đúng cả . Nhưng mà ở đây mình không hoàn toàn đề cập 100% đến Dzo . Nếu ai chơi VLTK 1 sẽ hiểu rộng ra như mình thôi . Không cần nạp vẫn khủng như bình thường nếu chịu khó .

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Hút máu là nó đánh mạnh vào lợi nhuận. Nó ra những event, item buộc người khác phải nạp @, ko nạp thì ko = ai. Ví dụ như AC hiệu ứng. Ai cũng biết công dụng của nó. Nhưng đối với người đi làm ổn định việc nạp 180k mua cái AC ko là vấn đề gì. Còn đối với HSSV tiền ăn uống còn thiếu hụt, tiền net, .v.v. 180k nói lớn ko lớn nhưng mún có số tiền đó để nạp cũng phải đắn đó toan tính lắm. Nhưng ko nạp đổ có cái AC thì xác định là thua kém người ta hẳn. Và nhìu thứ khác tương tự dzậy, dzậy gọi là hút máu chứ là gì, phân hóa giàu nghèo quá rõ.
- Áo choàng hiệu ứng 1 tháng thay đổi 1 lần => hút máu + phân biệt giàu nghèo
Thân!
Dzo hút máu không phải tại AC có option mà là do giá tiền quá cao 250k cho 1 cái AC , mình nghĩ AC phải có option thì mới tiêu thụ nhiều và là nguồn doanh thu ổn định của sv đc, thử hỏi mua AC chỉ để mặc cho đẹp và lại tốn công op NHT mỗi lần đổi thì đc mấy người sẽ mua , số lượng tiêu thụ sẽ là rất thấp vì k tạo đc sức ép nhất định trong việc phải mua AC . Còn bạn nào nói như vậy là phân biệt giàu nghèo thì nếu LKteam chỉ bán khoảng 50k/AC/tháng thì đó k phẩi là phân biệt giàu nghèo nữa mà đó là những người không biết đóng góp cho SV :@)

hungyx

Gia nhập giang hồ
muốn mạnh mún nhanh thì dola thần chưởng . mún chậm mún lâu thì chăm chỉ mà cầy . sv nào chẳng thế . hút với hiếc cái gì . mấy bố cứ lắm chuyện . giầu chơi kiểu giầu . nghèo chơi kiểu nghèo có gì đâu mà lăn tăn

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Bạn ráng đợi ngày CB nhé ngày đó sẽ không còn xa nữa đâu

Hiện tại thì các tester đang test đến nhân vật Đao và skill + khí công
Xong nhân vật này thì sẽ tiếp tục các nhân vật còn lại
dự kiến là cuối tháng 8 mới CB đó các bác a`
Theo suy nghĩ của mình thì Nhận vật Đao test trong 3 > 4 ngày là hoàn chỉnh tất cả các Khí Công + skill

Tuỳ vào tiến độ của các tester nữa (nhưng mình vào toàn thấy chơi với dạo quanh Huyền Bột hơi bị nhiều đó :)))

Ý trên chỉ là dự đoán của mình vì mình cũng là tester nên đoán thế
Xin đừng ném đá :D

KHÔNG AI ĐỌC CMT CUẢ TUI AH` :))

DỰ LÀ CUỐI THÁNG 8 MỚI CB NHÉ =))

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Dzo hút máu không phải tại AC có option mà là do giá tiền quá cao 250k cho 1 cái AC , mình nghĩ AC phải có option thì mới tiêu thụ nhiều và là nguồn doanh thu ổn định của sv đc, thử hỏi mua AC chỉ để mặc cho đẹp và lại tốn công op NHT mỗi lần đổi thì đc mấy người sẽ mua , số lượng tiêu thụ sẽ là rất thấp vì k tạo đc sức ép nhất định trong việc phải mua AC . Còn bạn nào nói như vậy là phân biệt giàu nghèo thì nếu LKteam chỉ bán khoảng 50k/AC/tháng thì đó k phẩi là phân biệt giàu nghèo nữa mà đó là những người không biết đóng góp cho SV :@)
AC chỉ là 1 ví dụ. Ngày xưa AS AC chưa có hiệu ứng vẫn bán đc đều đều đó thôi. AC ko hiệu ứng thì giá khác. Bạn có biết đôi khi gamer thích 1 cái AC nào đó, sẵn sàn trả cái giá gấp 5 thậm chí gấp 10 lần giá trị thật của nó. Vì vậy chỉ cần ra AC đẹp chắc chắn sẽ nhìu người mua thui.

Bên trên