Đôi lời từ gamer HKGH chân chính

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Cách làm ăn của Dzo thì ai cũng biết hết rồi , ngoài những cái bạn chủ topic kể trên thì mình bổ sung thêm
- Đợt gần đây có tin đồn Dzogame khảo sát ý kiến gamer để hồi sinh Cabal , và khi lượt vote cho Cabal cao ngất ngưởng thì đùng 1 phát vác cái game từ thời napoleong là Knight Online về , tức hộc máu , đúng là vẫn như lời đồn.
- Hồi sinh 9D , và tình trạng như nào thì có lẽ anh em 9D cũng chả lạ gì
- Mua cái game cổ lổ Robot gì đó rồi h sever như cái chùa bà đanh

Kết : Dzo nó chỉ quan tâm tới túi tiền gamer thôi ( điều này NPH nào cũng vậy nhưng chẳng thà bỏ tiền chơi 1 sản phẩm mới toanh có chất lượng còn hơn vớ vào những sản phẩm ra đời cách đây khá lâu mà cách làm ăn thì ... ) . Những game nó vác về chủ yếu là game rẻ tiền hoặc gia hạn lại bản quyền . Chơi với dzo thì xác định chơi cho vui , còn muốn đầu tư thì xác cmn định đi :)).

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
AC chỉ là 1 ví dụ. Ngày xưa AS AC chưa có hiệu ứng vẫn bán đc đều đều đó thôi. AC ko hiệu ứng thì giá khác. Bạn có biết đôi khi gamer thích 1 cái AC nào đó, sẵn sàn trả cái giá gấp 5 thậm chí gấp 10 lần giá trị thật của nó. Vì vậy chỉ cần ra AC đẹp chắc chắn sẽ nhìu người mua thui.
HKAS ngày trước thì game chưa thuong mại hóa như bây giờ , vấn đề nạp card thì còn rất xa xỉ với người chơi còn giờ nó là chuyện bình thường rồi, thử hỏi game online nào bây giờ chơi mà không phải nạp card mà vẫn chơi tốt được ?
50k/ tháng thì không phải con số lớn, ít nhất 1 người chơi cũng có trách nhiệm bỏ ra từng ấy một tháng để duy trì sv chứ, đó cũng là cái mặt bằng chung của sv rồi, nếu ai không chịu chi thì tất nhiên là phải chịu thiệt thòi hơn những người khác và chả có phân biệt giàu nghèo gì ở đây khi họ k theo đc mặt bằng chung của sv :@)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
HKAS ngày trước thì game chưa thuong mại hóa như bây giờ , vấn đề nạp card thì còn rất xa xỉ với người chơi còn giờ nó là chuyện bình thường rồi, thử hỏi game online nào bây giờ chơi mà không phải nạp card mà vẫn chơi tốt được ?
50k/ tháng thì không phải con số lớn, ít nhất 1 người chơi cũng có trách nhiệm bỏ ra từng ấy một tháng để duy trì sv chứ, đó cũng là cái mặt bằng chung của sv rồi, nếu ai không chịu chi thì tất nhiên là phải chịu thiệt thòi hơn những người khác và chả có phân biệt giàu nghèo gì ở đây khi họ k theo đc mặt bằng chung của sv :@)
tiêu chí ban đầu của sv là chơi game ko nhất thiết phải nạp cash. Người nap chỉ mạnh hơn người ko nạp chút hoặc chỉ là diện đẹp hơn qua các bộ AC, trang trí nick name .v.v. mà thôi.

toiyeucaobang

Gia nhập giang hồ
Trước khi ra sever thì dzo cũng hứa hẹn như bên lionking thôi, nhưng khi cho game chạy sau 1 năm đã thực hiện được bao nhiêu??? Các bác đừng qua hi vọng. Thời gian trải nghiệm sẽ chứng minh tất cả. Mong rằng sever này sẽ là sever HK cuối cùng tôi chơi!.Mong rằng sever này sẽ học được những thất bại của những sever đi trước.

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
tiêu chí ban đầu của sv là chơi game ko nhất thiết phải nạp cash. Người nap chỉ mạnh hơn người ko nạp chút hoặc chỉ là diện đẹp hơn qua các bộ AC, trang trí nick name .v.v. mà thôi.
Cái tiêu chí sv ấy ở đâu vậy cậu hay cậu tự nghĩ ra !!
Với thời đại này cái gì muốn tồn tại và phát triển đc thì phải có nền móng vững chắc, mà muốn như vậy thì phải bàn luận, tính toán thật kĩ từ bây giờ , ở đây là vấn đề lợi nhuận, doanh thu ỔN ĐỊNH để sv hoạt động, bạn nghĩ với AC trắng, trang trí nịck name .... thì mỗi tháng bán đc bao nhiêu cái và bao nhiêu người cần , có thể tháng này bán đc vì AC đẹp nhiều người mua, nhưng thử hỏi khi đã có AC rồi thì bao nhiêu người chịu đầu tư thêm cái nữa chỉ để .... đẹp , như vậy tháng sau dù ra cái đẹp hơn thì chắc chắn số lượng người mua cũng ít hơn tháng trước, vậy có bảo đảm đc 2 chử ỔN ĐỊNH ?. Cái mình đề xuất ở đây là tạo ra 1 itiem đủ sức hút và sức ép khiến người chơi phải bỏ tiền ra mỗi tháng để mua với giá tiền hợp lí vừa túi tiền với mọi người .
Vấn đề này mình tranh luận vì muốn tạo ra nguồn doanh thu ổn định cho sv thôi, k có ý gì khác .
Thân !!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Cái tiêu chí sv ấy ở đâu vậy cậu hay cậu tự nghĩ ra !!
Với thời đại này cái gì muốn tồn tại và phát triển đc thì phải có nền móng vững chắc, mà muốn như vậy thì phải bàn luận, tính toán thật kĩ từ bây giờ , ở đây là vấn đề lợi nhuận, doanh thu ỔN ĐỊNH để sv hoạt động, bạn nghĩ với AC trắng, trang trí nịck name .... thì mỗi tháng bán đc bao nhiêu cái và bao nhiêu người cần , có thể tháng này bán đc vì AC đẹp nhiều người mua, nhưng thử hỏi khi đã có AC rồi thì bao nhiêu người chịu đầu tư thêm cái nữa chỉ để .... đẹp , như vậy tháng sau dù ra cái đẹp hơn thì chắc chắn số lượng người mua cũng ít hơn tháng trước, vậy có bảo đảm đc 2 chử ỔN ĐỊNH . Cái mình đề xuất ở đây là tạo ra 1 itiem đủ sức hút và sức ép khiến người chơi phải bỏ tiền ra mỗi tháng để mua với giá tiền hợp lí vừa túi tiền với mọi người .
Vấn đề này mình tranh luận vì muốn tạo ra nguồn doanh thu ổn định cho sv thôi, k có ý gì khác .
Thân !!
tiêu chí nằm ở đây bạn àh. http://forum.gamevn.com/showthread.php?998143-Khao-Sat-HKGH-sever-GVN
Và tất nhiên khi đầu tư như dzậy thì họ đã nghĩ đến việc làm thế nào để duy trì sv rồi bạn. Đã nói AC chỉ là 1 ví dụ. Shop @ ko phải chỉ có bán AC thôi nhé.

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
tiêu chí nằm ở đây bạn àh. http://forum.gamevn.com/showthread.php?998143-Khao-Sat-HKGH-sever-GVN
Và tất nhiên khi đầu tư như dzậy thì họ đã nghĩ đến việc làm thế nào để duy trì sv rồi bạn. Đã nói AC chỉ là 1 ví dụ. Shop @ ko phải chỉ có bán AC thôi nhé.
Cậu trích dẫn câu nói nào của AD nói cái tiêu chí như vậy hộ mình
đúng là trong shop bán nhiều thứ nhưng cho hỏi ngoài cái CTP ra thì còn itiem nào
đủ sức hút và sức ép khiến người chơi phải bỏ tiền ra mỗi tháng để mua với giá tiền hợp lí vừa túi tiền với mọi người .
vì chỉ trông chờ vào 1 cái CTP là không đủ

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Cậu trích dẫn câu nói nào của AD nói cái tiêu chí như vậy hộ mình
đúng là trong shop bán nhiều thứ nhưng cho hỏi ngoài cái CTP ra thì còn itiem nào
vì chỉ trông chờ vào 1 cái CTP là không đủ
dự là sẽ ko có CTP lun nhé. Vấn đề này đc thảo luận khá nhìu rồi. Bạn chịu khó tìm lại nhé.

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
dự là sẽ ko có CTP lun nhé. Vấn đề này đc thảo luận khá nhìu rồi. Bạn chịu khó tìm lại nhé.
Vấn đề k có CTP mình mới nghe lun, trước h mình lên 4rom cũng nhìu nhưng chưa thấy ai đủ thẩm quyền nói về vấn đề này, nếu đc bạn quote hộ mình luôn ... mình thấy càng ngày bạn đang muốn hướng SV đến chơi free all rồi đấy, cái viễn cảnh ấy chỉ có trong mơ thôi

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Vấn đề k có CTP mình mới nghe lun, trước h mình lên 4rom cũng nhìu nhưng chưa thấy ai đủ thẩm quyền nói về vấn đề này, nếu đc bạn quote hộ mình luôn ... mình thấy càng ngày bạn đang muốn hướng SV đến chơi free all rồi đấy, cái viễn cảnh ấy chỉ có trong mơ thôi
Mình ko phải là GM, ko có thẩm quyền gì trong sv này. Nhưng những vấn đề của bạn đã đc thảo luận trước đây nhìu rồi, trước khi bạn bắt bẻ ai thì tìm lại những topic trước mà đọc nha.Mình ko có trách nhiệm gì phải giái thích cho bạn hiểu. Mình cũng đang bận test game và cũng ko ai rãnh cứ hễ có 1 mem mới lên thắt mắcchuyện cũ thì đi moi lại mấy cái cũ ra cho xem. Tất cả những ý trên mình nói đều chỉ là dự định chứ ko hề khẳng định là chắc chắn nhé. Tất cả còn tùy thuộc vào GM, thời thế, nhu cầu gamer sau khi ra game.

p/s: Mình sắp hết kiên nhẫn với bạn rồi đó :)

xJupiteRx

Gia nhập giang hồ
Mình ko phải là GM, ko có thẩm quyền gì trong sv này. Nhưng những vấn đề của bạn đã đc thảo luận trước đây nhìu rồi, trước khi bạn bắt bẻ ai thì tìm lại những topic trước mà đọc nha.Mình ko có trách nhiệm gì phải giái thích cho bạn hiểu. Mình cũng đang bận test game và cũng ko ai rãnh cứ hễ có 1 mem mới lên thắt mắcchuyện cũ thì đi moi lại mấy cái cũ ra cho xem. Tất cả những ý trên mình nói đều chỉ là dự định chứ ko hề khẳng định là chắc chắn nhé. Tất cả còn tùy thuộc vào GM, thời thế, nhu cầu gamer sau khi ra game.

p/s: Mình sắp hết kiên nhẫn với bạn rồi đó :)
OK nếu bạn mệt thì chúng ta dừng tại đây !!! Mình cũng k muốn tranh luận tiếp với người áp đặt tư tưởng của mình lên SV như bạn !!!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
OK nếu bạn mệt thì chúng ta dừng tại đây !!! Mình cũng k muốn tranh luận tiếp với người áp đặt tư tưởng của mình lên SV như bạn !!!
Ai là người áp đặt thì coi lại đi, mình chỉ đưa ra những cái mà trước đây mọi người đã thảo luận chứ cũng chả phải ý kiến riêng của mình. Nói thật chứ mấy cái AC hiệu ứng, CTP ra đối với bản thân mình chỉ có lợi chứ chả có hại gì, sướng nữa là đằng khác. Mà dù có là ý kiến của mình thì bộ mình mún gì thì sv nó dzậy sao mà bạn lo. Tất cả những vấn đề đó sau này sẽ dc bỏ phiếu thôi.

Phuongae

Trái Tim Hiệp Khách
Xin đó... cả 2 đừng cãi nữa... ^^~
Ai cũng đúng hết nên cứ từ từ mà nói chuyện
Không khéo tý nữa nguyên cả đám 4um kéo vô ây cãi nhau chí choé bây giờ ^^~
Nhưng mà Kỳ Phong nói đúng đó....
Tất cả những vấn đề đó sau này sẽ đưọc bỏ phiếu... Sv này là sv cuối cùng
Không chểnh mảng được đâu cả 2 nên cứ từ từ mà đưa ra ý kiến của riêng bản thân
Sau đó sẽ gọp lại thành 1 ý kiến chung của cả sv ^^~

th4ngv30

Gia nhập giang hồ
Game mang tính chất cộng đồng thì hướng tới sự thoả mãn nhu cầu của người chơi đó là thành công rồi. Còn nói về khía cạnh kinh doanh thì nó phụ thuộc nhiều vấn đề. Dù bạn có mở game kinh doanh mà k biết được các gamer cần gì ở game và làm theo tiêu chí giống dzogame thì bạn thất bại ngay từ khi chuẩn bị bắt đầu game chứ huống gì đưa nó vào hoạt động. Dzogame hoạt động tốt thời gian đầu chủ yếu là dựa vào niềm tin và sự nhiệt huyết của các gamer từ quá khứ. Nhưng khi đã mất lòng tin bởi những dịch vụ không được đáp ứng thì sẽ dần dần đi xuống thôi. Bạn tự trả lời cho mình câu hỏi "tại sao số lượng ng chơi sv dzo ngày càng ít đi? " là bạn hiểu được mấu chốt của vấn đề? Thân.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Game mang tính chất cộng đồng thì hướng tới sự thoả mãn nhu cầu của người chơi đó là thành công rồi. Còn nói về khía cạnh kinh doanh thì nó phụ thuộc nhiều vấn đề. Dù bạn có mở game kinh doanh mà k biết được các gamer cần gì ở game và làm theo tiêu chí giống dzogame thì bạn thất bại ngay từ khi chuẩn bị bắt đầu game chứ huống gì đưa nó vào hoạt động. Dzogame hoạt động tốt thời gian đầu chủ yếu là dựa vào niềm tin và sự nhiệt huyết của các gamer từ quá khứ. Nhưng khi đã mất lòng tin bởi những dịch vụ không được đáp ứng thì sẽ dần dần đi xuống thôi. Bạn tự trả lời cho mình câu hỏi "tại sao số lượng ng chơi sv dzo ngày càng ít đi? " là bạn hiểu được mấu chốt của vấn đề? Thân.
Haha
tốt lắm thằng bạn !

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Duyệt cho chú
P/s : Trong sever này, mỗi ý kiến của 1 thành viên là 1 lá phiếu để rút sever cân bằng hơn dựa trên Kteam.
Vì vậy, ý kiến số đông của gamer quyết định rất lớn.
Yulgangvn- Đưa bạn về tuổi thơ

Bên trên