Yêu cầu cấu hình máy tính để chơi HKGH

Shendo

Gia nhập giang hồ
cho em xin cái Cash luôn Bác. tình hình thì máy của Bác tốt thì không tốt bình thường thì em có thể nói là được nhưng Ram khá ít, nếu Bác muốn cắm 2 acc thì em khuyên Bác tăng thêm Ram.. vì có những lúc sẽ bị tràn ram Bác ợ
King noi đúng đó! Milano tăng RAM lên đi...2 acc thì dc...nhưng khi đi pk lag lắm đó

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
cho em xin cái Cash luôn Bác. tình hình thì máy của Bác tốt thì không tốt bình thường thì em có thể nói là được nhưng Ram khá ít, nếu Bác muốn cắm 2 acc thì em khuyên Bác tăng thêm Ram.. vì có những lúc sẽ bị tràn ram Bác ợ

Yulgangvn thì ram 2 Gb + Vga 512 là chiến game vô tư ^^.................. Lion_King làm mà nị.

Shendo

Gia nhập giang hồ
nếu Bác muốn chơi tốt 1 acc thì em có lời khuyên nho nhỏ thế này.. 1 xài Win XP, 2 xóa những ứng dụng chạy ngầm không cần thiết. cuối cùng là nâng Ram nếu Bác có điều kiện
Chuẩn! Mình chưa chạy sv nên ko biết nặng nhẹ ra sao...bác king...kinh nghiệm đầy quần ấy...đẹp trai ko bao giờ sai :D

vuquangtien

Gia nhập giang hồ
  • Processor: Amd A10-4600M
  • No. of Cores: Quad Core
  • CPU speed: 2.3 Ghz - 3.2 Ghz
  • L2/L3 Cache capacity: 4Mb
  • Front side bus: 1600Mhz
  • Chipset: Amd Hudson M3
  • Operating System: Windows 8 (64Bit)
  • HDD TOTAL: 1Tb (5400Rpm) With Toshiba Hdd Accelerator
  • Hard disk Bay 1: 2.5 Sata 1Tb 5400
  • Memory TOTAL: 4Gb Ddr3 (1600Mhz)
  • Memory allocation-slot 1: Ddr3 1600 4Gb
Cấu hình máy thế này > theo mình đánh giá chíp chạy với tóc độ của i7 "nhưng chưa nhận định khi test nên em nói thế chứ i5 có khi lên đc 3.4Ghz" Ram với Cash khá tốt ( Bác xem lại Ram mấy G nhé ) theo thông tin thì máy bán ra chỉ có Ram 4G " có thể nâng lên 16G"

đánh giá riêng ( theo kinh nghiệm xài laptop " TSB tuy có cấu hình khủng nhưng rất yếu, mình test rồi còn TSB i5 mà thua con Dell i3 )
con i5 mà thua con i3 thì chắc có nhiều trường hợp
1 - khác dòng , có thể con i5 thuộc dòng U ( ultrabook ) nên tiết kiệm điện năng hơn ( và hiệu năng sẽ yếu hơn mấy con M ( mobile )
2- khác thế hệ
v.v nữa

vande

Gia nhập giang hồ
các bạn ơi xem giùm cấu hình mình có chạy nỗi hiệp khách ko vậy.
Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU
E6550 @2.33gGHz
RAM 2GB

trịnh quốc hòa

Gia nhập giang hồ
mình thì đang xài con intel pentium 4 CPU 3.00GHz (2CPU) RAM 2.00GB
với cái cấu hình này đã chơi dc và chơi có lag ko nhỉ mấy thánh IT cho mình bík với

Seannjou

Gia nhập giang hồ
Cho mình hỏi... mình mới mua con Small desktop
  • Intel® Pentium® Processor G3240 (3M Cache, 3.1GHz)
  • 4GB Single Channel DDR3 1600MHz - 1 DIMM
  • Up to 500GB2 SATA hard drive (7200RPM)
  • Intel® HD Integrated Graphics
  • mà mình thử HK US có 1 acc mà nó chiếm tới 99% CPU là như thế nào v các bạn?
  • mua để chơi hk mà bị như vầy chắc đổi máy sớm @@

Bên trên