Yêu cầu cấu hình máy tính để chơi HKGH

LienLien

Binh Nhất
  • Processor: Amd A10-4600M
  • No. of Cores: Quad Core
  • CPU speed: 2.3 Ghz - 3.2 Ghz
  • L2/L3 Cache capacity: 4Mb
  • Front side bus: 1600Mhz
  • Chipset: Amd Hudson M3
  • Operating System: Windows 8 (64Bit)
  • HDD TOTAL: 1Tb (5400Rpm) With Toshiba Hdd Accelerator
  • Hard disk Bay 1: 2.5 Sata 1Tb 5400
  • Memory TOTAL: 4Gb Ddr3 (1600Mhz)
  • Memory allocation-slot 1: Ddr3 1600 4Gb
Cấu hình máy thế này > theo mình đánh giá chíp chạy với tóc độ của i7 "nhưng chưa nhận định khi test nên em nói thế chứ i5 có khi lên đc 3.4Ghz" Ram với Cash khá tốt ( Bác xem lại Ram mấy G nhé ) theo thông tin thì máy bán ra chỉ có Ram 4G " có thể nâng lên 16G"

đánh giá riêng ( theo kinh nghiệm xài laptop " TSB tuy có cấu hình khủng nhưng rất yếu, mình test rồi còn TSB i5 mà thua con Dell i3 )
xem ra toàn dân IT ghê :rolleyes:

o0okingo0o

Hạ Sĩ

LienLien

Binh Nhất
nói thế mình buồn ấy pé Liên àk :)) em học QTKD tại đam mê ôtô với công nghệ nên tìm hỉu thôi... pé đừng nói zậy nữa nhé!! :P

tóm lại 1 tóm máy Bác muốn kắm game thì không nên :)) Lap là em không chơi game nữa ( đó chơi HKHV login 24/7 được 9 tháng thì máy cháy tải nhiệt )
Hâm mộ mà ...xem ra ở đây ai boy đều rành hết.....

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Trong đây nhiều cao thủ IT quá nhỉ , tớ hiện đang xài con i9 chạy chục cái corel , 3dmax , photoshop ... vô tư nhé , ram 64gb vi cmn vu bật cả trăm trang jav chả lag vẹo gì âm thanh sống động hình ảnh trung thực lắm , chắc tại máy nó khủng nên coi nó sướng, hdd 10Tb chứa hàng tá các em như sora , maria ... mà vẫn còn dư để chứa phim hành động , Main thì cùi mía tí Gigabyte UD9 với hàng tá khe cắm card rời , card màn hình thì đảm bảo anh em nào là gamer thích đực hay còn gọi là đích thực đều mê mẩn - Nvidia Titan . Mấy bác cho em hỏi liệu với 1 cấu hình khủng cmn long như vậy có log nổi 2 acc HK ko ?

o0okingo0o

Hạ Sĩ
Trong đây nhiều cao thủ IT quá nhỉ , tớ hiện đang xài con i9 chạy chục cái corel , 3dmax , photoshop ... vô tư nhé , ram 64gb vi cmn vu bật cả trăm trang jav chả lag vẹo gì âm thanh sống động hình ảnh trung thực lắm , chắc tại máy nó khủng nên coi nó sướng, hdd 10Tb chứa hàng tá các em như sora , maria ... mà vẫn còn dư để chứa phim hành động , Main thì cùi mía tí Gigabyte UD9 với hàng tá khe cắm card rời , card màn hình thì đảm bảo anh em nào là gamer thích đực hay còn gọi là đích thực đều mê mẩn - Nvidia Titan . Mấy bác cho em hỏi liệu với 1 cấu hình khủng cmn long như vậy có log nổi 2 acc HK ko ?
mỗi lần Bác này commet là em sợ liền :( chắc phải học cách chém gió như Bác thế này

Shendo

Gia nhập giang hồ
Thời đại này còn xài I9...chuyển qua xài Pentium 4 cho mạnh bác ơi...

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
nhân tiện, sr các bạn, vì 1 lúc bất đồng mình comments cấu hình máy mình lên, mong các bạn đừng nghĩ mình khoe ...., sr.
quên nữa, cấu hình quãng trước là thế, do kẹt tiền nên mình đổi bớt xuống rồi ^.^.

Milano

Gia nhập giang hồ
Dual-core CPU 5300 @ 2.60GHz 2.62GHz. 0.99 GB of RAM máy ntn liệu chạy đc 2 acc k m.người chỉ giúp mình vs =.='

o0okingo0o

Hạ Sĩ
nhân tiện, sr các bạn, vì 1 lúc bất đồng mình comments cấu hình máy mình lên, mong các bạn đừng nghĩ mình khoe ...., sr.
quên nữa, cấu hình quãng trước là thế, do kẹt tiền nên mình đổi bớt xuống rồi ^.^.
vân Bác em chỉ muốn ngắm nó thôi mà.. đó giờ chưa được ngắm pé nào Chip 6 nhân nên e tò mò ( có gì em cho em sorry Bác ha ) cấu hình khủng của máy Bác chắc phải có cái desktop phải trên 23' ( xem xxx sướng không bác )

o0okingo0o

Hạ Sĩ
Dual-core CPU 5300 @ 2.60GHz 2.62GHz. 0.99 GB of RAM máy ntn liệu chạy đc 2 acc k m.người chỉ giúp mình vs =.='
cho em xin cái Cash luôn Bác. tình hình thì máy của Bác tốt thì không tốt bình thường thì em có thể nói là được nhưng Ram khá ít, nếu Bác muốn cắm 2 acc thì em khuyên Bác tăng thêm Ram.. vì có những lúc sẽ bị tràn ram Bác ợ

Bên trên