up lv, bạn muốn nhanh hay chậm ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
hiện tại sv cũng gần ra mắt, mình cũng gà nên ko giúp được gì cho a LK cũng như đội ngũ phát triển game, nên lập ra cái 2pic tranh luận cho vui cửa vui nhà
vấn đề mình muốn nói ở đây là việc up lv
hiện tại có 2 luồng ý kiến như này
1 - up lv chậm, để trải qua cảm giác ngày xưa
2- up lv nhanh ( nhanh ở 1 số lv đầu khảong từ lv đến 6x , cái này là suy nghĩ của mình )
vậy bạn ủng hộ quan điểm nào, đưa ra lý do
mình ủng hộ quan điểm 2, vì, mấy lv đầu game nó đã quá quen thuộc với các bạn, từ việc train lv, map, nên mình muốn đẩy quá trình này, để dễ dàng lên 1 lv cao hơn, ở các lv cao hơn, bạn mới có thể thực sự hòa nhập vào thế giới game ( mốc ở đây mình cho là từ 6x + đi ), ko giống như As ngày xưa với ít hoạt động trong game, hiện tại sv là 9.0. có nhiều cái mới,hay, lạ cần khám phá, như việc đi phó bản, phong vân đại chiến, bang hội chiến ...
( đẩy nhanh ở đây mình muốn nói là việc up lv sẽ dễ dàng hơn 1 chút, nhanh hơn 1 chút so với tỷ lệ exp của sv chứ ko phải là việc up cấp vù vù, train 1,2 ngày là up 35 nhé )
mời các bạn vào tranh luận, ủng hộ gạch đá nhẹ nhẹ, ai muốn cãi lộn thì tha giùm

ElKun93

Gia nhập giang hồ
Theo mình thì từng mốc level đều có những kỉ niệm khác nhau nếu lên level nhanh quá thì sẽ rất dễ gây nhàm chán và sẽ đ theo vết xe đổ của Dzo bây giờ.... Người chơi ở đây chủ yếu là muốn tìm lại cảm giác ngày xưa nên ý kiến tăng exp sẽ ít người ủng hộ.
Và bây giờ đã phiên bản 9.0 rồi sẽ còn rất nhiều cái mới để chúng ta khám phá nếu mức exp thấp quá thì ae muốn khám phá cũng không được... MÌnh nghĩ exp nên giữ nguyên như Offical và không có những Item tăng exp như Dzo... Như vậy thì exp sẽ ở mức trung bình... không nhanh cũng ko chậm... AE có thể tìm lại cảm giác như thơi ASS và cũng sẽ được khám phá từng cái mới - cái hay của phiên bản 9.0 này...
Server Dzo nhàm chán có 1 phần là do các Item tăng exp gây ra.... ( lv 10( ăn 1 cục x2 300@ + AC full Hiệu ứng ) đánh 1 con sơn tặc thôi đã được khoảng 37x Exp rồi.) thêm vào tích lũy NTC nữa nên lv thì cứ up vèo vèo...

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
k phải tránh cứ gì chủ thớt ! Nhưng : Dục tốc bất đạt .

Chúng ta đang phấn đấu để cùng nhau đi 1 chặng đường dài , chứ k phải la phấn đấu ra 1 Sv đua ngựa lên LV thật nhanh , cho bằng các SV khác , sau đóng đóng cửa còn nhanh hơn cả Dzo .
Nhà kinh doanh nào cũng muốn : bỏ 1 vốn xây 1 căn nhà cho thuê 7 năm , k ai chỉ cần cho thê 2 năm là đủ rồi như Dzo đâu .
Tôi nghĩ Lk cũng chẵng ngu ngốc đến nỗi bỏ hàng trăm tiệu đầu tư , bỏ cả công việc hàng chục triệu 1 tháng về lám cái SV lấy doanh thu 1-2 năm rồi đóng cửa đâu . 1 Chặng khá dài đấy các bác ah .
Hy vọng sẽ có những gamer gắn bó .

:eek: thời AS 1 ngày các bác trốn học ngồi net được mấy tiếng. bây giờ thì toàn trâu vàng + cú đêm thôi. bác LK muốn up lv 35 ít nhất mất 2 tuần có vẻ không khả thi. :)

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Với tình trạng Trâu vàng đất việt nhiều như kiến thế này thì Leo Cây dự đoán 2 - 3 tuần sẽ up 35 sẽ không có
Mà thay vào đó là 1 tuần đến 2 tuần : ))

hiepmctc

Binh Nhất
Game chưa ra mà thớt cứ lèm bèm hết topic này đến topic khác...thiệt sự mà nói ,ra game r chơi 1 thời gian đi r biết,người ta đã thống cmn nhất r mà cứ lôi lên lèm bèm...vào thấy toàn topic thế này không chứ chả thấy gì khác...chán

sugus012

Gia nhập giang hồ
cũng nghĩ. cái chuyện mà 2 ~ 3 tuần up 35 là điều k thể sau ra.
- rate exp cũng k phải quá thấp
- auto: ít nhất cũng 15/24 rồi. mà cứ 15/24 ít nhất 1 ngày k lên đc 15 20 cấp.
- cũng hy vong chậm chậm 1 chút, đúng tròn 1 tuần có bác nào đó 35 thì đẹp :D. 2 ~ 3 tuần sau thấy có 6x :P

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
thì game chưa ra mới đi lèm bèm, lập 2pic, chém này chém nọ,chém cho cái 4rum nó bớt vắng chứ ra game rồi, thì mình chả rảnh để lên lèm bèm đâu đâu , người ta nào thống nhất, thống nhất cái gì, người có quyền thống nhất chỉ có mỗi a LK

sugus012

Gia nhập giang hồ
2-3 tuần sau có 6x thì 6-7 tuần đã có 8x thế té ra chưa đến 5 tháng lại 10x à....chắc như dzo r
vậy tính sao? mình nghĩ giỏi lắm chắc 1 tháng cũng có n` 6x rồi.
tỷ lệ rate x1 or x1.5 HKAS ngày xưa, mà ngày xưa 1 phần là vì time đánh còn ít nó mới dậy, giờ bạn bảo có gamer nào chơi ít hơn 10h/ ngày k nếu có auto 24/24?
trừ khi cho rate cực thấp: thấp hơn rate AS ngày xưa (như m có nghịch 1 cái sv 2.0 bên tàu khựa, lv1 1 con mèo lên 6%, ăn CTP lên 10%)
muốn chậm, 2 ~ 3 tháng chưa có ai 8x, 10x thì chỉ có 2 cách:
- hạn chế auto (tranh cãi nhiều rồi, chả đi đến thống nhất được)
- giảm tỉ lệ rate (chậm quá nhiều khi cũng nản, nhưng mà mình thấy cũng hợp lý). chơi bên kia chậm thế, mà tập trung đánh chắc 1 ngày cũng 2x ùi.

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
thấp hơn as thì thua rồi, mình chỉ muốn up 10x để tham gia phó bản, NV, bang chiến này này nọ thôi, hoặc máu lên 11x chứ ko lên cao hơn làm gì, 10x đã là quá đủ để làm cái mình thích

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mềnh là mềnh thích giai đoạn 9x >> ah` : ))

Vì sao hả vì giai đoạn đó sắp có những thú vị riêng đó

TranViet1st46

Binh Nhất
ngày xưa nó ko có auto thì 2 3 tuần bt. Còn bây h auto 24/24 thì 3>4 ngày là chuyện quá bt, chưa kể 1 số trâu vàng còn tạo acc clone train lên lv 17 18 làm Q kiếm ngọc để ọp đồ. Như thế lên lv nào họ có đồ ngon của lv đó=> vẫn nhanh như bt

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
SV này là hoàn toàn khác biệt với các SV khác . Nên các bạn đừng đặt phép tính tỉ lệ Drop làm gì ...

Mục tiêu của Sv là đưa SV tồn tại lâu nhất có thể , k phải đưa SV có mức LV cao nhất so với các SV khác ....
Tiêu chí xây dựng lại SV này là vì lý do này ... mong các bạn chớ nên bàn cãi thêm tránh gây xích mích trên 4room .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên