Thảo luận về vấn đề cày lever từ 10 - 35

gaubongmt2

Gia nhập giang hồ
1>35 thì vừa train vừa làm Q là ổn rồi, chưa biết sv thế này thì chưa thể có ý kiến gì hơn.
Hồi AS thì cứ pt full gần bãi Thủ lĩnh đè nó ra mà phang :))

xTieuTamTieu

Gia nhập giang hồ
Nếu như game ra mà giao diện như bản 7.0
Lv 1 danh dã miêu - cóc
Lv 5 đánh hồ ly
Lv 8 - 10 đánh cuồng ngưu , heo

Từ lv 10 trở đi pt sẽ up lv nhanh hơn , gom yếu hóa mạnh . Còn ai có khả năng đầu tư , bí quyết solo nhanh như Negi thỳ miễn bàn nhé . Lưu ý có thể làm Q từng lv bạn muốn nhưng đừng trả Q liền nhé .

Lv 10 đánh sói sám
Lv 15 đánh tiều phu và tam vỹ hồ
Lv 19-25 dã nhân hay vũ nữ, cuong thi ( giai đoạn này cần op chạy đồ 2x = số CHT bạn có khi trian hay đi mua )
Lv 25-30 đánh sơn tặc ( lai 1 lần nữa op đồ chạy 3x )
Lv 30 trở đi hãy cùng anh - em , bạn bè , đi làm Q từ lv 11 - 30 nhé trả Q xong có thể up 33 hoặc ít nhất 34 sau đó trian típ bãi sơn tặc hoặc hổ

Mong anh em sớm đạt mốc lv 35 và nếu có tài năng lãnh đạo hãy lập nên 1 G và gây dựng danh tiếng trong Hiệp khách nhé
đánh cóc riếc lên lv ah?

xTieuTamTieu

Gia nhập giang hồ
Lv 1 danh dã miêu - cóc
Lv 5 đánh hồ ly

Từ lv 10 trở đi pt sẽ up lv nhanh hơn , gom yếu hóa mạnh . Còn ai có khả năng đầu tư , bí quyết solo nhanh như Negi thỳ miễn bàn nhé . Lưu ý có thể làm Q từng lv bạn muốn nhưng đừng trả Q liền nhé .

Lv 10 đánh sói sám
Lv 19-25 dã nhân hay vũ nữ, cuong thi ( giai đoạn này cần op chạy đồ 2x = số CHT bạn có khi trian hay đi mua )
Lv 30 trở đi hãy cùng anh - em , bạn bè , đi làm Q từ lv 11 - 30 nhé trả Q xong có thể up 33 hoặc ít nhất 34 sau đó trian típ bãi sơn tặc hoặc hổ

Mong anh em sớm đạt mốc lv 35 và nếu có tài năng lãnh đạo hãy lập nên 1 G và gây dựng danh tiếng trong Hiệp khách nhé
Mình cần bạn chỉ rõ, kinh nghiệm ai cũng có rồi. Thân!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
Lv 1 danh dã miêu - cóc
Lv 5 đánh hồ ly

Lv 10 đánh sói sám

ủa!!q exp nhìu như Dzo hả e.

Mà theo a thì sau 10 lv nên làm q 1 lần, vì 2 lý do: 1 là mình có thể vừa train vừa làm q, 2 là khi lên quá cao so với q thì exp nhận đc ko còn bao nhiu hết. Ví dụ q 15, lv 20 giao đc 300 exp là 5% đi, lên 30 giao đc 300 exp còn có 1%, trong khi lv 30 đánh 1 con quái đc 300 exp rùi, lv 20 đánh 1 con có 50 exp.

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt

Mà theo a thì sau 10 lv nên làm q 1 lần, vì 2 lý do: 1 là mình có thể vừa train vừa làm q, 2 là khi lên quá cao so với q thì exp nhận đc ko còn bao nhiu hết. Ví dụ q 15, lv 20 giao đc 300 exp là 5% đi, lên 30 giao đc 300 exp còn có 1%, trong khi lv 30 đánh 1 con quái đc 300 exp rùi, lv 20 đánh 1 con có 50 exp.
vd lv 30 đánh Q lv 1 thì rớt nv không nhỉ
ở khoảng 30-35 là khoảng lv lên chậm, nên ý của bác Khang là làm Q 1 thể cùng team ( tiết kiệm đc thời gian làm Q )
cùng phải đỡ phải cái cảnh lên train lv chậm ( trong khi đã hết Q )

kahashi

Gia nhập giang hồ
3x train ở sơn tặc tầm 3~5 ngày ( theo tớ 3h/ngày ) lên 35:D còn ai treo 24/24 thì ớ chào thua chưa train kiểu ấy ^^

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
vd lv 30 đánh Q lv 1 thì rớt nv không nhỉ
ở khoảng 30-35 là khoảng lv lên chậm, nên ý của bác Khang là làm Q 1 thể cùng team ( tiết kiệm đc thời gian làm Q )
cùng phải đỡ phải cái cảnh lên train lv chậm ( trong khi đã hết Q )
lv nào đánh cũng rớt q hết.

như tui đã ví dụ đó, lv 30 mà giao q 1x thì exp cũng ko thấm vào đâu, nếu q cho exp như 8.0 thì may ra. Riêng tui chơi thời gian ko ổn định, đa phần solo nên có q cứ làm hết, vừa train vừa làm đỡ thấy nó lâu :D (nhìu lúc đi làm q mà nó lâu rớt ngồi chờ nóng máu). Với lại ko dễ gì tìm đc 1 team làm q giống mình. Đa số vẫn cứ solo làm q.Vì vậy đừng chủ quan, tốt nhất cứ tính con đường xấu nhất là phải làm 1 mình :)) Nhớ hồi đố mấy dp làm q 35 thăng chức mà đi kiếm chiến vật vả chứ đừng nói mấy q khác.

Khang

Binh Nhất

theo em nghi mặc dù là LK fix exp thấp hơn so với thời AS nhưng phần thưởng exp sẽ không đổi nên để lv 3x trả sẽ tốt hơn
Các mốc từ 1x 2x lên lv rất nhanh và cũng khỏi hơn so với 3x đến 35 vì tại thời điểm gần cuối cùng để tc 2 ống exp cao hơn , quái trâu bò hơn nên trả Q vào những lv cuối sẽ khỏe hơn ( kinh nghiệm cá nhân ) :)

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
theo em nghi mặc dù là LK fix exp thấp hơn so với thời AS nhưng phần thưởng exp sẽ không đổi nên để lv 3x trả sẽ tốt hơn
Các mốc từ 1x 2x lên lv rất nhanh và cũng khỏi hơn so với 3x đến 35 vì tại thời điểm gần cuối cùng để tc 2 ống exp cao hơn , quái trâu bò hơn nên trả Q vào những lv cuối sẽ khỏe hơn ( kinh nghiệm cá nhân ) :)
dzậy có ngọc def 7 8 lun hả e

Khang

Binh Nhất
Mình cần bạn chỉ rõ, kinh nghiệm ai cũng có rồi. Thân!
Vì đây là sv 9.0 đầu tiên đến với gamer nhưng nó được xây dựng trên tinh thần và nhiệt huyết của anh em về 1 HK đúng nghĩa như HKAS ( sv 7.0 ) .Thật sự rất khó nói ra cách để cày tốt .
Mình chỉ đưa trên kinh nghiệm cá nhân nên nếu bạn thấy nó không hợp lí thì nói nhá

1. Dù là sv pri hay off mà bạn từng chơi trước đây thì việc đánh 1 con quái đc nhiều hay ít exp vì nó do sv đó quyết định .Nhưng ống exp và phần thưởng exp của Q sẽ không thay đổi nên để lv 33 hay 34 trả hết 1 lần là có thể up 35
2. Bạn nên chơi 2 char khác nhau , tránh 2 con giống nhau phải tốn tiền sắm đồ .
3. Bạn nên tập trung bạn bè , người quen khi trian với nhau để nếu họ có đồ của bạn thì bạn đỡ phải bỏ ra 1 số tiền mua
4. Bạn có thể pt khi treo auto và onl khi solo ( dùng skill 25 ) như thế sẽ up lv nhanh , tăng Ki , và gold 1 các khoa học
5 Char gồm có Đao - Kiếm - Nin - Cung - Đai phu ( Cầm Sư và Hàn bảo Quân chưa biết là lv 1 có đc chơi không ) có điểm mạnh và điểm yếu riêng . Nhưng nhìn chung khi vào giai đoạn đầu của trian đc có 2 yếu tố là dame và def
Về dame thì có 3 loại :
  • Tấn công - đả kích ( Hầu hết char có khả năng sử dụng )
  • Tấn công - khí công 2 ( Dành cho Nin - Cung - Đp )
  • Khí công 2 ( Cung - Đp )
Nếu bạn khéo léo chơi 2 con thì nên chọn 2 char sử dụng ngọc op khác nhau để tiết kiệm và phát huy tối đa dame của chúng . Ví dụ Đao cơ bản dame yếu sài đả kick là ngon hay Nin -Cung cir tốt nhưng vũ khí op full tấn công thì cir càng ngon hơn . Bạn có thể chơi 2 con Đao - Dp để hỗ trợ cho nhau , dắt nhau đến 8x cày gold hoặc 2 con chiến Đao - Nin , Kiếm - Cung để có thể làm trùm ở những tcl 3 -4 -5 .
Ở đây mình không đề cập đến ngọc clvc vì giai đoạn đầu các skill của các char khá yếu , lv cũng dễ up hơn và nếu có thể đầu tư ở giai đoạn này thì chỉ có thể là char Đai phu vì nó có khí công tăng ul của skill

Về def thỳ có 3 loại
  • Ngọc pt ( Không thể thiếu cho từng char )
  • Ngọc né ( Nin - Kiếm )
  • Không chơi gì cả mang set đồ trắng ( Đp chuyên cave nhưng sẽ bất lợi khi làm Q thường -Q tc nếu không có ai phụ)
Ngọc pt thỳ mình không nói nhưng về ngọc né có thể nhiều bạn nghĩ giai đoạn này né của các char yếu , nếu sài sẽ gây tốn kém trong việc mua máu và dễ đột quỵ khi trian . Nhưng nếu bạn là 1 char Nin làm 1 bộ né và chỉ cần vũ khí + 5 ( tăng 5% né ) trian các bãi bị động solo thì có thể bức phá so với các char khác vì Nin né tốt - đánh nhanh - có cir dame -tiết kiệm ngọc pt cho char thứ 2 . Về Kiếm thỳ giai đoạn này nếu dùng né cũng thật sự không khả quan nhưng nó cũng là 1 char có né cao và sau tc 1 đã có khí công giảm dame quái nên dùng né cũng đc ;)

Thật tình mà nói thì game vẫn chưa OB và vì các bạn mong quay về thơi AS nên mình không rõ quái sẽ như thế nào? Vẫn là các con quái trong sv 8.0 hay sẽ có 1 số quái trong sv 7.0 ( Dã Nhân , Vũ Nữ , Cương thi ) nên việc chỉ ra cách trian hiệu quả là không thể vì chưa ai test cả nên mình chỉ nói chung chung thôi .

Kay

Gia nhập giang hồ
mấy cái này mà cũng cần phải chỉ ah :| kinh nghiệm j ở đây :| đồ ngon + pt ngon + may mắn nhặt được item xịn về opt thì lên nhanh :| ko thì ngược lại :|

Victoria

Gia nhập giang hồ
nếu bạn chơi dp thì mình thấy chỉ cần có 1 pt cố định là ok rùi... ko cần phải bài bản lv này đánh quái kia... bla...bla... HKGH là game có tính cộng đồng cao. Trong 1 pt, có thể thiếu chiến nhưng dp thì ko thể. Nếu ko có thì pt sẽ mau giải tán. Ở sv này mình thấy từ 1x >>> 35 thì tốt nhất là làm dp buff hơn là chiến để có thể tìm slot pt lẹ mặc dù có cực hơn đấy, vì hầu hết khi khởi đầu ai cũng tiết kiệm triệt để cho sau này :)) nếu họ pt toàn chiến hoặc solo thì rất tốn tiền, sâm máu nên 1 2 dp buff trong pt là đều rất cần thiết. Vì vậy, bạn đừng lo chơi dp sẽ khó tìm pt. Nếu "ế" thì bạn tự lập pt hay solo vs 1 chiến nào đó cũng dc. Phải có mối quan hệ tốt. Nhờ vậy mà có thể làm nhiệm vụ nhanh, có slot trong pt, train nhanh hơn. Đồ thì trắng hoặc +3 +4 đi làm gian thương :)) Có cực hơn char khác là chầu chực ống máu buff tay thui chứ ko thể auto như chiến :-s

handsome

Gia nhập giang hồ
LV 10 - 15 nên đánh cuồng ngưu, heo rừng. Map heo rừng rớt ngọc 3k/v rồi, nên để dành những viên tc 5, hp 20, clvc 10%. Q 13 làm Q xong được giáp 15 lúc này bạn ra đánh Tiều Phu.
Lv 15 - 20 làm Q 17 bạn được anh dkt cho cây đao 25k + gom tiền ốp cho được 4 dòng hợp thành rồi ch, những viên ngọc HP 15 20 bạn nên để dành óp set 2x
Set 1x bạn cường hóa chay hết.
LV 20 - 25 nên kiếm 1 dp buff dame, def. Q 23 bạn được giáp 25 những viên pt 2 3 h bạn ốp vào ch3 (ch4 xjt ráng chịu)
25 - 30 lúc này lên sơn tặc dc rồi nhưng đừng máu liều.
30 - 35 lúc này bạn đủ tiền sắm cây 243k những viên ngoc tc 6 7 8, clvc 10 11 12 13% h mình ốp vào để có dame train hổ. Thân!
Như cậu chắc 2 tháng :))
lv 10 -15 train kim ngưu làm gì nữa trời

Bên trên