TRƯNG CẦU Ý DÂN Suy ngẫm tí...

nguyễn phúc đạt

Gia nhập giang hồ
Viết khá dài nhưng tao chốt lại ngắn gọn với mày thế này mày là thằng ngu lồn. Biến về dzogame của mày mà chơi, ý kiến ngu rẻ raách vl
rẻ cái lozl... tao chưa hề chơi dzô game nhé thằng cờ hó.. m thích thì nêu ý kiến đóng góp server, đừng trẻ trâu suốt ngày đi canh comment người khác rồi ném đá nha con cờ hó

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
và xin khẳng định với mod cũng như KTeam rằng, 3 người a của mình chơi trong vòng 1 ngày tầm 16 - 20h là có thể up level 30 nhé (bản thân mình chơi 2h là up level 10 rồi)
với kinh nghiệm là 1 người bán bot mình khẳng định trong năm đầu tiên làm gì có chuyện 1 ngày lên level 30 :O

nguyễn phúc đạt

Gia nhập giang hồ
với kinh nghiệm là 1 người bán bot mình khẳng định trong năm đầu tiên làm gì có chuyện 1 ngày lên level 30 :O
Có đó a... e nhớ lúc e chơi HK là năm 2006 - 2007, lúc đó học lớp 6, lớp 7 thôi, ông anh học lớp 9... ổng cắm hơn 30acc bot, lúc đó server ra chỉ mới mốc lv 80, và ổng full set ULPT 80

Dothangabc

Gia nhập giang hồ
Có một số ý kiến mình đồng ý với mod, nhưng có một số mình không đồng tình như sau (lưu ý là ở đây mình lấy thông tin dựa vào 3 người a của mình trước đó, họ đều thuộc 8x và chơi HKAS từ lúc mới vừa OP đến hơn 1 năm sau nhé):
1. Vẫn còn 1 tháng 16 ngày nữa mà bạn, chắc có lẽ nên tăng thêm 1 chút rate ^^, tăng hay không tăng đều không giống HKAS ngày xưa nhé vì: mình xin khẳng định lại rằng, mình và 3 người anh nữa, chơi HKAS từ thời kì đầu, lúc đó a mình là Bang chủ Guild BatTuThanBang tà phái, từ thời 5 6 tháng đầu của game, nhân vật TieuQuaNhi (char kiếm 79) và TieuNguNhi(char đao 77)... lúc đó bên tà và pk với bên chính là BePhuong và guild OneHit...và xin khẳng định với mod cũng như KTeam rằng, 3 người a của mình chơi trong vòng 1 ngày tầm 16 - 20h là có thể up level 30 nhé (bản thân mình chơi 2h là up level 10 rồi), lúc đó là thời trước khi assiasoft ra mốc 5h/ngày chơi nhá... thời đó để up 1 level từ 6x trở đi sẽ tốn từ 2 - 3 ngày/level... và để up lên 8x thì tổng khoảng 8 tháng - 10 tháng nhé, với tình hình hiện tại, admin HLV có nói rằng exp của các level cao sẽ fix lại thì mình nghĩ nó sẽ rất là phi logic vì level cao không thể bỏ cùng 1 khoảng thời gian hoặc lâu hơn một xíu để up như hồi 2x 3x được.. vì phiên bản HK bây giờ tới tận level 14x chứ không còn như hồi xưa là phải đợi 6x rồi update, 8x rồi update, 10x rồi update nữa.. có thể nghĩ server mình là phát triển lâu dài, nhưng với sự logic hiện tại, chỉ là 2x mà cần 1 - 2 ngày/level thì nếu như 6x thì cần ít nhất 1tuần/level.. vậy 10x thì như thế nào ?? và 14x thì sẽ ra sao... đây là mình tính ở mức độ logic nhé !! ... đến lúc đó liệu HKGH ở Korea sẽ như thế nào ? Sẽ chết hay là phát triển tiếp ?... Đây là mình chỉ nói đến vấn đề level, chưa tính đến các tính năng như chế tạo, hệ thống Ki, soul, pet, đệ tử, phong vân chiến, v.v... Mình nghĩ ở 35 level đầu thì có thể train nhanh, nhưng từ 35 trở đi thì chậm lại, như vậy sẽ hợp lý hơn, vì cái hay của HKGH là ở 2 thế lực chính tà.
2. Đây là bạn solo hay party ?
Nếu bạn party full 8 người thì sao nhỉ, sẽ khác đó bạn, bạn hãy thử đi !!:

Sai nhé: Thời HKAS nếu pt từ 3 người trở lên là tăng 10% exp, full 8 người là 15% exp nhé... đây là mình hỏi rất kỹ 3 người a của mình, ở đây là thời kì trước 1 năm sinh nhật HKGH, đến khi sinh nhật 1 năm thì bắt đầu AS cho Q nhận clvc 24 25%, cách đó khoảng 6 tháng là lúc đó bắt đầu xuất hiện cheat bất tử, hack gold, hack tàng hình (bot HKGH xuất hiện sau 3 tháng ra phiên bản 9 thức của HKGH AS nhé), sau 1 năm trở đi thì mình không dám chắc nữa, vì lúc đó chỉ còn ông a2 mình là còn cày.
3. Open nên tăng giá máu ST không nhỉ (như vậy Đp mới có đất sống): tăng hay không không quan trọng, vấn đề là việc up level quá lâu ở trước 35, vì khi đó các char đã có số tiền cố định, đủ để sắm 1 set 1 2x để train, lúc trước khi up level 35 nếu train vượt cấp quái 10 level thì khẳng định sẽ không đủ điểm tiềm năng, vì 1 con quái chỉ 1 điểm tiềm năng, chỉ khi train đúng level quái thì lên 35 vừa đủ điểm để tăng skill level 35 mà thôi, thậm chí là thiếu 5 - 10k điểm tiềm năng nhé, chứ không dư giả như bây giờ... lúc trước, trước khi up level 35 thì gần như không một char nào đủ tiền để sắm vũ khí 3m trong shop cả (nếu chỉ cắm 1 acc duy nhất, ở đây mình tính cả Q thưởng 300k đánh 80 đao sơn tặc nhé).. nói như vậy để cho thấy rằng, việc up level lên lv 35 là rất quan trọng, vì HKGH chỉ khi lên 35 mới thật sự là dậy sóng và bắt đầu cái hay của game, còn dưới lv 35 thì ai cũng như ai cả. Quay lại vấn đề máu ST, lúc trước cầm bình cửu chuyển 400k.. farm đến level 35 vẫn còn dư 20 - 30k máu nhé, thông tin này mình nhớ rất rất kỹ, đều đó cho thấy rằng dame quái lúc bấy giờ không cao như hiện tại.
4. OPEN chỉnh dame quái all tăng thêm, hiện tại dame quái hơi thấp nên mấy thanh niên ỷ vào máu ST nên bỏ mặc ĐP, ĐP 35 mới có giá và theo nó cũng phải trả giá hơi đắt đấy bạn !!!
Sai nhé: dame quái ở những bản update sau này có sự thay đổi rõ rệt... mình không nhận xét về dame quái to hay nhỏ ở bản này, nhưng lúc trước mình dám khẳng định rằng char đao def 180++ là qua farm hổ sẽ bị hổ đánh 3x máu/hit nhé.. tức là so với hiện tại def 22x trở lên thì hổ chỉ đánh 1 máu nha, nhưng hiện tại def 22x thì hổ đánh 5x máu... còn về char ĐP thì mình không ý kiến, vì đó là char khổ nhất nhất game từ 1 - 35 nhé, ai chơi nó trong khoảng level này thì phải chấp nhận.
5. Góp ý về CHT:
Thời đầu của HKAS (trước sinh nhật 1 năm, và Q nhận clvc 24 25%) CHT là không bán trong shop, và rate drop rất cao => nhà nhà, người người đều không muốn nhặt CHT (vì lúc đó 1 viên ngọc chiếm 1 ô) và giá khi phi shop bằng các ngọc khác là 3k/viên.. nếu như KTeam có thể chỉnh lại như vậy thì mình nghĩ game sẽ rất khó lạm phát vì giá CHT, nhưng ở server mình là gộp lại cùng 1 ô như vậy mà giá lại là 30k/viên.. => tình trạng lạm phát rất cao..
6. Góp ý về Gold:
Như mình đã nói ở điều 1, gold ở server này theo mình là rất dễ farm được, lí do ở đây là việc dừng ở mốc 2x 3x quá lâu và drop khá ổn, lúc trước chơi HKAS, mình làm cả Q 37 hay 38 gì đó có tặng thêm 300k hay 400k gold, cộng thêm Q 80 cây đao sơn tặc tổng là 700k... nhưng vẫn không đủ để mua cây vũ khí 900k ở shop nữa.. huống chi bây giờ việc dừng ở 2x 3x khá lâu sẽ dẫn đến việc cầm vũ khí 3m là chuyện bình thường.. như vậy sẽ không còn hay nữa (ý kiến của mình)... Nếu như KTeam để ý sẽ thấy, tính tổng gold từ ngày OB đến giờ mĩnh nghĩ cũng sắp sĩ 300m/toàn server rồi, nhưng chỉ chưa tới 20 ngày OB ???.. như vậy tình trạng lạm phát gold sẽ diễn ra trong vòng 6 tháng đến 1 năm (gần tương tự như dzô ?)... Mình nghĩ KTeam nên cân nhắc vấn đề này, để tăng sự tương tác giữa các gamer ở level đầu, vì khi đồ yếu, sẽ tăng nhu cầu party nhằm giảm thiểu lượng máu khi train.
7. Drop vũ khí 600k, 5m, 17m, 48m 71m, v.v...:
Ở đây mình chỉ đưa ra theo quan điểm cá nhân: lúc trước HKAS là 10 kênh (nhưng không full đỏ như 5 kênh của yulgangvn vậy tương tương với server yulgangvn hiện tại), vk 600 gần như không phải là vật quá hiếm (mình tính ở mốc trước 1 năm sinh nhật HK nhé).. nếu chịu rao mua thì vẫn có, nhưng giá sẽ hơi cao thôi, chỉ có vũ khí 5m sẽ hiếm một chút... còn sv của mình chỉ 5 kênh, mình tính đến bây giờ thì chỉ có khoảng 5 cây vk 600k(mình chỉ ước lượng nhé).. trong khi tỷ lệ cường hóa và hợp thành của sv mình là ngang bằng thậm chí là thấp hơn đôi chút với sv HKAS ngày xưa?? liệu như vậy có đủ thõa nhu cầu ??.. mình chưa tính đến việc drop các vũ khí như 17m, 48m, 71m, 125m, 133m, 155m, 177m, v.v.... Mình thiết nghĩ nên để tỷ lệ giảm dần, tức là 600k sẽ dễ rớt và giảm dẫn đến vũ khí cao hơn..vì HKGH chỉ hay khi chính thức phân thế lực chính tà.. còn 35 level đầu gần như chỉ để trải nghiệm và làm quen với game mà thôi ?
8. Việc log hơn 2acc/máy
Vấn đề này mình nghĩ @Lion_King, @Huyết Lang Vương, @Dương Bất Công, chắc cũng biết dùng gì thì log hơn 2acc/máy.. ý kiến cá nhân của mình là cho log 1acc/máy luôn đi.. đồng ý là khá bất tiện, nhưng tiêu chí của server là hạn chế auto, tăng sự tương tác giữa các gamer với nhau... vậy nếu có buôn bán hay giao dịch gì thì tại sạo không phải là acc chính là mà acc clone ? và các gd bây giờ thì gamer có thể hẹn giờ để gặp nhau mà gd được mà ??. Mình biết là tình trạng này cũng không giải quyết triệt để, nhưng giảm được clone bao nhiêu, đồng nghĩa với việc giảm được thời gian lạm phát bấy nhiêu... đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình.
9. Nhiệm vụ
Làm nhiệm vụ mà không nhích nổi 1% thì thật sự không biết tạo hệ thống Q ra để làm gì nữa ?? trong khi level chỉ mới 2x ?
minh cung da tung up 1 bai va cac thanh nien lao vao gach da nhu dung r, chan, nhin sv dong v thoi, 1 may 2 acc, v chac den 60-70% la clone r, ng choi dau dc bnhiu:v

ElCapitaino

Trung Úy
Có đó a... e nhớ lúc e chơi HK là năm 2006 - 2007, lúc đó học lớp 6, lớp 7 thôi, ông anh học lớp 9... ổng cắm hơn 30acc bot, lúc đó server ra chỉ mới mốc lv 80, và ổng full set ULPT 80
Theo dõi bạn cmt rất nhiều về thời HKAS, nói thật đến đây thì mình ko thể ko lên tiếng dc. Bạn biết thằng up 80 đầu tiên ở HKAS là thằng nào ko ? Bạn biết yulgangbot 3.51 3.52 ra đời vào tháng nào năm nào ko ? Và bạn biết cái thằng full set ulpt 80 ở cái thời bạn nói 2006-2007 là ai ko ? Đọc mấy cmt bạn nói về HKAS và mấy thằng anh của bạn mình hơi bị ức chế. Đây này << Chơi HKAS từ close beta khi game vừa về VN và nghỉ vào ngày 15/04/2009 cái ngày đóng cửa HKAS đây nói. Và nói cho biết nhé, cái thằng nào tuyên bố thời HKAS 1 ngày 30 thì bạn gọi nó vào đây @@ HKAS keể từ lúc open, khi có 8x là 1 năm 2 tháng nhé và đó là thằng CuiBapSoMot đao tà thuộc biên chế StarsBang. Thứ 2, cái thằng full set ULPT 80 đầu tiên ở toàn cõi HKAS là thằng daonu555, dao tà nữ của G StarsBang. trong 2 nhân vật này, ai là mấy thằng anh của bạn ? Mình xin khẳng định luôn, ko có bất cứ 1 thằng nào 1 ngày 30 cho dù là cái thế hệ max đồ sau cùng của những năm 2009 chứ đừng nói là những thằng chơi ở giai đoạn 2006 - 2007. Biết vì sao ko ? Vì cái thời 2006 - 2007 giới hạn 5 giờ chơi, 3 tiếng đầu 100% exp, 2 tiếng sau 50% exp, trên 5 tiếng thì đéo còn % exp nào nữa, 1 ngày 30 ? tức là 5 tiếng đồng hồ bạn lên 30 ? Bạn chơi sv tàu à ? hay sever Dzo ? Người ta nói biết thì thưa thì thốt ko biết dựa cột nghe thôi, đừng vẽ vời quá xa @@ Nghe chém gió mà lạnh gai óc.

nguyễn phúc đạt

Gia nhập giang hồ
Theo dõi bạn cmt rất nhiều về thời HKAS, nói thật đến đây thì mình ko thể ko lên tiếng dc. Bạn biết thằng up 80 đầu tiên ở HKAS là thằng nào ko ? Bạn biết yulgangbot 3.51 3.52 ra đời vào tháng nào năm nào ko ? Và bạn biết cái thằng full set ulpt 80 ở cái thời bạn nói 2006-2007 là ai ko ? Đọc mấy cmt bạn nói về HKAS và mấy thằng anh của bạn mình hơi bị ức chế. Đây này << Chơi HKAS từ close beta khi game vừa về VN và nghỉ vào ngày 15/04/2009 cái ngày đóng cửa HKAS đây nói. Và nói cho biết nhé, cái thằng nào tuyên bố thời HKAS 1 ngày 30 thì bạn gọi nó vào đây @@ HKAS keể từ lúc open, khi có 8x là 1 năm 2 tháng nhé và đó là thằng CuiBapSoMot đao tà thuộc biên chế StarsBang. Thứ 2, cái thằng full set ULPT 80 đầu tiên ở toàn cõi HKAS là thằng daonu555, dao tà nữ của G StarsBang. trong 2 nhân vật này, ai là mấy thằng anh của bạn ? Mình xin khẳng định luôn, ko có bất cứ 1 thằng nào 1 ngày 30 cho dù là cái thế hệ max đồ sau cùng của những năm 2009 chứ đừng nói là những thằng chơi ở giai đoạn 2006 - 2007. Biết vì sao ko ? Vì cái thời 2006 - 2007 giới hạn 5 giờ chơi, 3 tiếng đầu 100% exp, 2 tiếng sau 50% exp, trên 5 tiếng thì đéo còn % exp nào nữa, 1 ngày 30 ? tức là 5 tiếng đồng hồ bạn lên 30 ? Bạn chơi sv tàu à ? hay sever Dzo ? Người ta nói biết thì thưa thì thốt ko biết dựa cột nghe thôi, đừng vẽ vời quá xa @@ Nghe chém gió mà lạnh gai óc.
Bạn nên đọc kỹ lại.. mình không nói 1 tháng 30 là full ULPT 80 nhé.. và yulgangbot 3.51 3.52 mình nhớ không nhầm là của bác Lion_King có cheat lại thì phải? lúc đó còn trang thekingofking.net hay thekingofking.info hay thekok.net gì gì đó... lâu lắm rồi
Đây là hình ảnh bản bot từ thời 2006 lận nhéygPlus.jpg

ElCapitaino

Trung Úy
Bạn nên đọc kỹ lại.. mình không nói 1 tháng 30 là full ULPT 80 nhé.. và yulgangbot 3.51 3.52 mình nhớ không nhầm là của bác Lion_King có cheat lại thì phải? lúc đó còn trang thekingofking.net hay thekingofking.info hay thekok.net gì gì đó... lâu lắm rồi
Đây là hình ảnh bản bot từ thời 2006 lận nhéView attachment 5582
Bạn bảo anh bạn trong giai đoạn 2006-2007 full set ulpt 80 ? Thế thằng anh bạn là daonu555 à ? Mà nói cho biết nhé thằng daonu555 hoàn thành cái set đấy gần cuối năm 2007 đấy, 1 viên ulpt 80 nó mua 500k 1 viên, ở đấy mà anh bạn full set ulpt 80. Rồi bạn bảo 1 ngày lên dc lv 30 trong thời gian 16 - 20 h ? Bạn chém gió ko biết ngượng mồm à ? Cho bạn train 24/24 đấy cũng ko lên dc 3x chứ đừng nói 16 - 20h ? Nếu bạn muốn vẽ vời về vấn đề gì đó bạn phải tiìm hiểu cho kĩ, còn ko thì mời 3 thằng anh của bạn vào nói @@ Cái việc chém gió 16 - 20h chơi 1 ngày đã chứng tỏ bạn chẳng biết cái gì rồi :| HKAS nào cho bạn chơi 16 - 20h ? 3 tiếng đầu 100% exp, 2 tiếng sau 50% exp, 5 tiếng trở đi 0 exp. Bạn chơi sao dc 16 tới 20 tiếng hay vậy ? Bạn vs mấy thằng anh của bạn là con trai của giám đốc Asiasoft à ? Hay là làm kĩ thuật viên của Asiasoft ? Thiếu kiến thức lại dám phát biểu bừa bãi. Ko thể tin dc

nguyễn phúc đạt

Gia nhập giang hồ
Lúc trc bản YGB bot 1 ngày lv 30 là bình thường, chỉnh dame quái 1/2 là quái nó die, với chỉnh tốc độ xuất skill dc luôn:D
Chính xác đó bác... bản đó lúc đó làm mưa làm gió... còn bảng yulgang bot 3.51, 3.52 là sau này thôi, bản đó mình đoán không lầm là do chính bác Lion_King cheat lại và tung lên đấy.. trang thekok.net ấy

nguyễn phúc đạt

Gia nhập giang hồ
Bạn bảo anh bạn trong giai đoạn 2006-2007 full set ulpt 80 ? Thế thằng anh bạn là daonu555 à ? Mà nói cho biết nhé thằng daonu555 hoàn thành cái set đấy gần cuối năm 2007 đấy, 1 viên ulpt 80 nó mua 500k 1 viên, ở đấy mà anh bạn full set ulpt 80. Rồi bạn bảo 1 ngày lên dc lv 30 trong thời gian 16 - 20 h ? Bạn chém gió ko biết ngượng mồm à ? Cho bạn train 24/24 đấy cũng ko lên dc 3x chứ đừng nói 16 - 20h ? Nếu bạn muốn vẽ vời về vấn đề gì đó bạn phải tiìm hiểu cho kĩ, còn ko thì mời 3 thằng anh của bạn vào nói @@ Cái việc chém gió 16 - 20h chơi 1 ngày đã chứng tỏ bạn chẳng biết cái gì rồi :| HKAS nào cho bạn chơi 16 - 20h ? 3 tiếng đầu 100% exp, 2 tiếng sau 50% exp, 5 tiếng trở đi 0 exp. Bạn chơi sao dc 16 tới 20 tiếng hay vậy ? Bạn vs mấy thằng anh của bạn là con trai của giám đốc Asiasoft à ? Hay là làm kĩ thuật viên của Asiasoft ? Thiếu kiến thức lại dám phát biểu bừa bãi. Ko thể tin dc
vãi... lúc giới hạn 5h là có hack time nhá bạn.. thời đó bảng bot yulang 1.0 kia kìa.. bạn biết bản đó không ?.. nó tích hợp hack 1/2 máu và hack time luôn.. xin lỗi vì thời gian quá lâu không thể quay clip thôi, chứ không nảy giờ bạn không còn gì để cải đâu

ElCapitaino

Trung Úy
vãi... lúc giới hạn 5h là có hack time nhá bạn.. thời đó bảng bot yulang 1.0 kia kìa.. bạn biết bản đó không ?.. nó tích hợp hack 1/2 máu và hack time luôn.. xin lỗi vì thời gian quá lâu không thể quay clip thôi, chứ không nảy giờ bạn không còn gì để cải đâu
Vậy bạn biết bản tool 1/2 máu quái die và hack time ra đời vào thời điểm nào và trông nó ra sao ko ?

Ông Capitaino nghe mình nói cái, bạn nguyễn phúc đạt nói Bot 1 ngày lên 30 thì có đấy, tại trong bang mình có tên Trí ở Biên Hòa, nó cùng chơi với mình lên 7x nó chơi dp tà tên BacSiThuy , rồi mình thấy nó ít trian hỏi làm gì dạo này ít trian vậy. Nó nói tao đang đầu tư Bot YGB kiếm tiền, nó chơi tiệm net Bot nhiều acc lắm, lúc đó nó Bot giàu ép dc cây trượng 11m fuclvc 24 luôn mà, nhưng lv nó yếu , khi bị pk ko có skill mạnh nên bị mấy thằng bên 9 giết hoài. Mỗi lần đánh nó toàn kêu mình đưa trượng cho mình mượn đánh.Sau này mình nhờ cây trượng nó mà solo lên 8x, còn CuiBapSoMot up 8x sau mình 2 ngày, sau này tụi DatMa Swuming, XinhTuoi dùng YGB hack trian lên lv ầm ầm nên mình mới nghỉ :-??

ElCapitaino

Trung Úy
Ông Capitaino nghe mình nói cái, bạn nguyễn phúc đạt nói Bot 1 ngày lên 30 thì có đấy, tại trong bang mình có tên Trí ở Biên Hòa, nó cùng chơi với mình lên 7x nó chơi dp tà tên BacSiThuy , rồi mình thấy nó ít trian hỏi làm gì dạo này ít trian vậy. Nó nói tao đang đầu tư Bot YGB kiếm tiền, nó chơi tiệm net Bot nhiều acc lắm, lúc đó nó Bot giàu ép dc cây trượng 11m fuclvc 24 luôn mà, nhưng lv nó yếu , khi bị pk ko có skill mạnh nên bị mấy thằng bên 9 giết hoài. Mỗi lần đánh nó toàn kêu mình đưa trượng cho mình mượn đánh.Sau này mình nhờ cây trượng nó mà solo lên 8x, còn CuiBapSoMot up 8x sau mình 2 ngày, sau này tụi DatMa Swuming, XinhTuoi dùng YGB hack trian lên lv ầm ầm nên mình mới nghỉ :-??
Nhưng trong khoảng time 2006 - 2007 chuyện đó là ko có. Vì cái tool 1/2 máu và hack time nó ra đời vào những tháng cuối năm 2007. Mình nhớ rất kĩ về tool này, từng chi tiết, cách sử dụng nó, tên nó. Cần thì mình show ra đây luôn cũng dc. Vậy xiin hỏi bạn phúc đạt, cái tên tool hack time và 1/2 máu quái tên gì và cách sử dụng thế nào ? Còn bạn Antonio, mình biết bạn rồi, dp tà nam cầm cây trượng 31m, có cái clip up lên youtube bạn đi tlc nữa đúng chưa ?

Bên trên