TRƯNG CẦU Ý DÂN Suy ngẫm tí...

NhokCandy

Gia nhập giang hồ
Trước hết mình nói rõ để trẩu k vào ẳng nha..
Mình không phàn nàn về exp lên thấp, nói ra đây để mn cùng suy nghĩ...
Thành phần tiêu cực, thái độ ông cha người ta đề nghị k vào gây war các kiểu.
- Exp hiện tại giành cho đợt test này phải chăng đã phù hơp?
Đã trải qua 13 ngày test
Hiện tại từ lv 24 đến 25 dùng máu st auto liên tục Hổ 36-37 mất 2 ngày (12h/ngay), nếu mà die dis các kiểu nữa chắc cũng phải 2,5 ngày. (đang nói trường hợp acc tớ nhé)
vậy nhanh nhất đến lv 35 fai mất 25 ngày (chưa nói lên lv càng cao càng chậm nha)
Vậy là mất gần 1 tháng rưỡi để chạm móc lv 35.
Có phải đây là tiến độ mà kteam mong muốn, tình hình sv hiện tại lỗi không phải ít, bằng chứng là trong 13 ngày qua... Vậy giai đoạn sau 35 sẽ ntn đây khi chỉ còn 15 ngày?? làm sao ae test đc đây?
thiết nghĩ nếu để exp hiện tại:
+ Tích cực: ae sẽ quen dần, sau này open khỏi bỡ ngỡ :)), ae có cơ hội đập đồ 1x, 2x nhiều hơn, lâu hơn--> chai lỳ với bác Tiếu.. :))
+ Tiêu cực: Trước mắt một số người đã bỏ cuộc, ae còn lại chắc cũng k ít ng nãn từ từ...
Đa số cả ngày auto train solo và solo... lv này ít ai pt... làm mất đi cái tiêu chí ban đầu của sv là ko khuyến khích auto, solo...
Những cái mới sau chuyển chức 2 - lv 35 cũng sẽ bị hạn chế test, sau vận hành chính thức giai đoạn này chắc khá là nan giải.. :D
Giai đoạn này kteam vẫn nên tạo đk cho ae test,.. không yêu cầu là fai lên lv quá nhanh, nhưng nếu cứ ntn thì rát quá >.< dù gì thì mục đích cuối cùng vẫn là test mà.. :)
- Game dần mất đi những cái đặc trưng...
+ Nhiệm vụ, kteam có vẽ đã bỏ quên cái này:
Các hđ nv trong game khá là ok, nhưng có 1 vấn đề khá quan trọng là phần thưởng (exp, Ki, item) giảm giá trị item đã đành, giảm luôn exp 1 cách hơi quá => nếu nv mà k có các item thì có lẽ mọi ng chẵng buồn làm,.. làm 1Q mà exp chưa đc 1%.... không biết mn sao chứ tớ là tớ k tốn time vào những cái nv đó đâu.
+ Party trước lv 35
Tiền trong game farm khá dễ, drop hiện tại cũng khá cao (lv 25 1 ngày không chơi vs Đkt mình có thể để giành đc tầm 1-3m hơn), chơi vài ngày là đủ để làm 1 set đồ quái đánh vài máu. chưa gì mà sv toàn vk 243k - 10 ngày thì 243k fai full ch đầy đủ @@ Như thế này thì đi solo chứ pt làm gì đây??
+ Giờ đây đp cũng solo luôn :)) chả cần đến cái hỗ trợ buff máu nữa rồi... (không biết lên 35 sẽ ra sao đây, đp có còn đc trọng dụng như xưa) (mà có lẽ dưới 35 nó cũng k phù hợp vs tình hình hiện nay)
+ Buôn bán,.. khá là vắng, kênh 1 hiện tại chỉ còn 2 tên gian thương đứng 24/24 :)) tình hình ế ẩm, rao mua vài viên cht 80k/vien chẵng ai buồn bán luôn...
------
Kiến nghị:
x2 exp trong giai đoạn test (theo nhiều hình thức như: Giờ vàng x2 "8-10h sáng, 20-22h", hay có thể x2 theo ngày or thả luông là x2 những ngày còn lại của giai đoạn test)
Có những sự kiện nhỏ ingame trong giai đoạn này (triệu tập 500 ae đánh boss, mà là boss GM thả ra ấy - lựa con nào nhỏ tuổi mà thả, chứ như hpua thì tội ae quá - kiểu như thủ dâm mãi không ra ấy, tụt hết cảm xúc....)
------
P/s: Bản thân không dám nhận là 1 mem tâm huyết, nhưng cũng ko phải kiểu chơi qua ngày đoạn tháng, bỏ xó vợ già, con thơ mà ngồi đây viết lên những dòng này... ae gạch đá t xin trả hết, có nhà rồi không cần gạch đá làm gì.. =))

ElCapitaino

Trung Úy
Đồng ý với 2 việc đó là phần thưởng Q và x2 exp. Nói thật mình gần 29 rồi mà từ Q 20 đến Q 28 chỉ làm duy nhất có Q 22 và Q 26 để lấy nhẫn và bông tai thôi còn lại chả muốn làm vì thời gian bỏ ra làm Q auto train còn nhiều exp hơn.
Còn về phần x2 exp trong giờ vàng, 1 tuần có thể có 2 hoặc 3 ngày x2 exp trong giờ vàng từ 7h tối đến 10h tối. Như thế sẽ dễ thở hơn. Mình train vượt cấp mà thấy còn khó lên exp :)) dame 256 def 300 train quái 5x mà phải mất 2 ngày để up 1 lv, nói thêm là mình train 24/24, 12 tiếng đầu auto, 12 tiếng sau train tay đấy. Thiết nghĩ Kteam nên tăng exp lên cho anh em 1 tí. Còn về phần buôn bán vắng cũng đúng thôi, thời gian đầu game train lv cày đồ các kiểu còn chưa xong thì lấy đồ đạc đâu ra nhiều mà treo shop. Hơn nữa giờ đa số muốn mua bán gì thì lên forum lập topic rồi vào game gd thôi, thời gian treo shop để đi cày đồ hoặc traiin lv lợi hơn. Ngày xưa HKAS treo shop nhiều là vì hoạt động forum chưa sôi nổi như bây giờ, cái nữa là HKAS giới hạn giờ chơi, train 5 tiếng còn 0% exp thì mới về treo shop.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Hi bạn!
Giai đoạn 35 trở đi khá ổn định rồi ! Bên mình chỉ cần giai đoạn đầu ổn định nữa là okie. Tình hình ingame luôn được mình theo sát và tính toán hợp lý. Không quá khó sống với dân nghèo cũng ko phải quá dễ với người giàu . Rất cảm ơn những góp ý chân thành của bạn. Hãy tin tưởng vào YulgangVN :)

Thân ái!

Lion_Roar2

Binh Nhất
Hi bạn!
Giai đoạn 35 trở đi khá ổn định rồi ! Bên mình chỉ cần giai đoạn đầu ổn định nữa là okie. Tình hình ingame luôn được mình theo sát và tính toán hợp lý. Không quá khó sống với dân nghèo cũng ko phải quá dễ với người giàu . Rất cảm ơn những góp ý chân thành của bạn. Hãy tin tưởng vào YulgangVN :)

Thân ái!
Close lun @Huyết Lang Vương oi

peterdinh94

Binh Nhất
Hi bạn!

Thân ái!
Mình thấy cũng oke nhưng mà nên tăng exp pt + drop rate tổ đội để khuyến khích pt đi Ad .... em thấy pt thua hoặc gần bằng train solo thôi nên toàn cắm mặt solo chán chết dc

nhatthiem113

Thiếu Úy
Sever hiện tại là chuẩn rồi bạn, Giai đoạn 35-->100 đã test từ exp đến Q đều ổn.
P/s ủng hộ event x2 exp và ki theo giờ vàng cố định. Góp ý thêm 1 vài event nhỏ để đổi máu st 100k cho mem khi ra bản chính thức.

LuBu_94

Gia nhập giang hồ
1. Với mục tiêu là test thì việc để exp lên chậm như vậy là ko hợp lí.
2. Hệ thống nhiệm vụ có vấn đề. Việc tăng lượng exp mỗi level thì lượng exp khi làm nhiệm vụ cũng cần tăng theo để cân bằng, tránh tình trạng nhiệm vụ để cho có chứ ko ai chịu làm ( 1nvu đc 4k exp trong khi train quái đã đc 200-300/con. Vậy thì chạy về nhận trả Quest làm gì cho tốn time? )
3. Nên điều chỉnh lại lượng exp khi pt, nếu để thế này sẽ chẳng có ai chịu pt cả. Cả ngày cứ cắm mặt auto solo 24/24 cho xong.

Mình xin góp ý một chút như vậy. Còn khá nhiều vấn đề muốn góp ý thêm nhưng hiện tại quên mất, khi nào nhớ sẽ post tiếp :)) mong KTeam cùng thảo luận với mng, cùng nhau thống nhất và đưa ra phương án tối ưu nhất giúp game hoàn thiện, rất mong chờ cau trả lời từ phía Kteam ạ :D

ChuyenBaoDong

Thánh chửi
2. Hệ thống nhiệm vụ có vấn đề. Việc tăng lượng exp mỗi level thì lượng exp khi làm nhiệm vụ cũng cần tăng theo để cân bằng, tránh tình trạng nhiệm vụ để cho có chứ ko ai chịu làm ( 1nvu đc 4k exp trong khi train quái đã đc 200-300/con. Vậy thì chạy về nhận trả Quest làm gì cho tốn time? )
3. Nên điều chỉnh lại lượng exp khi pt, nếu để thế này sẽ chẳng có ai chịu pt cả. Cả ngày cứ cắm mặt auto solo 24/24 cho xong.

Mình xin góp ý một chút như vậy. Còn khá nhiều vấn đề muốn góp ý thêm nhưng hiện tại quên mất, khi nào nhớ sẽ post tiếp :)) mong KTeam cùng thảo luận với mng, cùng nhau thống nhất và đưa ra phương án tối ưu nhất giúp game hoàn thiện, rất mong chờ cau trả lời từ phía Kteam ạ :D
Ko chơi dc thì nghỉ mày

ChuyenBaoDong

Thánh chửi

Thằng gà suốt ngày ý kiến ý cò chơi ngu thì lên lv chậm chứ sao

vuero1

Binh Nhì
Buôn bán,.. khá là vắng, kênh 1 hiện tại chỉ còn 2 tên gian thương đứng 24/24 :)) tình hình ế ẩm, rao mua vài viên cht 80k/vien chẵng ai buồn bán luôn...
Cái Này Mà Mày Cũng Nói Ra Được .. Gian Thương Chỗ Nào .. Cạn lời :-w:-w:-w

ChuyenBaoDong

Thánh chửi
Buôn bán,.. khá là vắng, kênh 1 hiện tại chỉ còn 2 tên gian thương đứng 24/24 :)) tình hình ế ẩm, rao mua vài viên cht 80k/vien chẵng ai buồn bán luôn...
Cái Này Mà Mày Cũng Nói Ra Được .. Gian Thương Chỗ Nào .. Cạn lời :-w:-w:-w
Riêng mày tao nghe đâu là thằng mất dạy nhất sever thì phải. Chuyên mua rẻ bán cắt cổ. Cái loại thiếu cứt vào game kiếm chác hả cu :)

Bên trên