XIN XỎ Nổi lòng member !!!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình tinh vào số liệu tổng thể thôi. Với lượng người hiện tại thì trong vòng 12 tiếng vừa rồi, tỉ lệ rớt CHT là tùe 3-4 viên 1 người.

Bạn rơi ít ko có nghĩa là ko rơi, như thế thị trường mới hoạt động đc. Cứ chờ 2-3 ngày thị trường sẽ phục hồi thôi.

dual.shadow

Binh Nhất
Mình tinh vào số liệu tổng thể thôi. Với lượng người hiện tại thì trong vòng 12 tiếng vừa rồi, tỉ lệ rớt CHT là tùe 3-4 viên 1 người.

Bạn rơi ít ko có nghĩa là ko rơi, như thế thị trường mới hoạt động đc. Cứ chờ 2-3 ngày thị trường sẽ phục hồi thôi.
Mình thấy ngọc rơi có vẻ ít lại, cường hoá từ 7h mình bắt đầu vào game chơi lại sau mấy ngày nghỉ đến bây giờ đc đúng 1 viên cả 2 acc. Đồ vẫn rơi nhiều, hưởng ứng ko bán gừng đỏ trong shop:D

ElCapitaino

Trung Úy
Như thế giá gold mới lên lại chứ. Chứ trước khi bảo trì 1k@ 20m ?? Nói thật nếu ko làm vậy giá gold sẽ còn rớt nữa. Mới 3 tuần mà giá gold rớt ko phanh thì nát cmn game rồi. Ko bán CHT, CHT hiếm đồng nghĩa CHT sẽ đắt, số người mua nhiều thì sẽ đẩy giá CHT lên, từ đó số gold lạm phát trong những tuần qua sẽ dc tiêu thụ. Giá cả sẽ bình ổn lại. Mức gold ở 5m 6m 1k@ là vừa. Như vậy mới ko có tình trạng ai cũng mang gold vào Kim Hương Ngọc mua ngọc max, đi đâu cũng gặp pt full 6 7 8 CL 14 15 thì khác mẹ gì bên Dzo.

Sabicoll

Gia nhập giang hồ

gold đã fix, CHT ko còn trong shop, lượng CHT rớt trong 12h trung bình 1 ng 3>4 viên... Có quá ít ko khi lượng gold đã ít, phải chi cho rất nhiều thứ nào sâm, máu, phù thì lấy gì còn gold mà mua CHT chưa kể phải mua ngọc KCT,HNT để op

Sabicoll

Gia nhập giang hồ
Như thế giá gold mới lên lại chứ. Chứ trước khi bảo trì 1k@ 20m ?? Nói thật nếu ko làm vậy giá gold sẽ còn rớt nữa. Mới 3 tuần mà giá gold rớt ko phanh thì nát cmn game rồi. Ko bán CHT, CHT hiếm đồng nghĩa CHT sẽ đắt, số người mua nhiều thì sẽ đẩy giá CHT lên, từ đó số gold lạm phát trong những tuần qua sẽ dc tiêu thụ. Giá cả sẽ bình ổn lại. Mức gold ở 5m 6m 1k@ là vừa. Như vậy mới ko có tình trạng ai cũng mang gold vào Kim Hương Ngọc mua ngọc max, đi đâu cũng gặp pt full 6 7 8 CL 14 15 thì khác mẹ gì bên Dzo.
Hiện tại sv chưa fix việc đánh quái vượt quá lv nhé... Nếu PB 9 ra thì bạn sẽ thấy cái khó chỗ nào.
Còn việc 12h trung bình mỗi người 3>4v thì cái này chỉ là cách tính tổng thể số liệu chia cho đầu người thôi ... Mà lượng farm quái vượt dưới lv là chiếm số lượng rất nhìu

ElCapitaino

Trung Úy
Hiện tại sv chưa fix việc đánh quái vượt quá lv nhé... Nếu PB 9 ra thì bạn sẽ thấy cái khó chỗ nào.
Còn việc 12h trung bình mỗi người 3>4v thì cái này chỉ là cách tính tổng thể số liệu chia cho đầu người thôi ... Mà lượng farm quái vượt dưới lv là chiếm số lượng rất nhìu
Nói chung chỉ cần nâng exp chính thức = exp x2 hiện h. ko cho farm quái vượt quá 10 lv, tiền từ quái ít để gold có giá, còn CHT thì thật sự sao cũng dc. Ko ý kiến. Bản thân mình train solo từ 2x đến 3x mà từ khi có vụ bonus pt cũng phải di pt như bao người. Trừ khi ko có pt chứ ai mà di solo nữa.

Marz

Binh Nhất
chỉ biết cười thôi :))) đọc mà chỉ thấy cười trừ là vừa rồi, người thì dư tiền dư đồ thì ok hợp lí, người thiếu đồ thiều tiền thì kêu gào, :))) thôi thì mình vừa đủ xài nên cười trừ là hợp lí :))))

Sabicoll

Gia nhập giang hồ
chỉ biết cười thôi :))) đọc mà chỉ thấy cười trừ là vừa rồi, người thì dư tiền dư đồ thì ok hợp lí, người thiếu đồ thiều tiền thì kêu gào, :))) thôi thì mình vừa đủ xài nên cười trừ là hợp lí :))))
Thật sự mình chỉ muốn PB 9 thức ko quá khó cũng không quá dễ, vì mình ko kêu ca việc fix gold và việc ngưng bán CHT trong shop. Nhưng lượng CHT phải hợp lý vì OB thì sao cũng đc chứ ra 9 thức sẽ khóc như mưa ngay...

Marz

Binh Nhất
Thật sự mình chỉ muốn PB 9 thức ko quá khó cũng không quá dễ, vì mình ko kêu ca việc fix gold và việc ngưng bán CHT trong shop. Nhưng lượng CHT phải hợp lý vì OB thì sao cũng đc chứ ra 9 thức sẽ khóc như mưa ngay...
tui ghét nhất cái kiểu OB thì sao cũng được, PB 9 thức mới quan trọng. :)) vậy thế mở OB gì, nó phải gần 9 thức nhất thì mới cần OB, OB chỉ test lỗi và cải thiện nhiều mặt chưa tốt của game nên cũng phải làm sao cho nó tốt, 9 thức cũng dựa trên OB mà tùy chỉnh cho phù hợp mà :))) thôi :)) cười trừ vậy

Sabicoll

Gia nhập giang hồ
tui ghét nhất cái kiểu OB thì sao cũng được, PB 9 thức mới quan trọng. :)) vậy thế mở OB gì, nó phải gần 9 thức nhất thì mới cần OB, OB chỉ test lỗi và cải thiện nhiều mặt chưa tốt của game nên cũng phải làm sao cho nó tốt, 9 thức cũng dựa trên OB mà tùy chỉnh cho phù hợp mà :))) thôi :)) cười trừ vậy
Nhiều vấn đề mà hiện tại OB có thể fix nhưng ko quan trọng lắm nên chưa fix mà khi ra PB9 thì mới đưa bản fix hoàn chỉnh vào ... Hiện tại thì đang fix những vấn đề quan trọng hơn ... Còn việc mình đang nói thì nó nằm trong lòng bàn tay của LK là chỉ việc điều chỉnh số liệu...Nên có thể hiện tại OB ko cần fix nhưng FB9 thì phải chuẩn hơn về số liệu... Mà số liệu muốn tăng hay giảm thì cũng cần nhìu người nhìn nhận và đánh giá 1cách hợp lý và 9 xác ... Nhưng chốt vẫn là quyết định của nph xem xét có nên tăng hay giảm ko ... Đây chỉ là ý kiến để game được tốt hơn thôi mà.

NKT31

Binh Nhất
bác Top1 nói quá đúng. giá càng cao càng tốt. áo bác 2v pt8+9. vk lv10 cl10++. vk lv35 13 14+6 hết rồi. set 3x xong rồi thì quan tâm ng khác có pt cao ko làm gì. càng ít ng có pt 78 bác càng vui. cht làm gì ko có càng tốt đúng ko bác =)) =))=)):D:D:D:D:D:D=))=))=))=))=))

touhoushinki1610

Gia nhập giang hồ
còn dc 10v cht , hên là chưa cht cái áo 2x =)) . với giá hiện h thì 10cht đổi dc ac 200@ ko nhể ? chơi cần đẹp ko cần khỏe nên cũng ko quan tâm vụ op đồ cho lắm :))

peterdinh94

Binh Nhất
@Lion_King Mình thấy fix rate drop gold là oke, ko cần thiết phải ngưng bán CHT khi mà tỉ lệ drop CHT hiện nay vẫn còn thấp, nếu bảo là ko bán CHT để tiền trong game lưu động và ko mất giá thì sai hoàn toàn, CHT là cái thiết yếu ai cũng cần dùng thì ai mà đem bán khi CHT ko có sẵn trong shop + drop rate thấp .... bước đi sai lầm :|

Last edited:

Thái Anh Ngô

Gia nhập giang hồ
@Lion_King Mình thấy hạn chế fix rate drop gold là oke, ko cần thiết phải ngưng bán CHT khi mà tỉ lệ drop CHT hiện nay vẫn còn thấp, nếu bảo là ko bán CHT để tiền trong game lưu động và ko mất giá thì sai hoàn toàn, CHT là cái thiết yếu ai cũng cần dùng thì ai mà đem bán khi CHT ko có sẵn trong shop + drop rate thấp .... bước đi sai lầm :|
sâu sắc

Bên trên