THẢO LUẬN Moi cac anh em choi kiem vao cho y kien !

makiemlong

Binh Nhất
Da bao la moi cac ban char kiem vao ! Sao may bac thuong , dp, dao vao nem' da' ghe vay! Ai choi char kiem moi hieu , chi so sanh sv minh va sv official dzo , cam thay char kiem that su thiet thoi, cu phai cai nhau loan xa ca len ! Anh @LiongKing va anh @HuyetBanNick giup do dum thoi , con hai anh noi vay thi minh cam thay toi nghiep may bac choi char kiem , nhuc vl ra! Cac anh em tan thu neu co vao topic nay thi bo char kiem di nhe, nhuc vl lam! Doi 10 x hay choi

makiemlong

Binh Nhất
Minh day cam thay nan cho char kiem , tung choi kiem cac sv , nhung ko hieu sao sv nay char kiem that su co van de! Bac swordgod truoc khi nghi cung noi voi minh : doi 10 x roi choi lai , ko bit khi nao gap lai bac ay, hay la theo bac ay' cho roi ! Anh em tan thu nho nhe' , kiem 9 Swordgod , kiem ta zMaKiemLongz day tam hiyet va dam me van nhuc vl ra ! Cac bac tot nhat dung choi char kiem nua

GhostxLove

Hạ Sĩ
Khổ , mấy ông kiếm còn có kc giảm % dame , pk khó giết vcd , bọn đao tụi tui dame đã bé , đi pk đi ngang con dp nó quẹt quẹt vài cục là chết mẹ r ko kịp nhìn nó nữa =)) vẫn cứ thích là chơi thôi , ngại gì :-?

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Minh day cam thay nan cho char kiem , tung choi kiem cac sv , nhung ko hieu sao sv nay char kiem that su co van de! Bac swordgod truoc khi nghi cung noi voi minh : doi 10 x roi choi lai , ko bit khi nao gap lai bac ay, hay la theo bac ay' cho roi ! Anh em tan thu nho nhe' , kiem 9 Swordgod , kiem ta zMaKiemLongz day tam hiyet va dam me van nhuc vl ra ! Cac bac tot nhat dung choi char kiem nua
Lạ nhỉ, chơi 2 server HKGH lớn nhất VN là asia và dzo, chưa từng thấy tên tuổi con kiếm nào 8x đình đám, bác có nêu em nghe thử.

Ngay đám one3hit lẫy lừng 1 thời với BePhuong cũng 9x mới chói sáng, TieuPhongCb10x mới huy hoàng......

Mong bác hồi đáp.

LegendK

Binh Nhất
nói chung là do up lv chậm quá mấy bác kiếm k chịu nỗi thời gian lên 10x để bá đạo nên phàn nàn thế thôi :D

Daikalop1a

Binh Nhất
trong team mình có cả Đao, Kiếm, Thương, Cung, DP. mình thấy nhục nhất là Cung
cầm Cung 17m skill 74 được 1k2 (train quái T2 CTĐ), kiếm 11m dame tương đương, dp + thương trội hơn (dp thì khỏi bàn vì 7x là huy hoàng nhất, sv nào cũng vậy, sau thọt) mỗi Thương là hơn hẳn (mình đang so skill 74 hết nhé, 77 còn chênh nữa)
- Cung thì dame cùi, máu ít, không có kc hỗ trợ def như kiếm, đã tốn sâm lại tốn tiền tên nữa.
Các bạn chơi tham khảo qua các ưu - nhược các char thì sẽ thấy thôi.
- dp buff - sp, trước khốn khổ buff vì thiệt về sâm, giờ lợi thấy rõ;
- thương trâu, dame to, nhưng chậm chạp (vấn đề là sv cho kẹp nên khắc phục được nhược điểm này nên Thương mạnh là đúng);
- kiếm tất cả đều ở mức bình thường - sống dai;
- Đao train tạm, nhưng pk thì cùi (hoặc rất cùi ở 1x-7x, 8x chưa biết, tính dame không nhảy tương đương dp (tính có đủ 5 quái tank đấy, chứ ít hơn là thua chắc);
............... và còn phụ thuộc vào lv (khác nhau ở khí công).
Các bác muốn báo lỗi thì lấy Dzo ra, lấy 2 acc tương tự thử test nếu đúng là sai thì KT chắc sẽ fix, còn nói chung chung thì khó lắm (Nin và Đao cũng kêu gào mãi mà có được đâu, chưa thấy Cung báo danh nữa, chắc ít người chơi Cung quá)

LegendK

Binh Nhất
h chỉ cần update KC chuẩn offcial ver14 là tất cả các char ở các giai đoạn đều có thể pk và giết người dc -> cân bằng pk game !!!

makiemlong

Binh Nhất
Do minh trau , cac char khac mac set nhu minh , vk nhu minh xem ! Xem ai giet dc ko ! Kiem ko giet dc ai , nhung char nao cung co the giet kiem neu do dac ngang nhau

sock

Hạ Sĩ
Lạ nhỉ, chơi 2 server HKGH lớn nhất VN là asia và dzo, chưa từng thấy tên tuổi con kiếm nào 8x đình đám, bác có nêu em nghe thử.

Ngay đám one3hit lẫy lừng 1 thời với BePhuong cũng 9x mới chói sáng, TieuPhongCb10x mới huy hoàng......

Mong bác hồi đáp.
tiêu chí của sv là lên lv lâu cho anh em trải niệm, tính sơ sơ muốn lết đến thời hoàng kim của kiếm và thời cung bắn thằng này chết thằng kia thì nó rơi vào tầm 2 mùa hoa súng nữa mất =))
vậy trong 2 mùa hoa súng đấy các char bị kì thị sẽ đi về đâu ...
p/s số nhọ đổi từ dp sang kiếm làm gì không biết đáng ra đang được vểnh râu lên cười thì lại phải lao đầu vào khóc lóc =))

Enies

Hạ Sĩ
Đồng quan điểm với bác thớt là kiếm muốn chạm mặt với các char khác thì trước tiên đồ đạc phải vượt trội thì mới nói chuyện tiếp được nhưng xét về tổng thể thì kiếm vẫn có những ưu điểm riêng.
Đa số các bác top sever mình vẫn chưa có nhận xét gì về từng char nói chung và kiếm nói riêng và em cũng chưa chơi lên cao như vậy nên không thể mạnh miệng kiếm hiện giờ mạnh hay yếu được.
Rất mong những cao thủ cùng vào bàn luận tích cực để anh em có hướng phấn đấu, xin cảm ơn :):)

Mikasa

Gia nhập giang hồ
tiêu chí của sv là lên lv lâu cho anh em trải niệm, tính sơ sơ muốn lết đến thời hoàng kim của kiếm và thời cung bắn thằng này chết thằng kia thì nó rơi vào tầm 2 mùa hoa súng nữa mất =))
vậy trong 2 mùa hoa súng đấy các char bị kì thị sẽ đi về đâu ...
p/s số nhọ đổi từ dp sang kiếm làm gì không biết đáng ra đang được vểnh râu lên cười thì lại phải lao đầu vào khóc lóc =))
Thôi chịu khó làm tanker cho team 9 đi ;)) Nhục nhất là Cung đây này, yếu đuối vãi chưởng :)). Mình thì ghét style cung bắn chay vcl, chỉ khoái char nào bắn skill xa mà con Cung ULVC yếu éo chịu đc =)). Ko phải thích char cung thì bán mẹ acc đi mua DP về chơi lâu rồi :v

sock

Hạ Sĩ
Thôi chịu khó làm tanker cho team 9 đi ;)) Nhục nhất là Cung đây này, yếu đuối vãi chưởng :)). Mình thì ghét style cung bắn chay vcl, chỉ khoái char nào bắn skill xa mà con Cung ULVC yếu éo chịu đc =)). Ko phải thích char cung thì bán mẹ acc đi mua DP về chơi lâu rồi :v
thế ông bán dần đi vì đến thời kỳ bá nhất của cung là nó bắn chay ộng ơi =))

Bên trên