THẢO LUẬN Moi cac anh em choi kiem vao cho y kien !

DaiKa

Binh Nhì
Mình chưa xem clip nhưng nếu có thì bên đó đã thay đổi. Con số kia là từ nhiều năm về trước qua bao phiên bản rồi.
Bản mới thì mình ko rành nhưng clip này đầu năm 2016 hiện tại ko bik ra sau . Đa số người chơi toàn nói 50% hoặc 1/2 dame đấy thui . Biết nó 70% lâu nhưng chả ý kiến vì cũng định 9x hay 10x chuyển qua kiếm . Tại thấy topic đòi tăng dame nữa thì hơi quá nên nói ra thui chứ coa kẹp skill mà giảm 70% vs né thì coi như chấp vài thăng 1 lúc ở giai đoạn dame khá la bt !

galovesoc

Binh Nhì
haiz,bây h đang 55, ráng lên lấy skill 94, . Nhớ hầu xưa, mình cầm kiếm 100+, mà vẫn dùng skill 94, vì nó nhanh, kẹp chuẩn, haiz, ráng lên 94 đi mấy bác, rồi sẽ thấy ...

tienthanhs1

Trung Sĩ
Em chỉ đưa ra thông số ntn sau khi test kiếm và Dp ở sever thời điểm hiện tại, còn ý kiến ntn thì các bác tự suy nghĩ nhé!

+ Kiếm và dp đều lv 80, Kiếm sử dụng kill 80 còn dp kill 77 ( uy lực = nhau là 450)

+Trong bảng Ctrl S thì Kiếm TC 692 còn Dp 491 ( Kiếm hơn Dp 201 chỉ số TC)

+Cũng trong bảng Ctrl S thì Kiếm 116 clvc và Dp 112 clvc : Kiếm hơn Dp 4% clvc

+2 con cùng kill quái 84 BHBC thì : Kiếm 796 x2 = 1592 dame Dp 592x3 = 1776

Kết:
- Kiếm hơn Dp trong Ctrl S : 201 TC + 4% clvc mà thua Dp khi dame lên quái là 184 dame
Trên đây là em test con kiếm vip với con dp cùi, còn dp mà dc đầu tư như kiếm chắc hoảng hồn cmn luôn:D
Ý kiến đánh giá nhường lại cho tất cả các bác ko có rồi lại bảo thế nọ thế chai mệt lắm ạ:(

tienthanhs1

Trung Sĩ
Quan điểm cá nhân của em là biết là mỗi char có 1 thời hoàng kim nhưng làm sao cho sự chênh lệch ko quá lớn, để ae có 1 sân chơi vui vẻ. Chứ sever mình cày LV lâu mà chênh lệch quá thì nhiều ae lại nản trí.
Giống như HBN nói thì kiếm 10x mới ngon, mà 10x thì ko biết đến bao giờ:( ....Bài test trên là em so dame của kill kiếm 80 dp 77 thôi nhé:)

caferock18

Gia nhập giang hồ
Chủ thớt đang rên rỉ về char kiếm, còn mình thì chắc mình dell cmn acc cung cho rồi, vì đam mê thôi.
Sông có khúc, người có lúc.
=)) cung tầm 7x chắc cầm kc 2 bắn chay để cày tiền -=)) chứ nếu so bì nhìn thằng thương nó cầm 3m 45% skill 71 dmg con creep 75 mà còn dc 1k2 + trạng thái buff biếc như nhau, trong khi mình cầm 11m =)) thương 1 lv nó tăng 3 công lực và 6 dmg ảo =)) đéo biết ở đâu ra

DaiKa

Binh Nhì
Em chỉ đưa ra thông số ntn sau khi test kiếm và Dp ở sever thời điểm hiện tại, còn ý kiến ntn thì các bác tự suy nghĩ nhé!

+ Kiếm và dp đều lv 80, Kiếm sử dụng kill 80 còn dp kill 77 ( uy lực = nhau là 450)

+Trong bảng Ctrl S thì Kiếm TC 692 còn Dp 491 ( Kiếm hơn Dp 201 chỉ số TC)

+Cũng trong bảng Ctrl S thì Kiếm 116 clvc và Dp 112 clvc : Kiếm hơn Dp 4% clvc

+2 con cùng kill quái 84 BHBC thì : Kiếm 796 x2 = 1592 dame Dp 592x3 = 1776

Kết:
- Kiếm hơn Dp trong Ctrl S : 201 TC + 4% clvc mà thua Dp khi dame lên quái là 184 dame
Trên đây là em test con kiếm vip với con dp cùi, còn dp mà dc đầu tư như kiếm chắc hoảng hồn cmn luôn:D
Ý kiến đánh giá nhường lại cho tất cả các bác ko có rồi lại bảo thế nọ thế chai mệt lắm ạ:(
Đọc kĩ cái kc trường công kích lực của dp nhé bác !

tienthanhs1

Trung Sĩ
=)) cung tầm 7x chắc cầm kc 2 bắn chay để cày tiền -=)) chứ nếu so bì nhìn thằng thương nó cầm 3m 45% skill 71 dmg con creep 75 mà còn dc 1k2 + trạng thái buff biếc như nhau, trong khi mình cầm 11m =)) thương 1 lv nó tăng 3 công lực và 6 dmg ảo =)) đéo biết ở đâu ra
Thấy bác này nói thế, em lại vác con DP trên cầm trượng 600k full kc2 ra dame quái 84 thì dc 1k3 dame luôn đấy ạ:D

tienthanhs1

Trung Sĩ
KC thì dp hay kiếm đều tăng clvc hết . ở trên là em test chỉ số trong Ctrl S nhé. Vậy mới biết là KC Dp nó vi diệu ntn ( thực sự thì cũng ko hiểu dòng đả kích võ công với công kích võ công nó ntn mà lại tách làm 2)

caferock18

Gia nhập giang hồ
đòi thì char nào chả đòi :)) Đòi riết mai tăng hết dame mỗi con lên 200 nữa cho nó huề :v
nhân tiện bác cho em hỏi khí công sida lưu tinh tam tiễn của cung chính xác nó hoạt động như thế nào ạ
hiện giờ theo e thấy là khí công có 30% xuất hiện và trong trạng thái buff khí công mới có 30% xác suất ra 3 tên. Vậy cho e hỏi khí công lưu tinh tam tiễn ở sv mình hoạt động như vậy có đúng theo bản Official k bác vì e thấy 30% của 30% tỷ lệ như vầy là hơi thốn

tienthanhs1

Trung Sĩ
Em đọc kĩ lắm rồi mà vẫn chưa hiểu nên bác giải thích hộ em cái nào!
+Đả kích võ công tăng 50%
+Công kích võ công tăng 25%
2 dòng này có tác dụng cụ thể ntn mà lại dc tách làm 2 ? Đừng có bắt người khác đọc và hiểu 1 vấn đề trong khi mình cũng ko hiểu nhé!:) Nếu bác thay vì bác bảo em đọc bằng việc bác giải thích chính xác cho em, thì em cảm ơn bác nhiều lắm đấy!:D

OneOfAKind

Thượng Sĩ
dp đang hoàng kim mấy ông cứ so sánh là thế nào?
thương còn k địch nổi dame dp nói gì kiếm
sao k mang kiếm với cung ra so clvc. đã né cao. giảm st rồi còn đòi dame to
thích dame to sao k chơi thương với dp mà chơi kiếm xong kêu

Bên trên