mn tư vấn về vđ mua lap cày hkgh

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Mình đã từng chơi 2 con Lap HP để cắm game , có cắm HKGH nói chung HP cắm game hay bị lỗi máy lắm , nóng quá nó hay tự tắt hiện màn hình xanh lè . nhất là mấy con probook . tầm 14 củ có nhiều lựa chọn hơn
chơi RAM 8gb chưa bao giờ sài hết cả bạn ah , xem HD , bật 2 game 3D 1 lúc , load hàng loạt web thậm chí chạy kaspersky quét virus luôn mà không hết 6gb

khanhstar

Gia nhập giang hồ
lắm cái con khỉ , đi làm không dám đem theo sợ bị dị nên để nhà , trộm nó khoáng nên phải kiếm cái mới , giờ chỉ còn sài PC thôi !

huynhtuankha

Binh Nhất
ah mình lấy ví dụ về bộ nhớ ấy mà ;)) 2 vấn đề na ná nhau nên so sánh vậy thôi......vấn đề chính mình muốn nói lên là chọn mấy thứ vừa đủ xài thôi còn đề cho mấy thứ khác nữa ;)) như kon lap 8GB là xài khỏe rồi, log 2 acc game + mở trình duyệt này nọ vô tư \m/ chứ nếu ram cho bác luôn 16 hay 32GB mà chơi máy bị nóng thì cày game xót lắm đấy ;))

nói thế thôi còn lại tùy nhu cầu bác nữa ;)) 16 GB thì mở đủ thể loại vô tư rồi nhưng cân nhắc bác mấy thứ kia thôi.
đang cân nhắc 2 con:
1 con M14x: i7(2.7GHz) RAM 16 GB, Card MH: Geforce GT 650M 2GB
1 con M17x: i7(2.0GHz) RAM 08 GB, Card MH: ATI Radeon 6870
giá 2 con tầm 25 củ hết... rõ ràng về thông số thì con 14 vượt trội hẳn cơ mà màn hình ko phê = con 17 ko biết chọn thế nào đây... Bác giúp vs

khanhstar

Gia nhập giang hồ
đang cân nhắc 2 con:
giá 2 con tầm 25 củ hết... rõ ràng về thông số thì con 14 vượt trội hẳn cơ mà màn hình ko phê = con 17 ko biết chọn thế nào đây... Bác giúp vs

25m = 15m + 10m , lấy 10m mua con lap ASUS siêu mỏng mà học tập , còn 15m đập con I5 + VGA xịn mà chơi , thế mà còn suy gnhix gì nữa :)

khanhstar

Gia nhập giang hồ
ma' ơi chơi game àm không mắc mạng về phòng thì sao chơi @@ , trước để Lap ở phòng trọ tụi nó còn cạy cửa chôm chứ đập cái PC vứt đó cả năm trời chả ai ngó ! làm thêm cái UPS 350W cắm cả ngày lẫn đêm không lo chập điện .

huynhtuankha

Binh Nhất
ma' ơi chơi game àm không mắc mạng về phòng thì sao chơi @@ , trước để Lap ở phòng trọ tụi nó còn cạy cửa chôm chứ đập cái PC vứt đó cả năm trời chả ai ngó ! làm thêm cái UPS 350W cắm cả ngày lẫn đêm không lo chập điện .
thì định lắp cái mạng vs đăng kí cái DCom sài khi đi ra ngoài chứ để nhà thì ko an tâm :|

Lion_Roar2

Binh Nhất
Đọc topic vui thiệt, thớt nói là mua laptop tầm giá 13 14m, cứ tư vấn trên trời. Tất cả các bạn tinh tường vãi, tưởng vài chai là ít lắm, này thì 18m, 20m hay làm con PC :))

@thớt: HP-CQ PROBOOK P4441s I5-3210M/ RAM 4G/ HDD 750GB/ 14”/ VGA 2G HD7650M 13,600,000đ. Con này cũng được nha bạn.

Kay

Gia nhập giang hồ
đang cân nhắc 2 con:

game thì cứ cấu hình cao thôi bác......kon M14 có cái Geforce nghe đồn game phê hơn bọn ATI kia nhiều ;)) mà kon M17 cũng chả tệ.....

túm lại là nếu bác thích thiên về màn hình thì lấy kon M17x cho nó đẹp + đời mới cũng được còn muốn mạnh mẽ hơn + làm được nhiều thứ cùng lúc hơn thì M14x ;)) mang trên ng cái mác Alienware thì chả có kon nào chiến game tệ cả đâu bác cứ yên cmn tâm \m/.

khanhstar

Gia nhập giang hồ
mình khuyên không nên sài HP bạn ơi hay hỏng lắm ! bản thân từng sài probook 4410s với CQ42 rồi , chán ngán ! đạp con asus hay dell hay hơn

huynhtuankha

Binh Nhất
game thì cứ cấu hình cao thôi bác......kon M14 có cái Geforce nghe đồn game phê hơn bọn ATI kia nhiều ;)) mà kon M17 cũng chả tệ.....

túm lại là nếu bác thích thiên về màn hình thì lấy kon M17x cho nó đẹp + đời mới cũng được còn muốn mạnh mẽ hơn + làm được nhiều thứ cùng lúc hơn thì M14x ;)) mang trên ng cái mác Alienware thì chả có kon nào chiến game tệ cả đâu bác cứ yên cmn tâm \m/.
ok tks bác !!!

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
đang cân nhắc 2 con:

Cấu hình của con 14 chỉ dùng để chơi game off đòi hỏi đồ họa cao, game 3 4 DVD> , nhưng nghĩ xem, với đồ họa của game 3 4 DVD như thế mà cái màn hình của lap nó như thế thì chơi có thú vị ko?

Vì vậy lap cấu hình cao chưa chắc đã hay. Mấy game đồ họa cao chỉ chơi trên PC mới sướng, màn hình 19" trở lên. Và chì có game off mới có thể đòi hỏi cao như thế.

=> Tui thấy ông nên mua con M17. tuy là con 14 cấu hình hơn hẳn con 17, nhưng với cấu hình con 17 thì nó cũng đã vượt khá xa cái cấu hình yêu cầu của game HK rồi =)).Mà chơi 17 màn hình phê hơn.:D

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Cấu hình của con 14 chỉ dùng để chơi game off đòi hỏi đồ họa cao, game 3 4 DVD> , nhưng nghĩ xem, với đồ họa của game 3 4 DVD như thế mà cái màn hình của lap nó như thế thì chơi có thú vị ko?

Vì vậy lap cấu hình cao chưa chắc đã hay. Mấy game đồ họa cao chỉ chơi trên PC mới sướng, màn hình 19" trở lên. Và chì có game off mới có thể đòi hỏi cao như thế.

=> Tui thấy ông nên mua con M17. tuy là con 14 cấu hình hơn hẳn con 17, nhưng với cấu hình con 17 thì nó cũng đã vượt khá xa cái cấu hình yêu cầu của game HK rồi =)).Mà chơi 17 màn hình phê hơn.:D

Hắn ta nặng có 38kg thôi khiêng thế éo nào nổi cái 17 inch , ủng hộ cái 14 :)

huynhtuankha

Binh Nhất

nhưng liệu vs cấu hình nhưg thế thì con 17 có chịu nổi 24/24 lâu dài hok :-/ ... nếu bền và chơi êm ru 2 acc thì xúc ngay ko bàn cãi

P/s: ko phải tớ lắm tiền đâu chả là quà đậu ĐH thôi chỉ dc chọn 1 món... xe có r` thíu cái để hành nghề nên lựa con ngon ngon xúc đỡ sau này mua nữa :(

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
nhưng liệu vs cấu hình nhưg thế thì con 17 có chịu nổi 24/24 lâu dài hok :-/ ... nếu bền và chơi êm ru 2 acc thì xúc ngay ko bàn cãi

P/s: ko phải tớ lắm tiền đâu chả là quà đậu ĐH thôi chỉ dc chọn 1 món... xe có r` thíu cái để hành nghề nên lựa con ngon ngon xúc đỡ sau này mua nữa :(
Của bền tại người thui ông àh. NSX thường chỉ bảo hành từ 1->2 năm cho laptop thì tất nhiên độ tuổi nó cũng ở khoảng đó thui. Nhưng vẫn có người xài tới 5 6 năm, thậm chí cả chục năm. Biết cách sử dụng, tản nhiệt tốt, cho nó nghỉ ngơi định kì thì chắc ko có vấn đề gì đâu.

Bên trên