Một số ý kiến bạn nên biết...!!!

neverman11

Binh Nhất
Thật ra bản thân mình ghét Auto, bởi vì khi vào train nhìn ai cũng như cái xác không hồn thì chán lắm. Tuy nhiên cũng không thể phủ định cuộc sống ngày càng hiện đại thì mọi thứ cũng phải thay đổi. Đa số chúng ta cũng phải bận bịu cho cuộc sống nên mình quyết định sẽ cho Auto 24/7.

Tuy nhiên.

Có nhiều phương án để kích thích mọi người train tay hơn, ví dụ:

Cứ mở Auto, còn 80% exp, điểm kinh nghiệm. Muốn ko mất hoặc mất ít có thể mua CTP, hoặc mua 1 vật phẩm gì đấy ở shop (bán bằng gold chẳng hạn, giá vừa phải, ăn 1 cục thì được 1 tiếng ko bị trừ exp chẳng hạn).

Phương án 2: mở Auto thì 12 tiếng đầu 100%, 6 tiếng sau còn 80%, 6 tiếng cuối chỉ còn 50%.

v.v.v

Việc này kích thích mọi người mang tính cộng đồng hơi là thả cái máy vô hồn train từ ngày này qua tháng nọ :)

TheGameC3

Binh Nhì
đấy chọn phương án nào thì nói đi, khỏi bàn cải nữa chi cho mệt rồi mích lòng nhau, đa số ae chọn phương án 2 là tối ưu nhất rồi :P

hiepmctc

Binh Nhất
Nhớ thời đó 3x pt train hổ,nhặt được cây kiếm 5m tà..nhảy dựng lên la làng,bỏ train chạy thằng về thành đứng khoe...haha cái cảm giác như lên trời

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Nhớ thời đó 3x pt train hổ,nhặt được cây kiếm 5m tà..nhảy dựng lên la làng,bỏ train chạy thằng về thành đứng khoe...haha cái cảm giác như lên trời

Đúng rồi lúc đó mà lượm được VK 5m là cả 1 gia tài rồi
mà cũng ko cần chỉ cần mua được cây kiếm 3m trong shop thôi là đủ thấy ghê rồi
nhớ lúc trước mà AS mới up maps TTQ LCQ có mấy anh 35 qua mua VK rồi về HB luyện công ở thành HB nhìn mà nghiền

hiepmctc

Binh Nhất
Lớp 6 ,có biết gì về game đâu.Thấy hình kute kêu ông chủ tạo dùm,ngồi mò 3 tiếng mãi k lên cấp 10.chạy lên đánh bò thì gặp ngay con bò điên ( giờ mới biết là bị lag ) đánh hoài k die,mà chạy về thành nó cũng chạy theo.Kêu dân làng cứu ,thấy mấy anh 2-3x đánh skill âm ầm nhìn mà ham .

wesboy97

Gia nhập giang hồ
Mình lập topic này, mong mọi người đồng tình và cho ý kiến thật sắc đáng nhé
1 : Về vấn đề Drop rate cho server
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng.
- Tỷ lệ item : item không bán shop rate cực thấp.
- Tỷ lệ ngọc : Bằng HKASS đi, vì mình thích cái sự hồi hộp khi nhặt được 1 viên ngọc, mà không biết nó cao hay là thấp.
Tỷ lệ mở hộp : Bằng HKASS luôn đi, đừng giống HKDZOGAME sau lần bảo trì thì mở hộp ra 1 đống BTKC3.
Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
Nên X2 EXP+Drop Rate vào 19h - 22h Thứ 7 và Chủ Nhật
2 : Về việc Thế Lực Chiến trong Game.
Cần phải chuyển chức và cấp độ phù hợp để vào Thế Lực Chiến.
VD : Từ Cấp 35 - > 59 Thế lực chiến 2.
Cấp : 60 -> 79 Thế lực chiến 3.
Cấp 80 -> 99 Thế Lực Chiến 4.
Cấp 100 -> 114 Thế Lực Chiến 5.
Cấp 115 -> 130 Thế Lực Chiến 6
Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.
Phải có tượng. Kỳ lân,sau trận chiến.
Và phải có điểm thưởng và tiền thưởng sau khi Thế lực chiến kết thức.
Như điểm : Võ Huân + Ngân phiếu.

3 : Về việc Auto
Các bạn biết tại sao mà gold lại lạm phát như vậy không, vì các bạn train auto xuyên ngày xuyên đêm, ngày này qua ngày nọ, tuần này qua tuần kia, tháng này sang năm nọ.
Vậy các bạn nghĩ thế nào là hợp lý, LionKing đã cho chúng ta 1 giải pháp mà chúng ta cần phải suy nghĩ.
Chúng ta nên tính 1 ngày có 24h. vậy Auto thế nào là hợp lý, chánh farm tiền xuyên ngày, xuyên đêm.
Theo tôi nghĩ thì như thế này.
10h đầu auto = 100% Exp+Drop Rate --- 8h sau = 80% Exp+Drop Rate --- 8h cuối = 50% Exp+Drop Rate
LionKing có thể viết code cho Auto, người nào chưa Bật Auto thì vẫn giữ nguyên thời gian, Bật auto lên bắt đầu tính thời gian, như vậy mới công bằng, đừng để Auto 24/24 sẽ lạm phát rất nhiều thứ.

4 : Về việc Kẹp Skill.
Mình sẽ up sau

5: Cài đặt game
Anti-Hack : Đặt lên hàng đầu
Không nên quá phức tạp giống bên HKDZO vì mỗi lần update chờ quá là lâu, nhất là các bạn ngồi nét.

Ý kiến của mình chỉ có như vậy. Có gì sai sót mong các bạn thông cảm.
mình không hiểu cho lắm 1 ngày 24h bạn hạn chế hết 26h v không le qua ngày mới vân bị hạn chế exp

Moon Prince

Gia nhập giang hồ
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng.
- Tỷ lệ ngọc : Bằng HKASS đi, vì mình thích cái sự hồi hộp khi nhặt được 1 viên ngọc, mà không biết nó cao hay là thấp.
Tỷ lệ mở hộp : Bằng HKASS luôn đi, đừng giống HKDZOGAME sau lần bảo trì thì mở hộp ra 1 đống BTKC3.
Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.

Các bạn biết tại sao mà gold lại lạm phát như vậy không, vì các bạn train auto xuyên ngày xuyên đêm, ngày này qua ngày nọ, tuần này qua tuần kia, tháng này sang năm nọ.
Vậy các bạn nghĩ thế nào là hợp lý, LionKing đã cho chúng ta 1 giải pháp mà chúng ta cần phải suy nghĩ.
Chúng ta nên tính 1 ngày có 24h. vậy Auto thế nào là hợp lý, chánh farm tiền xuyên ngày, xuyên đêm.
10h đầu auto = 100% Exp+Drop Rate --- 8h sau = 80% Exp+Drop Rate --- 8h cuối = 50% Exp+Drop Rate
LionKing có thể viết code cho Auto, người nào chưa Bật Auto thì vẫn giữ nguyên thời gian, Bật auto lên bắt đầu tính thời gian, như vậy mới công bằng, đừng để Auto 24/24 sẽ lạm phát rất nhiều thứ.

Mình sẽ up sau

Không nên quá phức tạp giống bên HKDZO vì mỗi lần update chờ quá là lâu, nhất là các bạn ngồi nét.

Không thích cái điều 3 cho lắm. Nếu k thích lạm phát thì giảm % tiền đc rồi giảm EXP làm gì.

NGUYHIEM

Binh Nhì

Mình sẽ up sau

Mình có thêm ý kiến ở thế lực chiến 1 chút. Ví dụ như tlc 2 lv từ 35> 59 thì dc phép tham gia.Với dk không dc train vượt quá cấp 59, chứ hồi xưa tlc 3 là lv 60>79 thì tụi kia cày lên 8x 9x ko tc rùi mặc set pk vào chém làm mất hứng. mình thì gà nên phải ăn hành slcl

n0one001

Gia nhập giang hồ
ko thích điều 3 cho lắm :D,ah mà lần này phần thưởng Q có cao như HKDZO ko hay jong HKAS nhỉ
tất nhiên là sẽ để như AS rồi bạn, chứ để phần thưởng như zdo thì có mà vỡ mặt :D[DOUBLEPOST=1372154933,1372154845][/DOUBLEPOST]
Mình có thêm ý kiến ở thế lực chiến 1 chút. Ví dụ như tlc 2 lv từ 35> 59 thì dc phép tham gia.Với dk không dc train vượt quá cấp 59, chứ hồi xưa tlc 3 là lv 60>79 thì tụi kia cày lên 8x 9x ko tc rùi mặc set pk vào chém làm mất hứng. mình thì gà nên phải ăn hành slcl
ngày xưa mình toàn chơi như thế train lên 64 ko TC những vậy mà vui phết =))

thichgaidep

Gia nhập giang hồ
theo mình cái auto của game cư để như cua bên dzo đi ,bạn nào co time thì ngồi cày tay cõn nhưng người đi àm như chúng tôi thì làm sao đây,các bạn phải thông cảm cho nhiều người không có time ngồi máy chứ

KingOFKing

Gia nhập giang hồ
Auto Có Vẽ Không Hợp Lí Cho Lắm ~!
Auto Có Hại- Cũng không Phải Không Có Lợi
2k13 Cứ Click Chuột Chơi Tay Thì Rõ Ràng Bạn Đang Đưa Game Về Thời Nguyên Thủy ~! Quá Lỗi Thời
1.Bạn Có Thể Vừa Auto Vừa Chat Cùng 1 Lúc Được Không ??
2.Vào Thế Lực Chiến Cứ Click Phím Vào Bình Máu + Mana Thì Hơi Cực Áz ~! Đã Lag Càng Lag Thêm [Giới Hạn Time Auto nên Ai Dám Mà Đi Lãng Phí time auto]
3.Dân Việt Nam Cái Gì Càng Cấm Thì Càng Làm Cho Được Mà :D Sẽ Xảy Ra Chuyện Auto Ngoài Luồng ~! Mà Auto Ngoài Luồng Sẽ Dễ Làm Ra Lỗ Hổng ~! Giống HKDzo bây Giờ [dzo cấm gamer log 2acc dễ tránh lạm phát gold + item, kết quả là sự ra đời bypass của LK , kết quả thì qua forum.dzogame.com/hk mà đọc]
=>> Nói Chung Auto Thì Cứ Thoải Mái Cho ACE Chơi Đi ~! Lạm Phát Gold không Phải Chĩ Do Auto ~! Còn Phải Bàn Về Tỉ Lệ Hợp Thành + Cường Hóa , Võ huân , ..v..v..

Huỳnh Thiên

Gia nhập giang hồ
bạn không auto liên tục không cho phép tôi auto liên tục sao? quỹ thời gian đâu ai giống ai, còn ăn ngủ nghỉ chơi học làm nữa chớ

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
chia exp như vậy thì chắc onl 5h rồi tắt máy TT

Chia exp ( giảm theo mốc thôi mà , 12h đầu 100% >>>> 8h sau 80% >>>> tiếp nữa 50% >>>>>> )

Hoan nghênh bạn quay lại sever này
Tuổi trẻ bồng bột thiếu suy nghĩ thôi mà !^^
Kẻ biết thời mới là Anh Hùng Hào Kiệt....
Không nên ở lại dzo làm gì nữa
Thối rữa và mục nát quá rồi.....
Hy vọng 1 Sever phát triển mạnh mẽ...

Bên trên