Một số ý kiến bạn nên biết...!!!

SuperFeel

Gia nhập giang hồ
Mình lập topic này, mong mọi người đồng tình và cho ý kiến thật sắc đáng nhé
1 : Về vấn đề Drop rate cho server
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng.
- Tỷ lệ item : item không bán shop rate cực thấp.
- Tỷ lệ ngọc : Bằng HKASS đi, vì mình thích cái sự hồi hộp khi nhặt được 1 viên ngọc, mà không biết nó cao hay là thấp.
Tỷ lệ mở hộp : Bằng HKASS luôn đi, đừng giống HKDZOGAME sau lần bảo trì thì mở hộp ra 1 đống BTKC3.
Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
Nên X2 EXP+Drop Rate vào 19h - 22h Thứ 7 và Chủ Nhật

2 : Về việc Thế Lực Chiến trong Game.
Cần phải chuyển chức và cấp độ phù hợp để vào Thế Lực Chiến.
VD : Từ Cấp 35 - > 59 Thế lực chiến 2.
Cấp : 60 -> 79 Thế lực chiến 3.
Cấp 80 -> 99 Thế Lực Chiến 4.
Cấp 100 -> 114 Thế Lực Chiến 5.
Cấp 115 -> 130 Thế Lực Chiến 6
Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.
Phải có tượng. Kỳ lân,sau trận chiến.
Và phải có điểm thưởng và tiền thưởng sau khi Thế lực chiến kết thức.
Như điểm : Võ Huân + Ngân phiếu.

3 : Về việc Auto
Các bạn biết tại sao mà gold lại lạm phát như vậy không, vì các bạn train auto xuyên ngày xuyên đêm, ngày này qua ngày nọ, tuần này qua tuần kia, tháng này sang năm nọ.
Vậy các bạn nghĩ thế nào là hợp lý, LionKing đã cho chúng ta 1 giải pháp mà chúng ta cần phải suy nghĩ.
Chúng ta nên tính 1 ngày có 24h. vậy Auto thế nào là hợp lý, chánh farm tiền xuyên ngày, xuyên đêm.
Theo tôi nghĩ thì như thế này.
10h đầu auto = 100% Exp+Drop Rate --- 8h sau = 80% Exp+Drop Rate --- 8h cuối = 50% Exp+Drop Rate
LionKing có thể viết code cho Auto, người nào chưa Bật Auto thì vẫn giữ nguyên thời gian, Bật auto lên bắt đầu tính thời gian, như vậy mới công bằng, đừng để Auto 24/24 sẽ lạm phát rất nhiều thứ.

4 : Về việc Kẹp Skill.
Mình sẽ up sau

5: Cài đặt game
Anti-Hack : Đặt lên hàng đầu
Không nên quá phức tạp giống bên HKDZO vì mỗi lần update chờ quá là lâu, nhất là các bạn ngồi nét.

Ý kiến của mình chỉ có như vậy. Có gì sai sót mong các bạn thông cảm.

HacThienLong

Gia nhập giang hồ
Mình lập topic này, mong mọi người đồng tình và cho ý kiến thật sắc đáng nhé
1 : Về vấn đề Drop rate cho server
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng.
- Tỷ lệ item : item không bán shop rate cực thấp.
- Tỷ lệ ngọc : Bằng HKASS đi, vì mình thích cái sự hồi hộp khi nhặt được 1 viên ngọc, mà không biết nó cao hay là thấp.
Tỷ lệ mở hộp : Bằng HKASS luôn đi, đừng giống HKDZOGAME sau lần bảo trì thì mở hộp ra 1 đống BTKC3.
Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
2 : Về việc Thế Lực Chiến trong Game.
Cần phải chuyển chức và cấp độ phù hợp để vào Thế Lực Chiến.
VD : Từ Cấp 35 - > 59 Thế lực chiến 2.
Cấp : 60 -> 79 Thế lực chiến 3.
Cấp 80 -> 99 Thế Lực Chiến 4.
Cấp 100 -> 119 Thế Lực Chiến 5.
Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.
Phải có tượng. Kỳ lân,sau trận chiến.
Và phải có điểm thưởng và tiền thưởng sau khi Thế lực chiến kết thức.
Như điểm : Võ Huân + Ngân phiếu.
3 : Cài đặt gameAnti-Hack : Đặt lên hàng đầu
Không nên quá phức tạp giống bên HKDZO vì mỗi lần update chờ quá là lâu, nhất là các bạn ngồi nét.

Ý kiến của mình chỉ có như vậy. Có gì sai sót mong các bạn thông cảm.

mình cũng có ý giống bạn,mong LK cố gắng để game đc giống như xưa

SuperFeel

Gia nhập giang hồ
1 Số điều mình chưa biết, hoặc đang biết mình sẽ tổng hợp lại cho vào topic này, chánh tình trạng lập nhiều topic

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Gần như tất cả những gì bạn nói đang nằm trong quỹ đạo rồi :) , vẫn nhớ hoài cái cảm giác lượm đc cục pt 5 ở map tam tà xong mừng quýnh bỏ vô kho như cục vàng , vẫn nhớ giá của nó hồi đó là 800k , pt 5 cực kỳ hiếm.

mnonline

Gia nhập giang hồ
TLC thì 5 thì từ 100 tới 114 thôi
Thăng thiên thì mạnh hơn rất nhiều mà :(
Chơi được 2 ac 1 máy là hợp lý rồi
cầy 1 ac chủ lực còn 1 ac đánh đệ tử :)

sugus012

Gia nhập giang hồ
mà chưa biết là train tay hay auto nhỉ
thấy giang hồ kêu sẽ auto 24/24 rồi. mình thì cũng k kết lắm, cơ mà thui cũng k sao :D
muốn sống lại cảm giác của HKAS quá, nhớ những trận đánh nơi NMH. có lẽ ai sống trong time hồi đầu game thì cái tên TanSat đã trở thành 1 huyền thoại :D

TachibanaUkyo

Gia nhập giang hồ
Mong là có auto chứ bây h đi làm rồi không còn như ngày xưa cả ngày ngồi target nữa :x. mình vẫn nhớ ngày ấy 4x pt train rắn nhặt đc cục 25% đổi đời luôn :))

Bên trên