Một số ý kiến bạn nên biết...!!!

SuperFeel

Gia nhập giang hồ
Suy nghĩ cho kỹ đi. ! Auto 24/24 thì tiền với đồ của server là rất nhiều. Bên Dzo 1 ngày bạn cắm auto 24/24 bạn đc bao nhiêu tiền và đồ.

TranViet1st46

Binh Nhất
Theo mình thì fix tỉ lệ DROP Item , còn exp thì ko cần .
Và phần thưởng nhiệm vụ thì nên fix 1 chút , như được PT7 thì thay = PT5.
CLVC 24 25% thì thay = 22>23% . CL 14 15 còn 12 13 .
Ko nên bán vật phẩm Ngưng Thần Châu

chickenloj

Binh Nhì
ad có nhắc đến là exp có thể thấp hơn ass 5-10% mình cũng k rõ
về nv mình đồng ý với bạn bên dzogame phần thưởng qá tốt cho việc train chưa j mà thấy cl 14 15 pt 7 8

TranViet1st46

Binh Nhất
ad có nhắc đến là exp có thể thấp hơn ass 5-10% mình cũng k rõ
về nv mình đồng ý với bạn bên dzogame phần thưởng qá tốt cho việc train chưa j mà thấy cl 14 15 pt 7 8
Và còn 1 số phần thưởng khác như PVP 5% 10% thì theo mình ko cần thay đổi . lv 17>> làm Q mới được 1 2 cái PVP, cái này phục vụ cho ae quang shop lấy tiền mua máu và vũ khí .
Mình cũng ủng hộ việc sau 12h sẽ fix tỉ lệ rớt đồ + số gold nhận được. Như vậy tránh lạm phát

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
Mình lập topic này, mong mọi người đồng tình và cho ý kiến thật sắc đáng nhé
1 : Về vấn đề Drop rate cho server
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng.
- Tỷ lệ item : item không bán shop rate cực thấp.
- Tỷ lệ ngọc : Bằng HKASS đi, vì mình thích cái sự hồi hộp khi nhặt được 1 viên ngọc, mà không biết nó cao hay là thấp.
Tỷ lệ mở hộp : Bằng HKASS luôn đi, đừng giống HKDZOGAME sau lần bảo trì thì mở hộp ra 1 đống BTKC3.
Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
2 : Về việc Thế Lực Chiến trong Game.
Cần phải chuyển chức và cấp độ phù hợp để vào Thế Lực Chiến.
VD : Từ Cấp 35 - > 59 Thế lực chiến 2.
Cấp : 60 -> 79 Thế lực chiến 3.
Cấp 80 -> 99 Thế Lực Chiến 4.
Cấp 100 -> 114 Thế Lực Chiến 5.
Cấp 115 -> 130 Thế Lực Chiến 6
Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.
Phải có tượng. Kỳ lân,sau trận chiến.
Và phải có điểm thưởng và tiền thưởng sau khi Thế lực chiến kết thức.
Như điểm : Võ Huân + Ngân phiếu.

3 : Về việc Auto
Các bạn biết tại sao mà gold lại lạm phát như vậy không, vì các bạn train auto xuyên ngày xuyên đêm, ngày này qua ngày nọ, tuần này qua tuần kia, tháng này sang năm nọ.
Vậy các bạn nghĩ thế nào là hợp lý, LionKing đã cho chúng ta 1 giải pháp mà chúng ta cần phải suy nghĩ.
Chúng ta nên tính 1 ngày có 24h. vậy Auto thế nào là hợp lý, chánh farm tiền xuyên ngày, xuyên đêm.
Theo tôi nghĩ thì như thế này.
10h đầu auto = 100% Exp+Drop Rate --- 8h sau = 80% Exp+Drop Rate --- 8h cuối = 50% Exp+Drop Rate
LionKing có thể viết code cho Auto, người nào chưa Bật Auto thì vẫn giữ nguyên thời gian, Bật auto lên bắt đầu tính thời gian, như vậy mới công bằng, đừng để Auto 24/24 sẽ lạm phát rất nhiều thứ.

4 : Về việc Kẹp Skill.
Mình sẽ up sau

5: Cài đặt game
Anti-Hack : Đặt lên hàng đầu
Không nên quá phức tạp giống bên HKDZO vì mỗi lần update chờ quá là lâu, nhất là các bạn ngồi nét.

Ý kiến của mình chỉ có như vậy. Có gì sai sót mong các bạn thông cảm.
Ý kiến này miss thích nhất là
" 5: Cài đặt game
Anti-Hack : Đặt lên hàng đầu"
Luôn Luôn đặt vấn đề này lên đầu !! không cho bất cứ dụng cụ , phần mềm nào hại đến Game . Từ đó giờ chỉ thấy bị Bot , Hack , cheat là tàn bị sập đổ !!!

CoUtBangGia

Gia nhập giang hồ
thấy giang hồ kêu sẽ auto 24/24 rồi. mình thì cũng k kết lắm, cơ mà thui cũng k sao :D
muốn sống lại cảm giác của HKAS quá, nhớ những trận đánh nơi NMH. có lẽ ai sống trong time hồi đầu game thì cái tên TanSat đã trở thành 1 huyền thoại :D
hok biet lần nay TanSat có trở lại hok nhỉ

sugus012

Gia nhập giang hồ
nghĩ, fix thì fix hẳn, có reward thì cũng chỉ pt 2, 3 thôi. pt 5, 7 vẫn cao lắm.
clvc cũng zây, hồi xưa nhặt được clvc 2x>> là niềm hạnh phúc rồi. giờ Q có reward thì clvc 17, 18 được rồi. yếu yếu tì, lên chậm xíu cũng được. như vậy mới đúng tiêu chí của LKteam đưa ra.
Ngưng Thần Châu cũng là 1 nguyên nhân phá hoại dzogame, tốt nhất đừng cho NTC ở phiên bản này.
kết: 2 tuần nữa, aaaaaaaaaaaaaaaaaaa........ cơ mà đang thì. off ôn bài thôi :D

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Theo minh thi o lv thap ko nen cho may cai loai ngoc pt 6 7 8 - CLVC 24 25, DK20 vao phan thuong NV o? lv thap
Chi co gold + exp + ki~ nang thoi, len lv cao mot chut thi cho may vien vao`!

Marcus "Delpan" Larsson

Gia nhập giang hồ
- Tỷ lệ Exp : X1,5 Hơn HKASS 1 chút vì phải train điểm kỹ năng nữa, nên ae toàn phải down lv để train kiếm điểm kỹ năng
thế thì tự trách bản thân đi vì bạn không biết chơi HK đâu =)) đọc qua dòng đó đủ hiểu rồi :7cool_feel_good:

Tỷ lệ tiền : Nên để = HKASS. Chống farm tiền. vì phiên bản này LK đã cho log 2 acc. Nhưng sẽ có người, log được 3 4 5 Acc, cũng chưa biết được nó đến đâu.
bạn biết vụ multi account do ai đứng đầu không ở đó mà nhờn =)) người nào khởi xướng người đó tất có cách chống

Phải có phân chia rõ ràng, không thể giống bên HKDZO được, phân chia lẫn lộn, không đâu vào với đâu cả.
Phải có tượng. Kỳ lân,sau trận chiến.
Và phải có điểm thưởng và tiền thưởng sau khi Thế lực chiến kết thức.
thế thì sao không tự lập sever mà chơi, tôi tự hỏi không biết bạn làm được gì cho sever mà phải này phải nọ :9cool_sweet_kiss:

Các bạn biết tại sao mà gold lại lạm phát như vậy không, vì các bạn train auto xuyên ngày xuyên đêm, ngày này qua ngày nọ, tuần này qua tuần kia, tháng này sang năm nọ.
kiến thức hẹp thế này thì mình không trách vì chắc từ trước đến h bạn mới chỉ chơi hkdzo với lang bạt mấy cái sever tàu =))
gold có bị lạm phát hay không là do cách quản lý, đừng đổ tội cho auto, SoF nó cho auto 25/24 kìa =)) sever tồn tại 6 năm giá cả vẫn gấp đôi sever dzogame tồn tại 1 năm đấy thôi

p/s: các cậu thích train tay kết hợp weitei mình chỉ nói 1 câu, sau này đừng có lại post bài khiếu nại kiểu "xin GM cho auto 23,9/24" lý do là train quá ẹ (còn 0,1 là để lấy cớ tôi đâu có auto 24/24 đâu) =)).

Và mình cũng đảm bảo luôn, nếu không được auto 24/24 thì số lượng người chơi sẽ giảm đi khá lớn, thế thì hàng ngày đi vòng vòng Huyền Bột phái chắc toàn thể loại weitei :5cool_still_dreamin

TheGameC3

Binh Nhì
LK nói phương án 1 là AUTO sẽ giảm còn 80% exp và gold, phương án 2 là AUTO 100% 12h đầu trong ngày sau đó giảm từ từ lại.

Natsu

Binh Nhì
nghĩ, fix thì fix hẳn, có reward thì cũng chỉ pt 2, 3 thôi. pt 5, 7 vẫn cao lắm.
clvc cũng zây, hồi xưa nhặt được clvc 2x>> là niềm hạnh phúc rồi. giờ Q có reward thì clvc 17, 18 được rồi. yếu yếu tì, lên chậm xíu cũng được. như vậy mới đúng tiêu chí của LKteam đưa ra.
Ngưng Thần Châu cũng là 1 nguyên nhân phá hoại dzogame, tốt nhất đừng cho NTC ở phiên bản này.
kết: 2 tuần nữa, aaaaaaaaaaaaaaaaaaa........ cơ mà đang thì. off ôn bài thôi :D
Ngày xưa làm Q 27-32 34 gì đó đã đc pt 7 8 rùi nhé =.= ,

Bên trên