Góp Ý: Auto

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
đã không có các loại item xExp, auto thì hạn chế, đồ thì ít rớt, không có ngọc ép đồ train....còn gì nữa ko?
kiểu này up level có mà hộc máu.
ko chấn chỉnh mình nghĩ Yulgangvn sẽ hút sức khỏe, thời gian (máu thực sự của người chơi) hơn cả dzo hút tiền.
thiết nghĩ anh em đi làm ngày 8h được 300k bỏ ra 50k cho game còn hơn bỏ sức ra mà hôm sau không làm nổi để kiếm 300k nữa
Exactly!! chuẩn vãi luôn

Natsu

Binh Nhì
Nguyên văn của Dân Bách Phong nhé ....bác mới đúng trnê núi xuống
Mọi người hay hỏi server này Private hả? Server này có nhảm shjt như Dzo hay các private các không, có hút máu ko? Mình xin trả lời lại vấn đề này 1 lần nữa cho cặn kẽ để các bạn không hỏi nhiều nữa nhé.

Thứ nhất: đây là server được Dev từ đầu, từ con số 0, mà lại lấy phiên bản 9.0 mới nhất của Hàn, không thông qua bất cứ source nào đang lai vãng trên thị trường hiện nay. Điều này nói lên điều gì? Đó là bạn đang chơi 1 server thuần Việt HK đầu tiên tại VN, nói không với cái source China hiện hành với hằng hà sa số lỗi và khả năng ko thể fix được. Với khả năng hiện tại của Team, mình nghĩ việc fix các lỗi một cách chóng vánh, thêm chức năng cho hoàn thiện và anti-hack một cách triệt để là chuyện trong tầm tay.

Thứ 2: server này được bắt nguồn từ 1 topic của anh em trên GameVN có chung 1 niềm đam mê mong muốn quay lại 1 server như ngày xưa HKAS. Dĩ nhiên quay lại cũng có chừng mực vì chúng ta đang đứng ở hiện tại. Chính vì thế, đây là 1 server được kì vọng giảm sự lạm phát 1 cách tối đa, lên cấp khó khăn, có nhiều Quest để tránh nhàm chát khi train cấp, các item hiếm hoặc khó gặp sẽ rơi ít như ko hàng loạt như Dzo mất cả sự thú vị của game (Vũ khí 5m, 17m, 31m..., ngọc xịn v.v.). Server cũng chú trọng đến việc bỏ đi các item có thể mang đến sự chênh lệch phân hóa cao giữa giàu vào nghèo. Nói cách khác, dù bạn có tiền, nhưng ko có sự may mắn, thì bạn phải dùng tiền để mua các item hiếm hoặc đập đồ. Và như thế người nghèo, sinh viên học sinh có cơ hội làm giàu như nhau dựa vào sự may mắn của mình.

Thứ 3: Team và LK đang có rất nhiều ý tưởng muốn đưa vào Server này, vì bí mật kinh doanh, LK xin tiết lộ 1 trong số đó, đó là khả năng buôn bán vật phẩm hoàn toàn an toàn , tự động mà khỏi lo việc đưa gold/tiền trước hay vật phẩm trước. Ngoài ra, server nói không với hacker và sẽ sẵn sàng hỗ trợ tất cả mọi người ko phân biệt Gay hay Les, giàu hay nghèo khi acc của người đó bị hack. Tất cả acc mua bán hoặc dính dáng đến vật phẩm ăn cắp sẽ bị tạm khóa ngay lập tức để phân trần nếu có.

Thứ 4: Đây là thông tin thêm về Game, đó là các maps được mở từ từ chứ ko mở 1 lúc ồ ạt như các server khác. Dự kiến train lên level 35 mất khoảng 2-3 tuần dựa vào team và sự may mắn của các bạn.

Thứ 5: Đây là server được viết mới, cho nên sẽ có thể có chỗ chưa hay, hoặc lỗi lặt vặt như việt hóa, hay các chức năng chưa được mở hết. Cho nên điều này xin nhờ các bạn yêu quý Hiệp Khách hãy đóng góp ý kiến của mình càng nhiều càng tốt để Team có thể hoàn thành server 1 cách nhanh nhất và có 1 sân chơi lâu dài tất cả mọi người. Dự kiến mọi đóng góp LK sẽ + thêm cash (ít hay nhiều tùy vào sự đóng góp) để mọi người có thể hăng hái hơn khi muốn góp công sức với server. Sẽ ban vĩnh viễn các account lợi dụng lỗi để trục lợ

Thứ 6: Để đầu tư server này, LK và Team đã bỏ rất nhiều thứ trong cuộc sống của mình. Hãy biết đây là 1 server có sự đầu tư kĩ lưỡng về mặt máy chủ (hệ thống nhiều máy chủ làm nhiệm vụ khác nhau) hay kĩ thuật (viết code, chức năng v.v.v). CHo nên dù bạn không ưa gì server này, xin hãy đừng nói lời cay đắng, vì đây là tâm huyết đi từ 2006 đến nay mới có thể đưa nó thành hiện thực. Sẽ có nhiều bạn vẫn nhớ kĩ niệm thời HKAS, hay đơn giản là biết khả năng hoặc sự uy tín của Lion King (diễn đàn http://thekok.net) như thế nào.

Một note h ơi dài, hy vọng sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về server và truyền bá server này cho mọi người để hoàn thành mục tiêu quan trọng nhất: Dân đông!
Nói thế thôi
Tất cả những sv không có bản quyền đều là private chứ không phải official bạn ạ.

Vernon

Gia nhập giang hồ
Nói thế thôi
Tất cả những sv không có bản quyền đều là private chứ không phải official bạn ạ.
Mình cũng thấy buồn cười. Từ khi Yulgangvn mình ra, cái từ bản quyền được nhắc đi nhắc lại hơi bị nhiều.
VN mình từ trước tới nay, win, office, phần mềm diệt virus, có ai chịu xài bản quyền đâu, mà bây h bỗng nhiên coi trọng thế. Chủ yếu là chất lượng như thế nào. Và đương nhiên, k bản quyền sẽ rẻ hơn và k hút máu bằng bản quyền r. :))
P/s: Hơi lạc đề tí.

WingKnight

Gia nhập giang hồ
đã không có các loại item xExp, auto thì hạn chế, đồ thì ít rớt, không có ngọc ép đồ train....còn gì nữa ko?
kiểu này up level có mà hộc máu.
ko chấn chỉnh mình nghĩ Yulgangvn sẽ hút sức khỏe, thời gian (máu thực sự của người chơi) hơn cả dzo hút tiền.
thiết nghĩ anh em đi làm ngày 8h được 300k bỏ ra 50k cho game còn hơn bỏ sức ra mà hôm sau không làm nổi để kiếm 300k nữa
thì anh cứ chơi ở dzồ ...khỏi bị "hút máu" ...:rolleyes:

Natsu

Binh Nhì
Mình cũng thấy buồn cười. Từ khi Yulgangvn mình ra, cái từ bản quyền được nhắc đi nhắc lại hơi bị nhiều.
VN mình từ trước tới nay, win, office, phần mềm diệt virus, có ai chịu xài bản quyền đâu, mà bây h bỗng nhiên coi trọng thế. Chủ yếu là chất lượng như thế nào. Và đương nhiên, k bản quyền sẽ rẻ hơn và k hút máu bằng bản quyền r. :))
P/s: Hơi lạc đề tí.
Mình cũng chả quan tâm bản quyền hay ko bản quyền nhưng mà mấy bạn kia ko phân biệt đc official vs private nên nói thế @@

nguyễn toàn vũ

Gia nhập giang hồ
1 acc treo bán đồ 1 acc train, là quá ngon rồi, auto vẫn có 10h 1 ngày 100% thì quá tốt và giảm exp theo thời gian sau 10h, vậy theo các bạn rãnh rỗi nếu bạn đi làm 1 ngày 300k - 500k bạn chi ra để thỏa niềm vui và duy trì sever hay là cứ cắm đầu cày tay rồi sức khỏe tàn tạ, ko có tiền (trừ nhà có điều kiện), có thể bạn rãnh rổi nhưng chưa chắc bạn hiểu được ng đi làm phải lo những gì đâu. :)

chinapk1204

Gia nhập giang hồ
1 acc treo bán đồ 1 acc train, là quá ngon rồi, auto vẫn có 10h 1 ngày 100% thì quá tốt và giảm exp theo thời gian sau 10h, vậy theo các bạn rãnh rỗi nếu bạn đi làm 1 ngày 300k - 500k bạn chi ra để thỏa niềm vui và duy trì sever hay là cứ cắm đầu cày tay rồi sức khỏe tàn tạ, ko có tiền (trừ nhà có điều kiện), có thể bạn rãnh rổi nhưng chưa chắc bạn hiểu được ng đi làm phải lo những gì đâu. :)

không bạn ak` mấy người kia muốn nói nếu 1 ngày 10h thì để mấy bác đó xài dola thần chưởng sắm đồ mới mạnh dc .Toàn những người nghĩ tiêu cực không

nguyễn toàn vũ

Gia nhập giang hồ
không bạn ak` mấy người kia muốn nói nếu 1 ngày 10h thì để mấy bác đó xài dola thần chưởng sắm đồ mới mạnh dc .Toàn những người nghĩ tiêu cực không
theo như LK nói thì iteam hiếm, vậy mình nghỉ Kteam cũng tính tới trường hợp này rồi, người việt mình có tính ganh tị nhưng sợ không bằng người khác. mọi chuyện sẽ rõ khi ra mắt sever, mình tin Kteam biết phải làm gì. ;)

Natsu

Binh Nhì
các bạn đó muốn những ng đi làm hay bận học ko có thời gian chơi tay thì phải bỏ tiền nhiều mới = đc những người chơi tay . Thế đấy @@

Vernon

Gia nhập giang hồ
Toàn mấy bác chống đối lại với đường lối của đảng, đường lối của nhà nước. Cứ áp dụng thông tư 60, 5h chơi 1 ngày có phải tốt không. Đỡ cãi nhau. :)))
P/s: Troll. Hehehe

Natsu

Binh Nhì
Sv ko có item tăng exp vì thế cho nên chỉ sau vài tháng thì lvl của người auto 24/24 và người nửa chơi nửa auto sẽ phân hóa rõ rệt , căn bản cách biệt khá lớn .
VD : đánh ng chơi đã auto đc quá 12h nếu pt đánh đc 10k exp thì chỉ đc 8k , nếu vào 4h cuối thì chỉ đc 5k. Người chơi tay được nguyên 10k , nếu dùng skill kết liễu ( fatal ) lvl dưới 70 đc 20k , 70-99 đc 15k ,>100 đc 12k ... căn bản là cách biệt rất lớn ;))

sugus012

Gia nhập giang hồ
sao mà các bạn cú tranh cãi auto hoài thế, bây giờ lứa tuổi chơi hiệp khách hồi AS cũng lớn tuổi rồi, như mình làm từ 8h đến 17h thời gian đâu mà train tay, với 8h đi làm mình để auto, về nhà vào đi TLC , PV, VLDC,Pk nó vui hơn 10h 1 ngày auto là quá ngon với người đi làm như mình rồi, ai rảnh rổi ko có việc làm thì đừng có kêu yêu cầu ko auto . thanks
mình cũng chẳng hiểu ý của bạn là gì.
giờ 12h auto 100% exp. bạn auto 10h/ngày vậy là ok rồi.
còn những time kia, bạn k train thì có giảm % khi auto cũng chả ảnh hưởng tới bạn.
nói thực, chơi game vừa vừa là ok rồi, đâu nhất thiết ngày nào cũng phải 24/24 làm gì đúng k? 12h auto 100% cho time đi làm. còn time kia bạn vào những hoạt động của game, đi TLC chẳng hạn. nói thực 1 ngày chơi 15h game, các kiểu là ổn rồi. 9h còn lại thì ngủ đi. :D

Natsu

Binh Nhì
Nếu tính như thế thì giảm exp khi auto làm gì ;))
9h còn lại đằng nào chả ngủ , ko giảm exp cũng chẳng liên quan =))

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
đến auto mà cũng sợ người khác auto nhiều hơn mình, đến nản
ko phải là sợ người khác auto nhiều hơn mình hay v.v.....
Mà là nếu người ta auto nhiều -> 1 ngày farm toàn 1b gold hay 100 200m...v....
->giá gold sẽ mất giá ->đồ đạc sẽ lên giá->để những người ko farm được thì có mà ngồi nhìn à.
GOld mất giá đồ lên giá thì là chuyện đương nhiên rồi. nhé

Bên trên