Dự kiến cash shop, anh em vào thêm tí ý kiến nhé.

xTieuTamTieu

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ nên bỏ hẳn cái vk 1-3, pn 1-3. Tiêu chí của sever là công bằng cho tất cả anh em nên loại hẳn. Làm sao để cho vk +9 10 thật hiếm.

parkjlchan

Ra Game nhanh nhé anh! ^^
Mình nghĩ nên bỏ hẳn cái vk 1-3, pn 1-3. Tiêu chí của sever là công bằng cho tất cả anh em nên loại hẳn. Làm sao để cho vk +9 10 thật hiếm.
bỏ lun là chỉ có đại gia xài dc +9 +10 thôi,nếu bỏ thì phải mua phù bảo vệ, vd + 8 đập rớt xuống +6 lại ép lên đến +8 lại rớt xuống +6,v,v,..... =)). Lúc đó muốn +10 thì xài ít cũng phải mấy chục cái ==!~=> mấy triệu rồi ==!~
Một phần thì nó cũng là vật phẩm giúp duy trì server :), mình nghĩ vẫn bán tốt hơn, dù chắc chắn mình ko mua nổi ==!

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
có thể sẽ bỏ bớt 1 số 0 đi so với dzo. Cái này mình cũng chưa bàn với LK, chỉ biết là sẽ rẻ hơn dzo nhiều vì sever thà bán rẻ mà bán được nhiều chứ không phải bán đắt mà bán được ít. Đối tượng khách hàng là tất cả mọi người chứ không phải 1 nhóm người...

leducbinh2912

Gia nhập giang hồ
có thể sẽ bỏ bớt 1 số 0 đi so với dzo. Cái này mình cũng chưa bàn với LK, chỉ biết là sẽ rẻ hơn dzo nhiều vì sever thà bán rẻ mà bán được nhiều chứ không phải bán đắt mà bán được ít. Đối tượng khách hàng là tất cả mọi người chứ không phải 1 nhóm người...
Quất thôi :))
Ngày xưa cày Dzo riêng hàng tháng mất 500k tiền áo choàng vs chí tôn phù,nghĩ lại mà tiếc quá.
Cày cuốc cực khổ cuối cùng các đại gia vèo phát mua acc,mua đồ,mua vh..chán hẳn

Chibi

Binh Nhất
bán charm 1~3 là bán charm 1~3
em đang ấp ủ dự định bước đi theo anh Axel đây =)) add vào shop đi anh ơi
đừng tăng giá nữa !
sv mình không có gap với yêu hoá thì anh coi add thêm mẩy em pill vh vào với anh ơi

Alpha

Gia nhập giang hồ
nếu k có 1 ít pill thì đi vlhc sẽ khó lắm đây, vào vlhc set đồ đã cùi, cộng thêm k có pill thì npc nó vả cho 2 phát là out :D

leongok

Gia nhập giang hồ
Theo tớ bán mấy cái phù hỗ trợ ch thì nên giới hạn số lần lên vk...như vậy thì cho dù có nhiều tiền mà số xui quá cũng chã làm gì dc...còn mấy cái vk mà hết khả năng sử dụng phù dù hợp thành ngon nhưng cũng rớt giá cho mấy bác sv nghèo đú đởn...mà nếu dc thì có thêm chức năng cho thuê shop bán đồ để khỏi mất công phải treo shop bán gây tình trạng lag ở thành...

Chibi

Binh Nhất
Theo tớ bán mấy cái phù hỗ trợ ch thì nên giới hạn số lần lên vk...như vậy thì cho dù có nhiều tiền mà số xui quá cũng chã làm gì dc...còn mấy cái vk mà hết khả năng sử dụng phù dù hợp thành ngon nhưng cũng rớt giá cho mấy bác sv nghèo đú đởn...mà nếu dc thì có thêm chức năng cho thuê shop bán đồ để khỏi mất công phải treo shop bán gây tình trạng lag ở thành...
random 1~3 mà bạn :) còn giới hạn gì nữa bạn --'
bên dzo nhiều lúc op xui 1 món cả 10m chưa lên 10 nữa kìa
game này nhờ có chế độ treo shop bán hàng ở thành nên mới vui đó chứ @@ chứ mà ko có ai treo shop ở thành
về thành nhìn chả có ai chán lắm !

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
nông cạn quá bác ơi ^^ ...............................

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
Theo mình thì ko nên bán boss và theo như mod thì 1 tuần thả vài con cho ae giải trí là đx
Giảm thiểu tối đa các vật phẩm hỗ trợ tăng dảme def và ex
Yêu hoá thì nên bán ra sau vài tháng và bán với giá bình dân
Áo choàng thì mình thích như thời AS ko có hiệu ứng
bác này nói quá chuẩn, nói chung những đồ hỗ trợ PK nên dẹp hết cho công bằng, Yêu Hoá Ma cũng nằm trong đó nên dẹp luôn, Áo choàng thì nên bỏ hết hiệu ứng ( môn phái nào thì ép ngọc đó vào để hỗ trợ thôi ) như vậy thì vào Sever mới thấy đa dạng áo choàng ^^, chứ cứ như Dzogame, mỗi tháng đều nhìn thấy có 1 loại AC ( nản muốn chết ).

* Nhưng mình cũng có 1 ý kiến nhỏ mong được xem xét: AC mình thấy nên cho tăng 10% or 20% exp or cho tăng 1 chút gì đó nhưng mà không theo ngày giờ, cứ bất kì ai mua 1 cái AC trong Cashshop thì tính từ ngày mua đó cho tới hết 1 tháng sẽ mất hiệu ứng, như vậy nhìn sever sẽ đa dạng hơn.

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
có CTP mà bị người khác giết lại phải về thành , còn quái thì được hs e k hợp lý lắm ,
rất hợp lý đó bạn àh, chắc bạn chưa bao giờ gặp rắc rối khi War Bang ^^, khi 2 Bang đánh nhau thì sẽ có 1 chiến tuyến đó là Nam Minh Hiệu, nhưng bạn có CTP thì đánh nhau kiểu gì, chết rồi hồi sinh tại chỗ thì làm sao mà phân biệt thắng thua được đây ^^. Mình rất đồng ý với ý kiến CTP không thể hồi sinh tại chỗ ^^.

hiepmctc

Binh Nhất
Đây là topic nói về giá cả vật phẩm @ mà Yulgang sẽ bán. Hiện có nhiều bạn newbie hỏi về vấn đề này nên các bạn vào đây tham khảo nhé. Có nhìu thay đổi tích cực so với các bản HK khác

mumpasyn

Binh Nhất
ctp mà bỏ x2 ẽxp 5h thỉ còn mần đc gì nữa đây mod.....mấy tác dụng kia míc k nói...nhung mà CTP đc cái x2 5h bõ rùi mất tiu giá trị...hix

Daikalop1a

Binh Nhất
Character (Áo choàng) : Trắng và không có dòng, hoạ hoằn lắm thì sẽ có áo choàng đặc biệt thêm hiệu ứng + 10% exp trong 1 tuần - 1 tháng dành cho những người có đóng góp cực lớn ( yên tâm là không hề dễ khi nhận được chiếc áo này đâu).

Mystic:

Ruơng thời phong
Túi 90 ngày
Túi 30 ngày
Sư tử hống
Đại thanh sư tử hống
Phúc vận phù 20%

Special:

Kích thể chiến công
Nhẫn kết hôn
Chí tôn nhiệt huyết phù ( bỏ chức năng hồi sinh tại chỗ, x2 exp 5h)
Nhiệt huyết phù
Bùa đổi tên
Trường bạch đơn ( tẩy khí công)
Bùa thuỷ tinh vũ khí và phòng ngự ( có thể sẽ không bán trong giai đoạn đầu)
Bùa hoàng ngọc ( 5 lên 6 100%)
Bùa thuý ngọc( ch xịt chỉ rớt -2)
Boss: Không bán
Bùa nhiệt địa và thiên tôn ( thuộc tính áo choàng và vk)

Popular:

Yêu hoá: không bán...
Thay đổi màu nickname
Biểu tượng nickname
Bối cảnh nick name
Thẩm du viện
Xuyên châm dẫn tuyến
Thuốc nhuộm tóc
Ngưng thần châu: không bán
Pet
Bùa thuẫn giáp thần thú
Bùa di chuyển môn phái
Thổ linh phù

Ability:

Thái cực đơn: không bán
Các loại linh đơn tăng exp : không bán
Sâm và máu st
Sâm và máu st tính theo %
Luyện tiên thảo
Thần bí thanh thảo, lục thảo\
Bồi nguyên đơn tiểu 300

Về giá cả:

Những vật phẩm hàng tháng như kiểu CTP, rương giá sẽ = khoảng 1/2 dzogame. Áo choàng khoảng 70k.

Các item như máu và sâm st sẽ cố gắng giảm giá còn 1/3 và không bán các loại pill để anh em đi pk cho nó thoải mái, công bằng.

Còn riêng các loại bùa CH và loại ch 1-3 ( sẽ ra sau này, khi pk đã lên cao trào) có thể sẽ giữ nguyên giá như dzogame hoặc chỉ giảm 1 chút để tránh tình trạng nhà nhà, người người sài đồ + 9 + 10. Cái này thì mình nghĩ hợp lí..

Trên đây chỉ là dự định của mình, sau khi mình bàn kỹ cùng KTeam có thể sẽ có vài thay đổi nhỏ nhưng đại khái tiêu chí của SV là như vậy.
mình thấy thế này là hợp lý rồi, giá cả cũng hợp lý
mong các bác làm cái chăm sóc khách hàng tốt tý

Bên trên