Dự kiến cash shop, anh em vào thêm tí ý kiến nhé.

khoadainhan8

Gia nhập giang hồ
1- nên bán boss ! mình choiư game này chỉ thcíh oánh boss cho vui
2- nên bán cái +5->6 100% mình thích nó sáng sáng mà tỉ lệ lên 6 voiứ mình rất thấp nen mong có món đó
3-AC trắng và ko có dòng thì nên giá 50 thôi :D rẻ rẻ xíu ae thoiừ kinh tế khó khăn còn mua ! nên bán thêm loại AC có thuộc tính như của dzgame voiứ mức giá khác
p/s : ý kiến trên chỉ là của riêng mình! xin đungừ gách đá

Daikalop1a

Binh Nhất
à cái vụ ac có hiệu ứng nếu có thể tách hiệu ứng bán riêng (khi dùng add vào ac), nếu bán riêng thì cả 2 cái cộng lại > ac có tích hợp sẵn hiệu ứng 10k/1 tháng là hợp lý

LeoSky

Gia nhập giang hồ
Theo ý kiến của mình thì cash shop bán cái nhẫn xuất trần đi :D nếu có even rớt thì tốt, còn k thì nên bán vs giá 1 ngàn 1 cái để đi train có chết thì k tiếc exp !
Thiết nghĩ 1 ngàn 1 cái cho những bạn có rớt mạng -> die hoặc bị cúp điện giữa chừng -> die thì chắc cũng k đáng là bao đâu

Evy

Gia nhập giang hồ
theo mình AC trắng thì khoảng 60k thì hợp lý, còn hiệu ứng thì ko hoặc nếu có thì nên hạn chế tối đa.
Còn nxt 1k/1c như bạn ở trên nói thì quá rẻ, mình nghĩ ít nhất phải 3k 1 cái.

LeoSky

Gia nhập giang hồ
có bán là được r , giá cash shop những món kia mình k ý kiến vì nó hợp túi tiền, mà có nxt đỡ phải bị die tiếc công sức cày thôi :v

mumpasyn

Binh Nhất
Nếu mà k bán boss thì chán lắm thà rằng Mod cho tĩ lệ drop các trang sức xịn cực thấp (thay vì rớt trang sức thì rớt vk sao cho hợp lý, còn trang sức thì cưc thấp lunz ).... AE G còn có event mà múa máy khích lệ......

Ko riêng gì Boss nếu mà k có các item fụ Kn hay hay CTP mất x2 5h thì Mic ngĩ BQT sẽ có những event x2exp in game bù lại k sao.... cái mấy cái Pill Mic ngĩ giã sữ 100 đi nha( theo míc thì thơi Ass Kn train chưa có và hạn chế 1 số thứ nên Lv có thể lâu...còn thiết ngỉ vs SV Lk chưa bik đc tình hình nên up 100 nhanh hay châm Mic k nắm rõ chĩ cho 1 vd cho sinh động bài viết tí :D )( muốn cầm huyền băng mà trong khi vs tình trang như ass xua thì chưa thây ai cầm set +10 trong khi đó k có pill hỗ trợ thì có nước vô đứng cho boss nó tát, có thể sau này Sv sẽ nâng cấp dần cho phù hơp thì Mic k nói)

Đành rằng là kìm hãm khoãng cách.....nhưng mà suy đi cũng tính lại.....ngày xưa thì nó khác ngày nay.....cỡ mem tâm huyết gắn bó lâu mic k nói...còn nếu mà muốn đường dài các mem mới chưa bik ra sao..chứ kìm quá các e nó cũng nản đấy....

Mic cũng từng gắn bó vs Mu fpt một time( đã chơi qua nhiều Mu, hanoi đầu tiên xong toi hoanlong rùi nhiều nhiều cái mu nửa...trong đó có cả Mu phòng do bạn gửi :v) nge tới Mu fpt thì khỏi fai nói cái độ train Lv rồi ) ....cũng có hạng chứ k ít....nhưng rồi bõ.....cũng đc gần 4 năm ....mic thì cứ nhìn cái Mu fpt mà noi gương....nhìu bạn chơi chung vs míc tui nó cũng thuộc dạng chịu chơi mà cũng thấy oải( RS lâu và đồ exl hay +7 cực kỳ hiếm time đầu chơi thì đừng mơ tới đồ exl chi cho mệt nhé )....đành rằng ngoc S với B ( chưa nói tới life vs chaos )thì mắc tui nó k đễ ý cái đó...mà nhiều khi k có mà quăng đồ...( Mic nhớ hồi đấy 1 vien S cũng 20k nhờ bạn mua mấy lần mà gần rs lv cuối thì cầm tăm mà cắm cả mấy ngày...... sau này ra dụ kéo chuột màn hinh rồi thả vào tự đánh) ý kiến Míc thoy ko thấy đúng đừng chọi gạch...Mic chĩ thấy có pó quá ko..đành rằng quay về thời trẻ xưa...nhưng mà tính toán như vậy Mic ngĩ chưa chắc đã ỗn.....k fai cái gì cấm cũng là ỗn.....

p/s : cũng có thể BQT đã có dự tính hết, mà cả nhóm tính tất nhiên hơn 1mình Mic tính nên. Mic nói ý kiến riêng Mic thoy mong mọi người hiểu chứ Mic k nói đễ tranh cãi THX!!! :D

hiepmctc

Binh Nhất
Bác mic có biết là hồi đó 5h rớt đồ còn 19h còn lại sẽ không rớt đồ không, bác muốn BQT làm như thế k ;)) Có boss làm gì rồi để tỷ lệ cực thấp r cũng chả ai mua, cứ 1 tuần thì boss đc thả ở HB đông người buôn bán, và các dân pro lại tụ tập về đó săn thì hay hơn nhỉ.
Nếu bán Pill thì sẽ như dzo thôi bác à, thà rằng là exp thấp, cơ mà exp thấp hơn dzo đc bao nhiu đâu. Đã được auto 24/24 rồi còn pill nữa thì sẽ đạp lên vết xe đổ của dzo thôi, hồi as cực là do k auto + 5h chơi nên lên lv 35 rất khó, còn giờ đã có auto thì còn lo gì nữa?
Theo mình nghĩ thì sẽ có trâu vàng việt nam rất nhìu, nên úp lv sẽ nhanh dù k có pill
Còn NXT, nhớ là cái even gì đó rớt nhìu bán đc 4m 1 cái. Nếu bán như vậy thứ nhất NXT mất giá, thứ 2 mọi người sẽ không ức chế khi chết hơn là tốn KN. Vì game này chủ yếu là cái cảm giác KS, chửi nhau, chết khi train, tụt exp đó là cái mà các bác hay gọi là '' tuổi thơ'' đấy.
Còn AC thì sẽ không thể có OP đc rồi, nhìn mà nản.
Cái 5~6 100% thì sv ai ai cũng cầm vk sáng nhìn cứ như dzo, nhà nhà sáng, ai ai cũng sáng. AS xưa thấy ( bỏ qua cái lần óp tt nó sáng) thì thấy ai cầm vk +6 sáng là thấy người đó vip lắm đi theo như muốn cắn vào đít nó rồi sau này cũng có + 10 đầy đấy thôi

mumpasyn

Binh Nhất
Bác mic có biết là hồi đó 5h rớt đồ còn 19h còn lại sẽ không rớt đồ không, bác muốn BQT làm như thế k ;)) Có boss làm gì rồi để tỷ lệ cực thấp r cũng chả ai mua, cứ 1 tuần thì boss đc thả ở HB đông người buôn bán, và các dân pro lại tụ tập về đó săn thì hay hơn nhỉ.
Híc bác nói thế thì cũng phải tính kinh phí cho BQT sv hoạt động xíu chứ....còn dụ 5h xong 19h( giảm Exp thì có nhug sau ra hack time thì cũng thừa :D ) còn lại k rớt đồ thì thật là chưa nge.....hoy đó cắm boot lần nào về cũng full rương....nên k đễ ý cái vụ này..vã lại cũng đễ AE có đám cưới tố chức tiec cho nó vui.......thà có hơn ko bác ạg

Nếu bán Pill thì sẽ như dzo thôi bác à, thà rằng là exp thấp, cơ mà exp thấp hơn dzo đc bao nhiu đâu. Đã được auto 24/24 rồi còn pill nữa thì sẽ đạp lên vết xe đổ của dzo thôi, hồi as cực là do k auto + 5h chơi nên lên lv 35 rất khó, còn giờ đã có auto thì còn lo gì nữa?
Theo mình nghĩ thì sẽ có trâu vàng việt nam rất nhìu, nên úp lv sẽ nhanh dù k có pill
ko ý Mic là các pill tăng khã năng dame def màu mè hoa lá còn pill exp thì k bàn vì Míc ngĩ trc sau gì SV đi vào ỗn định những item này lúc đầu có thễ k có nhưng về sau...thì Mic bảo đãm đễ đi ãi hay làm Q G k cắn Pill cũng khó mà làm đc đã làm Q G 4 5 6..toàn nhờ các pro vào đập dùm chứ time đâu mà đập kịp...chã bik các pro kia sao...chứ lúc Mic làm Q G thì trong team cung vài thằng cắn ......

Còn NXT, nhớ là cái even gì đó rớt nhìu bán đc 4m 1 cái. Nếu bán như vậy thứ nhất NXT mất giá, thứ 2 mọi người sẽ không ức chế khi chết hơn là tốn KN. Vì game này chủ yếu là cái cảm giác KS, chửi nhau, chết khi train, tụt exp đó là cái mà các bác hay gọi là '' tuổi thơ'' đấy.
vấn đề NXT thì bữa đã có bác bựa nhân lo rồi......nên NXT bác khỏi lo:)

Còn AC thì sẽ không thể có OP đc rồi, nhìn mà nản.
cái này buồn cho số phận các char.....cái này mới nge nên ko rõ nếu mà vậy thì như míc nói

Cái 5~6 100% thì sv ai ai cũng cầm vk sáng nhìn cứ như dzo, nhà nhà sáng, ai ai cũng sáng. AS xưa thấy ( bỏ qua cái lần óp tt nó sáng) thì thấy ai cầm vk +6 sáng là thấy người đó vip lắm đi theo như muốn cắn vào đít nó rồi sau này cũng có + 10 đầy đấy thôi
còn cái này thì cứ lên 5 rùi mới tính tiếp...;;)

hiepmctc

Binh Nhất
ùm mình có bot đâu à, toàn train tay xài hacktime không à @@ khổ như trâu, bởi vậy cái bot của bác mới thu phí ^^!

Daikalop1a

Binh Nhất
mình nghĩ không nên bán các loại hỗ trợ như pill, ngưng thần châu, + EXP ngoài cái CTP là đẹp. các đại gia thì muốn bán x EXP với pill vì các bác ý quen chơi như thế rồi, còn mình thì lại không thích những cái đó vì mình không có đ/k để 1 tháng chi hơn 1tr vào đây (khả năng tài chính chỉ khoảng 200-250k/tháng là đẹp)
nói chung mỗi bác có 1 ý riêng dựa vào đ/k mỗi người, LK team muốn nhanh lại vốn thì bán tất (như dzo), muốn bền (tâm huyết) thì k nên bán pill, x EXP, boss tùm lum (theo tớ boss 1 tuần tree 2 con cực khủng cho trăm ng chết lên chết xuống mới ăn được (chết boss này k mất EXP) tỷ lệ rớt đồ hợp lý).

BeHoa11

Binh Nhì
hix, cho cái hồi sinh tại chỗ vào CTP đi. tưởng tượn xem, cắm trộm xong mình về thành rồi lên tìm nó ko có
=> quá lợi cho tụi cắn trộm.

với lại, đứng dậy mà đánh nhau cho nó vui chứ :D

hiepmctc

Binh Nhất
hix, cho cái hồi sinh tại chỗ vào CTP đi. tưởng tượn xem, cắm trộm xong mình về thành rồi lên tìm nó ko có
=> quá lợi cho tụi cắn trộm.

với lại, đứng dậy mà đánh nhau cho nó vui chứ :D
vãi cả ý nghĩ đứng lên mới vui =)) vậy tui có bạn không có nhé, bạn chết bạn chạy lên, tui chết tui đứng lên đánh bạn típ bạn chịu ko. Rồi khi war G thì sao, cứ chết r đứng lên hết à ;)) nghe tếu vãi

BeHoa11

Binh Nhì
thế tụi cắn trộm cứ thế mà bỏ chạy à ???

thì warG tổ chức ở máp khác mà, ko cho hồi sinh ở đấy, như kiểu thế lực chiến là đc :(

BeHoa11

Binh Nhì
vãi cả ý nghĩ đứng lên mới vui =)) vậy tui có bạn không có nhé, bạn chết bạn chạy lên, tui chết tui đứng lên đánh bạn típ bạn chịu ko. Rồi khi war G thì sao, cứ chết r đứng lên hết à ;)) nghe tếu vãi
còn ko, chờ 15s cho hồi sinh tại chỗ

rồi còn đuổi theo cắn trộm, còn pk, chết 15s sau đứng dậy chắc là đc :D

còn war G thì thì ko cho hồi sinh ở máp đó như thế TLC.

bạn thấy sao

hiepmctc

Binh Nhất
còn ko, chờ 15s cho hồi sinh tại chỗ

rồi còn đuổi theo cắn trộm, còn pk, chết 15s sau đứng dậy chắc là đc :D

còn war G thì thì ko cho hồi sinh ở máp đó như thế TLC.

bạn thấy sao
Mình nghĩ thì k nên cho đứng lên PK, nếu sợ cắn trộm thì các bạn phải ngồi canh chứ đúng không, nếu k có cắn trộm thì còn gì vui, biết là ức chế nhưng như vậy cũng hay, hạn chế người auto treo máy

mumpasyn

Binh Nhất
riếng míc cái gì mất cũng đc...chứ mà CTP mà mất x2 5h có giảm nữa giá thì cũng đâu đc giá trị nhiêu đâu.....hix:((

Bên trên