TÍNH NĂNG Chi tiết hệ thống sư đồ

trumjoker

Binh Nhì
Phần thưởng của sư phụ trên 1 đệ tử:
  • Đệ tử bậc 4: Chỉ số Ctrl S của sư phụ không thay đổi.
  • Đệ tử bậc 3: Cộng trong Ctrl S: 3% tấn công, 20 HP.
  • Đệ tử bậc 2: Cộng trong Ctrl S: 3% phòng ngự, 20 HP.
  • Đệ tử bậc 1: Cộng trong Ctrl S: 3% công lực võ công, 20 HP.
cho hỏi là nếu cấp đệ tử bật 3 rồi, luyện đệ tử lên bât 2 thì phần thưởng sư phụ ở bật 3 vẫn giữ nguyên hay chỉ tính ở đệ tử bật 2 thôi

duczellvt

Gia nhập giang hồ
mod ơi cho mình hỏi sao mình train đệ tử, lên lv 24 mà thanh cống hiến cứ dừng ở số 76%. ko biết có phải lag hay ko. hay phải lên lv mới dc tính tiếp cống hiến. thank!

Nguyệt Linh

Lâu lâu onl, luôn luôn off
Staff member
chất cả đời dp chỉ đi buff không nên chiến
thông thường pt có 2 dp, 1 buff 1 chiến, nếu cả 2 đều muốn up bậc thì chịu khó đổi ca cho nhau thì sẽ full thôi. Còn trường hợp tự cày đt hoặc tự làm clone pt quăng cho đứng buff chơi cả ngày mà cũng muốn full cống hiến như ai thì xin kiếu

SPY_BMT

Gia nhập giang hồ
3. Quest đệ tử bậc 2 (yêu cầu tối thiểu level 45 và đạt 100% cống hiến 3 và đã hoàn thành quest bậc 3):
  • Nhận tại Môn Chủ: hỏi thăm Ngân Kiều Long -> đánh Đại Khoái Đầu Sơn Tặc giao Items Quest cho "Đức Ba Lợi".
    * Đức Ba Lợi là 1 NPC bí ẩn, khó tìm và khó nói chuyện nhất HKGH - tìm được hắn quả là trần ai đau khổ, có khi mất cả ngày chứ không ít.
  • Đánh Bộ Hạ Đức Ba Lợi và Thuộc Hạ Đức Ba Lợi giao Items Quest cho Đức Ba Lợi lần nữa.
  • Trở về báo cáo với Ngân Kiều Long.
  • Trở lại khuyên bảo Đức Ba Lợi
  • Nhận thưởng tại Môn Chủ.
    >>> Kết thúc Quest sẽ có Thẻ Mộc Long.
Chịu khó tìm đi nha bạn, ít nhất hiện tại thì nó vẫn chưa đổi vị trí liên tục đâu, chỉ nằm 1 chỗ trên map HB thôi :D
trên bãi sơn tac ấy nó là con Đức ba lợi nó giống khoái đầu sơn tặc nen bạn chịu khó tìm sẽ ra no hiện random ô bai sơn tặc k ở vị trí cố định nên hơi khó tìm

ratlaghegom

Binh Nhì
Hic, chị @Nguyệt Linh ơi, em làm con đệ tử là đp, đi buff mà ko có điểm cống hiến. Thật sự giờ chỉ toàn người chơi chart chiến thôi, tìm 1 team pt mà có 1 đp là cực khó rồi, giờ em sao em đủ điểm cống hiến mà làm Q sư đồ được ạ. Em khổ lắm ạ. Nhờ chị xem xét lại cho thân phận đp của tụi em

Thanks chị

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Hic, chị @Nguyệt Linh ơi, em làm con đệ tử là đp, đi buff mà ko có điểm cống hiến. Thật sự giờ chỉ toàn người chơi chart chiến thôi, tìm 1 team pt mà có 1 đp là cực khó rồi, giờ em sao em đủ điểm cống hiến mà làm Q sư đồ được ạ. Em khổ lắm ạ. Nhờ chị xem xét lại cho thân phận đp của tụi em

Thanks chị
Sư phụ là đp, đâu nhất thiết đệ tử cũng phải là char đp, bạn làm lại char khác đi cho lẹ.

ratlaghegom

Binh Nhì
Sư phụ là đp, đâu nhất thiết đệ tử cũng phải là char đp, bạn làm lại char khác đi cho lẹ.
Tại lúc đầu nghĩ người ta chơi chiến hết rồi, ko ai buff, nên chơi đp sẽ dễ tìm pt,giờ chơi lên 36 rồi mới phát hiện á. Như vậy ví dụ các bạn mới chơi mà thích chart đp nhận sp thì phải làm sao? như vậy ko công bằng đối với các bạn ấy rồi

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Ngay từ xác định chơi char đệ tử là đp, thì bậc 1 tạm thời quên đi, chứ bậc 3 và 2 dễ mà bác, đp 1-35 chiến tốt chả thua thằng nào, làm xong Q đệ tử bậc 3 dễ dàng.

TC2 xong làm cây trượng 3m full CLVC tầm 60% rẻ bèo, xung phong làm ĐP chiến kiêm ++, Q bậc 2 trong tầm tay, khi chiến kiếm góc nào trong party solo, ĐP dame tổng giai đoạn này may ra chỉ thua thằng thương nên lấy điểm cống hiến không phải là khó.

Còn bác chỉ thích đứng buff không đầu tư tý cho set đồ và vũ khí thì em chịu:((:((

ratlaghegom

Binh Nhì
Ngay từ xác định chơi char đệ tử là đp, thì bậc 1 tạm thời quên đi, chứ bậc 3 và 2 dễ mà bác, đp 1-35 chiến tốt chả thua thằng nào, làm xong Q đệ tử bậc 3 dễ dàng.

TC2 xong làm cây trượng 3m full CLVC tầm 60% rẻ bèo, xung phong làm ĐP chiến kiêm ++, Q bậc 2 trong tầm tay, khi chiến kiếm góc nào trong party solo, ĐP dame tổng giai đoạn này may ra chỉ thua thằng thương nên lấy điểm cống hiến không phải là khó.

Còn bác chỉ thích đứng buff không đầu tư tý cho set đồ và vũ khí thì em chịu:((:((
Không phải là tôi ko chịu đầu tư,1 người lấy acc lớn nuôi acc nhỏ như tôi thì ko thể nào thấy đứa con của mình yếu đuối được,trong khi đó tôi vẫn tự treo solo cho đến 35 mà, nhưng khi các bạn mới chơi họ train còn không có gold để mua máu nữa kìa nói chi là op đồ. đối với 1 đp chân chính khi thấy các thành viên trong team thì không thể đứng nhìn được. Họ cũng treo mà, hết máu họ về thành thì team rã à. Chart đp và các chart khác cái nào cũng có 1 điểm mạnh và yếu. Nhưng về Q sư đồ này thì tôi thấy vẫn đp thì thua thiệt hơn.

Tôi đang nghĩ bạn đang theo hướng là suy nghĩ tôi keo kiệt, nhưng bạn cũng nên suy nghĩ cho các bạn mới chơi, nếu lên 36 vô động không có đp buff thì sao train, đánh ở bên ngoài thì bị kill. Trong khi những người chơi cũ họ tự luyện đệ tử họ còn cần đến đp buff nữa nói chi các bạn mới

Tôi nghĩ bạn nên suy nghĩ kỹ những gì mình nên nói trước và đặt bản thân mình vào vị trí của người khác rồi hãy nói

Thanks

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member
Chức năng game nó là như vậy, bạn thử đi tất cả các server đang sử dụng hệ thống sư đồ tính điểm cống hiến xem có server nào đp buff lên cống hiến không ? Nên stop miễn tranh luận thêm về vấn đề này nhé !

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Không phải là tôi ko chịu đầu tư,1 người lấy acc lớn nuôi acc nhỏ như tôi thì ko thể nào thấy đứa con của mình yếu đuối được,trong khi đó tôi vẫn tự treo solo cho đến 35 mà, nhưng khi các bạn mới chơi họ train còn không có gold để mua máu nữa kìa nói chi là op đồ. đối với 1 đp chân chính khi thấy các thành viên trong team thì không thể đứng nhìn được. Họ cũng treo mà, hết máu họ về thành thì team rã à. Chart đp và các chart khác cái nào cũng có 1 điểm mạnh và yếu. Nhưng về Q sư đồ này thì tôi thấy vẫn đp thì thua thiệt hơn.

Tôi đang nghĩ bạn đang theo hướng là suy nghĩ tôi keo kiệt, nhưng bạn cũng nên suy nghĩ cho các bạn mới chơi, nếu lên 36 vô động không có đp buff thì sao train, đánh ở bên ngoài thì bị kill. Trong khi những người chơi cũ họ tự luyện đệ tử họ còn cần đến đp buff nữa nói chi các bạn mới

Tôi nghĩ bạn nên suy nghĩ kỹ những gì mình nên nói trước và đặt bản thân mình vào vị trí của người khác rồi hãy nói

Thanks
Sư đồ là để đệ tử có skill mạnh mà dùng , nếu thực sự đại phu buff thì nó đâu cần nhận sư phụ làm gì vì đâu có cần skill mạnh để train :| Buff 1 lèo lên 35 rồi nhận đệ tử hok sướng hơn sao :|

Bên trên