THẢO LUẬN Capitano - vụ án hack acc ngày 7/4/2017

phuong

Binh Nhất
Có mỗi cái này sao đéo ai giải thích dc thế nhỉ ? Trước khi vào game phải có pass 1 pass 2, muốn có pass 1 pass 2 phải có gmail, muốn có gmail phải có sms phone hoặc email khôi phục tài khoản. Vậy suy ra cái email là cái cốt lỗi để dẫn đến việc thành công của thằng hack hay là cái IP ??? Trả lời đéo dc nói lãm nhãm các kiểu rồi sang tận bên Dzo lam gì nhỉ ?

phuong

Binh Nhất
em cũng đang nói chuyện thực tế mà ai bảo anh lôi quá khứ em vào , nói chung em rẻ rách nhưng chưa đến mức phải H@ck , còn anh thơm tho nhưng mà cũng chỉ đến thế là cùng !
Thế từ đầu đến đuôi anh có khẳng định mày hack acc ai ko nhỉ ? Anh chỉ tường thuật và quăng lên forum tất cả những gì đã diễn ra thôi, mà đúng ra a chỉ cần quăng hình lên xong thoát mẹ ra ai nghĩ sao nghĩ chả cần phải ở lì ở lại đây đâu. Đúng thật nói lí lẽ với lũ cặn bã chỉ tốn công mất sức :|

Vi Tiểu Bảo

Binh Nhất
Tom tắt:
1. Thằng capitano này đã bán acc. Hôm nay vui tính nó khôi phục dc mail đã bán acc = mail khôi phục để lấy acc đã bán (ElCapitano) vào đưa đồ cho con tốt (TanSat) để ko bị nghi ngờ
2. Người mua @ĐầuTiHồng lên khai báo bị hack
3. Các bên trung gian @LaVangRoi và @ParkJiYeon lên giải trình mình bị oan
4. Capitano nhà ta lên đây giải trình mình bị oan để tạo phốt cho @LaVangRoi và @ParkJiYeon.
5. Sự việc dc 2 GM lên kiểm tra. Kết luận đưa ra: Nó dùng Email khôi phục để khôi phục Email và check dc IP log acc bị hack trùng khớp với IP để lên forum hiện giờ
=> Tất cả đều dc thằng Capitano dàn dựng ra. Rốt cuộc chính nó là thằng tạo phốt cho nó.
Như tao nghĩ =))

toanbeo

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ là với việc mua bán.
Anh Cap bán cho LVR, LVR bán cho người bị hack.
Chưa nói tới chuyện ai làm gì, nhưng nếu nghi ngờ hay cảnh báo phải nói "những người mua ãcc của LVR phải cẩn thận" mới đúng chứ

Làm gì có chuyện mua đi bán lại rồi đổ cho người ta.
Mong anh LionKing làm rõ vụ việc này.
noi hay lam' <3

LaVangRoi

Binh Nhất
Thế từ đầu đến đuôi anh có khẳng định mày hack acc ai ko nhỉ ? Anh chỉ tường thuật và quăng lên forum tất cả những gì đã diễn ra thôi, mà đúng ra a chỉ cần quăng hình lên xong thoát mẹ ra ai nghĩ sao nghĩ chả cần phải ở lì ở lại đây đâu. Đúng thật nói lí lẽ với lũ cặn bã chỉ tốn công mất sức :|
không khẳng định nhưng nói xiêng xỏ còn những cmt đó , còn em nói thẳng từ đầu cmt thứ 3 bên topic kia em khẳng định 100% là anh , nếu ko phải anh , em xin lỗi hoặc anh có thể chửi thoải mái vì em sai mà chứ ko như 1 số thần phần nào đó
p/s em chỉ vô tình thấy cái topic cũ của anh ngày xưa dắt cả thiên hạ đi 1 vòng cuối cùng phán 1 câu xanh rờn thế thôi và từ khi thấy anh LK chek thì ko nói gì thêm giờ chỉ biện minh cho mình là ko có H@ck thế thôi còn anh muốn lôi quá khứ em vào tự nhiên em thật sự rẻ rách nhưng có lỗi em nhận em xin lỗi chứ ko phải loại Cố chấp ngoan cố
@ĐầuTiHồng @ParkJiYeon

trumjoker

Binh Nhì
Vậy cho hỏi nếu đéo hack dc cái gmail thì làm sao có dc cái pass để vào game mà show ra dc cái IP nhỗn làm đấy ??? Éo liên quan hay là éo giải thích dc =))
bạn đọc chưa thấm ak, lại cái email quần què. ko biết ai hack email quần què đó, người ta hỏi IP đó kìa ông cố
Xin lưu ý, việc này chỉ làm đc dưới máy tính của Cap hoặc 1 ai đó dùng ké wifi.

phuong

Binh Nhất
không khẳng định nhưng nói xiêng xỏ còn những cmt đó , còn em nói thẳng từ đầu cmt thứ 3 bên topic kia em khẳng định 100% là anh , nếu ko phải anh , em xin lỗi hoặc anh có thể chửi thoải mái vì em sai mà chứ ko như 1 số thần phần nào đó
p/s em chỉ vô tình thấy cái topic cũ của anh ngày xưa dắt cả thiên hạ đi 1 vòng cuối cùng phán 1 câu xanh rờn thế thôi và từ khi thấy anh LK chek thì ko nói gì thêm giờ chỉ biện minh cho mình là ko có H@ck thế thôi còn anh muốn lôi quá khứ em vào tự nhiên em thật sự rẻ rách nhưng có lỗi em nhận em xin lỗi chứ ko phải loại Cố chấp ngoan cố
@ĐầuTiHồng @ParkJiYeon
khẳng định 100% trong khi mày ko có bằng chứng cụ thể và chỉ khẳng định suông bằng mồm ? Cứ nói thế xong là xin lỗi ? Đâu phải trẻ con lên ba mà đi nói năng kiểu đấy ? Nếu mà nói đúng luật mua bán, bây giờ a bán cho mày chiếc xe, mày check máy móc thoải mái từ A đến Z xong mày quyết định mua và giao tiền, sau này mày lại bán cho thằng khác, nó lấy xe về nó chạy vài ngày nó bảo xe lởm, xe hỏng, thế mày là thằng chịu trách nhiệm hay a là thằng chịu trách nhiệm ?

SKTGenj

Binh Nhì
Ơ thế chẳng phải e là người mở đầu câu chuyện từ bên cái topic report hack acc à ? E xem lại cách cmt của e xem nó có tử tế ko ? Khi ko e bảo a là thằng nắm 100% thông tin acc trong khi chính tay e nhận acc từ a rồi giao cho thằng Park ? Rồi từ lúc đó thằng Park và e lại gd cái acc cho 1 người nữa, thế a liên quan ở chổ nào khi thông tin acc dc 3 người e + park + chủ acc mới thay phiên nhau đổi ? A chẳng muốn động chạm đến mày làm gì vì mày cũng nhiều lần nhiệt tình giúp a mua bán trong game, nhưng cái vụ hack acc hôm nay a đéo có liên quan, mày quen biết anh trên dưới 6 7 năm rồi, giao dịch vs a bạc trăm triệu, thử hỏi a đi lấy cái acc 5 triệu bạc lại để làm gì torng khi chẳng ăn dc xu nào, chả dc lợi lộc gì còn bị thiên hạ mang ra làm trò đùa ?
bên dzo bạn mang bạn với sv đó làm trò đùa đấy thôi?

SKTGenj

Binh Nhì
Khi e kết luận ai làm cái gì thì phải suy nghĩ trước sau, động cơ, lý do ? A đéo có rãnh mà đi làm mấy chuyện ruồi bu rồi lao tâm khổ trí vào cái sever mà lúc nào cũng chửi thầm mấy thằng Gm trong bụng. Đã nghỉ game rồi, mà đéo dc yên :| Ví dụ hôm nay ko ai điện thoại thông báo cho a biết sự việc thì chắc tự nhiên sau này gặp lại người quen trong game chắc bị phán câu : thằng lừa đảo ?
bên dzo bác cũng rãnh vkl đấy thôi

Bên trên