THẢO LUẬN Cần câu trả lời cuối cùng của bqt !

ztungvnz1

Hạ Sĩ
uhm,mặc set def,bị nin chọt 60 70 hp,rồi lăn đùng ra chết >> chắc tui chơi đao đc lên voi :))
cái gì cũng vừa thôi,còn ko thích chơi njn nữa cứ chuyển char khác mà chơi,ok ?
à chắc cái bảng skill njn chắc để làm kiểng,vậy thì xóa mẹ luôn các skill đi rồi cho chot chay,rồi kẹp chay cho sướng =))
Cãi nhau làm cái del gì. Hiện t nói luôn skill njn làm kiểng nhé, vào mà nhảy nhót gì xem PK ntn.

namdinh

Binh Nhì
uhm,mặc set def,bị nin chọt 60 70 hp,rồi lăn đùng ra chết >> chắc tui chơi đao đc lên voi :))
à chắc cái bảng skill njn chắc để làm kiểng,vậy thì xóa mẹ luôn các skill đi rồi cho chot chay,rồi kẹp chay cho sướng =))
vấn đề ở đây là class đánh skill có kẹp, đánh chay ko dc kẹp, con 60 70 máu mà bạn chết do chết ngu thôi

mainhatminh

Binh Nhì
thằng này nó còn ko phân biệt dc kẹp và lỗi dame..mà sao nó cứ commen như đúng rồi thế nhĩ

zenki1657

Gia nhập giang hồ
Nói chung mấy bạn chơi chưa tới rồi lại nói là do GM fix này fix lọ . Xin lỗi chứ thử 10x KC đạt đỉnh , đồ +10 vip xem có khác biệt không . Chơi mà cứ so đo PK char này thua char kia thì nên mua cái acc char đó lúc nó đang đỉnh cao ở lv đó về r sắm đồ vip mà PK . Cứ được voi lại đòi tiên.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Chốt lại này nhé:

2. PK skill 5 rage, thằng nào chơi njn rồi xài 5 rage hộ tao ra đây nói chuyện, dạy tao luôn. Skill sever này không hề linh hoạt như các sever khác, chúng mày thử đang chém rồi chuyển skill khác hộ t cái xem nào. Hay chúng mày debuff rồi hút rage rồi 5 rage đi. Mất cmm 3p à ?? PK hay ở chỗ nào.
3. Cái cơ chế tính Dame UL skill ở SV này rõ ràng không phụ thuộc vào công thức bình thường 1 tí nào cả?
- Tao nói đơn giản thôi % rage tăng 150% clvc Thằng nào ở sv này có KC + mặc đồ lên được 150% clvc nào?
- Kick tao dù có dùng kick CL thì dame công lực cũng tương đương dame của 1 cây CLVC +9 +10.
Như vậy khi 5 rage, tao có gì? có kick clvc 150% +9 +10. Chúng mày hiểu khi đó dame skill như thế nào rồi chứ. Nhưng xin phép "Đéo" dame skill lúc đó Đéo bằng con ĐP 100% +6 nhé.
2. Không linh hoạt như server khác là server nào? Linh hoạt ra sao?
3. ULVC kể cả có 500% mà xài skill UL là 5 thì tăng thanh 25 nhé :)) Muốn tính theo kiểu gì nữa?

hero98

Trung Sĩ
3. ULVC kể cả có 500% mà xài skill UL là 5 thì tăng thanh 25 nhé :)) Muốn tính theo kiểu gì nữa?
sao a ko làm cách kẹp giống us hay dzo đi , cách kẹp của họ mới gọi là kỷ thuật , mới gọi là trình pk , chứ dùng mặt cười kẹp 100 phát 100 trúng thế bọn ko kẹp dc sống đường nào a

Lion_King

Staff member
sao a ko làm cách kẹp giống us hay dzo đi , cách kẹp của họ mới gọi là kỷ thuật , mới gọi là trình pk , chứ dùng mặt cười kẹp 100 phát 100 trúng thế bọn ko kẹp dc sống đường nào a
Kẹp của Dzo là kẹp thế nào :| Kẹp mặt cười 100p trúng 100 a lạy bằng ông nội. Timing ko phải dễ ăn đâu nếu ko có luyện tập.

ztungvnz1

Hạ Sĩ
2. Linh hoạt ví dụ như này nhé, Bác cầm njn F1 Tấn công liên tục. Được khoảng 30s, lúc này bác muốn chuyển 1 phát qua skill debuff chẳng hạn, tôi cho bác cào phím ít nhất 5s nó mới chuyển qua skill nha. Mà chuyển qua rồi thì nó tiếp tục skill muốn dừng lại hay bỏ chạy đi rất khó khăn, Cái này có thể kết hợp với mặt hỷ để ngắt chạy đi. Nhưng, tiếp tục thì oải vãi cả chưởng.
Bác cứ nghĩ njn combo 5 rage như nào? Chém chém chém full rage >> skill2 >> hút rage >> skill 5 rage bác thử làm hộ tôi cái combo này xem mất bao lâu? xem có ức chế không.

3. Lát nữa tôi sẽ làm đăng 1 bài cho thấy code bác viết không đúng về việc tính dame của SKILL.
Về njn tôi sẽ dùng skill 77 kick CLVC 80% + 150% của 5 rage = 230% của skill 77
Về DP tôi sẽ chọn 1 skill có UL = skill 77 ( khả năng là skill 6x) dùng clvc 90-95% + clvc của KC. Kiểu gì cũng thua 230%
Dame tay tôi sẽ điều chỉnh để nó bằng hoặc sấp xỉ nhau.

Kết quả ntn bác sẽ thấy.

Lion_King

Staff member
2. Linh hoạt ví dụ như này nhé, Bác cầm njn F1 Tấn công liên tục. Được khoảng 30s, lúc này bác muốn chuyển 1 phát qua skill debuff chẳng hạn, tôi cho bác cào phím ít nhất 5s nó mới chuyển qua skill nha. Mà chuyển qua rồi thì nó tiếp tục skill muốn dừng lại hay bỏ chạy đi rất khó khăn, Cái này có thể kết hợp với mặt hỷ để ngắt chạy đi. Nhưng, tiếp tục thì oải vãi cả chưởng.
Bác cứ nghĩ njn combo 5 rage như nào? Chém chém chém full rage >> skill2 >> hút rage >> skill 5 rage bác thử làm hộ tôi cái combo này xem mất bao lâu? xem có ức chế không.

3. Lát nữa tôi sẽ làm đăng 1 bài cho thấy code bác viết không đúng về việc tính dame của SKILL.
Về njn tôi sẽ dùng skill 77 kick CLVC 80% + 150% của 5 rage = 230% của skill 77
Về DP tôi sẽ chọn 1 skill có UL = skill 77 ( khả năng là skill 6x) dùng clvc 90-95% + clvc của KC. Kiểu gì cũng thua 230%
Dame tay tôi sẽ điều chỉnh để nó bằng hoặc sấp xỉ nhau.

Kết quả ntn bác sẽ thấy.
Cái 2 dài quá tạm chưa đọc, co vẻ liên quan đến vụ F6 ngày trước.

Còn cái 3 cứ cho thông số cụ thể ra cùng tính biết liền chứ gì.

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Nhiều thằng cứ nghĩ ulvc của skill = nhau, clvc của vk = nhau thì skill dame bắt buộc phải bằng nhau =)) thế có tất cả 6 char để làm éo gì. thà 1 char còn hơn. dame còn phụ thuộc vào chỉ số lúc mới tạo nv thiên về hướng nào + khí công từng char nữa

mainhatminh

Binh Nhì
Cái 2 dài quá tạm chưa đọc, co vẻ liên quan đến vụ F6 ngày trước.

Còn cái 3 cứ cho thông số cụ thể ra cùng tính biết liền chứ gì.
Mình dùng kill gãy xương .xong bấm cây kiếm(Công kick trong hành động) để đánh chay ngay lập tức..thì nó ko đánh chay mà cứ đánh kill liên tục nhưng ko ra dame..phải bấm xuống đất cho nó ngắn kill rồi mới đánh chay..[/QUOTE]

Nhiều thằng cứ nghĩ ulvc của skill = nhau, clvc của vk = nhau thì skill dame bắt buộc phải bằng nhau =)) thế có tất cả 6 char để làm éo gì. thà 1 char còn hơn. dame còn phụ thuộc vào chỉ số lúc mới tạo nv thiên về hướng nào + khí công từng char nữa
Mai mốt bán đồ thì bán không thì nói không nhé bạn,mua thẻ đợi bạn rồi bạn im

ztungvnz1

Hạ Sĩ
sai nhé bạn.
KC từng char tăng CLVC sẽ + vào Crtl S, còn các KC nhảy dame và giảm giáp thì mỗi lần lên dame nó sẽ báo phát động nhé.
Chơi HK đến giờ này mà vẫn tự tin nói ra câu đấy.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Sao các bác cứ phải xoán hết lên thế? Ý của bác @hero98 là các char xài kill dc kẹp ví dụ 1 kill 300 x 3 kẹp là 900 ( thời gian là 3 kill) xả 1 lần, thì char đánh chay cũng phải kẹp dc 3 dame đánh chay xả rút máu 1 lần cho công bằng ( có phải ko @hero98 )

tienthanhs1

Trung Sĩ
sai nhé bạn.
KC từng char tăng CLVC sẽ + vào Crtl S, còn các KC nhảy dame và giảm giáp thì mỗi lần lên dame nó sẽ báo phát động nhé.
Chơi HK đến giờ này mà vẫn tự tin nói ra câu đấy.
Bác nói chuẩn!. ví dụ đao khi BKPG hay CVTK hoặc AASK thì sẽ tăng dame tùy từng kill phát động ( nếu cùng 1 lúc nhảy cả 3 kc BKPG +CVTK +AASK thì đao mới có cơ hội giết đối phương, + thêm phản dame nữa thì ko còn gì đễ nói...Đấy là đặc trưng của các char nhảy KC, Nhưng dame của nó luôn tuân thủ theo % chỉ số của ctrl +S . Còn riêng chỉ số Ctrl+S của Dp thì tôi cũng ko biết nói ntn vì thấy nó vi diệu vl ra ở cái CK tckl ( chắc tại tôi gà lên chưa hiểu hết ý nghĩa của cái KC này)

Bên trên