THẢO LUẬN Bóc phốt g thezoo, thepeace, thefreedom

Bạn thấy việc ném rác và ks của G TheZoo, ThePeace, TheFreedom có chấp nhận được không?

• Pk - ok, nhưng vứt rác, ks thì không chấp nhận được.

Số phiếu: 13 35.1%
  • 9 Phái mà thế vô tà cho nó rồi. Làm ô danh chính phái

Số phiếu: 6 16.2%
  • Không ý kiên

Số phiếu: 18 48.6%

• Số lượng người bầu chọn
    37
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

cuimit113

..:: ĐỘC CÔ CẦU BẠI ::..
- Tôi vẫn chưa hiểu lắm cái topic này đang nói vấn đề gì...
- Nhưng pk là chuyện bình thường .. và chuyện gì cũng có thể xảy ra ..
- Nhưng bị đánh thì chạy lên đây cho người ta cười thêm thui.. chứ có dc gì đâu .
chuyện là thế này. 3 G chính phái mấy hôm nay kill nhau với team của tui. cách đay 3 ngày mấy anh chinh phái ấy về kênh 1 train, tối qua thấy im ắng quá nên mấy chú mò về kenh 7 train. sáng 9h tui vào thấy mấy chú đang ở kenh7. thế là ctrl +x lên. và thế là các chú ấy kéo về kênh 1 train. nhưng kênh 1 bải 67 vip đã có người train đó là chú matrix. và thế là 2 team train ở 1 bải vip 67 kenh 1. sau đó team 9 phái kia mua thiết đao các kiểu lên thả ra cho team matrix nhạc cho full rương khỏi nhặt đồ. còn train quái rơi ra thứ gì thì team 9 phái lủm hết... matrix lập topic là nói lên cách cư xử. chuyện là thế đó

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
chuyện là thế này. 3 G chính phái mấy hôm nay kill nhau với team của tui. cách đay 3 ngày mấy anh chinh phái ấy về kênh 1 train, tối qua thấy im ắng quá nên mấy chú mò về kenh 7 train. sáng 9h tui vào thấy mấy chú đang ở kenh7. thế là ctrl +x lên. và thế là các chú ấy kéo về kênh 1 train. nhưng kênh 1 bải 67 vip đã có người train đó là chú matrix. và thế là 2 team train ở 1 bải vip 67 kenh 1. sau đó team 9 phái kia mua thiết đao các kiểu lên thả ra cho team matrix nhạc cho full rương khỏi nhặt đồ. còn train quái rơi ra thứ gì thì team 9 phái lủm hết... matrix lập topic là nói lên cách cư xử. chuyện là thế đó
- Chuyện bình thường thui... 1 khi đã ức chết .. thì chuyện gì cũng có thể xảy ra !

tienthanhs1

Trung Sĩ
Tôi là 1 thành viên trong PT của chủ topic. Vấn đề Chính - Tà thôi ko nhắc đến vì nó đụng chạm vào lòng tự trọng của những bạn chơi khác!
Chắc có lẽ nhiều bạn ko ở trong cuộc nên ko biết đầu đuôi sự việc ntn nên mình xin tóm tắt để mọi người hiểu và có cách nhìn nhận vấn đề 1 cách chính xác hơn
* PT tôi trước giờ ko đi kill auto ai và vẫn train kênh PK bình thường đến khi lv 55 56
* Lúc này PT top 10 ( Chính phái ) bắt đầu up 6x và ko hiểu sao 1 số bạn lại đi phá ae 5x bọn tôi ( phải chăng khi các bạn TC3 rồi thì ko muốn người khác dc TC3 nữa )
* Vì quá bức xúc 1 vài ae PT tôi có trả đũa lại và cũng biết chắc ko thể train tiếp kênh PK
* Sau khi chấp nhận chịu thiệt exp và về kênh 1 để train, tưởng rằng dc yên ổn train tiếp và mọi chuyện sẽ qua, nhưng phía bên kia lại chơi trò vất rác và giờ đến ks bãi.

Mình nghĩ chơi game đâu nhất thiết cứ phải trùm sever thì mới vui,:eek: phải để ae toàn sever có chỗ thở để cũng dc TC3 như các bạn thì mới có 1 sân chơi đông vui và ý nghĩa hơn chứ? Bằng chứng là các sever pri 1 số đại gia bỏ rất nhiều để trùm sever xong chả có ai để PK giao lưu rồi cũng nghỉ game.

Mục đích của topic này là các bạn cứ kill kênh PK nếu cảm thấy thích, vì nó là đặc tính của game khi chia kênh PK và NonPK . Còn ko nên dở trò vất rác và ks kênh 1 vì nó là việc làm thể hiện sự bất lực khi chưa thỏa mãn cái sở thích thú tính của mình mà thôi.[-X

Matrix

Trung Sĩ
Tôi đồng ý với bác này về @nhatthiem113
Mổi người 1 cách chơi nhưng cách của ông này rất hay từ tốn nhỏ nhẹ muốn giải quyet51 vấn đề phức tạp 1 cách êm điềm nhất có thể.chứ không cay cú la làng này nọ. đó mới là cái hay........
Tôi cũng muốn yên ổn cơ mà mấy người kia có chịu đâu. Toàn người lớn cả mà chơi ba cái trò tiểu nhân

Matrix

Trung Sĩ
Bác này nói chuẩn nè. Không thấy mấy người KS với vứt rác vào đây nói gì thế.

hero98

Trung Sĩ
vấn đề pk 5x vs 6x thì ko bàn . ok
vấn đề ks ingame là ko bàn . ok
vấn đề vứt rác thì đừng nói ai cũng là gamer thì không dc phán xét cách chơi hay ra sao !. nói thẳng là bẩn nhé .
bạn 6x bạn ks team 5x ok bạn win đấy , nhưng bọn team 5x nó lỳ hơn nó không muốn đi thì thiệt thòi cả 2 team thôi . còn chơi dơ vứt rác thì té , chỉ có những thằng éo biết sĩ diện mới chơi cách đó .

hero98

Trung Sĩ
quá bẩn =)) .
9 là chính nhân quân tử đó nha =))

Deuces

Binh Nhì
đéo hiểu sao nó nghĩ ra trò quăng rác cho người ta lụm thằng nào bày đầu trước t cũng nể nhớ man máng bữa có topic về quăng rác nhớ đéo lầm thì do th trẩu đó p ko ta :v

Harry_Kyer

Binh Nhất
Tóm tắt:
Kill auto ——> bị kill lại ——> chui về k1 train, đêm đi kill tiếp——> bị ks, quăng rác ——> lập topic chửi——> càng bị ks
:eek:

tienthanhs1

Trung Sĩ
Tóm tắt:
Kill auto ——> bị kill lại ——> chui về k1 train, đêm đi kill tiếp——> bị ks, quăng rác ——> lập topic chửi——> càng bị ks
:eek:
Có chút sai về thứ tự ông nhé! ko phải pt tôi đi kill trước mà là bị kill rồi mới đi kill lại....vấn đề ko phải sợ bị kill mà là nói về việc vất rác ( ép người quá đáng)

xecutkit

Binh Nhì
Mình đọc thấy có 1 số điều không thích hợp:
1. Sao bạn biết người quăng rác bạn là người của 3 guild trên.
2. Bạn lập topic nhưng không có chứng cứ xác nhận sự việc trên. Có chăng đây là cố tình chụp mũ để gây hấn?
3. Sao bạn không nghĩ 1 trong các thành viên của chính team bạn là người quăng rác?
4. Chính hay Tà thì cũng chỉ là lựa chọn vì "thích", nó không thể hiện được bạn có phải là chính nhân quân tử hay là tiểu nhân quân tử.

ElCapitaino

Trung Úy
Có chút sai về thứ tự ông nhé! ko phải pt tôi đi kill trước mà là bị kill rồi mới đi kill lại....vấn đề ko phải sợ bị kill mà là nói về việc vất rác ( ép người quá đáng)
Nói chung là thế này ông à, tôi ko phủ nhận việc quăng rác ra chổ người khác train là chơi bẩn. Nhưng mà nếu gặp trường hợp như vậy team ông nên chụp hình lại hay quay clip lại để làm bằng chứng, hoặc là biết chính xác người nào, ingame là gì thuộc G nào làm việc đó rồi mang lên forum tố giác, như vậy sẽ dễ giải quyết và dc lòng nhau hơn khi lập cái topic vs cái tiêu đề khó nghe như topic này. Bóc phốt 3 G, nghe nó mang đầy tính vơ đũa cả nắm. Thế chẳng khác nào đá xoáy bảo tất cả thành viên của 3 G này chủ trương khuyến khích nhau đi quăng rác hay ks ? Đã bóc phốt ai thì phải nêu đầy đủ tên ingame của người đó kèm theo là hình ảnh chứng thực, clip, bằng chứng việc người đó quăng rác ks, chứ ko thể gom chung chung mà nói dc. 3 G biết bao nhiêu con người ? Chẳng lẽ tất cả đều đi ks và quăng rác à mà đặt tên topic kiểu đấy ? Cái gì cũng phải công minh rõ ràng, nói chuyện là phải có dẫn chứng và chứng cứ, nói suông bằng nước bọt thì thằng trẻ con 3 tuổi cũng làm dc.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Mình đọc thấy có 1 số điều không thích hợp:
1. Sao bạn biết người quăng rác bạn là người của 3 guild trên.
2. Bạn lập topic nhưng không có chứng cứ xác nhận sự việc trên. Có chăng đây là cố tình chụp mũ để gây hấn?
3. Sao bạn không nghĩ 1 trong các thành viên của chính team bạn là người quăng rác?
4. Chính hay Tà thì cũng chỉ là lựa chọn vì "thích", nó không thể hiện được bạn có phải là chính nhân quân tử hay là tiểu nhân quân tử.
1. ở 1 topic khác tôin hớ ko lầm Đỗ Thịnh đã thừa nhận việc vứt rác.
2. qua kênh 1 vip67 là thấy đang ks thôi
3. PT tôi chỉ có 3 ae chơi với nhau như ae, giúp đỡ nhau rất nhiều nên ko có chuyện này, và ở trên ( 1) là câu trả lời.
4. Cái này mình đồng ý với bạn. Cũng tại 1 số ko ít bạn có suy nghĩ theo tà là xấu nên bác @matrix mới nói về vấn đề này! Và theo mình thì cũng ko nên nói vì nó đụng chạm vào tự ái của những bạn chơi ngay thẳng:D

Ông Già

Binh Nhì
chơi 9 hay tà là do cá nhân người đó tich thôi.
9 phái có nghĩa là bị kill auto là ko kill lại sao
Cũng như 1 số ý kiến của 1 số bạn
Chủ topich nên chụp hình và quay clip xác nhận 9 xác là thằng nào con nào và nó thuộc G nào, đừng nói chung chung vậy mất lòng nhau thêm và làm cho tình hình xấu thêm chẳng giãi quyết dc gì đâu @matrix ơi

tienthanhs1

Trung Sĩ
Nói chung là thế này ông à, tôi ko phủ nhận việc quăng rác ra chổ người khác train là chơi bẩn. Nhưng mà nếu gặp trường hợp như vậy team ông nên chụp hình lại hay quay clip lại để làm bằng chứng, hoặc là biết chính xác người nào, ingame là gì thuộc G nào làm việc đó rồi mang lên forum tố giác, như vậy sẽ dễ giải quyết và dc lòng nhau hơn khi lập cái topic vs cái tiêu đề khó nghe như topic này. Bóc phốt 3 G, nghe nó mang đầy tính vơ đũa cả nắm. Thế chẳng khác nào đá xoáy bảo tất cả thành viên của 3 G này chủ trương khuyến khích nhau đi quăng rác hay ks ? Đã bóc phốt ai thì phải nêu đầy đủ tên ingame của người đó kèm theo là hình ảnh chứng thực, clip, bằng chứng việc người đó quăng rác ks, chứ ko thể gom chung chung mà nói dc. 3 G biết bao nhiêu con người ? Chẳng lẽ tất cả đều đi ks và quăng rác à mà đặt tên topic kiểu đấy ? Cái gì cũng phải công minh rõ ràng, nói chuyện là phải có dẫn chứng và chứng cứ, nói suông bằng nước bọt thì thằng trẻ con 3 tuổi cũng làm dc.
Đúng là bác matrix có hơi dùng từ chưa chuẩn khi lập topic làm mọi người hiểu sai vấn đề đi, nhưng bác ấy cũng đã nêu rõ quan điểm ở những cmt để đính chính. Và toàn bộ tóm tắt ở cmt phía trên của tôi là sự thật, tôi thì cũng hơi vụng về với máy tính nên ko đưa ra dc bằng chứng thuyết phục, nhưng cũng ko phải dạng người thích gây chuyện hay gắp lửa bỏ tay người...Chơi game chỉ vì đam mê thời trẻ trâu bị cấm cách thôi chứ ko muốn hơn thua:(

ElCapitaino

Trung Úy
Đúng là bác matrix có hơi dùng từ chưa chuẩn khi lập topic làm mọi người hiểu sai vấn đề đi, nhưng bác ấy cũng đã nêu rõ quan điểm ở những cmt để đính chính. Và toàn bộ tóm tắt ở cmt phía trên của tôi là sự thật, tôi thì cũng hơi vụng về với máy tính nên ko đưa ra dc bằng chứng thuyết phục, nhưng cũng ko phải dạng người thích gây chuyện hay gắp lửa bỏ tay người...Chơi game chỉ vì đam mê thời trẻ trâu bị cấm cách thôi chứ ko muốn hơn thua:(
Thì với quan điểm cá nhân là 1 thành viên trong ThePeace khi thấy G mình bị vơ đũa cả nắm thì tôi ý kiến chứ chả muốn gây gỗ làm gì. Đây là tôi góp ý cho team bác, lần sau gặp tình trạng nv nếu có ngồi canh máy thì chụp hình lại, quay clip lại, up lên forum, như vậy là hẳn hòi, ko ai chối cãi dc. Chứ tôi ko hề bảo team bác dựng chuyện.

tienthanhs1

Trung Sĩ
Mình nghĩ cũng nên Stop ở đây! Bác chủ pic trong lúc bức xúc nên dùng từ có thể gây đụng chạm người ngoài cuộc.
Topic lập nên mong là các bạn (tôi nghĩ chắc cũng là những người đứng đầu đại diện cho 3 G nói trên) đã và đang trong cuộc của sự việc này ,đọc qua và hiểu những gì ae tôi muốn nói...Xin lỗi những người ko liên quan nếu như có đụng chạm !:x Một sân chơi thật sự tốt khi nó diễn ra sự cạnh tranh Công Bằng !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên