Ai rành máy tính thì giúp nhé..

neverman11

Binh Nhất
không biết con core i3 4 nhân , ram 4G , card màn geforce nvidia 315m chiến nổi pikachi k nhỉ , e nghe nói game đó đồ khủng lắm

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Nếu chỉ có 7m thì xúc luôn đi , còn sau nãy để dành được vài củ nữa thì có thể bilt đường Intel + PCI được :)

mainhatminh

Binh Nhì
Nếu chỉ có 7m thì xúc luôn đi , còn sau nãy để dành được vài củ nữa thì có thể bilt đường Intel + PCI được :)
Uhm đang đắng đo..7m tự đễ dành..hihi mà xúc là xúc cái nào nhĩ..theo bác nên xúc cái nào..

ashenka

Support only
với giá tiền của mình thì có thể nào tốt hơn nửa đc ko..h thấy nhiều người xài G2020..nhưng thằng buit cho mình nói..nó buit thì khỏi phãi chỉnh..mà mình thì mù tịt về máy tính..hic
Nếu bạn muốn sau này nâng cấp thì bạn nên trọng tâm vào mainboard. Nếu bạn chỉ chơi yulgang thì không cần thiết phải thêm card màn hình để tiền đó đầu tư vào mainboard tốt hỗ trợ hết linh hiện hiện tại, có 4 khe cắm RAM, hỗ trợ tốt ổ SSD.
Với hơn 7 triệu bạn sẽ có nhiều lựa chọn.

khanhstar

Gia nhập giang hồ
người ta sài AMD vì nó tích hợp đồ hoạ sẵn trong đó , nói chung là khá khủng , + giá rẻ , còn nếu chơi chip Intel thì phải đập con I3 trở lên , VGA thì để dành tiền sau , phải cân đối giá main cho phù hợp + PSU khá nếu muốn up VGA ngon sau này . nói chung ban nên chọp AMD đi , thằng bạn nó buit vậy là chuẩn rồi , toàn hàng hiệu đang đuợc đánh giá cao !

khanhstar

Gia nhập giang hồ
tình hình là mình mới nâng cấp cái máy I5. thay cặp KIDRAM 4gb corsair = cặp 8gb , thay VGA HD4600 1m4 = 650 ti boost OC 4m6 , chưa kể phải đục case lắp quạt thông gió ... tính ra lỗ 2m5 lận may mà cái Nguồn 550 còn chịu nổi chứ không thì ăn cám, đồ cũ bán rẻ bèo nên đem cho hết . Mình nghĩ bạn mua máy PC thì tính cho full luôn , cấu hình đồ hoạ tương thích với nhau luôn , chán thì mua cái mới , đừng nghĩ đến chuyện nâng cấp :)

mainhatminh

Binh Nhì
tình hình là mình mới nâng cấp cái máy I5. thay cặp KIDRAM 4gb corsair = cặp 8gb , thay VGA HD4600 1m4 = 650 ti boost OC 4m6 , chưa kể phải đục case lắp quạt thông gió ... tính ra lỗ 2m5 lận may mà cái Nguồn 550 còn chịu nổi chứ không thì ăn cám, đồ cũ bán rẻ bèo nên đem cho hết . Mình nghĩ bạn mua máy PC thì tính cho full luôn , cấu hình đồ hoạ tương thích với nhau luôn , chán thì mua cái mới , đừng nghĩ đến chuyện nâng cấp :)
Mình cũng nghĩ thế..thằng buit mình nói..cấu hình nó làm..chơi game onlie bây h củng ngon..sau này muốn chơi thêm game off thì thêm VGA là ok.. ..chứ máy cái G2020 sau này thắc cổ chai..

khanhstar

Gia nhập giang hồ
main hỗ trợ đến buss 2000 thì ok rồi , sau này đập VGA nữa là ok , thôi xúc luôn cho lành :) . nhìn con G2020 thấy ghê ghê !

khanhstar

Gia nhập giang hồ
nói chung chỉ mua được RAM buss 2000 là cao thôi , lên nữa éo đủ tiền đâu , mà OC để chơi buss 2000 là được rồi , lên 2200 cũng ghê lắm @@, máy tối I5 chỉ chạy có buss 1600 ah !

khanhstar

Gia nhập giang hồ
mua 1 cặp RAM buss 1600 8gb giá 1m8 rồi bạn , mà OC gì cho nhiều , VGA xịn kéo 2 game 3D 1 lúc có 55% 60 độ C thì lên cao làm gì mau hỏng máy :)

khanhstar

Gia nhập giang hồ
ADM nó là phạm trù riêng mà , chạy buss 2000 cũng bình thường thôi, chơi chip A8 của bạn tụi nó OC lên buss >2200 lận . hình như RAM 2x2 buss 2000 giá 1m mà

khanhstar

Gia nhập giang hồ
uh quên mất , Tân Doanh bán rẻ hơn mấy chỗ khác mà , nó nhập hàng từ Mai Hoàng ! bữa lên TD chạy nhầm đương chỗ ngã 6 làm chạy lạc đương lòng vòng !

mainhatminh

Binh Nhì
nhà bác ở đâu mà khu đó còn đi lạc..ùhm rẻ mà chất lượng ko biết như nào..bảo hành thì nghe nói tốt lắm..

Bên trên