Ai rành máy tính thì giúp nhé..

mainhatminh

Binh Nhì
cpu amd a8 5600k
ECS FM2 A75F2-A2
Adata XPG Gaming Series 4GB ( 2x2GB ) bus 2000
hdd WD 500gb
dvd lg
Corsair Builder VS450 450W - 85% Efficiency - Active PFC
tan nhiet cpu pc cooler s90
vo case
Em ko rành máy tính..đc ng khác buit dùm..mua về choi Hk,Lol là chính mà ko biết dàn này thế nào..giá tân doanh là 7tr5 35k..vừa đủ tiền mua..ai rành cho ý kiến nhé..

khanhstar

Gia nhập giang hồ
mình không rành về AMD. A8 5600 tích hợp VGA 6550 thì có vẻ chiến = I3 + VGA rời tầm 2,5m nhưng nhìn cấu hình thì khá khủng cho HK với LOL đó bạn thậm chí nhiều game 3D mới nữa . nhà nghèo thì sài AMD , trông giá nó thấp vậy chứ tầm 7m là không phải hối hận gì đâu ! nếu chơi chip intel ngang con này tầm cũng phải 12m cả monitor

Little-T

Gia nhập giang hồ
cấu hình này chơi LOL với HK thì mượt rồi, nhưng con case này mà với giá 7tr5 là đắt đó bạn @@!

ashenka

Support only
cpu amd a8 5600k
ECS FM2 A75F2-A2
Adata XPG Gaming Series 4GB ( 2x2GB ) bus 2000
hdd WD 500gb
dvd lg
Corsair Builder VS450 450W - 85% Efficiency - Active PFC
tan nhiet cpu pc cooler s90
vo case
Em ko rành máy tính..đc ng khác buit dùm..mua về choi Hk,Lol là chính mà ko biết dàn này thế nào..giá tân doanh là 7tr5 35k..vừa đủ tiền mua..ai rành cho ý kiến nhé..
Mình là fan của AMD tuy nhiên mình khuyên bạn nên sử dụng chip intel + PCI Ex.
Với cấu hình trên chơi yulgang rất mượt, bạn yên tâm.

khanhstar

Gia nhập giang hồ
Tân Doanh ở gần Nguyễn tri phương phải hem ?? . mình từng mua phụ tùng ở đó thấy bán khá rẻ hơn so với các của hàng khác đó !

bác Ashenka có thể tư vấn cho a e biết đôi điều về AMD được không , no thua intel ở điểm nào vậy , thấy nhều người build AMD chạy khủng mà giá rẻ hơn gần 1/2 lận @@

ashenka

Support only
Tân Doanh ở gần Nguyễn tri phương phải hem ?? . mình từng mua phụ tùng ở đó thấy bán khá rẻ hơn so với các của hàng khác đó !

bác Ashenka có thể tư vấn cho a e biết đôi điều về AMD được không , no thua intel ở điểm nào vậy , thấy nhều người build AMD chạy khủng mà giá rẻ hơn gần 1/2 lận @@
- Mình là fan của AMD, sự khác nhau chính là thời gian bạn ạ.
- Hầu hết các bạn chọn AMD vì nó có giá rất rẻ.
- Tiền nào của ấy mà phải không bạn.

khanhstar

Gia nhập giang hồ
nếu mình không nhầm thì đã buil AMD thì khỏi nâng cấp chiến đến hết dat rồi vứt :D . vậy vấn đề cua AMD là tuổi thọ ah , thấy tụi nó mua về rồi OC tùm lum . mình thì nghiền intel từ P4 đến giờ , mua đi bán lại cũng đến 4-5 cái PC rồi .

mainhatminh

Binh Nhì
với giá tiền của mình thì có thể nào tốt hơn nửa đc ko..h thấy nhiều người xài G2020..nhưng thằng buit cho mình nói..nó buit thì khỏi phãi chỉnh..mà mình thì mù tịt về máy tính..hic

mainhatminh

Binh Nhì
lên vn-zoom thì men trên đó buit như này..
CPU: Intel G2010 1tr3
Main: H61M-P31 Gen3 1tr1
Ram: Gskill NS Black 4GB 700k
HDD: WD Caviar Blue 250GB 1tr1
VGA: HIS HD7750 Fan 1GB 2tr3
PSU: FPS Saga 400-350W 500k
Case: cùi 200k

huynhtuankha

Binh Nhất
Nếu bạn thấy cấu hình trên vừa túi tiền của bạn thì mình nghĩ nó chính là lựa chọn dành cho bạn.
Những linh kiện trong list đó được đánh giá cao nên bạn yên tâm.
tiện cho mình hỏi con macbook pro 2012 MD104 thì thế nào chiến dc ko hã bác định sắm 1 con:
cấu hình:
chip i7 2.6 GHz (quad-core)
Ram 8 GB ò 1600 MHz DDR3 memory
Card màn hình: NVIDIA GeForce GT 650M (1GB of GDDR5) and intel grafic HD 4000

khanhstar

Gia nhập giang hồ
con G2020 không biết nó với Dualcore 3.1 con nào ngon hơn nhỉ , mà chip 2 nhân lắp VGA 7750 không biết có bị thắt cổ chai ko nữa ???. nhìn giá 1,3m thấy nghi ngờ lắm !

Bên trên